GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจงเรื่องสกิลคลาส 3 ทีนะคับ  (อ่าน 961 ครั้ง)
Bellsnowbear
Asura Tester
Jr. Member
*

ชี้แจงเรื่องสกิลคลาส 3 ทีนะคับ
« เมื่อ: 21-07-2008, 23:05:12 »

หลังจากที่ได้ลองสกิลคลาส 3 แบบ จิงๆจังๆ (ของพาราดินไม่รู้ว่าอาชีพอื่นเป็นไงนะ)

ผลปรากฎว่า

สกิลคลาสสาม สายกระบี่(จำชื่อไม่ได้- -*)

ที่เลเวล 1 ทำดาเมจ ได้ 398  ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 2 ทำดาเมจ ได้ 402 ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 3 ทำดาเมจ ได้ 405 ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 4 ......... โดนเซิฟตัดกระจุยกระจายไม่ลองแระ -*-

จากด้านบน พลังโจมตีในหน้า UI 363-363 ทดลองตีโกเลมโคลน (คาดว่าความแรงที่เพิ่มขึ้นมาคงมาจากสกิลชำนาญกระบี่และ ดาบ ที่อัพไว้ - -*)

โจมตีที่เพิ่มขึ้นมาในแต่ละเลเวลน้อยไปมั้ยคับ - -* 3-4 เท่านั้นเอง ถ้าเลเวลสกิลตันที่ 99 เพิ่งจะเพิ่มมาอีก 300-400 (อย่าให้ตันที่ 99 เร้ย แค่ 10 กว่าๆ ก็ขึ้นยากแล้ว สาธุ - -*)

ความแรงของสกิลก็เบามากมาย วิ่งไปจิ้มเอาได้ดาเมจเยอะกว่าอีกนะ - -* ไม่คุ้มทั้ง การเสีย MP สมดุล เวลาร่าย คูลดาว์น พิจรณาปรับทีนะคับ - -*

ปล. ชี้แจงหน่อยนะคับ งงได้ใจเรยตอนนี้
ปล.2 เมื่อไหร่เซิฟจะเลิกตัดกระจุยซะทีล่ะคับ - -*

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Asura Developer
Jr. Member

Re: ชี้แจงเรื่องสกิลคลาส 3 ทีนะคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-07-2008, 23:15:30 »

ค่าตัวเลขต่างๆ จะปรับให้ตามความเหมาะสมแน่นอนครับ  ใช่

เม่น
Full Member

สบายมาก!!!

Re: ชี้แจงเรื่องสกิลคลาส 3 ทีนะคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-07-2008, 09:38:06 »

อ้างจาก: Bellsnowbear ที่ 21-07-2008, 23:05:12
หลังจากที่ได้ลองสกิลคลาส 3 แบบ จิงๆจังๆ (ของพาราดินไม่รู้ว่าอาชีพอื่นเป็นไงนะ)

ผลปรากฎว่า

สกิลคลาสสาม สายกระบี่(จำชื่อไม่ได้- -*)

ที่เลเวล 1 ทำดาเมจ ได้ 398  ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 2 ทำดาเมจ ได้ 402 ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 3 ทำดาเมจ ได้ 405 ไม่มีสถานะตาบอดให้เห็น
ที่เลเวล 4 ......... โดนเซิฟตัดกระจุยกระจายไม่ลองแระ -*-

จากด้านบน พลังโจมตีในหน้า UI 363-363 ทดลองตีโกเลมโคลน (คาดว่าความแรงที่เพิ่มขึ้นมาคงมาจากสกิลชำนาญกระบี่และ ดาบ ที่อัพไว้ - -*)

โจมตีที่เพิ่มขึ้นมาในแต่ละเลเวลน้อยไปมั้ยคับ - -* 3-4 เท่านั้นเอง ถ้าเลเวลสกิลตันที่ 99 เพิ่งจะเพิ่มมาอีก 300-400 (อย่าให้ตันที่ 99 เร้ย แค่ 10 กว่าๆ ก็ขึ้นยากแล้ว สาธุ - -*)

ความแรงของสกิลก็เบามากมาย วิ่งไปจิ้มเอาได้ดาเมจเยอะกว่าอีกนะ - -* ไม่คุ้มทั้ง การเสีย MP สมดุล เวลาร่าย คูลดาว์น พิจรณาปรับทีนะคับ - -*

ปล. ชี้แจงหน่อยนะคับ งงได้ใจเรยตอนนี้
ปล.2 เมื่อไหร่เซิฟจะเลิกตัดกระจุยซะทีล่ะคับ - -*

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

เรื่อง damage คงให้เพิ่มได้ไม่มากครับ(ต้องรอปรับอีกที) เพราะเป็นท่าที่จงใจให้ใช้เพื่อทำให้ตาบอดหมู่คับ
ส่วนเรื่องตาไม่บอดเดี๋ยวจะเช็คให้ครับ

จินตนาการได้อีก จินตนาการจนไม่ไหวจะเคลียร์
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-07-2008, 23:50:28 »

หลักๆจะเน่นที่การทดสอบสกิล รูปแบบการใช้และบัคต่างๆมากกว่าครับ ส่วนตัวเวลาต่างๆจะปรับให้ตามความเหมาะสมอีกที่ครับ  ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]