GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิลคลาส 3 ของเบรดมาสเตอร์ สายดาบใหญ่  (อ่าน 718 ครั้ง)
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

สกิลคลาส 3 ของเบรดมาสเตอร์ สายดาบใหญ่
« เมื่อ: 14-07-2008, 21:19:44 »

ชื่อท่า : มังกรพิโรธ
รูปแบบ : โจมตีเป้าหมาย 1 เป้าหมาย
ต้องการ : MP 40 และต้องใส่อาวุธประเภทดาบใหญ่
ระยะหลังการใช้ : 4 วินาที
ความสามารถ : โจมตีด้วยธาตุไฟ (เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10%) และมีโอกาสทำความเสียหายระดับต่ำสุดใช้คอมโบแทนทักษะดาบพิโรธได้
ฝึกฝน : เพิ่มความรุนแรง

จากการทดสอบมานะครับ ผมข้องใจตรงประเด็นของความสามารถของท่านี้มาก ขอแยกเป็นข้อๆ นะครับ
ข้อดี
   1. โจมตีด้วยธาตุไฟ เพิ่มพลังโจมตีมอนที่แพ้ธาตุไฟ (คงไม่ผิดนะ)
   2.เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 10% ทำให้โป๊ะบ่อยขึ้น (เฉพาะกับท่านี้ท่าเดียวหรือเป็นค่าโป๊ะรวมของตัวละคร)
ข้อเสีย
   1.มีโอกาศทำความเสียหายระดับต่ำสุด จากที่ทดสอบมา คือ ทำความเสียหายเท่ากับอัตราการฟันปกติ (สกิลคลาส 3 นะครับ อย่างนี้ก็อ่อนกว่าดาบพิโรธซิครับท่าน) ที่ระดับ 5 บางครั้งโจมตีลดแค่ พันเดียวเอง
  2. ใช้คอมโบแทนดาบพิโรธ ในเมื่อค่าพลังโจมตีของสกิลไม่นิ่ง (อัตราการแกว่งสูงมาก) ทำให้ประสิธิภาพของคอมโบอ่อนลง
   3. ใช้เอ็มพีเปลือง
   4.ฝึกฝนเพิ่มความรุณแรง ที่ระดับ 1 - ระดับ 8 ความรุนแรงไม่ต่างกันเลย เพียงแต่ ระดับ 8 อัตราการแกว่างน้อยลง และที่ระดับ 8 ความรุนแรงยังเบากว่าดาบพิโรธ
ปล. ผมไม่แน่ใจว่าสกิลนี้มีกี่ระดับ แต่ทีมงานให้รายละเอียดเกี่ยวกับท่านี้ได้น้อยดีจริงๆ และที่บอกว่ามีโอกาสทำความเสียหายที่ระดับต่ำสุด คือค่าต่ำสุดของพลังโจมตีใช่หรือไม่แล้วอย่างนี้น่าจะเป็นสกิลของคลาส 3 หรือ และในการใช้ ต้องเลือกท่าใดท่าหนึ่ง ระหว่างมังกรพิโรธกับดาบพิโรธ เพราะถ้าใช้ท่าใดแล้ว จะดีเลย์ทั้ง 2 ท่า
ปล.2 ในเบื้องต้นรู้สึกผิดหวังอย่างแรง แต่ขอทดลองเพิ่มให้แน่ใจอีกครั้ง แล้วผมจะมาแจงรายละเอียดต่อ
ธานินทร์ ทองอ่ำ
Newbie
*

Re: สกิลคลาส 3 ของเบรดมาสเตอร์ สายดาบใหญ่
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-07-2008, 12:07:55 »

ขอบคุณคับ
ธานินทร์ ทองอ่ำ
Newbie
*

Re: สกิลคลาส 3 ของเบรดมาสเตอร์ สายดาบใหญ่
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-07-2008, 12:16:39 »

รบกวนอีกนิด ใช้ยังไงคับ
ป้าย:
หน้า: [1]