GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การทดสอบเควซเปลี่ยนอาชีพทั้ง 9  (อ่าน 579 ครั้ง)
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

การทดสอบเควซเปลี่ยนอาชีพทั้ง 9
« เมื่อ: 02-07-2008, 11:50:31 »

พอดีผมทำเสร็จแล้วนะครับ ไม่รู้ว่ามีใครมีความเห็นอย่างไรมั่ง ส่วนผมมีดังนี้นะครับ
ขั้นแรก (ทุกอาชีพ) ตีมอน 50 ตัว ผมว่ามากไปนิดนึง ซัก 30 กำลังดี
ขั้นสอง ตีมอนหาของ  ถ้าจำไม่ผิด 15 เหรียญ มอนที่ต้องตีก็มี ผึ้ง วุ้นเมเปิ้น มิมิคอันนี้ละตัวปัญหาสำหรับอาชีพเทรเชอร์ เพราะต้องตีมิมิคหาเหรียญ มิมิคออกมาทีละตัวที่แมพถ้ำโจรสลัด ขนาดไปนั่งตีคนเดียวกว่าจะได้ครบใช้เวลาตีไป 3 ชั่วโมงกว่าๆนานมากมาย
ขั้นสาม ตีมอนที่กำหนดอย่างละตัว ภายใน ครึ่งชั่วโมง มอนที่ตีก็มี นกจุ๊เหลือง ผึ้ง กระรอก เม่น เมรเดรกเหลือง เมนเดรกม่วง ภูตรพฤกษา เดรก เดรกโก้
ขั้นสี่ ตอบคำถาม ไม่ต้องคิดมากตอบผิดตอบใหม่ได้ตลอด
ขั้นห้า ทดสอบการเปลี่ยนอาชีพ มี 2 อาชีพที่ยุ่งยากนิด นั่นคือ
เทรเชอร์ ต้องตีวุ้นจ้า 30 ตัว (มันก็วุ้นธรรมดานี่ละ) แต่ดันมีสารพัดวุ้นนี่ซิ ตีผิดลดจำนวนที่ตีมาลง โดยมีทั้ง วุ้นซ่า วุ้นบ้า ฯลฯ เสร็จแล้วเดินผ่านทางวงกต ทางที่ผมเดินนะ ไปแมด 5 แมพ 2 แมพ 4 แมพ 7 แล้วจะวัดดวงเปิดกล่อง เปิดผิดอดเป็น ต้องทดสอบใหม่
 อีกอาชีพที่เปลี่ยนยากที่สุดในขั้นสุดท้ายคือ พระ ต้องตีผีดิบ 5 ตัว โดยในการตีผีดิบ 1 ตัว ต้องตีผีน้อยก่อน 3 ตัว ตีผิดนับใหม่ ตายเริ่มใหม่ และมีเวลา 10 นาที ขั้นนี้ผมว่าคุมกำเหนิดพระไปเลยดีกว่าเพราะยากมากมาย
ปล. ทุกอาชีพมีขั้นตอนเหมือนกัน และที่ไม่พูดถึงรายละเอียดอาชีพอื่นนั้นคือไม่ยาก ที่ยากมีเพียง 2 อาชพนี้ (สำหรับตัวผมนะ) ใครมีข้อเสนออื่นก็ช่วยๆ กันโพสนะครับ 
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: การทดสอบเควซเปลี่ยนอาชีพทั้ง 9
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-07-2008, 11:51:56 »

แก้ไขนิดนะครับ
ขั้นสอง ตีมอนหาของ ทุกอาชีพเหมือนกัน เพียงแต่มอนที่ตีต่างกัน ส่วนในเรปบนผึมเน้นไปที่เทรเชอร์
กฤษดา นทีนัน
Newbie
*

Re: การทดสอบเควซเปลี่ยนอาชีพทั้ง 9
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-07-2008, 18:14:00 »

พูดถูกใจอ่ะพระยากอ่ะผมว่าเอาศพครึ่งร่างออกก้อน่าจะเหมาะนะครับเพราะสงสารคนเวล41อ่ะโดนตบ2ทีก้อดับแล้ว
เกมส์มีไว้ให้เล่นสนุกอ่ะแต่ยากเกินไปก้อไม่น่าเล่นอ่ะ
ชิติพัทธ์ สวนทอง
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-07-2008, 19:50:34 »

ผมว่าพระเปลี่ยนไม่ยากนิผมสอบเปลี่ยนพระตอนเวล43(ตีมอนตอนทำเควสแล้วเวลขึ้นเองอะ)
ผีก็ใช้สกิลธรรมดาตีส่วนผีดิบก็ใช้สกิล สู่สุขติ ตีเอาอะแปปเดียวได้
จิงๆนะลองดูกานดิ  Smiley Smiley
IiIiI_On!mArU_IiIiI
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-07-2008, 02:08:18 »

Smiley ช่ายๆ สู่สุขติ ถ้าติดก้อ ทีเดียวดับ เราใช้เวลาเปลี่ยนพระ 4.38 นาที ตอนเวล 43 เหมือนกัล อิอิ
มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-08-2008, 12:41:30 »

ตอนนี้เล่นแต่ทหารเพราะเควสพวกนี้นี่แหละคับ= =

ป้าย:
หน้า: [1]