GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แจ้งไอเทมโดนขโมย  (อ่าน 889 ครั้ง)
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

กระทู้แจ้งไอเทมโดนขโมย
« เมื่อ: 25-06-2008, 13:01:54 »

เนื่องจากว่าปัจจุบันนี้มีกระทู้แจ้งของหายตัวละครหายของโดนขโมยมามากมาย

และผมได้แจ้งเกี่ยวกับวิธีการทำงานของทีมงานให้ทราบแล้วที่นี่

index_t19328.0.html

ต่อจากนี้ไปใครมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง ของหาย ตัวละครหาย ของโดนขโมยให้แจ้งตามกระทู้ที่ปักหมุดไว้เลยนะครับ

reply ที่ไม่เกี่ยวข้องกับชื่อกระทู้ผมขออนุญาตลบออกโดยไม่บอกล่วงหน้า

สำหรับคนที่เคยโพสต์ในกระทู้อื่นๆมาแล้วขอให้โพสต์ที่นี่อีกครั้งนะครับ

หากไปโพสต์ที่กระทู้อื่นก็จะขอนุญาตล๊อคทั้งหมดนะครับขอให้แจ้งในที่ที่เตรียมไว้ให้นะครับ

วิธีการแจ้งปัญหา

1. ชื่อตัวละคร

2. ชื่อ SV

3. เวลาที่เกิดปัญหา

4. วันที่เกิดปัญหา

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด

ขออนุญาตลบ reply ที่แจ้งรายละเอียดไม่ครบออกนะครับ

reply ที่กำลังดำเนินการอยู่ผมจะมีตัวหนังสือสีแดงไว้ที่ reply นั้นนะครับ

ไม่ต้องแจ้ง ID แล้วนะครับเพื่อความปลอดภัยของผู้เล่นเอง

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
สิรวิชญ์ วีระกิจพานิช
Jr. Member
**

Re: กระทู้แจ้งไอเทมโดนขโมย
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-06-2008, 21:42:21 »

โล่ดุราองครักแกร่ง หมวกเทพองครักแกร่ง เกี๊ยะองครักแกร่ง กากซา 2อันไร้ยศกะกุลี(ขุม) เสื้อนอกอสูรกุลีแกร่งมั้ง แส้กุหลาบคหคลั่ง
ปืนเวล50คหคลั่ง คลุมใบองครักแกร่ง เทียนไข หมวกไอซ์ซี่กุลีแกร่ง ไม้เท้ามหาเวทคหมหาเวท แว่นแดงกุลีขุม เครื่องราง 2อัน
รองเท้าผ้าไหมคหแกร่ง คลุมใบคหแกร่ง ชุดคลุมทองคำขาวคหแกร่ง หมวกแมวเหมียวสามันจิต เกราะดูลาไร้ยศแกร่ง
หมวกแมวดำใหญ่กุลี(ออฟจำไม่ได้) มีอีกคับแต่จำไม่ได้
วุ้นสวรรค์
ID: lemon_blue
เวลาประมานบ่าย ๆ อ่ะคับ เพื่อนผมเห็นอยู่แต่ไม่แน่ใจว่ากี่โมง
วันที่ 12 มิถุนายน 51
ผมไม่แน่ใจคนแฮกนะคับแต่น่าจะใช่
ID: pabza789 แต่เค้าเล่นไอดีไปแร้วมั้งคับแร้วให้คนอื่นเล่นไอดีนี่แทน
ของเค้าก้อคงโอนไปแร้วด้วยนะ ผมคิดว่า
ตัวผมก้อหายไปด้วย

กำลังตรวจสอบนะครับ กรณีโดนขโมยนี่ ใช้เวลาสักหน่อยนะครับ เสร็จแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ
ไม่เจ๋ง หรือจาลอง
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-07-2008, 17:53:09 »

1. ชื่อตัวละคร -l3ul2al2uK-

2. ชื่อ SV วุ้นสวรรค์

3. เวลาที่เกิดปัญหา 16.34-17.00

4. วันที่เกิดปัญหา 23/6/51

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด ดาบกาดิเอเตอสามัญครั่ง,ดาบกาดิเอเตอสามัญรุนแรง

ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับแต่ผมว่าหน้าจะมีคนเอาของผมไปเพราะhi5ของผมมีไอดีตัวนี้อยู่

ภูเขา จิตรประสิทธิ์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-07-2008, 17:01:27 »

ช่วยด้วยยยยย ไฮแลนเดอร์ หมวกโคบาล เงิน800เค ชิบหายหมด แองเกเลอร์ด้วย ดีเบียม20กว่าอัน หายหมดไม่เหลือซากงะ

Id:zaahot   Shocked Cry Cry Cry
แง๊ๆๆ เยอะกว่านั้นอีกง่า
ภูเขา จิตรประสิทธิ์
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13-07-2008, 17:15:55 »

ลืมๆ
ชื่อ pplnW
เซิฟเวอร์ วุ้นใต้พิพบ
เวลา 5โมงเย็นเอง
วันที่ 13/7/51

ของที่หาย ไฮแลนเดอร์ เงิน3M ดีเบียม30กว่าอัน(ไม่ได้โกหก) หน้ากากโกเลม หมวกโคบาล หมวกแองเกเลอร์  หมวกวงแหวน    ดาบอะไรของเบลดอะ(ที่เวล45)       หมวกนักรบทองคำ      รองเท้าเหล็กออฟ   แค่เนี้ย ขอย้ำไม่ได้โกหก  Shocked
ณัฐวุฒิ มานะกิจสมบูรณ์
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-07-2008, 20:21:21 »

Angry Cry    ชื่อตัวละคร  1) sorori 2) keep.  3) PopEyeShow
             Sv  วุ้นสวรรค์     
                 เวลาที่หาย   12.00-19.00 น.
              13  กรกฎาคม 2551 
            สิ่งที่หาย   ของsorori 1) กลุดครีบปลากุลีขุม    2) ดาบเขี้ยวกุลีรุนแรง  3)ดาบสองคมสามัญชนครั่ง
                  4) หมวกกลูยาจกว่อง  5)หมวกลูกพี่ใหญ่กุลีพลังงาน  6)  หูกระต่ายดำสามัญชนแกร่ง
                  7) เสื้อหนังเข้กุลีพลังงาน  Cool ผ้าครุมใบไม้คหพลังงาน  9) สร้อยคอนำโชค
                  10) รองเท้ากิ่งไม้ถักกุลีผู้พิทักษ์  11)  ดาบใหญ่จอมทัพไร้นามรุนแรง  12)  ดาบกลาดิเอเตอร์
                สิ่งที่หาย  ของkeep.  1) หมวกกลูกุลีพลังงาน  2)แว่นดำทาศขุม  3)มีดนักล่าฝึกหัดแห่งเร็วเสียง
                   4)มีดพกคหบดีครั่ง  5)เสื้อนอกหนังกิ่งก่าสามัญชนพลังงาน  6)  ครุมเดินทางคหบดีพลังงาน
                    7)  สร้อยนำโชค  Coolรองเท้าบูทสายลม
                 สิ่งที่หาย  ของPopEyeShow 1)หมวกนักรบทองคำกุลีแกร่ง  2)  ยาจกขุม  3)หมวกวันพ่อองครักพอเพียง
                     4)ขวานจอมราชันยาจกครั่ง  5)ขวานใหญ่ทองคำยาจกครั่ง  6)  ชุดเกราะทองคำสามัญชนพลังชีวิต
                      7)ผ้าครุมใบไม้กุลีแกร่ง  Coolสร้อยนำโชค  9) เกี๊ยะไม้ไผ่กุลีแกร่ง
                   และผมไม่ทราบว่าของในคลังผมหายไปมากเท่าไหร่ผมแจ้งได้เพียงเท่านี้ช่ายหาให้ผมที
                    ถ้าให้ดีช่วยรีหน่อย  และผมเป็นผู้เล่นเก่าไม่เคยถูกแฮ็ก ครั้งนี้ครั้งแลก ถ้ามีอะไรหายอีกผม
                    จะแจ้งให้ทราบ   ฝากด้วยครับ  ขอบคุณครับ Cry Angry

ณัฐวุฒิ มานะกิจสมบูรณ์
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-07-2008, 20:52:34 »

Shocked Angry Cry  และของผมอันเดิม    ของsorori    keep.   PopEyeShow
                 มียาหายตัวละประมาน100ขวดเป็นยาเพิ่มhp500ทั้ง3ตัวยาหาย
                       Cry Shocked Angry
car_car
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14-07-2008, 15:38:54 »

Angry Angry Angry   ของในเถื่อนตัว   sorori Wink   โซลหายไป2000กว่าโซลงับ
                        วันที่13  ก.ค.  2551     
                   เวลา   12.00-19.00น. Angry Angry
car_car
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 14-07-2008, 15:44:04 »

Angry Angry Angryของในนรกตัว   sororiหายไปเงินประมาน30000โซล Cry Sad Angry Angry Shocked Angry
                และขอความบนนี้ในเถื่อนของผมที่จิง20000โซล Angry Angry Angry Angry(ผมพิมพ์ผิด) Angry Embarrassed รัก
ดเกดเดเกกดเ กแอกดกดก
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-07-2008, 08:43:04 »

ถ้าเราพาเวลคนอื่นแล้วเค้าก็ตกลงที่จะให้ของเราถ้าพาเวลเสดแล้วเค้าไม่ให้นี่แจงตรงนี้ได้ป่าวค่ะ
ถ้าแจ้งได้บอกด้วยค่ะ เราเสียตังเยอะมาก ค่ารดไฟ+ยาปั๊มเลือด
เสียเวลาด้วยแต่กลับไม่ได้อะไรเลยง่ะค่ะ
•..นู๋-ขวัญ..•
Sr. Member

ไม่ใช่นักบู๊ ไม่เก่งแต่ใจดี

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-07-2008, 08:59:48 »

เก็บดาบทองเหลืองไว้ที่อคาเดมี่รอทำเควส   แล้วหายไปไม่ทราบเวลาที่แนนอนเมื่อสองอาทิตย์ก่อน   ของน้องดาบทองเหลืองก้อหายเหมือนกาน
เวลาเดียวกาน    ไม่ทราบว่าให้แจ้งที่นี่  เลยแจ้งช้าค่ะ    เศร้ามักๆๆๆๆ   เก็บตังกว่าจาซื้อได้
Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

คุโรซึจิ  เนมุ
DakThaiMiazA_○
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24-07-2008, 18:00:31 »

1. ชื่อตัวละคร DakThaiMaiZa _DakThaiMiaZa_

2. ชื่อ SV สวรรค์

3. เวลาที่เกิดปัญหา  เข้ามาวันที่23 ประมาณ2ทุ่ม20 ไอเท็มไม่มีแล้ว

4. วันที่เกิดปัญหา22-23 เพราะ มะได้เข้ามาเล่น

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด ขวานเหล็กเพรช โล่ดูลาฮาน สนับขาเหล็ก รางเหล็กไหล ตุ๊กตาต้องคำสาป หมวกเทพธิดา อีกเยอะเลยครับแต่ผมจำมะได้แล้ว

!DeViLShOcK!
Jr. Member
**

한국어/조선어

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-07-2008, 20:51:39 »

1. ชื่อตัวละคร1454เบลดbam2551เทร

2. ชื่อ SV สวรรค์ ไอดีbossbam2539

3. เวลาที่เกิดปัญหา  วันที่22 ก.ค.51 เวลาปะมาณ7.40-8.10 ไอเท็มไม่มีแล้ว

4. วันที่เกิดปัญหา22ก.ค.51 เพราะ มะได้เข้ามาเล่นปะมาณ30นาทีไปทำงานบ้าน

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด เทรของที่หายหมวกขนนก.กูลแส้เชือกเซตเรนเจอร์(รองเท้ากิ่งไม่ถัก.แหวนมรกตคลุมใบไม้.เสื้อลายใบไม้)กากโกเลมแหวนสมิงแว่นดำ2อันหมวกป็อกกี้ เบลด ดาบกลาดิเอเตอ.พยักนภาเกาะจอมทัพรองเท้าหนังอย่างแกร่งคลุมใบไม้กำไลสายลม เงินเทร3เอ็ม เบลด50เค

ช่วยทีนะงับพี่ๆทีมงานผมละร้องไห้ตั้งแต่ของหาย T^T Cry

นู๋ดรีม ยัยฝันหวาน
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-07-2008, 05:28:45 »

1. ชื่อตัวละคร Sweet_dreamZ

3. เวลาที่เกิดปัญหา 16.00 มั่งไม่แน่ใจค่ะเพราะไปโรงเรียนแร้วเพื่อนเหนดรีมออนตอน4พอมาคุยด้วยเพื่อนบอกว่าทำไมไม่

คุยเส็ดแร้วพูดแค่ว่าไปแระ

4. วันที่เกิดปัญหา 24/7/51

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด ไม้เท้ามรกตสามัญชนมหาเทย์ เงินอีก 8 แสนบิล อย่างอื่นไม่รู้ว่าหายป่าว

นู๋ดรีม ยัยฝันหวาน
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 25-07-2008, 05:46:13 »

1. ชื่อตัวละคร Sweet_dreamZ

3. เวลาที่เกิดปัญหา 16.00 มั่งไม่แน่ใจค่ะเพราะไปโรงเรียนแร้วเพื่อนเหนดรีมออนตอน4พอมาคุยด้วยเพื่อนบอกว่าทำไมไม่

คุยเส็ดแร้วพูดแค่ว่าไปแระ

4. วันที่เกิดปัญหา 24/7/51

5. สิ่งที่หายให้ระบุทั้งหมด ไม้เท้ามรกตสามัญชนมหาเทย์ เงินอีก 8 แสนบิล อย่างอื่นไม่รู้ว่าหายป่าว

ป.ล.อีก2อย่างค่ะ น้ำยาฟื้นฟูพลังเวทย์หายไปกี่ขวดไม่รู้แต่กลับมาเหลือขวดเดียว(ไม่ค่อยแน่ใจ) แร้วก้รองเท้าผ้าไหม

ช่วยๆๆๆหน่อยนะค่ะ ช่วยตามให้ทีเครียดมากเยยย

ป้าย:
หน้า: [1] 2