GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 12
ผู้เขียน หัวข้อ: บทที่ 6 ก้าวต่อไปของ PJ1  (อ่าน 5012 ครั้ง)
Basagon
Asura Special
Hero Member

Re: บทที่ 6 ก้าวต่อไปของ PJ1
« ตอบ #30 เมื่อ: 14-06-2008, 17:52:28 »

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 14-06-2008, 01:09:46
อ้างจาก: •Basagon• ที่ 14-06-2008, 00:23:45
เหอๆ 99 คงไม่มีเวลาเล่นหรอก

ตอนเป็นไฟเตอร์กว่าจะได้เป็นเบลด ก็ 71 แต่เปลี่ยนได้ที่ 41 พองี้ไม่มีเวลาเล่น เปลี่ยนที่ 99 ไหนจะเหรียญคลาส 3 อีก จะมีซักกี่คนที่จะเล่นได้ขนาดนั้นอ่ะ
ถือว่า ผมแย้ง เรื่องนี้ละกันนะ

แล้ว อีกเรื่อง คนที่ใช้บั๊คสร้างป้อมกิลวอร์อ่ะปรับปรุงตัวเองด้วยนะ อยู่แถวๆ นี้แหละ ถือว่าไม่เจาะจง ที่บอกคือส่วนตัวผมว่ามันเอาเปรียบคนอื่นและเห็นแก่ตัวมาก มือถือสากปากถือศีล
ผิดหวังมากๆ >>> พอดีเห็นเจ้าตัวหายไปเพิ่งเห็นมาออนกระทู้ คงจะได้อ่านนะ
ชะอ้าว คนคอยวางป้อมในกระทู้นี้แล้วหายใปพึ่งกลับมามันก็มีแต่ช้านนี่หว่า ถ้าคิดว่าคนอย่างเราเล่นบัคจริงๆนี่ก็เชิญมาตรวจสอบและเอามาแจ้งทีมงานใด้ทุกเมื่อนะคุณมือถือสากปากคาบเพดดีกรี laugh

ปล.1 ที่หายใปก็เพราะมอนิเตอร์คอมโดนอุ้มต่างหาก
ปล.2 งงแหะ ช้านใปวางป้อมยังใงให้คนอื่นเขามาด่าว่าเล่นบัคหว่า - -"

เก็บคำพูดไว้ให้คุณเถอะครับ

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #31 เมื่อ: 14-06-2008, 18:21:57 »

จะเมายากันยุงมาจากใหนก็ใม่รู้+ใม่สนใจหรอกนะ แต่ถ้าอยู่ดีๆมากล่าวหาลอยๆแบบนี้เรื่องก็ต้องยาวล่ะนะ เอาหลักฐานอะใรที่ว่ามาโชว์โลด จะอ้างคอม100เครื่องอะใรนั่นมันฟังใม่ขึ้นหรอกใปเอามาซะ เพราะเราเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าบัคอะใรที่ว่านั่นเราใปทำใว้ตอนใหน ถ้ามันมีจริงทีมงานก็จะใด้แก้ใปด้วยเลย+จะยัดคุกรึจะแบนจะใบ้อะใรก็มาเถอะ

ปล.1 ถ้ารู้ใม่จริงแล้วด่ามั่วนี่ "ยาวแน่" ขอบอก
ปล.2 ใด้ข่าวว่าตัวเองก็ยังจะขายยารีอยู่เลยใม่ใช่รึ ยังจะปากดีอวดอ้างตัวเองอยู่อีกนะ (ของแค่นี้มีจิตสำนึกก็รู้แล้วว่าผิดใม่ผิด ใม่ต้องใปถามคนอื่นหรอก Evil )

Basagon
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 14-06-2008, 22:31:23 »

อ้างจาก: ~Shuffle~ ที่ 14-06-2008, 18:21:57
จะเมายากันยุงมาจากใหนก็ใม่รู้+ใม่สนใจหรอกนะ แต่ถ้าอยู่ดีๆมากล่าวหาลอยๆแบบนี้เรื่องก็ต้องยาวล่ะนะ เอาหลักฐานอะใรที่ว่ามาโชว์โลด จะอ้างคอม100เครื่องอะใรนั่นมันฟังใม่ขึ้นหรอกใปเอามาซะ เพราะเราเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าบัคอะใรที่ว่านั่นเราใปทำใว้ตอนใหน ถ้ามันมีจริงทีมงานก็จะใด้แก้ใปด้วยเลย+จะยัดคุกรึจะแบนจะใบ้อะใรก็มาเถอะ

ปล.1 ถ้ารู้ใม่จริงแล้วด่ามั่วนี่ "ยาวแน่" ขอบอก
ปล.2 ใด้ข่าวว่าตัวเองก็ยังจะขายยารีอยู่เลยใม่ใช่รึ ยังจะปากดีอวดอ้างตัวเองอยู่อีกนะ (ของแค่นี้มีจิตสำนึกก็รู้แล้วว่าผิดใม่ผิด ใม่ต้องใปถามคนอื่นหรอก Evil )

ทีมงานก็ไม่ได้ลงโทษอะไรนี่ครับ ผมไม่ได้แจ้งเป็นรายตัวในที่สาธารณะว่าใครด้วยซ้ำ แต่ให้คนรุ้จักและทีมงานจับตา จากสิ่งที่ผมเคยเห็นและบางคนเคยแจ้งผมก่อนที่ผมเห็นก่อนหน้าเท่านั้น
คือ ถ้าคุณหรือคนอื่นไม่ได้ทำผิด หรือไม่มีหลักฐานก็ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง
ผมไม่ได้แจ้งด้วยปากป่าวให้ทีมงานทำการยัดข้อหา แต่แจ้งให้สอดส่องและจับตา คงไม่มีใครลงโทษโดยไม่มีหลักฐานหรอกครับ ที่ผมกล่าว คือผู้ต้องสงสัย ไม่ใช่ผู้ต้องหาครับ
เพราะหลักฐานไม่เพียงพอผมไม่กล่าวว่าใคร เป็นผุ้ต้องหาหรือแจ้งให้ลงโทษหรอกครับ

อยากทราบว่า ข้อมูลคุณได้มายังไงหรอครับ
ยารีนะผมไม่ได้ขายครับ กำลังประกาศรับเมื่อเช้านี้ เพราะผู้เล่นอื่นซื้อ-ขายกันปกติ ตั้งแต่ก่อนผมกลับมาเล่น จึงคิดได้ว่า นี่ไม่ใช่การแลกเปลี่ยนระหว่างเงินนอก และในเกมส์
เพราะผ่านลิขสิทธิ์เกมส์ที่เติมตังเข้าให้บริษัทแล้ว
ภายหลังเพื่อความรอบคอบ แถมมีคนถามว่าไม่ผิดกฏหรอ ทำให้เกิดความลังเลใจ ช่วงเช้าวันนี้จึงได้ถาม คนที่เกี่ยวข้อง เขาก็เล่าว่าจีเจ็มโอปอเคยบอกว่าไม่อนุญาติให้ทำการซื้อขายแลกบิลล่าแบบนี้  จึงได้ยุติการประกาศรับ
และไปซื้อบัตรมาเติมเอง ถ้าผมทราบว่า ทีมงานไม่ได้ห้ามผมคงไม่ประกาศรับทั่วแมพหรอกครับ
การลงโทษ ส่วนนึงจากวิจารณญาณที่เคยให้ผมไว้คือ จีเอ็ม Cadet ได้เคยกล่าวว่า จะผิดไม่ผิดขึ้นกับเจตนา
อยากให้มี Common sense ว่าทุกคน ไม่ใช่อรหันต์จะตรัสรู้ได้ทุกเรื่อง คงไม่ใช่ ทำความเข้าใจด้วยครับ

ทำความเข้าใจด้วยครับ

NooKKy
Sr. Member

*_เกเร ได้ใจ_*

« ตอบ #33 เมื่อ: 14-06-2008, 22:38:14 »

จากที่อ่านแล้วเอาเป็นว่า จีบาส คนนี้เก่งที่สุด ไม่เคยผิด เยี่ยมแบบสุดๆ  อย่าไปเถียงด้วยเลย เปลืองตัวกันป่าว
ปล. อ่านแล้วอย่าลืมยกนิ้วให้ จีบาส นะ ว่า นายแน่มาก (.....) มารอดูผลดีกว่า ว่าทีมงานจะว่าไง

หัวเเคส
Full Member

หัวหน้าสมาคม *~Ca$p€r~* จร้า

« ตอบ #34 เมื่อ: 14-06-2008, 22:42:33 »

ว่าเเต่เค้า อิเหนาเปนเองอ่ะป่าวคับ Smiley Smileyทำไรก้รุ้เเก่ไจคับ
กรุนาอย่ากัดผมนะคับ เพาะผมมะได้เอ่ยชื่อไค มะได้เจาะจงไคนะ ถ้ากัดนี่เปนหมานะงับ เเห่ๆ
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #35 เมื่อ: 15-06-2008, 02:17:35 »

เด๋วรอทีมงานมาตรวจสอบเอาดีกว่า น่าจะดีกว่ามานั่งเถียงกันแบบนี้ (อย่าตรวจสอบกันนาน+เรื่องเงียบล่ะ จะใด้หายข้องใจกันด้วย  laugh )

ปล.1 แล้วหลักฐานอะใรที่ว่าน่ะหามาใด้ยัง รอดูอยู่เนี่ยว่าตัวเองใปทำใรใว้ตอนใหน
ปล.2 ส่วนใอ้เรื่องยารีนี่อีกสักพักก็คงเดลใม่ใด้แระ(มั้ง)
ปล.3 ใม่ต้องถึงขั้นอรหันต์หรอก ถ้าคนมีจิตสำนึกจริงของแค่นี้น่าจะแยกแยะออกใด้อยู่แล้ว แล้วมันก็มีกฎชัดเจนอยู่แล้ว ข้อใหนก็ใม่รู้ล่ะจำใม่ใด้ที่บอกว่า "ห้ามซื้อขายใอเทมด้วยเงินจริง" ระบบที่ว่าหัวกิลด์เดลใด้ใม่ใด้เขาใว้ให้หัวกิลด์ช่วยเหลือลูกกิลด์ (ซึ่งเราว่ามันก็ดีอยู่นะ) แต่สันดานคนอะมันพาใช้ผิดประเภทรู้ใว้ซะ

เจ้าชาeวุ่นวาe & องค์หญิงแสนงอน
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 15-06-2008, 02:34:30 »

Smiley Smiley Smiley

ร้อนๆอีกละบอร์ดนี้เห้อ...

.....
Newbie
*

...

« ตอบ #37 เมื่อ: 15-06-2008, 08:28:20 »

เขาก็บอกอยู่ว่าไม่ทราบพอเริ่มไม่แน่ใจก็ถามคนที่เกี่ยวข้องกับทีมงาน

พอทราบว่าห้ามใช้ก็หยุดรับ ถ้าไม่มีจิตสำนึกเขาจะถามและจะหยุดหรอ จะประกาศทั่วแมพแบบนั้นหรอเธอ

จิตสำนึกอ่ะเราว่าเธออ่ะ จะยัดจด่าเอาให้ได้น่ะแต่ไม่มองกลับตัวเองแถมร้อนตัวอีก เพดดีกรีกลับเข้าตัว

อ้างจาก: เบียร์เบียร์ ที่ 14-06-2008, 22:42:33
ว่าเเต่เค้า อิเหนาเปนเองอ่ะป่าวคับ Smiley Smileyทำไรก้รุ้เเก่ไจคับ
กรุนาอย่ากัดผมนะคับ เพาะผมมะได้เอ่ยชื่อไค มะได้เจาะจงไคนะ ถ้ากัดนี่เปนหมานะงับ เเห่ๆ
ก็ว่าแบบนั้น

♀ ถึงเจ็บก้อม่ายจำ และก้อยังทำเหมือนเดิม ♪
RAGOpoR
Asura Developer
Jr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 15-06-2008, 08:40:50 »

Warn ครั้งที่ 1
ขอความกรุณาพูดคุย ให้ตรงตามหัวข้อด้วยนะครับ
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #39 เมื่อ: 15-06-2008, 15:41:51 »

เอ้าพายเรือกลับเข้าฝั่งเร็วออกทะเลไปไกลแล้ว

Smiley

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
หนูไม่มีชื่อ
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 15-06-2008, 17:07:04 »

อ้างจาก: Cadet ที่ 14-06-2008, 01:28:39
ยังไงกรณีนี้ทางทีมงานขอตรวจสอบตามรายล่ะเอียดต่อไปนี้

1. กิลล์อื่นที่ไม่ใช่เจ้าของบ้านวางป้อมได้หรือเปล่า

2. ถ้าว่าได้เอาไอเท็ม มาจากได้

มีอะไรอื่น ๆ อีก บอกมาด้วยครับ

ผลการตรวจสอบตามนี้ครับ

1. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้ เพราะฉนั้นคนอื่นสามารถใช้ได้

2. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) สามารถกดออกจากกิลได้ในกิลวอเพราะฉนั้นถ้ามีใบวางป้อมค้างอยู่ก็สามารถ ใช้ได้

บัคทั้งสองตัวนี้ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และมีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

และหลังจากการ แก้ไขทางทีมงานยังตรวจไม่พบการใช้บัคหรือการแจ้งบัคใด ๆ หาเหล่าผู้หวังดีท่านใดพบเห็นข้อพิดพลาดประการใดโปรดแจ้งโดยด่วน

***หมายเหตุ : ขอให้ทุกคน Post กะทู้อย่างสร้างสรรค์นะครับ อย่าออกนอกลู่นอกทาง หรือขุ่มขู่ทีมงาน และหากทางทีมงานพิจารณาแล้วว่าข้อความใดมีเจตนาบ่อนทำลายโดยไม่มีเจตนาที่จะทำให้เกมดีขึ้นเจือปนอยู่เลย ทางทีมขอสงวนสิทธิในการลงโทษโดยไม่แจ้งล่วงหน้านะครับ

- ProjectONE Game Developer -
- หนึ่งปณิธานที่ต้องฝ่าฟัน -
NooKKy
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 15-06-2008, 17:40:17 »

1. ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้จิงกับเฉพาะสมาชิกในกิลนะค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นก็เคยได้ยินมาค่ะว่ามันแลกเปลี่ยนกับสมาชิกกิลอื่นได้

ซึ่งหลังจากที่ได้ยินมาก็ได้ลองให้รองกิลออกไปอยู่กิลอื่นแล้วทำดูแล้วค่ะ แต่ก็เดลให้ไม่ได้นะค่ะ ( บั๊คอันนี้ไม่ได้แจ้ง เพราะ ลองแล้วเดลไม่ได้ค่ะ เลยไม่คิดว่า คือ บั๊ค )

2. กดออกกิลในกิลวอร์ เรื่องนี้ทาง Fl2ee DoM แจ้งบั๊คไปเองค่ะ เนื่องจาก มีผู้เล่นท่านนึงมาตีบ้านแล้วกดออกกิล ทำให้ฝ่ายกันบ้านตีผู้เล่นท่านนั้นไม่ได้

แต่ผู้เล่นท่านนั้นยืนตีประตูบ้านได้ กิลเราเลยต้องรับผู้เล่นท่านนั้นเข้ากิล(ชั่วคราว) พอหลังจากจบวอร์ ก็ได้ทำการรีบแจ้งบั๊คไปค่ะ เพราะ กลัวบ้านจะพังหากมีคนทำแบบนี้อีกค่ะ

ปล. ยังไงก็รอการตรวจสอบอยู่นะค่ะ ว่า Fl2ee DoM ทำการตามข้อกล่าวหาที่ 1 รึป่าว และ อยากทราบค่ะว่าการเดลป้อมให้สมาชิกในกิลได้อันนี้เป็นบั๊ครึมั้ย

Full Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 15-06-2008, 17:53:32 »

อ้างจาก: NooKKy ที่ 15-06-2008, 17:40:17

1. ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้จิงกับเฉพาะสมาชิกในกิลนะค่ะ แต่ก่อนหน้านั้นก็เคยได้ยินมาค่ะว่ามันแลกเปลี่ยนกับสมาชิกกิลอื่นได้

ซึ่งหลังจากที่ได้ยินมาก็ได้ลองให้รองกิลออกไปอยู่กิลอื่นแล้วทำดูแล้วค่ะ แต่ก็เดลให้ไม่ได้นะค่ะ ( บั๊คอันนี้ไม่ได้แจ้ง เพราะ ลองแล้วเดลไม่ได้ค่ะ เลยไม่คิดว่า คือ บั๊ค )

2. กดออกกิลในกิลวอร์ เรื่องนี้ทาง Fl2ee DoM แจ้งบั๊คไปเองค่ะ เนื่องจาก มีผู้เล่นท่านนึงมาตีบ้านแล้วกดออกกิล ทำให้ฝ่ายกันบ้านตีผู้เล่นท่านนั้นไม่ได้

แต่ผู้เล่นท่านนั้นยืนตีประตูบ้านได้ กิลเราเลยต้องรับผู้เล่นท่านนั้นเข้ากิล(ชั่วคราว) พอหลังจากจบวอร์ ก็ได้ทำการรีบแจ้งบั๊คไปค่ะ เพราะ กลัวบ้านจะพังหากมีคนทำแบบนี้อีกค่ะ

ปล. ยังไงก็รอการตรวจสอบอยู่นะค่ะ ว่า Fl2ee DoM ทำการตามข้อกล่าวหาที่ 1 รึป่าว และ อยากทราบค่ะว่าการเดลป้อมให้สมาชิกในกิลได้อันนี้เป็นบั๊ครึมั้ย

ใบวางป้อม จะซื้อได้เฉพาะหัวกะรอง แต่สามารถแลกเปลี่ยนให้ลูกกิลเอาไปวางได้ ตอนแรกตั้งใจอย่างนั้น แต่เนื่องจากมีบัคให้คนอื่นที่อยู่นอกกิลได้ด้วย เลย ไม่ให้แลกเปลี่ยนได้ในตอนนี้ครับ

Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 15-06-2008, 17:58:48 »

อ้างจาก: Cadet ที่ 15-06-2008, 17:07:04
อ้างจาก: Cadet ที่ 14-06-2008, 01:28:39
ยังไงกรณีนี้ทางทีมงานขอตรวจสอบตามรายล่ะเอียดต่อไปนี้

1. กิลล์อื่นที่ไม่ใช่เจ้าของบ้านวางป้อมได้หรือเปล่า

2. ถ้าว่าได้เอาไอเท็ม มาจากได้

มีอะไรอื่น ๆ อีก บอกมาด้วยครับ

ผลการตรวจสอบตามนี้ครับ

1. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) ใบวางป้อมสามารถแลกเปลี่ยนกันได้ เพราะฉนั้นคนอื่นสามารถใช้ได้

2. ก่อนนี้ ( หลังจากได้รับแจ้ง 10 พ.ค. 2551 ) สามารถกดออกจากกิลได้ในกิลวอเพราะฉนั้นถ้ามีใบวางป้อมค้างอยู่ก็สามารถ ใช้ได้

บัคทั้งสองตัวนี้ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และมีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

และหลังจากการ แก้ไขทางทีมงานยังตรวจไม่พบการใช้บัคหรือการแจ้งบัคใด ๆ หาเหล่าผู้หวังดีท่านใดพบเห็นข้อพิดพลาดประการใดโปรดแจ้งโดยด่วน

***หมายเหตุ : ขอให้ทุกคน Post กะทู้อย่างสร้างสรรค์นะครับ อย่าออกนอกลู่นอกทาง หรือขุ่มขู่ทีมงาน และหากทางทีมงานพิจารณาแล้วว่าข้อความใดมีเจตนาบ่อนทำลายโดยไม่มีเจตนาที่จะทำให้เกมดีขึ้นเจือปนอยู่เลย ทางทีมขอสงวนสิทธิในการลงโทษโดยไม่แจ้งล่วงหน้านะครับ

ขอแก้ไขคำผูดเล็กน้อย

และจากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บัคดังกล่าวกันจริง และ คิดว่าไม่มีเจตนา เพราะ  มีรายงานว่าทาง freedom ได้มีการ pm บัคมาหาทีมงานด้วยแล้ว ( ผมจะตรวจสอบให้แน่ใจอีกที )

NooKKy
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 15-06-2008, 18:53:12 »

ที่ว่า จากการตรวจสอบก่อนหน้านี้น่าจะมีการใช้บั๊คกันจริง และ คิดว่าไม่มีเจตนา อะค่ะ หากพบว่ามีกิล Fl2ee Dom เป็นผู้ร่วมใช้บั๊คด้วยจริง ก็ขอหลักฐานด้วยนะค่ะ

เพราะที่แจ้งบั๊คไปไม่ใช่เรื่องบั๊คแลกเปลี่ยนป้อมให้ผู้เล่นกิลอื่นวางป้อมได้ แต่ที่แจ้งไปนั้นเป็นเรื่องกดออกจากกิลในแมพวอร์ค่ะ ( ระวังจะสับสนนะค่ะ )

ส่วนเรื่องวางป้อมลองเดลแล้วค่ะแต่เดลไม่ได้ เลยไม่คิดว่านี่คือบั๊ค เลยไม่ได้แจ้ง แต่หากมีรูปหรือหลักฐานก็เอาออกมาให้ดูหน่อยนะค่ะ

เพราะตอนนี้ก็เริ่มไม่มั่นใจแล้วค่ะ แต่ถ้าตราบใดที่ยังไม่มีหลักฐานมาให้ดูก็ไม่ยอมรับข้อกล่าวหาที่ล่องลอยนะค่ะ แต่ถ้าหากหลักฐานออกมาว่าทำผิดจริงก็จะยอมรับค่ะ

ปล. สบายใจขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมั๊กมากนะค่ะ อย่างน้อยก็ได้รู้ว่ายังมีทีมงานตามเรื่องให้อยู่

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 12