GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้คนที่โหลดแพทช์ เซิพสวรรค์ไม่ผ่านครับ  (อ่าน 1643 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

วิธีแก้คนที่โหลดแพทช์ เซิพสวรรค์ไม่ผ่านครับ
« เมื่อ: 29-06-2008, 11:58:56 »

เนื่องจากเกมPJ1ปรับตัวติดตั้งเกมเป็นเวอร์ชั่นใหม่ทำให้เวอร์ชั่นเก่าไม่สามารถผ่านแพทได้
แต่ไม่แจ้งผู้เล่นแถมพอมาแจ้งว่าเข้าไม่ได้แล้วมีทีมงานบางคน มาบอกให้restart เครื่องดูแล้วโหลดแพทช์ใหม่ครับ ช่างกล้าตอบ= ="
หลักฐานมีนะครับไม่ได้พูดลอยๆ ผมรู้วิธีแก้อยู่แล้วแต่แกล้งลองถามดูว่าจะตอบยังไงแล้วก็อย่างที่เห็น

index_t18497.0.html

วิธีแก้ให้เล่นได้คือ ลบเกมทิ้งให้หมดครับ เหลือไว้แต่สกรีนช็อตพอครับ

แล้วเข้าด้านล่างนี่

http://www.projectone.in.th/cms/view/download

เลือกโหลดเกม
แล้วเลือกโหลดเซิพสวรรค์/pk(เซิพเวอร์หลัก)
เลือกโหลดตัวกลางครับ
ดาวน์โหลดแบบInstaller
พอโหลดเสร็จติดตั้งให้แล้วพอโหลดแพ็ทมันจะโหลดpatchผ่านได้ครับ
พูดง่ายๆก็คือลบทิ้งแล้วโหลดตัวติดตั้งใหม่มาติดตั้งตัวเกมใหม่นั่นเองพูดซะยาว = ="

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

เกย์ไทย ใจกรุ้มกริ่ม
Newbie
*

Re: วิธีแก้คนที่โหลดแพทช์ เซิพสวรรค์ไม่ผ่านครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-06-2008, 20:47:00 »

อ้างจาก: tarotarotaro ที่ 29-06-2008, 11:58:56
เนื่องจากเกมPJ1ปรับตัวติดตั้งเกมเป็นเวอร์ชั่นใหม่ทำให้เวอร์ชั่นเก่าไม่สามารถผ่านแพทได้
แต่ไม่แจ้งผู้เล่นแถมพอมาแจ้งว่าเข้าไม่ได้แล้วมีทีมงานบางคน มาบอกให้restart เครื่องดูแล้วโหลดแพทช์ใหม่ครับ ช่างกล้าตอบ= ="
หลักฐานมีนะครับไม่ได้พูดลอยๆ ผมรู้วิธีแก้อยู่แล้วแต่แกล้งลองถามดูว่าจะตอบยังไงแล้วก็อย่างที่เห็น

วิธีแก้ให้เล่นได้คือ ลบเกมทิ้งให้หมดครับ เหลือไว้แต่สกรีนช็อตพอครับ

http://www.projectone.in.th/cms/view/download

แล้วเลือกโหลดเซิพสวรรค์/pk(เซิพเวอร์หลัก)
พอโหลดเสร็จติดตั้งให้แล้วพอโหลดแพ็ทมันจะโหลดpatchผ่านได้ครับ
พูดง่ายๆก็คือลบทิ้งแล้วโหลดตัวติดตั้งใหม่มาติดตั้งตัวเกมใหม่นั่นเองพูดซะยาว = ="

ขอบคุณมากมายเลยนะคับ

แต่ว่าคงไม่ได้ผลอะคับ  เน็ทไม่แรงพอจะโหลด ตัวเกมทั้งหมดมาได้

Bit ที่หอก้ใช้ไม่ได้    Cry Cry Cry Cry
เด็กชายศักย รักแผน
Jr. Member
**

ปูมนะคับ

Re: วิธีแก้คนที่โหลดแพทช์ เซิพสวรรค์ไม่ผ่านครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-06-2008, 21:01:40 »

Huh? Huh?งง

SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-07-2008, 13:28:47 »

เพิ่มเติมอีกนิด..

1. ถ้าขี้เกียจโหลดใหม่ทั้งหมด แนะนำให้ซื้อ หนังสือที่แถมซีดีมาให้ วิธีสั่งซื้อคลิกที่นี่ จะช่วยประหยัดเวลาโหลดแพทเยอะ

2. สำหรับคนที่แก้ปัญหาไม่ได้ หรือไม่ชอบรอการตามจากทีมงาน แนะนำให้ เซฟแพทที่โหลดมา backup ไว้ 1 folder
    เมื่อทำการลบทิ้งแล้วลงใหม่ ก็เอาแพทที่เซฟจาก folder ที่ backup ไว้ แล้ว copy ลงใน folder เกม
    จะช่วยประหยัดเวลาในการโหลดแพทซ้ำๆ หลายๆรอบจ้า โหลดแพทเซิฟเวอร์สวรรค์/pkคลิกที่นี่ และ โหลดแพทเซฟเวอร์นรกคลิกที่นี่

วิธีดาวน์โหลดแบบอื่นๆ >> คลิกตรงนี้
ซีเชอิ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-07-2008, 22:51:33 »

เย ได้ความรู้ไปด้วยอีก 1 ขอบคุณทุกคำตอบ

เกย์ไทย ใจกรุ้มกริ่ม
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-07-2008, 05:50:54 »

อ้างจาก: tarotarotaro ที่ 29-06-2008, 11:58:56

อิอิ โหลดตัวเกมได้ละคับ  แล้วทีนี้ ต้องเริ่มโหลดที่แพทไหนคับ ??
มันไม่ยอมโหลดแพทเองอะ  ขึ้นให้เลือก Yes / No
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-07-2008, 19:21:59 »

อ้างจาก: เกย์ไทย ใจกรุ้มกริ่ม ที่ 06-07-2008, 05:50:54

อิอิ โหลดตัวเกมได้ละคับ  แล้วทีนี้ ต้องเริ่มโหลดที่แพทไหนคับ ??
มันไม่ยอมโหลดแพทเองอะ  ขึ้นให้เลือก Yes / No

บางทีหน้าโหลดแพท จะขึ้น script error

ให้ตอบ ใช่ ไป มันก็จะโหลดปกติ ค่ะ

ไม่ได้จิงๆก็ให้โหลดแพทแยกจ้า โหลดแพทเซิฟเวอร์สวรรค์/pkคลิกที่นี่ และ โหลดแพทเซฟเวอร์นรกคลิกที่นี่
GNoThaiGameRo
Jr. Member
**

โปรแกรมAIของจุฬาลงกรณ์มหาวัทยาลัย

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-07-2008, 20:16:52 »

เวลาเปลี่ยนบทใหม่น่าจะแถมแผ่นบทใหม่ไปกับหนังสือcompgamer นะค๊าบบ (เพราะว่านิตยสารนี้ร่วมกับเกมส์pj1)

www.gmthaiinfo.co.cc

ฝากด้วยนะครับข่าวเกมส์ไทยรวมไว้ที่นี้แล้ว
ขนมจีบ
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-04-2009, 23:07:25 »

จาได้เล่นแล้ววว (รึป่าว T^T)
l2icad0
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-01-2010, 04:36:54 »

Smiley ผมรู้แล้วว่าทำไมโหลดpatch แล้วมันขึ้นว่าไม่พบbzip2.exe เพราะว่าไฟล์ตัวนี้หายไปจากโฟล์เดอร์ที่เราติดตั้งเกม

วิธีแก้ที่ผมทำคือ

ให้ไปที่ตัวเกมที่เราดาวน์โหลดมา
สร้างโฟล์เดอร์ขึ้นมาแตกzipในโฟล์เดอร์นั้น
แล้วcopy ไฟล์ที่เป็นbzip2 , bsp และ bspatch มาใส่ในโฟล์เดอร์ที่เราติดตั้งเกมครับ
จากนั้นก็ทำการ patch ดูอีกที จะสามารถเข้าเกมได้ครับ

ลองดูน่ะครับเพื่อนๆ  Smiley Smiley

ForFaiLy
Jr. Member
**

Tonfaiiz :))

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-04-2010, 17:56:36 »

โหลดแพทช์ไม่ได้ค่ะ คือกำลังถึงแพทช์ที่ 518 อยู่เลย แต่โหลดไม่ได้ มันบอกว่า

ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ main.dat ได้ (ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้ , เนื่องจากค่า CRC ของไฟล์ไม่ถูกต้อง )

จะแก้ไขยังไงดีค่ะ  Shocked Shocked Shocked

If I pass away or leave you , Will you be sad
GArDen Dead
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-08-2010, 19:57:24 »

ทำใจซะลูกพ่อ...อ...อ.......อ......อ.....อ.....  Angry.ประท้วงGM Angry
JaMe {[(<SuNuN nOiEiAd>)]} เมื่อไหร่จะมีคนเข้าใจเรา
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-11-2010, 15:00:21 »

รัก Wink Wink Cry Cry
ป้าย:
หน้า: [1]