GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ  (อ่าน 8209 ครั้ง)
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ
« ตอบ #45 เมื่อ: 10-09-2007, 05:47:37 »

ของชิ้นนี้อยากให้พี่ๆทีมงานปรับด่วนเลย  = ="

ปล.จำใด้ว่ามีอยู่ช่วงนึงเคยออกมาโวยเรื่องคุณภาพของใม้เท้ากระดูกที่ดูแล้วใม่สมราคา แล้วก็นึกว่าของบอสคงจะดีกว่านี้ ที่ใหนใด้พอใด้มาจริงๆดันห่วยกว่าใม้เท้ากระดูกอีก = ="

ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊ะ
« ตอบ #46 เมื่อ: 13-09-2007, 19:37:40 »

เหมือนไม้เท้าเคออติดเลย ไม่รู้ปรับเสร็จยัง แต่ก็พอๆกัน - -

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
พงศกร เลิศเจริญสุข
Jr. Member
**

Skill : Sleep Lv.99

« ตอบ #47 เมื่อ: 23-09-2007, 13:41:44 »

เอาของที่มันไม่คุ้มเอาไปหลอมเป็นของ/กลับเป็นแร่หรือทำเควสดีกว่ามะครับ

~• AsuRa Never Ending •~
เงาน้ำตา
Jr. Member
**

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊
« ตอบ #48 เมื่อ: 25-09-2007, 02:38:08 »

ยังคงต้องพัฒนาต่อไป ...

ว่าแต่ หูต่ายดำ ในสวรรค์ ไม่มี โป๊ะแล้วเหรอ ? Shocked

ไปดูในวิกิ มา ว่าจะทำซะหน่อย ง่าา

หากน้ำตา คือการแสดงออกถึงความเศร้า
แล้วเงาน้ำตา จะเศร้ากว่าสักเพียงใด
วัสุรัตน์ ทรัพย์
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 17-10-2007, 12:28:38 »

แง้แง
ทำไหมไม่ให้อาชชีพคดาส  2  ปลี่ยนตอนเลเวล  35  อ่ะคับ
แง้แงผมอยากเป็นเบลดมาสเตอร์แล้วอ่ะคับ
นะคับทีมงาน
เปลี่ยนมาเป็นเลเวล  35  นะคับทีมงานคับ
Cry Cry Cry Cry Wink Wink Wink Wink Wink Sad Sad Sad Sad Sad
[-BlackHeaRTz-]
Jr. Member
**

Not

« ตอบ #50 เมื่อ: 01-11-2007, 19:36:51 »

เควสหูแมวดำ...ขนเยติเป็น 100 เอาซัก 50 ก็พอละคับ

แถมหูแมวดำก็ไม่ + อะไรมากมาย

กับเควสตีเกราะ กับโกโด้ อยากให้เกราะมันออกง่ายๆหน่อย โดยเฉพาะเกราะวีรบุรุษ 3 วันออกทีนึงก็ได้ ไม่ใช่ 7วันแบบนี้ หรือถ้าไม่ได้ก็ขอลดของที่ใช้ทำกับค่าทำให้เหลือซัก 50% หน่อย มันหายาก...เกินไป แล้วยิ่งถ้าไม่ใช่เกราะวีรบุรุษนะ...มันก็ขยะดีๆนี่เอง

สุดท้ายก็เควสต่อเนื่องทั้งหลาย...โดยเฉพาะหมวกกูล ขอให้ของเควสดรอปง่ายหน่อยได้มะท่าน ถ้าไม่ได้ก็ขอเพิ่มมอนสเตอร์ดรอปของเควสซักหน่อย

น้องเฟิร์น
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 01-11-2007, 20:10:02 »

เท่าที่เล่นมามีสักกี่เควสนะที่คุ้มมั้ง

Alicecupid
Jr. Member
**

✔ ดำ∣ ✔ ดำ∣ ✔ ดำ

« ตอบ #52 เมื่อ: 02-11-2007, 14:52:38 »

สำหรับเราที่ว่าไม่คุ้มเลยก็คงเป็น เควส เสื้อหนังสัตว์ฟอก นั่นแหละค่ะ = = แบบทำเสร็จแล้ว อยากกรี๊ดเลยค่ะ ได้ของดีมาก!!!

ส่วนเควสอื่นๆ ทำได้เรื่อยๆค่ะ โดยเฉพาะเควสหาเงิน พวก หาเหรียญเขี้ยวไปขาย หาของต่างๆจากมังกร หาเปลือกหอยอะไรพวกนี้

ได้เงินเรื่อยๆดีค่ะ

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #53 เมื่อ: 06-11-2007, 12:24:55 »

ของชิ้นนี้ต่อละกัน XD

หลังจากที่แพทเมื่อวานนี้แก้ใขเรื่องพลังโจมตีแล้ว เอามาลองใช้ดูพลังโจมตีเวทนี่ดีแล้วล่ะเป็นที่น่าพอใจแระ แต่อยากให้เพิ่มโป๊ะเชะ10% ให้เหมือนใม้เท้าอันอื่นๆด้วยนะพี่ๆทีมงาน และอีกอย่างใหนๆก็เป็นของบอสแล้วน่าจะใส่ความสามารถพิเศษให้ใปด้วยนะ อย่างเช่นเพิ่มอัตราMPที่เด้งในแต่ล่ะครั้ง เพราะเห็นในคำอธิบายบอกว่าเป็นใม้เท้าที่มีพลังเวทที่ใร้ขีดจำกัด XD

ปล.พี่ๆทีมงานช่วยพิจารณาทีนะ

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #54 เมื่อ: 13-11-2007, 11:44:36 »

อ่ะ ของชิ้นต่อใป

ตกจากนักบุญนะ ตกยากด้วย แต่ทำใมใม่ค่อยดีเลยน่ะ - -"

ปล.ช่วยปรับแก้ทีนะพี่ๆทีมงาน จะปรับให้เลเววที่ใส่ใด้มากขึ้นก็ใด้นะ คนที่จะตีนักบุญจนใด้เสื้อตัวนี้มาคงใม่มีพวกเลเวว30หรอก

รักนะ จุ๊บจุ๊บ
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 20-11-2007, 06:28:24 »

1. เควส เสื้อหนัง ฟอก หาของเยอะไป ทำแล้วไม่คุ้ม... น่าจะลดลงนะ
2. เควส ตีเกราะ กับโกโด้ ใช้ของทำเยอะ+แพงไป... น่าจะลดลงอย่างมาก
3. เควสทำหูกระต่าย ที่ใช้ที่คาดผมธรรมดาอ่ะ อยากให้ใช้ที่คาดมีออฟ ทำได้ด้วย แค่หาที่คาดธรรมดา ผมได้ที่คาดออฟ มาเปงสิบเลย ณ ตอนนี้ กะยังม่ะด้ายที่คาดธรรมดาเลย จนจะซื้อ ที่เขาทำเสร็จแล้วเนี่ย

<<เกมOnlineคนไทยทำ
<<เกมเลี้ยงสัตว์สู้กันบนเว
SMOTOKING ~~"
Full Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 23-11-2007, 00:25:25 »

เควสหมวกธิดาเทพคับทำแล้วไม่คุ้มเลย ได้หมวกมาป้องกัน8+2(ใช่ป่าว)
ผมว่าทำหมวกทองยังดีหว่านะครับ แถมของหายากอีก Shocked

€ ~ o น่ า ร๊ า ก ใ ช่ มั๊ ย o ~ €

คลิกหน่อยน๊าาาาาา

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #57 เมื่อ: 23-11-2007, 01:45:07 »

เควส ทำตุ๊กตา ของนานะ  Sad
ปรับซักหน่อยก็ดีนะครับ 1500 เอง
ใยก็หาลำบาก  Cry

-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

Re: เพื่อน ๆ คิดว่าทำเควสหรือของดรอปไหนไม่คุ้มมั้ง ทีมงานจะนำไปพิจารณาปรับปรุงจ๊
« ตอบ #58 เมื่อ: 07-12-2007, 01:06:10 »

เควสเส้นทางนักล่า ที่ระดับเลเวล30หรือ31นี่ละ

ให้ล่าโทรล์ หาคริสตันวิญญาณ40ชิ้น =='

ถ้าเป็นแต่ก่อนยังพอไหวแต่เด่วนี้ท่านโทรล์ของเราอัพเกรดจนเลเวลสูงๆยังไม่อยากลงไปยุ่ง

ผมก็เรยแหงกๆๆ อยู่ละงับ ทั้งที่เควสนักล่าเป็นง่ายที่ช่วยให้ผู้เล่นใหม่ๆ

ได้ทั้งค่าประสบการณ์และรู้จักมอนส์เตอร์ที่จะเก็บเลเวลในระดับเลเวลนั้นๆ

แต่ท้ามม๊ายทำไม เจาะจงโทรล์ก็ม่ายรุ้ ช่วยหาทางแก้ไข้หน่อยงับ โหดปาย==

illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 02-01-2008, 00:00:56 »

*Troll มันโหดเป็นบ้าเลยครับ
-เควสเสื้อหนังฟอกนี่ใช้ของเยอะมาก แถมได้มาห่วยบรม ทำจบเควสไม่หายอีก เซ็ง
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6