GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ  (อ่าน 8208 ครั้ง)
liiWiillIlliiZiil
Jr. Member
**

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ
« ตอบ #75 เมื่อ: 14-03-2010, 22:20:05 »

เควสพวกแบบตามหาคนหรือทำเควสแบบข้ามเมืองไกลมากอะไรอย่างนี้อ่ะคับไม่คุ้มเลย
เช่น
เควสตามหาโยฮาน
1ไปที่เรดคลิฟ
2ไปคุยกับหัวหน้าเผ่าสมิงที่วินเดิ้ลวู้ด
3กลับมารับค่าประสบการอันน้อยนิด
เควสนี้ผมรุ้ว่าไห้คาเดททำซึ่งทำไห้ได้ค่าประสบการพอตัวสำหรับคาเดท แต่ลืมนึกถึงทรัพสินของคาเดทแล้วเหรอคับ พวกเล่นไหม่ไห้เต็มที่ไม่เกิน5พัน

Dark Templar
Jr. Member
**

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ
« ตอบ #76 เมื่อ: 06-04-2010, 14:30:39 »

เท่าที่อ่านมาไม่เห็นมีเควสไหนคุ้มเลยอ่ะ Embarrassed Embarrassed Embarrassed Cry Cry
วัชระพงศ์ มัทกิจ
Newbie
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 16-04-2010, 00:29:37 »

เรียน  จีเอ็ม
ทามมายการเปลี่ยนชีพเทร ต้องอาศัยดวง  ทามมายคุณไม่ทำให้เหมือนการเปลี่ยนชีพของอื่นเขา  ผมเข้าเปลี่ยนสิบลอบ เดิน วนอยู่นั้นแหละ เดี๋ยวไปสอง เดี๋ยวไปห้า แล้วกลับมาสอง หายางงายก็ไม่เจอ อุตสาห์พยายามหายังไม่เอจเลย ผมว่าควรกลับไปคิดใหม่ใหม่เรื่องการเปลี่ยนชีพเทร แผนที่ควรทำตายตัว มิใช่เขาวงกต  มันทำให้เบื่อเเละไม่ยากเล่นนะครับ
คุณจีเอ็มอาจคิดว่าท้าทาย แต่คนเล่นเมื่อเปลี่ยนไม่ได้เขาก็เบื่อและอาจจะไม่เล่น ลองคิดดู ผลเสียมันจะเกิดไหม อย่าทำเลยไอ้แผ่นที่เขาวงกตนะ เบื่อ มันมิใช่นิยาย แต่เป็นเกมส์นะครับ
ผมเล่นเกมส์มาหลายเกมส์เพิ่งเห็นเกมส์นี้แหละมีเขาวงกต
จากผู้ประสงค์ดี 
ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 06-06-2010, 20:42:27 »

ผมมีความคิดเห็นเรื่อง การงานขั้น2-3 ต่างๆ ที่เปอร์เซ็นการอัพแตละเลเวลมันยากมาก เพราะการงานเวลขั้นสูงๆขึ้นไป ของที่นำมาทำนั้นหายากมาก เช่น ตีเกราะ วิศวกร    ตีอาวุธ  ที่การจะผลิตของก็ยากอยู่แล้วยังต้องอัพเวลการงานที่ขึ้นน้อยแถมยากอีกด้วย
ตัวอย่าง เกราะคอมมอนโด เวล75
-ต้องใช้การงานตีเกราะเวล12
-ถลุง10
-เจียรไน 12
จะเห็นว่า เกราะเวล75 ทำยาก แถมต้องอัพการงานหลายอย่าง ซึ่ง การงานเวลสูงจะขึ้นยากมาก
ข้อเสนอแนะ 1.ผมคิดว่าน่าจะเพิ่มค่าexpการงานขึ้นอีก โดยเฉพาะเซิฟ pk ซึ่งเกิดเหตุฆาตกรรมอยุตลอด และเป็นเซิฟ*exp5 การงานก็น่าจะคูณด้วย
2.น่าจะลดจำนวนหรือชนิดของไอเท็มที่นำมาทำชิ้นส่วนของไอเท็มสวมใส่ เช่น กระสุนปืนของการงานวิศวกร ชิ้นส่วนของการงานตีเกราะ

ปล.นี้แค่ขอเสนอแนะผมไม่มี เจตนาเพื่อประโยชน์ส่วนตัวเพราะผมก็เล่นและเน้นการงานแบบสุดตัว ซึ่งจะแก้ไขหรือไม่ ผมก็ลุยต่อแบบสุดแรงอยู่ดี

ถึงบ้างคนอาจมองว่าเกมไม่ใช่ชีวิตจริง แต่การที่เราประสบผลสำเร็จในเกมแล้วดีใจกับมัน ความดีใจนั้นคือความดีใจที่เป็นจริงในโลกแห่งความจริง เพราะฉะนั้นคุณก้ออย่ามองข้ามความยีนดี ความเศร้า ต่างๆที่มันอาจเกิดในเกมแต่มันก้ออาจเป็นจริงอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริงต่อปาย /ถึงงานจะเยอะแต่เราก้อยัดมันมาทำแค่วันเดียว
ZonoZ
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: 01-07-2010, 13:07:40 »

ทีมงานแวะมาอ่านมั้งไหมน้อ  Shocked Shocked
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6]