GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: manual patch 259 แล้วก้ยังเข้าเกมไม่ได้เหมือนเดิมคับ  (อ่าน 914 ครั้ง)
เกย์ไทย ใจกรุ้มกริ่ม
Newbie
*

manual patch 259 แล้วก้ยังเข้าเกมไม่ได้เหมือนเดิมคับ
« เมื่อ: 17-06-2008, 18:58:51 »

manual patch 259 แล้วก้ยังเข้าเกมไม่ได้เหมือนเดิมคับ...ตามนั้น

โทดทีที่ตั้งทู้ใหม่  เพราะทู้เก่าโดนจีเอมล๊อคไปแล้ว
Newbie
*

Re: manual patch 259 แล้วก้ยังเข้าเกมไม่ได้เหมือนเดิมคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-06-2008, 18:59:29 »

ตั้งเอง  ขุดเอง งับ  อิอิ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

Re: manual patch 259 แล้วก้ยังเข้าเกมไม่ได้เหมือนเดิมคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-06-2008, 10:08:19 »

ขณะนี้ทีมงานรับทราบปัญหาแล้วนะครับจะดำเนินการตรวจสอบให้ขอบคุณที่แจ้งให้เราทราบครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-06-2008, 11:15:17 »

ขอภาพประกอบนิดนึงครับและก็รายละเอียดเพิ่มเติมเพื่อความสะดวกรวดเร็วในการตรวจสอบนะครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-06-2008, 03:36:01 »

รายละเอียดตามทู้ข้างล่างเลยคับ

index_t18497.0.html
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-06-2008, 16:58:19 »

ขุดไว้ๆ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-06-2008, 17:21:31 »

ขุด จนกว่าจะเข้าเกมได้
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-06-2008, 19:41:21 »

Huh?  จีเอม หาย   Huh?
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24-06-2008, 20:50:52 »

เฮ้อออออ  จีเอ็มไฟแรง   หายยยยยยไปแร้วววว
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-06-2008, 21:34:35 »

เงียบกริบเลย   พวกนี้กินเงินรึป่าวเนี่ย  ไม่เหนมาตอบ

อุตส่าเติมเงินไปเกือบพัน

แล้วไง  ไม่เหนจะมาสนใจ
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-06-2008, 02:16:13 »

สรุปจะมีคนตอบไม๊ Huh?Huh?Huh?Huh?Huh?Huh???

Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-06-2008, 23:29:42 »

ถ้าไม่มีใครตอบงั้นลองโหลดตัว Installerเกมส์ จากเว็บแล้วลงใหม่ดูนะครับ เผื่อจะแก้ได้   
http://wiki.gameindy.com/%E0%B8%94%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B9%8C%E0%B9%82%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%A1

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 30-06-2008, 20:47:31 »

อ้างจาก: tarotarotaro ที่ 29-06-2008, 11:58:56
เนื่องจากเกมPJ1ปรับตัวติดตั้งเกมเป็นเวอร์ชั่นใหม่ทำให้เวอร์ชั่นเก่าไม่สามารถผ่านแพทได้
แต่ไม่แจ้งผู้เล่นแถมพอมาแจ้งว่าเข้าไม่ได้แล้วมีทีมงานบางคน มาบอกให้restart เครื่องดูแล้วโหลดแพทช์ใหม่ครับ ช่างกล้าตอบ= ="
หลักฐานมีนะครับไม่ได้พูดลอยๆ ผมรู้วิธีแก้อยู่แล้วแต่แกล้งลองถามดูว่าจะตอบยังไงแล้วก็อย่างที่เห็น

index_t18497.0.html

วิธีแก้ให้เล่นได้คือ ลบเกมทิ้งให้หมดครับ เหลือไว้แต่สกรีนช็อตพอครับ

แล้วเข้าด้านล่างนี่

http://www.projectone.in.th/cms/view/download

เลือกโหลดเกม
แล้วเลือกโหลดเซิพสวรรค์/pk(เซิพเวอร์หลัก)
เลือกโหลดตัวกลางครับ
ดาวน์โหลดแบบInstaller
พอโหลดเสร็จติดตั้งให้แล้วพอโหลดแพ็ทมันจะโหลดpatchผ่านได้ครับ
พูดง่ายๆก็คือลบทิ้งแล้วโหลดตัวติดตั้งใหม่มาติดตั้งตัวเกมใหม่นั่นเองพูดซะยาว = ="

ขอบคุณมากมายเลยนะคับ

แต่ว่าคงไม่ได้ผลอะคับ  เน็ทไม่แรงพอจะโหลด ตัวเกมทั้งหมดมาได้

Bit ที่หอก้ใช้ไม่ได้        Cry Cry Cry Cry Cry
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #13 เมื่อ: 30-06-2008, 21:04:10 »

โหลดแบบบีทต้องใช้โปรแกรมช่วยโหลดครับถึงจะโหลดได้  Smiley 

http://download.utorrent.com/beta/utorrent-1.8-beta-11140.upx.exe  (อันนี้โปรแกรมบีต)

http://www.flashget.com/en/download.htm (อันนี้ ฟิสเกต)

เลือกเอาอันเดียวนะ อันใหนก็ได้ พอโหลดเสร็จ ก็ลงโปรแกรม แล้วโหลดแบบบีทได้เลย รับรองไม่มีหลุด  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-06-2008, 21:29:01 »

อ้างจาก: --•QuoLL•-- ที่ 30-06-2008, 21:04:10
    โหลดแบบบีทต้องใช้โปรแกรมช่วยโหลดครับถึงจะโหลดได้  Smiley 

http://download.utorrent.com/beta/utorrent-1.8-beta-11140.upx.exe  (อันนี้โปรแกรมบีต)

http://www.flashget.com/en/download.htm (อันนี้ ฟิสเกต)

เลือกเอาอันเดียวนะ อันใหนก็ได้ พอโหลดเสร็จ ก็ลงโปรแกรม แล้วโหลดแบบบีทได้เลย รับรองไม่มีหลุด  Smiley

ที่หอห้ามโหลดบิตคับ  Cry Cry Cry
ป้าย: 259 patch เข้าเกมไม่ได้ 
หน้า: [1] 2