GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยอธิบายนิดนึงคับเรื่องเซิฟใต้ภิพบเรื่อง PK x5  (อ่าน 388 ครั้ง)
◄☼♥•Meteora•♥☼►
Newbie
*

รบกวนช่วยอธิบายนิดนึงคับเรื่องเซิฟใต้ภิพบเรื่อง PK x5
« เมื่อ: 02-07-2008, 15:49:41 »

อยากถามว่า PK x5 เนี่ยคือค่าประสบการณ์ คูณ 5 ใช่ป่ะครับ(ตามความเข้าใจของผม) แล้ว มันคูณ 5 จริงเหรอครับ คือผมตีเก็บเลเวลยังไง%ก็ขึ้นนิดเดียวเองครับ เช่นตอนนี้เลเวล 30 ตีโกเลม ได้0.04% แล้วถ้าไม่คูณ 5 ผม ก็คงได้เล่นเป็นปีแน่ๆเลยใช่มั้ยครับ อีกตัวนึงเลเวล 21 ตีปูเสฉวนแดง ไม่ถึง 0.02% ครับ พอดีอยากทราบเพราะเห็นคนอื่นเลเวล 34 แล้ว ก็ยังไปตีบัตเตอร์ ผีเสื้อ จนเลเวลขึ้นกัน อันนี้ก็แปลกนะครับ อีกนิดนึงครับ PK เนี่ยย่อมาจากคำว่าอะไรเหรอครับ คงไม่ใช่แฟนกาละแมร์ นะครับ  Sad

★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

Re: รบกวนช่วยอธิบายนิดนึงคับเรื่องเซิฟใต้ภิพบเรื่อง PK x5
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-07-2008, 16:09:43 »

x5 หมายถึงได้รับค่าประสบการณ์มากกว่า วุ้นสวรรค์ 5 เท่าครับ

ส่วน PK หมายถึง Player Killer

พูดง่ายๆคือฆ่ากันเองได้โดยอิสระครับทุกแผนที่ที่ไม่ใช่ในเมืองครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: รบกวนช่วยอธิบายนิดนึงคับเรื่องเซิฟใต้ภิพบเรื่อง PK x5
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-07-2008, 16:30:14 »

แต่ต้องไปเปิด PK ตอนเลเวล 21 ก่อนไม่ใช่หรอครับ สงสัยจขกท.ไม่ได้ทำเควสเปิดPK   

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
ป้าย:
หน้า: [1]