GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 20
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการแจ้งปัญหาเข้าเกมไม่ได้  (อ่าน 10578 ครั้ง)
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

เรื่องการแจ้งปัญหาเข้าเกมไม่ได้
« เมื่อ: 16-06-2008, 13:45:58 »

นี่คือ Status ของ sv นะครับเข้าไม่ได้ไม่ได้ให้มาเช็คที่กระทู้นี้ก่อน

วุ้นนรกนี่เป็น sv ทดสอบนะครับอาจจะปิดบ่อยเล็กน้อยเวลามีอะไร Update จะลงที่วุ้นนรกก่อน

ผู้เล่นที่เล่นอยู่ที่วุ้นนรกขอให้ยอมรับและเข้าใจด้วยนะครับว่า วุ้นนรก เป็น sv ทดสอบ

ต่อไปนี้ถ้าเข้าเกมไม่ได้ให้แจ้งที่กระทู้นี้เท่านั้นนะครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
ฐานวัฒน์ ศรีพิฑูรย์
Newbie
*

Re: เรื่องการแจ้งปัญหาเข้าเกมไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-06-2008, 21:13:03 »

วันนี้วันที่ 16 มิถุนายน 2551 เข้าเซิฟวุ้นสรรค์ไม่ได้ทั้งวันครับ ไม่ทราบว่าปิดทำการรีหรือเปล่าครับ  Cry

*~ Double_A ~*
Sr. Member

Re: เรื่องการแจ้งปัญหาเข้าเกมไม่ได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-06-2008, 21:23:31 »

ช่วยด้วยครับโหลดแพทแล้วพอแตกแพทมันบอกว่า   " ไม่สามารถเข้าแก้ไขไฟล์ main.datได้ เนื่องจากไฟล์ถูกใช้งานโดยโปรแกรมอื่น"
ทำไงครับช่วยด้วยด่วนๆอยากเล่นเกมมาก ตอบให้ด้วยครับ Cry Cry Cry Cry

http://onlinemakemoney-internet.blogspot.com เว็บแนะนำวิธีหาเงินบนเน็ต

http://gametodaynews.blogspot.com โหลดเกมPCฟรี
พิเชษฐ์ ไตรเบญจรงค์
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-06-2008, 21:41:03 »

ผมก็เข้าไม่ได้อะ โหลดแพทแล้วไม่ผ่านเหมือนกัน จีเอ็มช่วยที Cry
ฐานวัฒน์ ศรีพิฑูรย์
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-06-2008, 22:06:20 »

แพทย์ที่โหลดได้ตอนนี้อยู่ที่ 263 ครับ โหลดแล้ว บอกว่า "ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้" ทำไงดีครับ ผม*2อยู่อีกอ่ะ เล่นเกมไม่ได้ช่วยทีๆๆ   เล่นไม่ได้ซักเกมส์ไม่รู้ว่าเป็นอะไรครับ ก่อนหน้านี้เล่นได้ทุกเกมส์ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ อยากเล่นมากแล้วคิดถึงเพื่อนด้วย

ณัฐวุฒิ งามศิริ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-06-2008, 01:58:52 »

โหลดมาแล้ว ติดตั้งแล้วแต่เล่นไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่า " ไม่สามารถเข้าแก้ไขไฟล์ main.datได้ เนื่องจากไฟล์ถูกใช้งานโดยโปรแกรมอื่น" เปนไรครับ
ทำไงดี อยากเล่นนะครับ มีใครเป็นแบบผมบ้าง  ช่วยทีนะ Cry Sad
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-06-2008, 12:49:56 »

สำหรับผู้ที่มีปัญหาเข้าเกมไม่ได้ช่วยกรุณาเซฟภาพมาประกอบการโพสด้วยนะครับเพื่อสะดวกในการตรวจสอบและแก้ไขครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
jack_artist
Full Member

--ทุกสิ่งเปรี่ยนไปเพราะเธอ--

« ตอบ #7 เมื่อ: 22-06-2008, 12:52:51 »

โหลดแพทที่ 342 ไม่ผ่าน

พรพิมล ภู่ศ่ริพันธ์
Newbie
*

--+สบายจังเลยน้า+--

« ตอบ #8 เมื่อ: 22-06-2008, 14:52:13 »

เข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะค่ะ  ไม่ใช่ว่าโหลดแพทไม่ผ่านนะค่ะ  คือเข้าไปในหน้าที่ให้ใส่ไอดี ใส่พาสเวิร์ดได้  พอใส่ปุ๊บมันก็จะเป็นหน้าเลิอกตัวละครใช่มั้ยคะ?  คราวนี้พอคลิ๊กเลือกตัวละครแล้วมันไม่เข้าไปในเกมส์อ่ะค่ะ มันเด้งกลับมาหน้าใส่ไอดีเหมือนเดิม  มันเป็นอะไรเหรอคะ?  ลองโหลดเกมส์ใหม่ก็แล้ว โหลดแพทใหม่ก็แล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

แต่ก่อนหน้านั้นมันขั้นแบบนี้อ่ะค่ะ  แต่พอลองกับไอดีอื่นไม่เป็นนะค่ะ  เป็นกับแค่ไอดี nataina นี่ไอดีเดียวอ่ะค่ะ  รบกวนทีนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
พรพิมล ภู่ศ่ริพันธ์
Newbie
*

--+สบายจังเลยน้า+--

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-06-2008, 15:17:57 »

อ้างจาก: พรพิมล ภู่ศ่ริพันธ์ ที่ 22-06-2008, 14:52:13
เข้าเกมส์ไม่ได้อ่ะค่ะ  ไม่ใช่ว่าโหลดแพทไม่ผ่านนะค่ะ  คือเข้าไปในหน้าที่ให้ใส่ไอดี ใส่พาสเวิร์ดได้  พอใส่ปุ๊บมันก็จะเป็นหน้าเลิอกตัวละครใช่มั้ยคะ?  คราวนี้พอคลิ๊กเลือกตัวละครแล้วมันไม่เข้าไปในเกมส์อ่ะค่ะ มันเด้งกลับมาหน้าใส่ไอดีเหมือนเดิม  มันเป็นอะไรเหรอคะ?  ลองโหลดเกมส์ใหม่ก็แล้ว โหลดแพทใหม่ก็แล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

แต่ก่อนหน้านั้นมันขั้นแบบนี้อ่ะค่ะ  แต่พอลองกับไอดีอื่นไม่เป็นนะค่ะ  เป็นกับแค่ไอดี nataina นี่ไอดีเดียวอ่ะค่ะ  รบกวนทีนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แล้วก็นะค่ะเป็นกับเฉพาะตัวละครด้วยนะค่ะ  คือเป็นเฉพาะตัวละครตัวแรกที่เป็นพระ  ตัวเดียวคือลองสร้างตัวละครใหม่แล้วเข้าไปเล่นแล้วก็เล่นได้ปรกติอ่ะค่ะ
ช่วยหน่อยนะค่ะ  อยากเล่นมากๆ เพิ่งเติมเงินแล้วซื้อชองแบบเช้าไปด้วย เสียดายของอ่ะค่ะ   Wink Wink
I3lack M@gicain
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-06-2008, 16:06:25 »

เป็นรูปภาพอย่างนี้เลยละอยากเล่นแล้ว Embarrassed Embarrassed Cry Cry
หุหุ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-06-2008, 15:06:10 »

วุ้นสวรรค์บอกว่า  โปรแกรมเก่าไปให้อัพอ่ะ  มานคือโปรแกรมอารายหรอ  แพทซ์ป่าว  ตอนเข้ามามะเห็นมานโหลดสักที
เพียงความคิดถึง
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-06-2008, 15:09:07 »

อ้างจาก: หุหุ ที่ 23-06-2008, 15:06:10
วุ้นสวรรค์บอกว่า  โปรแกรมเก่าไปให้อัพอ่ะ  มานคือโปรแกรมอารายหรอ  แพทซ์ป่าว  ตอนเข้ามามะเห็นมานโหลดสักที

เหมือนกันเลยค่ะ แง๊ๆๆๆๆ

หมูพิโรธ........แปลงร่างงงง !!! +++ ชิ้ง+++ !!!
!~ lอ็oดี้ ~!
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-06-2008, 19:04:04 »

เข้ามะได้ก๊าบบบบ   ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอได้  แงแง Cry Cry Cry
!~ lอ็oดี้ ~!
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-06-2008, 20:18:55 »

ตอบเร็วๆทีคับรีบร้อน Angry
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 20