GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เกม RPG ภาษาไทยครับ ออกแนวๆ Final Fantasy กับ Dragon Quest  (อ่าน 8623 ครั้ง)
จอมวัยร้าย
Newbie
*

เกม RPG ภาษาไทยครับ ออกแนวๆ Final Fantasy กับ Dragon Quest
« เมื่อ: 06-07-2008, 07:27:02 »

เกมนี้ผมทำเองครับเพื่อนๆที่เอาไปเล่นแล้วก็มา  ติ+ชม ได้นะครับ ถ้าชอบไว้จะทำมาให้เล่นอีก

ระบบเกม
-มีการเปลี่ยนคลาสได้
-มีตัวละครให้เลือก 8 ตัว 8 อาชีพ สามารถสลับเปลี่ยนเพื่อนได้ อิสระตลอดเวลา
-มีระบบ รถม้า/เรือเหาะ/ ฯลฯ ให้สามารถนั่งได้
-เป็นเกมแนว RPG ขนานแท้ แต่ไม่ต้องกังวล เป็นภาษาไทยล้วนๆ และมีบทสรุปแถมให้ในตัวเกมแล้ว
-เกมนี้เน้นให้เล่น สบายๆเก็บเลเวลง่าย เงินหาง่าย เหมาะกับผู้ที่ไม่มีเวลา เซฟได้ทุกที่
+++ ไม่ต้องกลัวเรื่อง บัค เพราะตรวจสอบอย่างดีเล่นจบได้ 100 % ฉากจบมี 2 แบบ

รูปภาพประกอบ

โหลดตัวเกมได้ที่นี่ครับ

โหลดเกมส์ที่ผมทำเองได้ที่ Hi5 ผมนะครับ ^^~
http://zherbetz263.hi5.com
ลองโหลดไปเล่นกันดูนะครับ ขำๆแก้เคลียด
จอมวัยร้าย
Newbie
*

Re: เกม RPG ภาษาไทยครับ ออกแนวๆ Final Fantasy กับ Dragon Quest
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-07-2008, 07:29:44 »

http://www.upchill.com/download.php?id=25eeea0985a0aa9007bbe1f28bba524e

ดาวน์โหลดเกมได้ที่นี่นะครับ
.

อย่าลืมมา ติ+ชม ด้วยนะครับ

โหลดเกมส์ที่ผมทำเองได้ที่ Hi5 ผมนะครับ ^^~
ลองโหลดไปเล่นกันดูนะครับ ขำๆแก้เคลียด
えぇー(οдО;)
Full Member

ยูโตะ อุเคะ!!!!

Re: เกม RPG ภาษาไทยครับ ออกแนวๆ Final Fantasy กับ Dragon Quest
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-07-2008, 10:55:08 »

Smiley Smiley Smiley

จาลองโหลดดูน้า
ยังไงกะจะมาคอมเม้นอีกที

☆、。・:*:・゚`★.。・:*:・☆、。・:*:・゚`★.。・:*:・☆
เลิกเกรียน!!!! だめですか?☆
เลิกเล่นเกมส์ เก็บตังค์ เพื่ออนาคต !!!!
น้องโมจะเปิดบาร์เกย์~
Junjou Romantica Lover!!!Sukisho Lover!!Loveless lover!!No Money Lover!!
FeXT
Sr. Member

อะไรกันเล่า~!

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-07-2008, 11:10:05 »

ภาพน่าเล่นดีค่ะ แต่ดูโล่งเกลี้ยงไปหน่อย ^^a

จะลองเล่นดูนะคะ

>สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง<
การตอบกระทู้ ควรคำนึงถึงความเหมาะสม และความเป็นสุภาพชนของตน

FeXT
Sr. Member

อะไรกันเล่า~!

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-07-2008, 11:27:47 »

...เปิดไม่ได้อ่ะ =[]=

>สนับสนุนการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง<
การตอบกระทู้ ควรคำนึงถึงความเหมาะสม และความเป็นสุภาพชนของตน

-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-07-2008, 11:37:32 »

Smiley Smiley Smileyอาพีจีเเมกเกอร์ป่าวนิ  Smiley Smiley Smiley
 สอนผมหน่อยสิ โหลดโปรเเกรมที่ไหกนอ่า อาพีจีเเมกเกอร์ไทยอ่า  Cool

จอมวัยร้าย
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-07-2008, 13:07:17 »

ถ้าหากว่าวิธีการทำก็ไปดูในเว็บ thaiware นะครับผมก็ไปอ่านจนทำได้กับเว็บนี้แหล่ะครับ
ส่วนตัวโปรแกรมเว็บเขามีกฎห้ามแจก ยังไง ลองค้นหาดูใน กูเกิ้ล นะครับ

ส่วนท่านที่ลงแล้วเล่นไม่ได้อันนี้ผมไม่ทราบเลยนะครับ แต่ผมเอาไปเทสเครื่องในร้านดูมันเล่นได้ทุกเครื่องเลยครับ
ผมแค่ศึกษาวิธีทำเกม แต่ถ้าเกิดปัญหาในการเล่นไม่ได้ผมยังไม่รู้ครับขอโทษจริงๆครับ

โปรแกรมที่ผมใช้ทำคือ RPG Maker XP นะครับ

ท่านที่เล่นแล้วเป็นยังไง ติ+ชม ด้วยนะครับ ถ้าไม่ผ่านตรงไหน อ่านบทสรุปที่แถมไปกับตัวเกมเลยนะครับ

ต้องขออภัยท่านที่ไม่ได้รับความสะดวกด้วยครับ

พลโทC0ss™
Asura Special
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-07-2008, 21:54:21 »

จากการทดลองไปวิ่งๆเล่นดูถือว่าใช้ได้เลยครับ เอาไว้เล่นว่างๆได้เลย ทีนี้จะขอคอมเม้นนิดนึงนะครับเผื่อมีภาคสอง

-เรื่องของค่าเงิน อยากให้ใช้อย่างอื่นแทน บาท
-บ้านมีหลายหลังมาก บางหลังว่างเปล่า
-อยากให้มีแผนที่แนบมาด้วย ประมาณว่าเวิลแมพ (รึว่ามีมาผมยังไม่ได้ดูระเอียด)

อย่างอื่นเดี๋ยวให้ลองเล่นจิงจังดูก่อน แต่สรุปว่าดีครับดีมากเลยเป็นกำลังใจให้

คำถาม  เกมส์นี้ใช้เวลาทำนานมั้ยครับ มันเยี่ยมจิงๆ

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-07-2008, 22:08:10 »

น่าเล่น เด๋วโหลดดู   Smiley   

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 13-07-2008, 22:09:57 »

อ้างจาก: FeXT ที่ 06-07-2008, 11:27:47
...เปิดไม่ได้อ่ะ =[]=

ลองโหลดแบบไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดดูครับ   

แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13-07-2008, 22:36:33 »

หนุกใช้ได้  Smiley ภาพอยู่ในเกณฑ์ดี พื้นที่ดูสะอาดตา ถ้ามีต่อภาค 2 ก็ดีงับ  Smiley   

matic
จอมวัยร้าย
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-07-2008, 23:40:54 »

ขอบคุณมากครับที่มาลองเล่น และมาติชม เกมนี้เป็นเกมที่ผมหัดทำน่ะครับ พอทำ จอมวัยร้าย 1 เสร็จแล้ว
ผมเรียนรู้เทคนิคเพิ่มขึ้นเยอะ ตอนนี้ทำภาค 2 แล้วครับ รับรองได้ว่า ทำดีกว่าภาค 1 แน่นอนครับ
ระบบการต่อสู้มีลีลามากขึ้น จากเดิมมันจะแข็งๆ รับรองภาคใหม่มีลูกเล่น ทีเด็ดเยอะครับ

ใครเล่นภาคแรกจบแล้วบอกกันมั่งนะครับ
อ่อลืมตอบไป เกมนี้ผมใช้เวลา 20 กว่าวันครับภาค 2 คงนานกว่าเพราะระบบใหม่ มี ระบบเหมือน 3D มาด้วยครับ

จอมวัยร้าย
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-07-2008, 23:43:51 »

อีกเรื่องนะครับผมไม่รู้ว่าทำไมถึงให้ใช้สกุลเงินอื่นแทน บาท แต่คิดไปคิดมาก็สมควรใช้อย่างอื่นจริงๆ
ภาค 2 ผมคงต้องเปลี่ยนสกุลเงินครับผม ขอบคุณครับ

พลโทC0ss™
Asura Special
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-07-2008, 11:11:23 »

หลังจากที่ได้เล่นแบบจิงจังดูแล้ว มันสนุกจริงๆครับ ว่ากันเป็นข้อๆเลยนะ
เลเวลอัพง่าย สำหรับเกมส์ออฟไลน์แล้วอัพไวประมาณนี้พอดีครับ คนจะได้ไม่ท้อซะก่อน
เงินหาง๊ายง่าย ซื้อกันกระหน่ำ
แผนที่เยอะ ดี สวยงาม
เกมส์มีเนื้อเรื่อง ไม่มั่ว เรื่องราวต่อกัน
คำพูดของตัวละคร NPC จัดว่าเยี่ยมครับ มีฮานิดๆ คำพูดดูมีสาระดี

อยากให้พิ่มเควสที่ได้ของแรร์อีกครับ ให้ครบตัวละครไปเลย เช่นหอกโมกขศักดิ์ หรือทำแล้วได้สกิล
อยากให้ระบบขนส่งครอบคลุมกว่านี้นะครับ เช่นเมืองที่2 (ลืมชื่อ)ที่มีรถม้า มันมีแค่ขาไปอะครับ พอเข้ามาจากอีกทางต้องเดินไกลเลย
เควสเนื้อเรื่องมีบางช่วงมันขาดไป เช่นตอนมาส่งเจ้าหญิง เจ้าก็ไม่ได้บอกว่าให้ไปไหนต่อไม่มีทหารมาบอกใบ้อะไร มันจะทำให้งง คือถ้าไม่มีบทสรุปเกมคนเล่นจะงง
ในภาคนี้เจอบัคของ แพ ครับ ตอนนั้นลืมคุยกับคนในโรงเตี้ยมดันไปนั่งแพข้ามฟากเลย พอไปถึงไม่มีปีศาจ แถมแพยังไม่พากลับอีก นี่ถ่าไม่เซฟไว้นี่เครียดเลย
อยากให้เพิ่มระบบของการแพ้ทาง เพราะไม่รู้ว่ามอนตัวนั้นธาตุอะไร เลยไม่รู้จะให้ นี ใช้สกิลอะไรสกิลเยอะแต่เลือกไม่ถูก

เยอะไปรึป่าวนี่ หึหึ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับเกมส์สนุกๆแบบนี้ต้องสนับสนุน laugh laugh

Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-07-2008, 14:12:21 »

อ้างถึง
จากนั้นก็เดินทางต่อไปยังเมือง ฮิวเมน ( ทางไปเมืองฮิวเมนให้เดินออกจากเมืองสติวเพ็นดัสไปทางขวา )พอเข้าเมือง
ฮิวเมนไปให้คุยกับผู้ชายคนหนึ่งยืนอยู่หน้าโรงแรม( โรงแรมจะป็นรูปไก่ และมีคำว่า INN ) เขาจะขอร้องเราให้ไปดูอาการลูกชายเขาที่บ้านพอเข้าไปถึงในบ้านก็พบเด็กนอนอยู่ เขาได้เล่าว่าลูกชายได้ไปเที่ยว ถ้ำใต้ดินฮิวเมน  แล้วไม่กลับบ้านสักที เขาเลยออกไปตามก็เห็นนอนไม่รู้สึกตัวกลางป่าจึงเอากลับมารักษา แต่ก็ไม่หาย เราเลยไปสำรวจที่ถ้ำใต้ดินฮิวเมนนี้ดู พอเข้าไปในสุดจะเจอปีศาจตัวการ จัดการแล้วคำสาปของปีศาจก็ได้หายไป เด็กก็จะหายเป็นปกติ

เรื่องมีอยู่ว่าผมคุยกับคนตามที่บอกแล้ว แต่พอมาถึงปีศาจไม่สามารถกดคุยกับปีศาจ เลยติดแหง็กอยู่แบบนี้แหละ = ="  ไม่รู้บัคหรือเปล่า ใครผ่านได้ช่วยบอกที   

matic
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3