GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แจมกันทั้งวัน ป่วนทั้ง SerVer [ตรวจสอบและลงโทษแล้ว]  (อ่าน 1345 ครั้ง)
ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

แจมกันทั้งวัน ป่วนทั้ง SerVer [ตรวจสอบและลงโทษแล้ว]
« เมื่อ: 28-07-2008, 10:57:29 »

คู่นี้บ่อยมาก

***** ถ้าคุณคิดว่าการกระทำของคุณถูก คนอื่นเค้าคงไม่เอารูปพวกคุณมาลงหลายๆ กิลหลายๆ กระทู้หรอกนะครับ *****

สมัยก่อนกิลคุณยังไม่มี  ไม่เห็นจะมีปัญหาแบบนี้เลย ควรจะรู้นะครับ  (ข้ออ้างไม่ใช่ว่า ไม่มีกฎ)

แล้วยังมีรูป ของกิลอื่น อีกเดี๋ยวจะนำมาเพิ่มเติมครับ 

ควรจะรู้ตัวนะครับ เกมส์ไทยไม่น่ามั่วขนาดนี้  คนเราการศึกษามันก็มีอะนะครับ เด็ก ป.6 ยังรู้จักไหว้ผู้ใหญ่เลย

*~ กวาง's ~*
Jr. Member
**

Re: แจมกันทั้งวัน ป่วนทั้ง SerVer
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-07-2008, 11:01:24 »

Angry นิสัยแย่จิงๆ  เรื่องบอสเค้าก้อมีการตลงกันมาตั้งนานแล้วนิ

นพดล จันทะ
Full Member

•ReTroRiaN•

Re: แจมกันทั้งวัน ป่วนทั้ง SerVer
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-07-2008, 11:06:32 »

ผมจะรอดูบทลงโทษสำหรับผู้กระทำผิดแบบนี้

และการกระทำผิดแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่พวกเค้าทำ

แล้วสำหรับการกระทำผิดแบบนี้ บทลงโทษหละ ?

ผมไม่เห็นจะมีบทลงโทษอะไรสำหรับการกระทำแบบนี้

ถ้าไม่มีบทลงโทษที่เด็ดขาด คนที่คิดจะทำผิดก็ได้ใจหลงระเริง

การกระทำแบบนี้สร้างปัญหามาก หลายต่อหลายครั้ง บอสไม่ได้ตายแล้วเกิดนะครับ

การตีบอสแต่ละครั้งใช้ เงินบิลล่าเท่าไร ใช้เงินโซลเท่าไร ใช้เวลาเท่าไร

ผมเข้าใจหัวอกของคนอื่นครับ ที่โดนการกระทำแบบนี้กับพวกคนเหล่านี้

ผมหวังว่าจะมีบทลงโทษที่ รุนแรง พอที่จะหยุดคนพวกนี้หรือคนอื่นที่คิดจะกระทำแบบนี้นะครับ

• ถึงวันนี้โลกความจริงช่างโหดร้าย โลกมันไม่เคยมีรักแท้...ไม่มีจริง •
• คำว่า “รัก” คนที่เคยพร่ำบอกไว้ ไม่ทันไรก็ลืมทุกสิ่ง •
Marheaven Airline
Jr. Member
**

แม้เครื่องบินเราจะเก่า แต่นักบินเราประสบการณ์ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-07-2008, 11:19:39 »

เจอมาหลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่ได้ติดใจ

พอถามว่า"ยังไม่จบกันเหรอแจมบอสน่ะ"

กิลนี้เค้าก็ตอบว่า " จบอะไร "

"พวกคุณเริ่มก่อน"

ถามใครก็ได้ในเกมส์ พวกที่ล่ากันประจำ

ไม่เคยมีเหตุการณ์แย่งรึแจมบอสใครเลย

อย่างมากก็แค่เถียงกันนิดหน่อยว่าใครได้

สุดท้ายก็ลงตัว ว่าเป็นของใคร

เค้าตีแล้วก็ไม่มีไปแย่งตีรึแจม

จนคนกลุ่มนี้มาเหตุการณ์วุ่นวายทั่วเกมส์ก็เกิดขึ้น

ปล. ใครเจอเหตุการณ์เช่นนี้กรุณาอย่าปล่อยให้ผู้ร้ายลอยนวล ถ้าโจษก์ทุกๆคนร่วมมือกัน เค้าคงไม่กล้าอีกต่อไป

thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-07-2008, 11:40:01 »

โดนมะกี้เองอ่า บอสดูรา ไม่มีรูป
ซื้อกอปเงาไว้เยอะๆๆ คงพอช่วยได้มั่ง
ลองหาไว้ใช้ดูนะคับ Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
กฤษฎา มารังค์
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-07-2008, 11:49:13 »

ไม่พูดไรมาก เพราะ ตอนก่อน Bangkok กะ Solaya ปาก งี้ละ โดนใบ้ไป1ชั่วโมง <<คงจำได้นะ แล้วมาก่อคดีอีก เตรียมใจไว้รึยังหุๆ
แต่เรื่อง แจม บอส ผมว่า ก็ไม่ผิดนะ ทีมงานเค้า ก็บอก บอส หรือมอนเตอร์ เปนคนผู้เล่น ทุกคน การล่าบอสน่าจะเปนอะไรที่ชิงไหว ชิงพริบ อย่าคิดว่า มากเลย ถ้าคุณคิดว่า อะไร เนี่ย อุส่านั่งรอ บอสมาเปนชั่วโมง แล้วคนอื่นมาแจม ไม่ต้อง แปลกใจ เพราะ คุณหมูพีท ก็เคยบอกแล้ว ว่า ไม่ควรจับจองบอส ที่พูด ไม่ใช่ไรหรอก มันก็แบบนี้ละคับ แต่การแจมบอสมันไม่ผิด นะคับ ไม่มีในกฏของเกมส์ แต่ มันเปนเรื่อง มารยาท แค่นั้นละคับ
แต่มารยาท ก็ไม่ได้ ช่วยอะไรเลย   ใช่ ใช่ ใช่
ไม่มีไร พูดละ ขอให้ล่าบอส ดอปของกันเยอะๆนะคับ บาย Cool Cool
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-07-2008, 11:51:18 »

รู้สึกคนนี้มีแต่เรื่องแจมบอสเนอะ หัวหน้ากิลเค้าไม่คิดอบรมสั่งสอนลูกน้องในกิลเลยหรือว่าการทำแบบนี้ มันเสื่มเสียมาถึงกิล
ถึงทีมงานบอกว่าการแจมบอสจะไม่ผิดกฎแต่เป้นมารยาทที่ไมควรทำ แต่แบบนี้เหมือนเค้าจงใจทำมากกว่าเพราะเห้นมีแต่คนโพสเรื่องคนนี้แจมบอสตลอด แบบนี้ถือว่าไม่มีมารยาทอย่างมาก และถือว่าเป้นการแกล้ง ขัดขวางหรือรบกวนการเล่นของผู้เล่น ทีมงานน่าจะมีมาตรการหรืออะไรสักอย่างเกี่ยวกับพวกที่แจมบอสได้แล้วละ ไม่ใช่ยังปล่อยให้พวกไม่มีมารยาททำตัวแบบนี้ต่อไปจนติดเป้นนิสัยเสีย เพราะไม่มีใครสามารถเอาผิดได้
ถ้าทีมงานไม่สามารถลงโทษได้ ก็น่าจะตักเตือนหรือบอกให้เค้าทำตัวให้ดีๆ เพราะแบบนี้เค้าทำเป้นนิสัยแล้วละ และก็ถือว่า เป้นการแกล้ง ขัดขวางหรือรบกวนการเล่นของผู้เล่นแล้วละ
นพดล จันทะ
Full Member

•ReTroRiaN•

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-07-2008, 11:57:41 »

ถ้าการกระทำแบบนี้ยังส่งผลต่อผู้เล่นคนอื่นอีก

ผมคิดว่า คงไม่ผู้เล่นคนไหนอยากล่าบอส

แล้วสำหรับผู้เล่นคนอื่น ที่เค้าเล่นเกมส์นี้หล่ะครับ ? อย่าให้คนไม่ดีแค่ไม่กี่คน มาทำลายบรรยากาศดี ๆ ของเกมส์นี้เลยครับ

เพื่อประโยชน์ส่วนรวมครับ ทางทีมงานควรมีบทลงโทษทีรุนแรงสำหรับการกระทำแบบนี้

เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง ไม่งั้นผู้เล่นที่คิดจะทำแบบนี้ก็ได้ใจ ทำผิดก็ไม่มีบทลงโทษ

• ถึงวันนี้โลกความจริงช่างโหดร้าย โลกมันไม่เคยมีรักแท้...ไม่มีจริง •
• คำว่า “รัก” คนที่เคยพร่ำบอกไว้ ไม่ทันไรก็ลืมทุกสิ่ง •
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-07-2008, 12:16:22 »

--เหอะ ๆๆ  เทเร ชื่อ 13anGKoK อยากจะบอกว่าไม่ใช่แต่บอส นะคับที่ชอบแจม มินิบอส ยังแจม เลย ..หน่อเหล็กไหลผม..ยังไม่ลืมหรอกนะคับ

MooBassZZzz
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-07-2008, 12:18:17 »

ไม่มีใครดีทั้ง2ข้างคับไม่เข้าข้างทั้งนั้น 2ฝ่ายแจมกันไปแจมกันมา  แล้วกอ้ยังจะมาทะเลาะกันต่ออีกหน้าเบื่อ

menthol
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-07-2008, 12:22:03 »

ผมน่ะโดนทั้งแจมและแย่งบอส เวลาเราพูดกับพวกเขาด้วยคำสุภาพ ก้ออันธพาล ใส่
ผมกับ คุณหมอ โดน ที่แมพนางพญาไอซ์ แล้วก้อท้าทาย ผม เมื่อเวลา ผมไปจริงๆ
ก้อปฏิเสธ กล่าวหาเป็นความผิดคนอื่น ทั้งที่พวกคุณเป็นฝ่ายเริ่มก่อน เห็นว่า ตัวเทร
ของผมอยู่กิวเล็กๆ จะรังแก อย่างไรก้อได้หรือครับ คนอย่างผมก้อมีศักดิ์ศรี น่ะครับ
เวลาผมไป ทำไมต้องกลัว และไปพาลคนอื่นด้วยล่ะครับ คุณl3aneKoK และคุณyuri
ท้าผมไว้ น่ะครับ ผมว่างๆจะไปอีกครับ คนอย่างผมจริงเสมอ เล่น 4 ตัว ยังใช้ชื่อเดียวกันหมด
ปล.เรื่องที่บานปลายขนาดนี้เป็นเพราะใคร พวกคุณคงน่าจะเข้าใจน่ะครับ
 Evil Evil Evil Evil Evil

นพดล จันทะ
Full Member

•ReTroRiaN•

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-07-2008, 12:40:33 »

รบกวนทางทีมงานออกมาชี้แจงด้วยครับ ว่าจะทำอย่างไร กับการกระทำแบบนี้

พงษ์ศิริ ตันติเอกอนันต์
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-07-2008, 13:34:48 »

อ้างจาก: cyberleaf ที่ 28-07-2008, 12:16:22
--เหอะ ๆๆ  เทเร ชื่อ 13anGKoK อยากจะบอกว่าไม่ใช่แต่บอส นะคับที่ชอบแจม มินิบอส ยังแจม เลย ..หน่อเหล็กไหลผม..ยังไม่ลืมหรอกนะคับ

อย่าว่าแต่บอสหรือมินิบอสเลย แค่มอนธรรมดามีเยอะแยะ เทร ชื่อ 13anGKoK ยังทั้งแจม ทั้งแย่งเลย
พูดด้วยดีๆด้วย ก็ทำนักเลงโตอีกตั้งหาก
อยากให้มีมาตรการจัดการกับคนพวกนี้บ้างอ่ะ คนเวลน้อยเก็ยเวลก็ยาก ยังมาถูกคนพวกนี้แกล้งอีก
เริ่มจะหมดกำลังใจเก็บเวลก็จากไอ้คนกลุ่มนี้แหละ
ฝากจีเอ็มทุกท่านช่วยพิจารณาด้วย

"เพื่ออดีตอันไกลโพ้น และอนาคตอันแสนไกล"

ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-07-2008, 13:55:20 »

อันนี้เกิดมากับตัวครับ ผมกับเพื่อนล่าเเจ๊คอยู่ เเล้วคนชื่อ l3angkok ก็ลากมอนสเตอร์มาทั้งเเมพ (ที่ว่าลากนั้น ลากจริงๆ เพราะผมเอาเทรพรางเดินตามเพื่อดูว่าทำอะไร) ถามว่าเเย่งบอสผิดมั้ย ไม่ผิด แต่มาทำแบบนี้คุณคิดว่ามันดีเล้วเหรอ
สุดท้าย l3angkok ก็โดนมอนที่ลากเอง รุมตาย ผมก็ตายเลยเอาตัวชาร์ป(ที่เป็นจีเอ็มอาสา) ไปช่วยเพื่อนก็เห็นเค้าเดินลากนำหน้าผมอยู่ พอเจอผมเขาก็หายไป เเล้วไม่กวนอีกเลย

รังเกียจการกระทำเเบบนี้มากๆ มันน่าเกลียดไปมั้ยครับ หัวหน้ากิลด์อบรมลูกน้องด้วย เพราะเขาไม่ได้กวนบอสเเค่ตัวเดียว

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

P'PuPae
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-07-2008, 14:05:00 »

คัยผิดคัยถูก.....ก้อให้พี่ๆทีมงานจัดการทีนะ

ปล:เล่นเกมส์แล้วเครียดจะเล่นไปทำไม....ไปเล่นเกมส์อื่นไม่ดีกว่าหรอ Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
ป้าย:
หน้า: [1] 2