GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ห้องแบทเทิิ่ลเดี่ยวครับ  (อ่าน 264 ครั้ง)
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

อยากได้ห้องแบทเทิิ่ลเดี่ยวครับ
« เมื่อ: 23-06-2008, 21:47:48 »

ใช้แมพลานแบทเทิลน่ะแหละครับ เอาไว้วิ่งไล่จับได้

เพื่อที่ว่าจะได้้ลองใช้สกิลกับเพื่อนได้โดยไม่มีใครกวน

หรือเวลาอยากเคลียร์ปัญหาแบบตัวต่อตัวก็ทำได้

ผมว่า น่าจะมีคนเคยเสนอมาแล้วนะ ก็ไม่อาจรู้ได้ เพราะกระทู้มันเก่ากันเหลือเกิน

เลยตั้งขึ้นมาอีกทีละกัน

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
Basagon
Asura Special
Hero Member

Re: อยากได้ห้องแบทเทิิ่ลเดี่ยวครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-06-2008, 11:05:20 »

ว่าจะเสนอพอดี  laugh งั้นขอเพิ่มเติมนะครับ

แบทเทิลก็เป็นเรื่องปกติของสถานที่ PVP นะ
แต่เห็นหลายคนบ้างก็ไม่พอใจผู้เล่นอื่นในบางกรณี งั้น ผมขอเสนอไอเดียต่อทีมงานนะครับ

สร้างทางเข้าแบทเทิลสองทางหรือจะสร้างสองแมพก็ได้ แบ่งดันนี้
1. แผนที่แรกเป็นแผนที่อิสระ PVP กันได้อิสระ
2. แผนที่ๆ 2 เป็นแผนที่ๆ จะต้องทำการท้า ด้วยวิธี คลิกขวาที่ชื่อแล้วปรากฏช่องให้เลือกว่า ท้าประลอง PVP หากผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามรับท้าจึงจะสามารถโจมตีกันได้
     หมายเหตุ : ประเภทที่สองนี้ อยากให้เพิ่มเติมในกรณ๊ที่คู่ PVP ได้ทำการประลองอยู่ แต่มีคนรบกวน อาจจะแก้ไขดังนี้
                     - ช่องตอบรับท้าประลอง ควรจะย้ายไปอยู่ที่ด้านข้างหรือด้านบนหรือส่วนมุมของหน้าจอ ไม่ควรจะปรากฏที่กลางหน้าจอ
                     - หรือ คู่ที่ PVP อยู่ จะไม่ปรากฏหรือรับท้าประลองได้จนกว่าจะมีผลแพ้ชนะ จากคู่เดิมก่อน

อดิศักดิ์ พันธ์เกษกรณ์
Sr. Member

อุจิวะ ซาซึเกะ

Re: อยากได้ห้องแบทเทิิ่ลเดี่ยวครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-07-2008, 17:42:54 »

เห็นด้วยนะ

ป้าย:
หน้า: [1]