GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องรีสกิล และ รีสเตตัส ขอเสนอแนะ  (อ่าน 533 ครั้ง)
PooM_AE90
Asura Special
Jr. Member

...ลุงแก่แล้ว...

เรื่องรีสกิล และ รีสเตตัส ขอเสนอแนะ
« เมื่อ: 18-06-2008, 00:02:46 »

Smiley
ขอเสนอแนวทางปฎิบัติ สู่หลายๆฝ่าย ทั้งผู้เล่น และทีมงาน
แค่ปัญหาเดียวนะครับ ที่จะเสนอ ควรมิควรแล้วแต่ จะพิจารณา

ปัญหาจากการซื้อ-ขายโซล หลักเลย ยารีสเตตัส กับ ยารีสกิล

แนวทางแก้ 
สร้าง NPC รีสเตตัส ขึ้นมา มีทุกเมืองไปเลย (รีสเตตัส/สกิลได้ 7 ครั้งต่อ 1 ตัวละคร หากเกิน ต้องซื้อ ยาโซล เพื่อ ย้อนเวลากลับไปเริ่มนับ 0 ใหม่ ราคา 50000 โซล หรือ 500บาท)
โดยทุกครั้งที่รีสเตตัส เสีย 2.5M รีสกิลเสีย 3.5M รี 2 อย่างในครั้งเดียว เสียน้อยหน่อย 4M (แบบไอเทมโซล)

จะสามารถแก้ไขปัญหาการซื้อ-ขายเงิน โซลได้ ถาวรเลย อันนี้เสนอแนะนะครับ  รัก

*~ช้างน้อยคลับ~* , -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- , *~Ca$p€r~*
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

Re: เรื่องรีสกิล และ รีสเตตัส ขอเสนอแนะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-06-2008, 00:12:02 »

แล้วคนจนอะ คนเพิ่งเปลี่ยนคลาส2แต่อัพสกิลผิดล่ะ ทำงัยดี Cry

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
illuminatiX2~MKI
Full Member

Re: เรื่องรีสกิล และ รีสเตตัส ขอเสนอแนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-06-2008, 18:56:45 »

ผมว่ารีได้เรื่อยๆ แต่จำนวนเงินมหาศาลหน่อย แล้วก็แปรผันตรงตามเลเวล

ยิ่งเวลสูงยิ่งใช้เงินเยอะ ส่วนคนที่เพิ่งเปลี่ยนแล้วอัพผิดก็คงต้องเล่นไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีเงินรีได้ล่ะคับ

หรืออีกทางเลือก ทำเควสรีสกิล/สเตตัสไปเลย เควสยากๆหน่อยให้สมราคา

และทำได้เรื่อยๆ

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-06-2008, 19:04:00 »

มันก็ดีนะค่ะ   แต่ไม่เหนด้วยค่ะ   Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-06-2008, 19:12:37 »

อ้างจาก: Marked One ที่ 18-06-2008, 18:56:45
ผมว่ารีได้เรื่อยๆ แต่จำนวนเงินมหาศาลหน่อย แล้วก็แปรผันตรงตามเลเวล

ยิ่งเวลสูงยิ่งใช้เงินเยอะ ส่วนคนที่เพิ่งเปลี่ยนแล้วอัพผิดก็คงต้องเล่นไปเรื่อยๆจนกว่าจะมีเงินรีได้ล่ะคับ

หรืออีกทางเลือก ทำเควสรีสกิล/สเตตัสไปเลย เควสยากๆหน่อยให้สมราคา

และทำได้เรื่อยๆ

เควสรีสกิลและสเตตัสน่าสนใจนะครับ

แต่อาจจะต้องใช้เงินโซลและบิลล่าเพื่อการรีด้วย

ตัวอย่าง

ผู้เล่นที่เลเวลไม่เกิน 50 รีสกิล/สเตตัส เสียเงินโซล 5000

ผู้เล่นที่มีเลเวล 50 ขึ้นไป ต้องทำเควสและ เสีย 10000 โซล และ 200000 บิลล่า

ผู้เล่นที่มีเลเวล 60 ขึ้นไป ต้องทำเควสและ เสีย 15000 โซล และ 500000 บิลล่า

ตัวอย่างเควส

เริ่มเควสที่เจ้าหน้าที่อคาเดมี่ จากนั้น เดินทางไปหา npc ที่แม็พที่มีบอสมอนสเตอร์ โดยจะสุ่มขึ้นมา 1 ตัว

หากผู้เล่นที่มีเลเวล 70 ขึ้นไป จะต้องนำ "ตรารับรองจากเจ้าหน้าที่" มา 1 ชิ้น

โดยไอเทมที่ว่านี้จะตกจากบอสทุกตัว และสามารถ แลกเปลี่ยน ได้

( อยากให้เอาระบบแลกเปลี่ยนของโซลระหว่างกิลได้ออกครับ ตอนนี้มันมีการขายยารีสกิลและสเตตัสแล้ว ทำให้เกมเริ่มขาดความสมดุลไปอีกขั้น)

ลายเซ็น
KhwaN_KunG
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-01-2011, 11:34:57 »

อยากให้มีการีสกิวอีกอ่ะค่ะ

โดนหลอกให้อัพและหลอกให้ซื้อยารี

ช่วยที
GArDen Dead
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-03-2011, 22:33:37 »

เเต่ลดโซลให้พอเติมได้ก็พอ เเค่ร้อยกว่าๆก็พอ อย่าง 11700 โซลงี้ ก็เติม 28 ใบ 89 ใบ

*เนื่องจากการรีสกิลจำเป็นอย่างมากสำหรับพวก"ลองของ"เเต่ไม่มีตังหรือขี้เกียจออกจากบ้าน

ถ้ามีคนอยากรีสกิว 100 คนเงินเข้า 11700 บาท Evil
*เงินเข้าไม่เยอะ เหอะๆ เเต่ไหลมาเทมา

za_new_za
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01-04-2011, 13:23:16 »

แล้วไอพวกคนจนอะครับจะไม่สงสารเคาหน่อยหรอเคามีเงินไม่ถึงเอ็ม Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

จีนิคกี้ขอใช้ลายเซ็นด้วยชอบเทพมรณะเหมื่อนกัน
ป้าย:
หน้า: [1]