GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รองเท้าผ้าสมาคม หาย ดูให้ที  (อ่าน 244 ครั้ง)
นักรบ
Jr. Member
**

รองเท้าผ้าสมาคม หาย ดูให้ที
« เมื่อ: 28-07-2008, 17:21:22 »

เอารองเท้าผ้าสมาคมไปเปลี่ยนยศจาก คนจรแห่งจิตใจ ไปเป็น ว่องไว  พอกดเปลี่ยนความสามารถของก็หายเลย ทั้งๆที่มันบอก ท่านได้รับรองเท้า

เวลาหาย 8.00-8.10 วันที่ 27 ก.ค. 2550

ไอดี pedigree

เซิฟเวอร์ วุ้นสววรค์
นักรบ
Jr. Member
**

Re: รองเท้าผ้าสมาคม หาย ดูให้ที
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-07-2008, 10:06:34 »

...
นักรบ
Jr. Member
**

Re: รองเท้าผ้าสมาคม หาย ดูให้ที
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-07-2008, 16:36:47 »

ตรวจให้ยังคับ ยังไม่เหนมีใครมาตอบไรเลย
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-07-2008, 14:26:20 »

อ้างจาก: l3_l3IT_l3ES ที่ 28-07-2008, 17:21:22

เอารองเท้าผ้าสมาคมไปเปลี่ยนยศจาก คนจรแห่งจิตใจ ไปเป็น ว่องไว  พอกดเปลี่ยนความสามารถของก็หายเลย ทั้งๆที่มันบอก ท่านได้รับรองเท้า

เวลาหาย 8.00-8.10 วันที่ 27 ก.ค. 2550

ไอดี pedigree

เซิฟเวอร์ วุ้นสววรค์

เท่าที่เช็คภาพดูนะคับ คือ การเปลี่ยน การเลื่อนยศ การเพิ่มยศ หรือแม้แต่การลบความสามารถ จะต้องมีการบอกว่า "ท่านได้รับ...." 2 บรรทัดคับ (กรณีสำเร็จ หรือแม้แต่ใช้ใบประกันคับ) ทั้งนี้ทั้งนั้น มาจากการถอดของออกมาเพื่อทำการต่างๆ ได้ และที่ท่านเอาภาพมาให้ดู หมายถึงว่าการเปลี่ยนนั้นมีการผิดพลาดไปบางอย่าง ซึ่งผมตรวจใน log ของการตีเปลี่ยนอาชีพได้ความมาว่า
2008-07-27 08:01:55 เปลี่ยนความสามารถ:เริ่มต้น, ตัวละคร:PeDIGree(xxxxx), Item :รองเท้าผ้าสมาคมเวทมนตร์, ยศ Item:คนจร, ความสามารถ Item:แห่งจิตใจ
2008-07-27 08:01:55 เปลี่ยนความสามารถ:วัตถุดิบไม่ครบ, ตัวละคร:PeDIGree(xxxxx), xxxxxxx, xxxxxxx, xxxxxxxx
ข้อมูลบางส่วนเผยไม่ได้คับ ให้ดูแค่นี้พอ
ข้อความภาพที่ท่านให้มาเป็นหลักฐาน + ข้อมูลของ log ซึ่งผมไปแงะมาให้ จึงสรุปได้ว่า วัตถุดิบไม่ครบครับ ซึ่งอาจจะมาจากสาเหตบางอย่างคับ ส่วนอีกเรื่องคับ อยากได้ภาพที่มันบอกหมดว่า NPC พูดอะไรบ้างด้วยคับ จึงถือเป็นว่า หลักฐานภาพไม่ครบ และ log ออกมาประมาณนี้

สรุป เดวผมขอเวลาดู log หาที่มาเพราะผมเจอละหลายที่เลย ซึ่งเป็นเกี่ยวกับ item ชิ้นนี้ ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างในช่วงเวลาไล่เรี่ยกัน +/-8 ชม เพราะคำบอกเล่า และภาพของคุณมันขัดกันคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
นักรบ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-07-2008, 16:07:40 »

ตกลงคือว่าไม่ได้คืนหรือคับ  ครั้งที่ 2 และเปนแบบนี่ แต่กับไม่ได้อะไรเลย ก็รูปมันออกมาแบบนี่จะให้ผมถ่ายยังไง แล้วผมคาดการล่วงหน้าได้ด้วยหรอว่ามันจะเปนแบบนี่ ผมก็เลยไม่ได้ถ่าย ถ้าผมรู้ว่ามันจะเป็นคงไม่ไปทำให้มันเสียฟรีๆหรอก
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-07-2008, 17:31:11 »

อ้างจาก: l3_l3IT_l3ES ที่ 31-07-2008, 16:07:40
ตกลงคือว่าไม่ได้คืนหรือคับ  ครั้งที่ 2 และเปนแบบนี่ แต่กับไม่ได้อะไรเลย ก็รูปมันออกมาแบบนี่จะให้ผมถ่ายยังไง แล้วผมคาดการล่วงหน้าได้ด้วยหรอว่ามันจะเปนแบบนี่ ผมก็เลยไม่ได้ถ่าย ถ้าผมรู้ว่ามันจะเป็นคงไม่ไปทำให้มันเสียฟรีๆหรอก
คือ ผมดู log item ชิ้นนี้แล้วว่ามันบอกว่า วัตถุดิบไม่ครบ และผมเชื่อ log ที่บอกมาคับ
และสรุปคือ ไม่ได้คับ เพราะหลักฐานไม่เพียงพอ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ป้าย:
หน้า: [1]