GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12
ผู้เขียน หัวข้อ: บทที่ 6 ก้าวต่อไปของ PJ1  (อ่าน 5012 ครั้ง)
เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน
Asura Special
Full Member

Re: บทที่ 6 ก้าวต่อไปของ PJ1
« ตอบ #45 เมื่อ: 16-06-2008, 02:30:03 »

อ้างจาก: NooKKy ที่ 15-06-2008, 18:53:12

ที่ว่า จากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บั๊คกันจริง และ คิดว่าไม่มีเจตนา อะค่ะ หากพบว่ามีกิล Fl2ee Dom เป็นผู้ร่วมใช้บั๊คด้วยจริง ก็ขอหลักฐานด้วยนะค่ะ

เพราะที่แจ้งบั๊คไปไม่ใช่เรื่องบั๊คแลกเปลี่ยนป้อมให้ผู้เล่นกิลอื่นวางป้อมได้ แต่ที่แจ้งไปนั้นเป็นเรื่องกดออกจากกิลในแมพวอร์ค่ะ ( ระวังจะสับสนนะค่ะ )

ส่วนเรื่องวางป้อมลองเดลแล้วค่ะแต่เดลไม่ได้ เลยไม่คิดว่านี่คือบั๊ค เลยไม่ได้แจ้ง แต่หากมีรูปหรือหลักฐานก็เอาออกมาให้ดูหน่อยนะค่ะ

เพราะตอนนี้ก็เริ่มไม่มั่นใจแล้วค่ะ แต่ถ้าตราบใดที่ยังไม่มีหลักฐานมาให้ดูก็ไม่ยอมรับข้อกล่าวหาที่ล่องลอยนะค่ะ แต่ถ้าหากหลักฐานออกมาว่าทำผิดจริงก็จะยอมรับค่ะ

ปล. สบายใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมั๊กมากนะค่ะ อย่างน้อยก็ได้รู้ว่ายังมีทีมงานตามเรื่องให้อยู่

Smiley  Smiley  Smiley

เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน
Full Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 17-06-2008, 20:51:34 »

โอ้วจอร์จ ......แบบนี้......

Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 17-06-2008, 21:04:23 »

อ้างจาก: Cadet ที่ 15-06-2008, 17:58:48
อ้างจาก: Cadet ที่ 15-06-2008, 17:07:04
อ้างจาก: Cadet ที่ 14-06-2008, 01:28:39
ยังไงกรณีนี้ทางทีมงานขอตรวจสอบตามรายล่ะเอียดต่อไปนี้

1. กิลล์อื่นที่ไม่ใช่เจ้าของบ้านวางป้อมได้หรือเปล่า

2. ถ้าว่าได้เอาไอเท็ม มาจากได้

มีอะไรอื่น ๆ อีก บอกมาด้วยครับ

ผลการตรวจสอบตามนี้ครับ

1. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้ เพราะฉนั้นคนอื่นสามารถใช้ได้

2. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) สามารถกดออกจากกิลได้ในกิลวอเพราะฉนั้นถ้ามีใบวางป้อมค้างอยู่ก็สามารถ ใช้ได้

บัคทั้งสองตัวนี้ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และมีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

และหลังจากการ แก้ไขทางทีมงานยังตรวจไม่พบการใช้บัคหรือการแจ้งบัคใด ๆ หาเหล่าผู้หวังดีท่านใดพบเห็นข้อพิดพลาดประการใดโปรดแจ้งโดยด่วน

***หมายเหตุ : ขอให้ทุกคน Post กะทู้อย่างสร้างสรรค์นะครับ อย่าออกนอกลู่นอกทาง หรือขุ่มขู่ทีมงาน และหากทางทีมงานพิจารณาแล้วว่าข้อความใดมีเจตนาบ่อนทำลายโดยไม่มีเจตนาที่จะทำให้เกมดีขึ้นเจือปนอยู่เลย ทางทีมขอสงวนสิทธิในการลงโทษโดยไม่แจ้งล่วงหน้านะครับ

ขอแก้ไขคำผูดเล็กน้อย

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และ คิดว่าไม่มีเจตนา เพราะ  มีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

ยังรอผลการตรวจสอบอยู่นะคับ

-กิลเราใช้บั๊คจิงมั้ย ทีมงานตรวจสอบแล้วได้ความว่าอย่างไร ขอเหตุการที่ตรวจสอบโดยละเอียดด้วยนะครับ

ขอบคุณคับ ทางกิลเราร้อนใจกลับข้อกล่าวหานี้เปนอย่างยิ่ง เพราะตอนนี้เท่ากับเรายังเปน ผู้ต้องสงสัย อยู่อยากให้ทีมงานแจ้งผลการตรวจสอบด้วยคับ

NooKKy
Sr. Member

*_เกเร ได้ใจ_*

« ตอบ #48 เมื่อ: 17-06-2008, 21:13:10 »

อ้างจาก: เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน ที่ 17-06-2008, 21:04:23
อ้างจาก: Cadet ที่ 15-06-2008, 17:58:48
อ้างจาก: Cadet ที่ 15-06-2008, 17:07:04
อ้างจาก: Cadet ที่ 14-06-2008, 01:28:39
ยังไงกรณีนี้ทางทีมงานขอตรวจสอบตามรายล่ะเอียดต่อไปนี้

1. กิลล์อื่นที่ไม่ใช่เจ้าของบ้านวางป้อมได้หรือเปล่า

2. ถ้าว่าได้เอาไอเท็ม มาจากได้

มีอะไรอื่น ๆ อีก บอกมาด้วยครับ

ผลการตรวจสอบตามนี้ครับ

1. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้ เพราะฉนั้นคนอื่นสามารถใช้ได้

2. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) สามารถกดออกจากกิลได้ในกิลวอเพราะฉนั้นถ้ามีใบวางป้อมค้างอยู่ก็สามารถ ใช้ได้

บัคทั้งสองตัวนี้ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และมีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

และหลังจากการ แก้ไขทางทีมงานยังตรวจไม่พบการใช้บัคหรือการแจ้งบัคใด ๆ หาเหล่าผู้หวังดีท่านใดพบเห็นข้อพิดพลาดประการใดโปรดแจ้งโดยด่วน

***หมายเหตุ : ขอให้ทุกคน Post กะทู้อย่างสร้างสรรค์นะครับ อย่าออกนอกลู่นอกทาง หรือขุ่มขู่ทีมงาน และหากทางทีมงานพิจารณาแล้วว่าข้อความใดมีเจตนาบ่อนทำลายโดยไม่มีเจตนาที่จะทำให้เกมดีขึ้นเจือปนอยู่เลย ทางทีมขอสงวนสิทธิในการลงโทษโดยไม่แจ้งล่วงหน้านะครับ

ขอแก้ไขคำผูดเล็กน้อย

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และ คิดว่าไม่มีเจตนา เพราะ  มีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

ยังรอผลการตรวจสอบอยู่นะคับ

-กิลเราใช้บั๊คจิงมั้ย ทีมงานตรวจสอบแล้วได้ความว่าอย่างไร ขอเหตุการที่ตรวจสอบโดยละเอียดด้วยนะครับ

ขอบคุณคับ ทางกิลเราร้อนใจกลับข้อกล่าวหานี้เปนอย่างยิ่ง เพราะตอนนี้เท่ากับเรายังเปน ผู้ต้องสงสัย อยู่อยากให้ทีมงานแจ้งผลการตรวจสอบด้วยคับ

รอทีมงานอีกซักพัก งานคงจะยุ่งจริงๆ แต่เด๋วถ้าหากยังไม่มีอะไรคืบหน้าจิงๆละก็ เด๋วเราจะเอาหลักฐานที่พอจะมีอยู่ออกมาชี้แจงให้เอง

ปล. พร้อมที่จะชี้แจงนานแล้ว แต่ไม่อยากทำอะไรไปก่อนทีมงานเท่านั้นเอง รู้ว่างานเยอะกันอยู่มากแล้ว เลยไม่อยากให้เหนื่อยกว่าเดิมนะค่ะ

Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 18-06-2008, 21:41:32 »

ผ่านไป 1 วัน ......... สายลมพัดเย็นสบาย

หนูไม่มีชื่อ
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 19-06-2008, 01:28:06 »

รอนานไหมครับ

ต้องขออภัยด้วยถ้านานไปนะครับ มันมีงานเยอะ หลายอย่างมากมายที่ต้องกระทำให้ลุล่วง

ตอนแรกกะว่าหลังจากมีจีเอ็มคนใหม่ จีเอ็มอาสาและจีเอ็มคนอื่น ๆ มาเสริมทีมกะจะไปอยู่เบื้องหลังถาวร

( เขียนโปรแกรม ) จะได้พัฒนาระบบเกมให้รวดเร็วทันใจเหล่าผู้เล่น และจะได้ลดช่องว่างระหว่างเกมไทยและเกมเกาหลี

แม้นนิดหน่อยก็ยังดี แต่เท่าที่ดูอาจจะต้องมาดูบ้าง

มีผู้เล่นบางคนบอกว่าทีมงานพยายามมุ่งไปข้างโดยไม่พยายามกลับหลังหันมาดูว่าข้างหลังว่าเป็นอย่างไร?

ส่วนตัวผมต้องยอมรับ และต้องขอโทษด้วย และจะพยายามปรับปรุงจุดนั้นครับ ( อย่างที่เห็นในช่วงนี้ )

ในความคิดส่วนตัวผม เส้นทางป่าทึบเส้นนี้ผมจะพยายามถากถางมันให้มันเป็นทางซึ่งสามารถเดินไปได้ แต่ผมก็ไม่มีความ

สามารถพอในการทำให้มันโล่งเตียนเดินไปได้อย่างสะดวกสะบาย ผมขอให้เหล่าผู้ร่วมอุดมการณ์ ( คิดว่าทุกคนนะ )

ร่วมกันเก็บเล็กหยิบน้อย เชื่อว่าสักวันหนึ่งเส้นทางสายนี้จะเดินไปได้อย่างสบาย และ พร้อมที่จะให้เราหรือใครก็ตามที่จะเดิน

ในเส้นทางเดียวกะเราเดินได้อย่างสบายและรวดเร็ว

ออกทะเลมากไปหน่อยเข้าเรืองดีกว่า

จากที่ติดไว้ว่าจะไปตรวจสอบก็ได้ทำการตรวจสอบคร่าว ๆ แล้ว ผลคือ ยังไม่พบหลักฐานในการใช้บัคดังกล่าว ครับ

ผมขอให้ทุก ๆ ฝ่ายยอมรับ ในจุดนี้ด้วยครับ และจบเรื่องนี้ไปซะ ผมเชื่อว่าทุกคนหวังดีต่องเกม ProjectONE จึ่งทำให้เกิด

เรื่องนี้ขึ้น และหลังจากนี้หากผมทราบว่ามีการผูดถึงเรื่องนี้ในลักษณะที่ไม่สร้างสรรค์ ผมจะแบบไอดี 3-7 วันเป็นอย่างน้อย

โดยไม่บอกกล่าวล่วงหน้า

- ProjectONE Game Developer -
- หนึ่งปณิธานที่ต้องฝ่าฟัน -
Full Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 19-06-2008, 01:50:37 »

อ้างจาก: Cadet ที่ 19-06-2008, 01:28:06

ต้องขออภัยด้วยถ้านานไปนะครับ มันมีงานเยอะ หลายอย่างมากมายที่ต้องกระทำให้ลุล่วง

ตอนแรกกะว่าหลังจากมีจีเอ็มคนใหม่ จีเอ็มอาสาและจีเอ็มคนอื่น ๆ มาเสริมทีมกะจะไปอยู่เบื้องหลังถาวร

( เขียนโปรแกรม ) จะได้พัฒนาระบบเกมให้รวดเร็วทันใจเหล่าผู้เล่น และจะได้ลดช่องว่างระหว่างเกมไทยและเกมเกาหลี

แม้นนิดหน่อยก็ยังดี แต่เท่าที่ดูอาจจะต้องมาดูบ้าง

มีผู้เล่นบางคนบอกว่าทีมงานพยายามมุ่งไปข้างโดยไม่พยายามกลับหลังหันมาดูว่าข้างหลังว่าเป็นอย่างไร?

ส่วนตัวผมต้องยอมรับ และต้องขอโทษด้วย และจะพยายามปรับปรุงจุดนั้นครับ ( อย่างที่เห็นในช่วงนี้ )

ในความคิดส่วนตัวผม เส้นทางป่าทึบเส้นนี้ผมจะพยายามถากถางมันให้มันเป็นทางซึ่งสามารถเดินไปได้ แต่ผมก็ไม่มีความ

สามารถพอในการทำให้มันโล่งเตียนเดินไปได้อย่างสะดวกสะบาย ผมขอให้เหล่าผู้ร่วมอุดมการณ์ ( คิดว่าทุกคนนะ )

ร่วมกันเก็บเล็กหยิบน้อย เชื่อว่าสักวันหนึ่งเส้นทางสายนี้จะเดินไปได้อย่างสบาย และ พร้อมที่จะให้เราหรือใครก็ตามที่จะเดิน

ในเส้นทางเดียวกะเราเดินได้อย่างสบายและรวดเร็ว

ออกทะเลมากไปหน่อยเข้าเรืองดีกว่า

จากที่ติดไว้ว่าจะไปตรวจสอบก็ได้ทำการตรวจสอบคร่าว ๆ แล้ว ผลคือ ยังไม่พบหลักฐานในการใช้บัคดังกล่าว ครับ

ผมขอให้ทุก ๆ ฝ่ายยอมรับ ในจุดนี้ด้วยครับ และจบเรื่องนี้ไปซะ ผมเชื่อว่าทุกคนหวังดีต่องเกม ProjectONE จึ่งทำให้เกิด

เรื่องนี้ขึ้น และหลังจากนี้หากผมทราบว่ามีการผูดถึงเรื่องนี้ในลักษณะที่ไม่สร้างสรรค์ ผมจะแบบไอดี 3-7 วันเป็นอย่างน้อย

ขออภัยคับพี่ป๊อก จิงๆผมเคารพพี่พอสมควรนะ คราวนี้ขอขัดหน่อยละกัน ยอมเสี่ยงโดนแบน 3-7 เพราะผมไม่แน่ใจว่าที่ผมพูดนี่มันจะสร้างสรรค์หรือป่าว

จากผลสรุปของพี่คือพี่ได้ทำการตรวจสอบคร่าวๆแล้ว ไม่พบหลักฐานการใช้บั๊คดังกล่าวของกิลผมใช้มั้ยครับ เท่ากับกิลผมก็เปนผู้บริสุทธิ์ โฮเคครับ

แล้วท่าทางกิลอยากได้ยินคำขอโทษจาก บุคคลที่เปนตัวต้นเรื่องทั้งหมดจะได้มั้ยคับ เปน 1 ในทีมงานด้วยนี่สิ

อยากทราบว่า จะได้มั้ยคับ???

Ps.ขอบคุณนะคับที่สละเวลามาล้างข้อกล่าวหาให้

NooKKy
Sr. Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 19-06-2008, 02:31:09 »

ยอมโดนแบนด้วยเหมือนกันค่ะ

เรื่องมันเริ่มมาจากกระทู้อันนี้ ( เพราะ บาส คุย MSN กับ โอปอ แล้ว บาส เลยเกิดอาการอยากหาเรื่องมั้ง )

index_t18882.15.html

คำถามที่ชวนคิดนะ :
     1. หากคุณเป็นทีมงานแล้วเจอผู้เล่นใช้บั๊คอย่างเช่นที่โอปอกล่าวอ้าง คุณจะเซฟภาพไว้เป็นหลักฐานรึมั้ย ทั้งๆที่คุณก็รู้ว่า
หลักฐานมีความสำคัญกับการลงโทษผู้เล่นที่กระทำผิด และหากคุณไม่มีภาพหรือหลักฐานคุณสมควรที่จะพูดจาเช่นนี้รึมั้ย
      2. โอปอ และ อาสาบาส ควรรับผิดชอบยังไงค่ะ และอาสาบาส ต้องการอะไรจากการที่ส่ง PM เรื่องการคุยกันมาให้ สมาชิกกิลฟรีด้อม
      3. อาสาบาส ยังสมควรจะเป็นอาสาอยู่รึไม่ คุณเป็นอาสาแต่มีอคติกับผู้เล่น คอยแต่จะหาเรื่องกันแบบนี้ จะให้ต้องทำอย่างไรค่ะ
      *** เรื่องทั้งหมดที่เกิด เกิดจากการเริ่มต้นของอาสาบาสนะค่ะ จะโทษใครไม่ได้ค่ะ สมาชิกฟรีด้อมอยู่กันเฉยๆทุกคนนะค่ะ คุณเริ่มเองนะค่ะ

NooKKy
Sr. Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 19-06-2008, 02:33:15 »

อันนี้คือบทสทนาจากการPM ของ   นุ๊กกี้ : โอปอ

มีเรื่องมาถามค่ะ เรื่องการวางป้อมที่เป็นปัญหาอยู่ตอนนี้ ( ขอแบบตรงๆเลยนะค่ะ )

1. มีผู้เล่นท่านนึงอ้างว่า โอปอ บอกว่าเห็น Shuffle วางป้อมโดยการใช้บั๊ค ขอหลักฐานด้วยนะค่ะ เพราะ คุณคือทีมงาน
ในเมื่อคุณเห็นผู้เล่นใช้บั๊คคุณก็ต้องถ่ายรูปไว้ถูกมั้ย ผู้เล่นทุกคนรู้ว่าหลักฐานสำคัญสำหรับการลงโทษผู้ทำผิด

2. ผู้เล่นท่านเดิมอ้างอีกว่า โอปอ พูดว่า คนที office รู้หมดทุกคนละครับแต่ไม่อยากทำ นอกจากหลักฐานคาตา
ก็ในเมื่อคุณเห็นทำไมคุณไม่ถ่ายรูปแล้วเอาให้ทุกคนที่ office ดู แล้วลงโทษตามความผิดละค่ะ ปล่อยให้เรื่องมันผ่านมาทำไม

3. Shuffle ชื่อนี้เล่นอาชีพ นัน นะค่ะ จะออกไปวางป้อมได้อย่างไร ในเมื่อเจ้าตัวไม่เคยเอาตัวนี้มาวอร์เลย
ทุกครั้งที่มาวอร์ผู้เล่นท่านนี้จะใช้ตัวละครที่ชื่อว่า II_Shuffle_II ซึ่งเป็น เบอเซอร์เกอร์ ค่ะ

ขอคำตอบสำหรับเรื่องพวกนี้ด้วยนะค่ะ ในเมื่อมันเป็นคำพูดของคุณ คุณก็ควรแสดงความรับผิดชอบหน่อยค่ะ
แต่ถ้าหากคุณไม่เคยมีบทสทนาแบบนี้กับผู้เล่นท่านใดเลย ก็ช่วยกรุณายืนยันหน่อยนะค่ะ จะได้รู้ว่าคุณโดนกล่าวอ้างชื่อ

ปล. คำพูดแต่ละคำของคุณมันมีพลังนะค่ะ จะพูดจะจากับใครก็ระวังด้วยนะค่ะ คุณคือทีมงานนะค่ะ (อย่าลืม)
อย่าให้ผู้เล่นที่มีเรื่องไม่ชอบพอกันเอาคำพูดของคุณมาหาประโยชน์ได้ค่ะ เรื่องดีๆทีเคยทำมามันจะเสียหมดนะค่ะ

------------------------------------------------------------------------

เพราะ bug ที่เกิดขึ้นเกิดจากการเขียนโปรแกรมของทีมงานเอง

ถ้า bug ที่เกิดจากการป้องกัน ด้วยการเขียนโปรแกรมอย่างดีแล้ว เกิดขึ้นด้วยความตั้งใจของผู้เล่นทำให้เกิด bug ขึ้น
สมควรจะถูกลงโทษ

แต่เรื่อง bug GuildWar เป็นจุดที่ทีมงานเขียนโปรแกรมไม่รอบคอบเอง จะให้ไปลงโทษผู้เล่นได้อย่างไรครับ
และถ้าอยากจะลงโทษทีมงานก็คงประกาศลงโทษไปแล้ว ไม่ปล่อยให้ผ่านมาถึงทุกวันนี้

ปล. ผู้เล่นเป็นคนเปิดประเด็นทุกอย่าง แล้วมาลงที่ทีมงาน
     ปล. ทีมงานเข้ามาหา bug ไม่ได้เข้ามาจ้องจับผิดหรือลงโทษผู้เล่น ถ้าอยากเข้ามาจับผิด
คงแบนไปเยอะแล้ว ขอให้ทำความเข้าใจบทบาทของทีมงานด้วย
ถ้าผู้เล่นทะเลาะกันเองแล้วมาลงที่ทีมงาน แล้วถ้าคุณเป็นผมจะรู้สึกอย่างไร

-------------------------------------------------------------------------

คือ ที่ถามอะค่ะ ไม่ได้อยากจะกล่าวโทษว่า โอปอ หรอกนะ แต่ การที่ บาส เอาเรื่องนี้มาโยนไว้ที่บอร์ดอะค่ะ

เราคิดว่าส่วนนึงมาจากการที่ โอปอ ยืนยันว่า โอปอ (เห็น) เค้าเลยต้องการอะไรซักอย่างจากคำพูดของคุณมาโจมตีสมาชิกกิลเรา(รึป่าว)

แล้วแบบนี้เราอยากจะให้ โอปอ เข้าใจเราบ้างได้มั้ยอะค่ะ คือตัวเราเองอะค่ะที่เป็นคนได้ข่าวมาว่ามันเดลได้ แล้วเราก็ลองดูแล้ว

แต่มันเดลไม่ได้จริงๆค่ะ แล้วสมาชิกในกิลเราที่ถูกอ้างว่าออกไปอยู่กิลอื่นแล้วมาเดลป้อมไปวางละค่ะ เค้าจะเอาที่ไหนไปวาง

แล้วเค้าจะรู้สึกยังไง เค้าต้องเป็นคนผิดทั้งที่เค้าไม่ได้ทำนะหรอ ทั้งๆที่เค้าก็เป็นคนช่วยทีมงานหาบั๊คแล้วพีเอ็มไปแจ้งทุกครั้งเลยอะค่ะ

กิลเราเคยมีการไปวางป้อมหน้าบ้านครั้งนึงนะค่ะแต่ก็แค่ครั้งเดียวที่เคยทำ ซึ่งก็ไม่ได้ใช้บั๊คอีกนั่นละ เพราะ

เราให้เบรดใช้สกิลผ่าอากาศออกไปหน้าบ้านแล้ววางป้อมค่ะ

ปล. คือจะให้เรื่องมันจบว่าสมาชิกกิลเราทำจริงโดยที่ โอปอ บอกว่าเห็นแต่ โอปอ ไม่มีหลักฐานนะหรอค่ะ

คิดถึงสมาชิกกิลเราบ้างนะค่ะ เราอยากให้เรื่องมันจบดีๆนะค่ะ แต่ดูเหมือนว่า บาส จะไม่ยอมจบนะค่ะ เค้ายังคงยืนยันตามที่ โอปอ บอก

แล้วก็ส่งรูปเอ็มที่ โอปอ คุยกับ เค้า ให้ สมาชิกกิลเราดู ( เค้าทำเพื่ออะไรค่ะ ) แล้วจะให้สมาชิกกิลเราคิดยังไงกัน

นอกจากจะคิดไปว่านี่คืออะไร พวกเรามั่นใจกันทุกคนว่าไม่ได้ทำแต่ต้องรับว่าตัวเองทำแบบนั้นใช่มั้ยที่อยากให้พวกเรารู้สึก

ตั้งแต่เกิดเรื่องนี้ขึ้นกิลเรา(ทั้งกิล) กลับมาช่วยกันคิดย้อนหลังไปหมดเลยอะค่ะ ว่ามีเหตุการณ์แบบนี้จริงๆหรอ ไม่ได้ทำนะ ยังไงก็ไม่ได้ทำ

แล้วทำไมเรื่องมันเป็นแบบนี้ แล้วทำไม โอปอ พูดแบบนี้ หลักฐานอยู่ไหน ทุกคนอยากเห็น ถ้าผิดจริงก็พร้อมข้อโทษอะค่ะ

ปล. จะเอายังไงกันดี เราไม่ยอมแน่ค่ะ ที่จะต้องเป็นคนผิดโดยที่ไม่มีหลักฐาน แล้วมาโดน บาส เล่นงานอยู่แบบนี้

แล้วอย่าบอกนะค่ะ ว่านี้คือเรื่องผิดใจกันเองระหว่างผู้เล่น ผมไม่เกี่ยว ไม่เอานะค่ะ เพราะ บาส ก่อเรื่องนี้ได้จากคำพูดคุณค่ะ

แยกประเด็นตามนี้นะ

1. เรื่อง bug GuildWar เป็นจุดที่ทีมงานเขียนโปรแกรมไม่รอบคอบเอง จะให้ไปลงโทษผู้เล่นได้อย่างไรครับ
และถ้าอยากจะลงโทษทีมงานก็คงประกาศลงโทษไปแล้ว ไม่ปล่อยให้ผ่านมาถึงทุกวันนี้
     - ค่ะ อันนี้เข้าใจนะค่ะ แต่ โอปอ ไปยืนยันในMSNกับ จีบาส ถึงเรามั่นใจว่าไม่ได้ทำผิด แต่การที่ จีบาส เอาเรื่องไปลงบอร์ด
อ่านดูนะค่ะ >>>>>> index_t18882.15.html
นั่นก็เท่ากับกล่าวหาสมาชิกกิลเราจากคำพูดของ โอปอ ที่ไม่มีหลักฐาน และในที่สุดเราก็ต้องผิดอยู่ดี
ปล. ไม่ได้ทำผิดแต่ต้องรับผิดจากการโดนลงบอร์ด มันก็ไม่ต่างอะไรกับการที่โดนทีมงานประกาศลงโทษหรอกค่ะ และโดนยัดข้อหาอะค่ะ

2. ผู้เล่นเป็นคนเปิดประเด็นทุกอย่าง แล้วมาลงที่ทีมงาน
     - ผู้เล่นที่ โอปอ บอก นั่นคือ จีบาส ที่คุย MSN กับ โอปอ แล้วจะบอกว่า ผู้เล่นเปิดประเด็นทุกอย่างเอง อันนี้ไม่เห็นด้วยค่ะ
เพราะ ประเด็นมันเกิดจากการที่คุณสองคนคุยกันแล้วเอาเรื่องมาโยนให้ฟรีด้อม เราเลยไม่ยอมค่ะ
แล้วจะบอกว่าเรา(ผู้เล่น)เอาเรื่องมาลงที่ทีมงานคงไม่ได้ค่ะ เราไม่ได้เอาเรื่องมาลงที่ทีมงาน แต่เราเจาะจงเลยว่า คนนั้นคือ โอปอ

3. ทีมงานเข้ามาหา bug ไม่ได้เข้ามาจ้องจับผิดหรือลงโทษผู้เล่น ถ้าอยากเข้ามาจับผิด คงแบนไปเยอะแล้ว
ขอให้ทำความเข้าใจบทบาทของทีมงานด้วย
     - เข้าใจค่ะว่ามาหาบั๊ค ไม่ได้มาจ้องจับผิด แต่คราวหลังหากพบเห็นการใช้บั๊คซึ่งไม่ว่าจะเกิดจากการที่ผู้เล่นตั้งใจหรือไม่
ก็เซฟรูปไว้หน่อยก็ดีนะค่ะ และหากไม่เซฟรูปไว้ คุณก็ไม่ควรเอามาพูดแบบนี้ ( MSN ) ผู้เล่นเสียหายค่ะ

4. ถ้าผู้เล่นทะเลาะกันเองแล้วมาลงที่ทีมงาน แล้วถ้าคุณเป็นผมจะรู้สึกอย่างไร
     - แล้วจะให้เรารู้สึกอย่างไร เพราะ เรื่องทั้งหมดมันเกิดจากคำพูดของคุณ ทำให้ผู้เล่นอีกท่านเอามาว่ากล่าวและทำให้เป็นเรื่องได้
เรื่องทั้งหมดไม่ได้เกิดจากการที่เราไปทะเลาะกันมาก่อน แต่มันเกิดจากการที่ผู้เล่นอีกฝ่ายซึ่งเราก็ไม่ทราบว่าเค้าไม่พอใจอะไรนะค่ะ
ถึงได้เอาคำพูดของมาโจมตีกิลเราได้ ( เราคิดว่าคุณเป็นเครื่องมือโดยที่คุณเองไม่รู้ตัว แต่ยังไงงานนี้ต้องมีคนรับผิดชอบค่ะ )

เราไม่อยากให้ โอปอ คิดว่า เรากำลังโจมตี หรือกดดัน หรือพยายามหาเรื่อง กับ โอปอ หรืออะไรต่างๆอีกมากมายนะค่ะ
เราอยากให้มาช่วยกันหาทางออกค่ะ เราเองก็อยากรู้ว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไงถึงได้เข้าใจผิดกันมาได้ขนาดนี้
อย่าเพิ่งเกลียดเรานะค่ะ เราอาจจะดูแย่ในสายตาย โอปอ ( รึป่าว แต่ไม่ว่าจะด้วยอะไรก็ตามแต่นะค่ะ ) เราอยากให้ โอปอ คิดว่า
นี่คืออีกบททดสอบนึงระหว่าง ผู้เล่น กับ โอปอ แล้ว เรา อยากให้ โอปอ ระวังตัวในการพูดคุยหน่อยนะเอาเรื่องนี้เป็นบทเรียนค่ะ

**** สรุปให้เราด้วยนะค่ะ ว่าจะให้ทำยังไงกับเรื่องนี้ ยังคงยืนยันว่าเรื่องนี้ต้องมีคนรับผิดชอบนะค่ะ

--------------------------------------------------------------------------

แล้วจะให้ทีมงานทำอย่างไรครับ ในเมื่อเราไม่ได้ประกาศจะลงโทษอะไรเกี่ยวกับ bug guild war

และผู้เล่นเองที่เป็นคนพูดขึ้นมา ในเมื่อเขาไม่มีหลักฐาน ก็จบ

----------------------------------------------------------------------------
     แล้วที่คุณยืนยันว่าเห็นละค่ะ นั่นละค่ะหลักฐานของเค้าอะค่ะ ต้องให้เรา เอา MSN ที่คุณคุยกันขึ้นบอร์ดเลยมั้ยค่ะ

เราต้องการเพียงแค่ คำว่า ขอโทษ หรือไม่ก็ช่วยชี้แจงอะไรมากกว่านี้ค่ะ มากกว่าที่คุณบอกว่าผู้เล่นพูดขึ้นมา

แล้วคำพูดของคุณที่ยืนยันว่าคุณเห็น คุณจะไม่พูดอะไรหน่อยหรอค่ะ หลักฐานก็ไม่มี พวกคุณเข้าใจผิดกันเองแล้วเอามาโยนรึป่าวเราก็ไม่รู้

ปล. เราเริ่มรู้สึกว่าคุณเริ่มกำลังมีอารมภ์ในการตอบคำถามผู้เล่นนะค่ะ

-------------------------------------------------------------------

และนี่คือ PM สุดท้ายที่ โอปอ ตอบมา  http://forum.gameindy.com/index.php/topic,18882.msg184972.html#msg184972

NooKKy
Sr. Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 19-06-2008, 02:34:12 »

สรุป คือ กิลฟรีด้อม โดนกล่าวหาไปเรียบร้อยแล้วและโดนตีตราว่าเป็นผู้ทำผิด การที่ คาเดท ออกมาโพสตอบกระทู้แบบนี้ กิลฟรีด้อม ก็ยังไม่พ้นข้อหาอยู่ดีละค่ะ
ส่วนผู้เริ่มเรื่องทั้งหลาย ก็รอดพ้นทุกอย่างไป โดยที่ไม่ต้องรับผิดชอบกับสิ่งใดๆเลย แบบนี้หรอค่ะที่ เรากิลฟรีด้อม ต้องก้มหน้ารับมันนะค่ะ
ความหน้าเชื่อถือและความรับผิดชอบของผู้เริ่มเหตุการณ์ทั้งหมดอยู่ที่ไหนค่ะ (ความรับผิดชอบจากคำพูดของผู้พูดใน MSN ที่เป็นทีมงานและอาสา อยู่ตรงไหนกัน)

ปล. สุดท้ายนี้ หากจะแบนก็ไม่ว่ากันนะค่ะ ยอมรับค่ะ เพราะ เราคิดว่าเราได้ทำทุกอย่างและชี้แจงทุกอย่างมีเหตุผลมากที่สุดแล้วค่ะ
ทั้งหมดนี้ที่ทำไป ไม่ได้ต้องการอะไรมากเลยค่ะ แค่ต้องการให้ผู้พูดออกมารับผิดชอบ ค่ะ

Cool Cool Cool Cool Cool

หนูไม่มีชื่อ
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 19-06-2008, 02:36:07 »

อ้างจาก: เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน ที่ 19-06-2008, 01:50:37
อ้างจาก: Cadet ที่ 19-06-2008, 01:28:06

ขออภัยคับพี่ป๊อก จิงๆผมเคารพพี่พอสมควรนะ คราวนี้ขอขัดหน่อยละกัน ยอมเสี่ยงโดนแบน 3-7 เพราะผมไม่แน่ใจว่าที่ผมพูดนี่มันจะสร้างสรรค์หรือป่าว

จากผลสรุปของพี่คือพี่ได้ทำการตรวจสอบคร่าวๆแล้ว ไม่พบหลักฐานการใช้บั๊คดังกล่าวของกิลผมใช้มั้ยครับ เท่ากับกิลผมก็เปนผู้บริสุทธิ์ โฮเคครับ

แล้วท่าทางกิลอยากได้ยินคำขอโทษจาก บุคคลที่เปนตัวต้นเรื่องทั้งหมดจะได้มั้ยคับ เปน 1 ในทีมงานด้วยนี่สิ

อยากทราบว่า จะได้มั้ยคับ???

Ps.ขอบคุณนะคับที่สละเวลามาล้างข้อกล่าวหาให้

ถ้าต้องการคำขอโทษผมขอโทษแทนเลยล่ะกัน ครับ "ทางทีมงานขอโทษด้วย" อาจจะมีคำถามตามมาว่าทำไม่ผมต้องขอโทษ

แทน ผมขอตอบด้วยเหตุ 3 ข้อครับ

1. ผมเป็นหัวหน้า ความผิดของลูกน้องถือเป็นความผิดของหัวหน้า คำขอโทษของหัวหน้ากินรวมถึงคำขอโทษของลูกน้อง ความชอบขอลูกน้องเกิดขึ้นได้เพราะหัวหน้าให้โอกาศ

2. ผมพยายามสอน ปลูกฝัง และเปลี่ยนแปลงแนวคิดของทีมงาน ว่าถ้าพบเห็นอะไรแปลก ๆ ต้องพยายามหาให้ได้ว่าทำมันเกิด ขึ้นได้อย่างไร ถ้าไม่รู้ว่าทำไม่ต้องคิดว่ามันเป็นข้อผิดพลาดไว้ก่อน และถ้าทีมงานคิดว่านั้นเป็นบัค เกิดจากการปลูกฝังของผม ซึ่งในส่วนหนึ่งผมก็ดีใจที่ปลูกฝันแนวคิดนี้สำเร็จ

3. ทีมงานไม่ได้มีเจตนาในการกล่าวหา พิสูจน์ได้จากทีมงานไม่ได้บอกล่าวในที่สาธารณะ ทุกเรื่องที่กะทำเจตนาคือหาข้อผิดพลาด

มีคนถามวผมว่าทำไม่เห็นยืนยันเลยว่า เป็นผู้บริสุทธิ์ ไม่ได้กะทำความผิด ผมขอตอบตามนี้ครับ

ทางทีมงานหาได้ฉพาะหลังฐานเท่านั้น  ความ บริสุทธิ์  อยู่ที่การกระทำ และอยู่ที่ใจคน

มีเยอะไปครับ คนไม่ได้ทำผิดติดคุก คนทำผิดรำรวย

- ProjectONE Game Developer -
- หนึ่งปณิธานที่ต้องฝ่าฟัน -
-[Elixir]-
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #56 เมื่อ: 19-06-2008, 02:41:58 »

โอกาส ครับท่าน

วันนี้เดือด สองกระทู้

หรือว่า รอดูบอลกันเนี่ย

ปล.คำพูดฟังว่า คล้ายๆเหมือนๆจะบอกว่า เราจงใจใช้บัคเลยแหะ

เอ๋ ใครน้าเคยพูด เข้าได้ก็เลยเข้า

ของเราพูดบ้างสิ เดลได้ก็เลยเดล

รอบนั้นทีมงานยอมรับผิดเองทั้งหมด ก็โอเคตกลง ยอมรับ

เจ๊ากันทั้งสองฝ่าย ทีมงานมีสปิริตอันสูงส่งและแน่วแน่

แต่รอบนี้ คนเปิดประเด็น และ ทีมงาน เหมือนยัง มองว่าเราผิดนะ

เปิดใจให้เป็นกลาง ได้ไหมครับ อยากให้ทีมงานทำตัวเป็นกลางมากกว่านะ

Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 19-06-2008, 02:49:39 »

ครับขอบคุณครับ และหากทำงานแล้วกอฟมีหัวหน้าแบบพี่ป๊อกกอฟคงจะดีใจมากๆ   ขอโทษ ให้แทนแบบนี้

คือ จิงๆคนอื่นๆในกิลไม่พอใจตรงจุดไหน รึทั้งหมดอันนี้กอฟไม่ทราบนะครับ แต่สิ่งที่กอฟข้องใจ มีแค่

-จากรูปใน Msn ที่มีผู้สนทนากันบุคคลหนึ่งใช้ชื่อว่า จีเอ็มโอปอ ได้พิมข้อความว่า : คนที่office รู้หมดทุกคนแหละครับแค่ไม่อยากจะทำ
   อยากทราบว่าที่ว่ารู้หมดนี่คัยหรอคับ ผมสงสัยประโยคนี้มากมาย ท่าเปนคุณจีเอ็มโอปอตัวจิง ผมคงไม่มีคำพูดจะกล่าวล่ะคับว่า ทีมงานเค้าสรุปผู้เล่นกันแบบนี้หรอ เหนว่าก็บอกว่าใช้บั๊ค แล้วก็บอกว่า ทุกคนรู้แค่ไม่อยากทำ Huh?Huh?Huh?Huh?Huh??? 

แล้วจะให้ทีมงานทำอย่างไรครับ ในเมื่อเราไม่ได้ประกาศจะลงโทษอะไรเกี่ยวกับ bug guild war

และผู้เล่นเองที่เป็นคนพูดขึ้นมา ในเมื่อเขาไม่มีหลักฐาน ก็จบ
<< อันนี้คือคำตอบของจีเอ็มโอปอในการคุย Pm เท่ากับ 2 อันนี้มันขัดกันชัดเจน ใน
Msn บอกว่า ทุกคนที่ office รู้แต่ไม่มีคัยอยากทำ        ส่วนใน Pm บอกว่า ผู้เล่นเปนคนแจ้งเข้ามา เมื่อไม่มีหลักฐานทีมงานก็ทำอะไรไม่ได้  คือสรุป คัยเริ่มกันแน่ครับ ท่าอันใน Msn เปนโอปอตัวจิง= ในPm โอปอโกหก ท่าในPmเปนจิง=ในMsnคือโอปอตัวปลอม หรือ คือสรุปตัวจริงทั้งหมด แต่ตลบแตลง ไปวันๆ

ยังไงแน่คับ

ส่วนท่าไม่ใช่จีเอ็มโอปอตัวจิงก็ออกมาปฏิเสธทีนะครับ ว่าไม่ใช่ จะได้รู้ว่าท่านโดนแอบอ้างนะครับ

Ps. ท่าทำไม่กล้าและจะหลบ คนไม่ผิดเท่านั้นถึงจะสู้จนถึงที่สุด 
  Ps. คุณเปนทีมงานนะครับ อย่าลืม

★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #58 เมื่อ: 19-06-2008, 02:59:38 »

ผมว่ามันออกมาถึงมหาสมุทรแปซิฟิคแล้วนะครับ

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
Full Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 19-06-2008, 03:01:53 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 19-06-2008, 02:59:38
ผมว่ามันออกมาถึงมหาสมุทรแปซิฟิคแล้วนะครับ

ตรงไหนที่พีทไม่เข้าใจงับ กอฟว่ามันยังอยู่ในประเด็นนะ พีทอ่านเรปบนของกอฟที่ พีทโพสต่อไว้ให้เข้าใจอีกที ท่าไม่ชัดไปอ่านหลักฐานทั้งหมดให้ละเอียดอีกที

แล้ว...ช่วยบอกหน่อยกอฟสงสัยผิดมั้ย

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 12