GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเคลริคในนรก  (อ่าน 1914 ครั้ง)
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเคลริคในนรก
« เมื่อ: 11-07-2008, 18:31:33 »

ที่ทำไปแล้วและอยากให้ลองมี
1. แคสเตอร์ (ให้ดูเฉพาะสายเวทย์พระ)
- รายละเอียดทักษะ
- สมดุลย์ทักษะ
3. เคลริค
- รายละเอียดทักษะ
- เกี่ยวกับ skill ใหม่
- เกี่ยวกับ skill ปาร์ตี้
- สมดุลย์ทักษะ
มี 2 สาย
1. สายสนับสนุน มีเวทมนต์ช่วยเหลือต่าง ๆ มากมาย สนับสนุนผู้อื่น ๆ ได้
2. สายเวทย์โจมตี มีเวทย์ธาตุเเสงใช้โจมตีศัตรูได้ เเละจะรุนเเรงมากกับ Monster ประเภทผี ผีดิบ และปิศาจ
[แก้ไข] จุดเด่น /จุดด้อย
จุดเด่น
1. ต้านทาน Monster ประเภทผี และผีดิบได้เป็นอย่างดี
2. เป็นอาชีพเดียวที่เด่นทางสวดสู่สุขติ
จุดด้อย
1. ไม่มีความสามารถเด่นอะไรเลย

ปล. รอลง update และ patch ใหม่คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเคลริคในนรก
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-07-2008, 20:39:28 »

อ่านจุดด้อยแล้ว... = ="

ปล.อาชีพนี้ล่ะที่รอคอย รอทดสอบมานานแระ สายยิงแบบใหม่จะเป็นยังใงมั่งนะ XD

ชิติพัทธ์ สวนทอง
Jr. Member
**

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเคลริคในนรก
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-07-2008, 22:21:18 »

อ่อ่นมากขอบอก  Angry Angry Angry
ปรับซะห่วยเลยอ่าอย่าประกาสิดอะเวลาตีเมื่อก่อนจาตีรัวๆใช่มะ
เดี่ยวนี้ตีเปงจังหวะงี้กว่าจามอนจาตายเราตายก่อนพอดี  Shocked Shocked
ยังมีสุริยแสงอีก(จันทราเทวะอะ)เมื่อก่อนเข้าทีละ1000กว่า2ทีติดแต่เดี่ยวนี้เข้าที่ละ800กว่าทีเดียวด้วย(แต่ละครั้งอะ)
 Shocked Shocked
ขอให้ปรับให้สมดุลหน่อยดิคับผมรุว่าพระมานเปงอาชีพที่โกงมากด้านเกบเวล
เพราะมานเกบง่ายแต่มานไม่มีด้านอื่นเด่นเลยขอปรับสกิลประกาสิดใหเปงแบบเดิมละนะขอร้อง  Wink Wink Wink
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Jr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14-07-2008, 21:58:19 »

เคลริคโดยพื้นฐานไม่ได้สร้างมาเพื่อให้เก็บเลเวลง่ายๆครับ ถ้ายังไงลองเล่นเป็นปาร์ตี้ดูอาจจะเห็นอะไรดีๆก็ได้นะครับ  Smiley

matoi_edition
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-07-2008, 00:43:50 »

รู้สึกว่า ดีเลย์ประกาศิตเทวะจะนานไปมาก ถ้าเทียบกับสุริยะศาตแสงดีเลย์แปปเดียวเอง อีกอย่างประกาศิตเทวะร่ายเวทได้ช้ามากเทียบกับเมื่อก่อนแบบเก่าจะดีกว่า สกิลบอกว่า16ครั้งแต่16ครั้งของสกิลปรับให้มันยิงเร็วกว่านี้นิดนึงได้ไหมเพราะว่ามันช้ามากยังกะว่ายิง1ที/1วิ    เว้น1วิ แล้วยิงต่ออีก1ทีต่อ1วิ ช่วยดูหน่อยนะ

Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-07-2008, 04:51:38 »

แล้วเคลื่อนย้ายพลังเทวะไปไหนล่ะครับ พอดีผมเล่นสายค้อน สกิลสายค้อนก็ไม่เห็นมีเลย เศร้า  Cry

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Jr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-07-2008, 08:47:23 »

อ้างจาก: -RadiusZ- ที่ 23-07-2008, 04:51:38
แล้วเคลื่อนย้ายพลังเทวะไปไหนล่ะครับ พอดีผมเล่นสายค้อน สกิลสายค้อนก็ไม่เห็นมีเลย เศร้า  Cry

ลองใช้ ศาสตรากับอาภรแห่งรูซิดดูสิครับ น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่งเลยนะครับ  ใช่

นิชิโกะ
Jr. Member
**

ไม่เก่ง ไม่เท่ ไม่เก๋า แต่พอตัว หุหุหุ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-07-2008, 13:49:41 »

ไม่รู้นะ ในความรู้สึกของคนเล่น
เครลิคอาจจะโกง เพระโหดเกิน
เข้าใจว่าอยากให้เล่นแบบ ปาร์ตี้
แต่คิดกลับกันนะ ถ้าเล่น คนเดียว เก็บเอง
เมื่อเป็นเครลิคแล้ว ก็มีแต่ประกาศิตนี่แหล่ะ เป็นที่พึ่งสุดท้าย
ในการเก็บเวล จันทรา ลำแสง จะปรับ ไม่ว่าอะไรเลย
จะดีเลนาน จะพลังโจมตีต่ำทำไป
แต่ประกาศิต ขอได้ไหม แบบเดิมดีแล้ว
ถ้าเล่นคนเดียว มันลำบากมาก
เครลิค ไปได้ซักกี่ที่ในเกมส์ ที่สามารถลากแล้วลงประกาศิต
ใช้กับมอนสเตอร์ตัวอื่นก็ไม่ได้ เก่งก็แต่กับผี
คิดให้เครลิคเป็นหน่วยเสริม เวลาปาร์ตี้ ความคิดดีนะ
แต่ถ้า ไม่มีปาร์ตี้ล่ะ??
ทุกวันนี้เครลิคก็เหมือนอะไรก็ไม่รู้
ตามเค้าไปดูดเวล เหมือนเหาเหมือนหมัดเห็บ คอยดูดเลือดไงมิรู้
มีประโยชน์แค่ฮิว บัฟ และ ชุบ 
ง่ายๆคือละอายแก่ใจในการดูดเวลอ่ะ บอกตรงๆ
อย่างน้อยๆ ก็ให้ช่วยเหลือตัวเองได้บ้าง
ย้ำ ประกาศิต คือที่พึ่งสุดท้ายจริงๆ

ความคิดเห็น ส่วนตัว ขอบ่นหน่อยละกัน..... woon
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-07-2008, 16:46:52 »

อ้างจาก: นิชิโกะ เจ้าค่ะ ที่ 23-07-2008, 13:49:41
ไม่รู้นะ ในความรู้สึกของคนเล่น
เครลิคอาจจะโกง เพระโหดเกิน
เข้าใจว่าอยากให้เล่นแบบ ปาร์ตี้
แต่คิดกลับกันนะ ถ้าเล่น คนเดียว เก็บเอง
เมื่อเป็นเครลิคแล้ว ก็มีแต่ประกาศิตนี่แหล่ะ เป็นที่พึ่งสุดท้าย
ในการเก็บเวล จันทรา ลำแสง จะปรับ ไม่ว่าอะไรเลย
จะดีเลนาน จะพลังโจมตีต่ำทำไป
แต่ประกาศิต ขอได้ไหม แบบเดิมดีแล้ว
ถ้าเล่นคนเดียว มันลำบากมาก
เครลิค ไปได้ซักกี่ที่ในเกมส์ ที่สามารถลากแล้วลงประกาศิต
ใช้กับมอนสเตอร์ตัวอื่นก็ไม่ได้ เก่งก็แต่กับผี
คิดให้เครลิคเป็นหน่วยเสริม เวลาปาร์ตี้ ความคิดดีนะ
แต่ถ้า ไม่มีปาร์ตี้ล่ะ??
ทุกวันนี้เครลิคก็เหมือนอะไรก็ไม่รู้
ตามเค้าไปดูดเวล เหมือนเหาเหมือนหมัดเห็บ คอยดูดเลือดไงมิรู้
มีประโยชน์แค่ฮิว บัฟ และ ชุบ 
ง่ายๆคือละอายแก่ใจในการดูดเวลอ่ะ บอกตรงๆ
อย่างน้อยๆ ก็ให้ช่วยเหลือตัวเองได้บ้าง
ย้ำ ประกาศิต คือที่พึ่งสุดท้ายจริงๆ

ความคิดเห็น ส่วนตัว ขอบ่นหน่อยละกัน..... woon

- -" มันมีอาชีพ ที่ขาดเครลิคไม่ได้อยู่เหมือนกันน่ะ คือ เบอ นั้นเอง
หลังจากที่ลองเบอมาแล้วอยากจะบอกว่า เบอถ้าไม่มีเครลิค นี้ปั้มยากันจนกรอบแน่
แต่ถ้ามีจะเก่งมากๆ  เครลิคไม่ได้ดูดเลเวลน่ะ แต่ส่งเสริมอาชีพอื่น(อย่างแรง)
- -"

ปล.  ที่พูดนี้ ยังไม่ได้ลองเครลิคน่ะ

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-07-2008, 19:01:33 »

ทำเซตพระค้อนขึ้นมา แต่ไม่มีสกิลสายค้อน เฮ้อ จีเอมค้าบ คิดไรกันอยู่  Cry

ปล.หรือไปอยู่คลาส 3 รัก

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
-_-'MislabiZ-_-'
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #10 เมื่อ: 24-07-2008, 02:22:12 »

อ้างจาก: -RadiusZ- ที่ 23-07-2008, 19:01:33
ทำเซตพระค้อนขึ้นมา แต่ไม่มีสกิลสายค้อน เฮ้อ จีเอมค้าบ คิดไรกันอยู่  Cry

ปล.หรือไปอยู่คลาส 3 รัก
ค้อนเป็นอาวูธสายโจมตีกายภาพคับ และอาจจะมีการใช้ค้อนใน class 3 นั้นแหละคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-07-2008, 13:38:06 »

ช่วยอธิบายสกิลต่อไปนี้หน่อยค่ะว่ามีหลักการยังไง  ใช้ยังไง  มีประโยชน์ยังไง  เพราะเท่าที่อัพมาแล้วยังไม่เห็นประโยชน์มันเลยเหมือนกับว่าไม่ใช้สกิล เป็นสกิลของ เครลิค/นัน  นะคะ

1. จุมพิตแห่งลูซิส (ไหนว่าตายแล้วฟื้น ไม่เสียเปอ  แล้วทำไมมันไม่ฟื้น )
2. อ้อมกอดแห่งลูซิส (ระดับ 2 เพิ่มความต้านทานทุกชนิด ทำไมมันยังเท่าเดิมเลยตอนที่ใช้ งงมาก)
3. ฟื้นฟูพลังกาย (ช่วยให้มันเด้ง hp กว่านี้หน่อยได้มั้ย มันเหมือนปฐมพยาบาลยังไงก็ไม่รู้)
4. กายทิพย์ (สกิลนี้ดีมากๆ แต่กว่าจะถึง ต้องเสียเหรียญอัพสกิลไร้สาระไปเยอะเลย ช่วยลดขั้นตอนลงอีกได้มั้ยคะ)
5. ประกาศิต ดีเลนานมาก 90 วินาที รอจนหลับ อีกอย่าง กว่าเวทจะขึ้นแต่ละลูก กดยารอไว้แล้ว 30 ขวด ขนาดแค่ตีผีในวิหารที่ตายง่ายๆแล้วนะเนี่ย
6. เอาเคลื่อนย้ายเทวะออก แล้วคุณสมบัติของเซตของ เครลิค/นัน ตอนี้คืออะไร
7. สกิลแต่ละอันอธิบายไว้ได้อลังการดีมากแต่พอมาใช้จริงๆ ไม่เห็นจะมีอะไรเลย
8. งานนี้ เครลิค/นัน เล่นคนเดียวไม่ได้แน่ เพราะจะเวลไม่ได้เลย วันอยู่คนเดียวห้ามเล่นอาชีพนี้เด็ดขาด

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-07-2008, 15:19:19 »

MMORPG ไม่ได้เล่นคนเดียวครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
WoN-WoN
Sr. Member

OnCe uPoN A tIme StOrY

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-07-2008, 16:10:58 »

รู้สึกว่าเรื่องการบัฟจะมีหลากหลายขึ้นนะ แต่เรื่องสกิลหากินอย่างประกาศิตอะ ทำไมมันอ่อนลงขนาดนั้นอะ แล้วที่สำคัญดีเลย์นานมากเลย ตั้ง 90 วิ
เข้าใจนะว่า อยากจะให้เล่นเป็นตี้ แต่ถ้าไม่ใช่เพื่อนที่รู้จักกัน จะมีซักกี่คนที่จะยอมรับพระ / นัน เข้าตี้ (ถ้าไม่ใช่เบอร์)

โดยเฉพาะ พระที่เวลไม่สูง เวทย์ยังไม่แรงงะ ต่อไปเวล (เอง) ยากมากมาย

อยากให้ช่วยปรับประกาศิตให้มีการโจมตีที่เร็วขึ้นกว่าในนรกหน่อย และลดระยะเวลา CD ด้วยอะ แบบว่ามันนานไปอะนะ  Cry  Cry

สกิลอื่นยังไม่ลอง อิอิ ฝากไว้เท่านี้ก่อนละกันจ้า

Cry  Cry  Cry  Cry  Cry   Cry

ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-07-2008, 19:21:05 »

เพิ่งเปลี่ยนเคลริค
อ่านคำอธิบายแล้วสกิลสายปาร์ตี้น่าใช้มาก
- -" แต่มันจะทดสอบไงหว่า ?

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3