GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ  (อ่าน 702 ครั้ง)
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

เกี่ยวกับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ
« เมื่อ: 21-07-2008, 09:46:26 »

เล่มนี้ล่ะครับ

ผมมีข้อสงสัยอยู่ 2 ข้อด้วยกัน

1.ความสามารถที่โจมตีมอนสเตอร์คล้ายมนุษย์แรงขึ้น แรงขึ้นกี่%ครับ? แล้วคำว่ามอนคล้ายมนุษย์(นอกจากผู้เล่นด้วยกัน)

ทีมงานจำกัดตัวไหนอีกครับ? คล็อกโคเดี้ยน? เผ่าเขี้ยวทมิฬ? ดูลาฮาน? (ที่แน่ๆคือไอซ์ซี่กับอินเฟอร์นอส)

ประเด็นก็คือ มันจะแรงขึ้นกี่%ครับ? เพราะถ้าจำกัดมา ก็จะได้จำแนกมอนได้ง่ายขึ้น

2.ในรูปของมัน เป็นดาบสองเล่ม แถมยังจำกัดอาชีพเฉพาะเบลดมาสเตอร์ ทำให้ผู้เล่นหลายคนที่ไม่รู้(รวมถึงผม)

หลวมตัวซื้อมาเพราะเข้าใจว่า มันเป็นดาบสองมือ(คือใส่อันเดียว แต่มีสองเล่ม)

เลยอยากถามว่าทีมงานจะเอายังไงครับ?(เหมือนหาเรื่องเลยแฮะ ผมเปล่านะ) คือ จะปล่อยให้เป็นแบบนี้?

จะเปลี่ยนรูปให้เป็นดาบมือเดียว? รึว่าจะเปลี่ยนให้ถือสองมือดีครับ?

ปล. ผมแค่สงสัย และอยากรู้ว่าทีมงานจะทำอะไรมั้ย

ปล.2 ผมไม่รู้ว่าจะเอาไว้ที่หัวข้อไหนดี เลยเอาไว้ตรงนี้แหละครับ ฝากด้วย

ปล.3 ย้ายกระทู้ไปที่หัวข้อที่ถูกต้องก็ได้ครับ

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: เกี่ยวกับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-07-2008, 10:05:17 »

เห็นในรูปใครๆ ก็ต้องคิดว่าเป็นดาบสองมือ คือใส่ทั้ง 2 มือ พึงจะรู้ความจริงนะนี่
ปล. เล่นดาบใหญ่เป็นหลักเลยไม่รู้เรื่องนี้ laugh
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

Re: เกี่ยวกับ ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-07-2008, 10:48:11 »

ขุดๆ ทีมงานย้ายกระทู้ให้ละ  Smiley Smiley Smiley

ปล. ตอนแรกอยู่สนทนาทั่วไป

ปล.2 ที่ผมไม่แจ้งในกระทู้นี้ตั้งแต่แรก เพราะไม่มั่นใจว่า จะให้มันเป็นกระทู้ปัญหาดีมั้ยน่ะนะ

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
ป้าย:
หน้า: [1]