GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แลกเปลี่ยนของโซลได้อ่ะครับ  (อ่าน 680 ครั้ง)
---Arm---
Jr. Member
**

อยากให้แลกเปลี่ยนของโซลได้อ่ะครับ
« เมื่อ: 13-06-2008, 17:46:09 »

ผมอยากแลกเปลี่ยนของโซลได้อะครับ
Gmช่วยทำหน่อยจิครับ  นะนะนะนะนะนะครับ

รักแรกคือสบตา
รักต่อมาคือน่าอก
รักต่อไปคือสะโพก
รักหลุดโลกคือไต้สะดือ 555

ระวังนะกลอนนี้เป็นกลอนด่า
พวกไร้ค่ามักจะอ่านไม่อายผี
แน่ะยังอ่านคงไม่ใช่ปัญญาดี
แน่ะคุณพี่หน้าด้านจังอ่านจบกลอน

ทั้งที่เธอน่ารักกว่าใครๆ
แต่จิตใจเธอนั้นเหมือนกับหุ่น
ฉันไม่อยากให้เธอคิดว่าฉันจุ้น
ตดอุ่นๆน้อยนิด
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

Re: อยากให้แลกเปลี่ยนของโซลได้อ่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 13-06-2008, 17:47:07 »

ปกติก็ได้นิ หัวกิลกีบรองหัวกิล

คนหวังดี
Jr. Member
**

Re: อยากให้แลกเปลี่ยนของโซลได้อ่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 13-06-2008, 19:49:21 »

เหอๆ ถ้ามีแบบเดลของโซลได้อิสระ  ก็จะมีพวกคนรับของโซลเป็นบิลล่านะครับ  Evil

ลายเซ็น
~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

« ตอบ #3 เมื่อ: 13-06-2008, 22:40:59 »

ใช่ๆถ้าเดลของโซลได้มันก็จะเป็นเหมือนเกมโยวกั_  แล้วคิดดูจะเป็นยังไง มีคนเลิกชัว

iioKaioii
Jr. Member
**

มีเพียงหาดทราย ทะเล สายลม และสองเรา * 3 *

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-06-2008, 12:22:22 »

++++เราก็อยากให้เดลได้นะ คือบางทีเราแคชหมดละออกจากบ้านไม่ได้ แล้วของที่อยากได้มันก็ราคาไม่มากเงี้ย จะให้แฟนส่งของมาให้ก็ลำบากง่างิ ถ้าเดลได้หรือส่งมาเป็นGiftได้ก็สบายหน่อย ไม่ต้องซื้อบัตรมาเติมเลย แฟนเราก็ไม่ต้องออกจากบ้าน เราก็ไม่ต้องออกด้วย (เปลืองค่ารถ ประหยัดน้ำมัน ช่วยโลกร้อนได้อีกนะ) +++ ถ้าบอกว่าทำไมไม่ใช้non-cardที่บ้านไม่มีคนใช้AISอะคะ ไม่ชอบ -*- ถ้ามีค่ายอื่นบ้างก็โอเคนะคะ แต่ช่วยเอาแบบเป็นpost paidด้วยเพราะใช้รายเดือน

อ้างจาก: คนหวังดี ที่ 13-06-2008, 19:49:21
เหอๆ ถ้ามีแบบเดลของโซลได้อิสระ  ก็จะมีพวกคนรับของโซลเป็นบิลล่านะครับ  Evil

ปัจจุบันก็เห็นหัวกิลหรือไม่ก็ตัวละครบางตัวมานั่งตั้งห้องรับโซลรับบิลล่านี่คะ =  =' หรือว่ากะเก็บไว้ให้พวกนี้ขายกันอย่างเดว แต่คนอื่นที่เขาต้องการจะใช้จริงๆกลับใช้ไม่ได้

อ้างจาก: [P]uN-[K]unG ที่ 13-06-2008, 22:40:59
ใช่ๆถ้าเดลของโซลได้มันก็จะเป็นเหมือนเกมโยวกั_  แล้วคิดดูจะเป็นยังไง มีคนเลิกชัว

คือเกมส์บางเกมส์อื่นที่เขาเดลของแคชได้ ก็ไม่เห็นมีปัญหาแบบโยวนี่คะ ที่โยวคนเลิกเล่นเพราะมันมีแต่โปรกับบอทเสรีอะค่ะ คนที่เล่นเองที่ไหนจะไปอยากเล่น เห็นเกมส์นั้นวันๆก็บอทๆๆๆๆ ละก็เอาเงินเอาของมาขาย เขาไม่เรียกแบบนั้นว่าเล่นเกมส์หรือเกมส์ที่มีไว้เล่นหรอกค่ะ อย่าเอามาเทียบเลยงิ

เอ๊า !!! ใครไม่แลคยกมือขึ้น !!! สูงๆ !! โอ้ ยกกันตั้ง 0 คนแนะ = 0 =
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-06-2008, 14:16:42 »

อ้างจาก: iioKaioii ที่ 15-06-2008, 12:22:22

ปัจจุบันก็เห็นหัวกิลหรือไม่ก็ตัวละครบางตัวมานั่งตั้งห้องรับโซลรับบิลล่านี่คะ =  =' หรือว่ากะเก็บไว้ให้พวกนี้ขายกันอย่างเดว แต่คนอื่นที่เขาต้องการจะใช้จริงๆกลับใช้ไม่ได้
เงินเอาของมาขาย เขาไม่เรียกแบบนั้นว่าเล่นเกมส์หรือเกมส์ที่มีไว้เล่นหรอกค่ะ อย่าเอามาเทียบเลยงิ

จิงๆมันผิดกฎน่ะ ไปแจ้งที่ลานประหาร ได้เลย ถ้าเห็น
จุดประสงค์ ที่ให้หัวกิลดีลของโซลได้เพราะ ให้เอาไว้ช่วยเหลือ คนในสมาคม

ไอ้เรื่องที่เห็นว่า เขาทำกัน อย่านึกว่ามันเป็นปกติสามัญทุกเรื่องสิ - -"

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-06-2008, 17:58:40 »

อ้างจาก: iioKaioii ที่ 15-06-2008, 12:22:22
++++เราก็อยากให้เดลได้นะ คือบางทีเราแคชหมดละออกจากบ้านไม่ได้ แล้วของที่อยากได้มันก็ราคาไม่มากเงี้ย จะให้แฟนส่งของมาให้ก็ลำบากง่างิ ถ้าเดลได้หรือส่งมาเป็นGiftได้ก็สบายหน่อย ไม่ต้องซื้อบัตรมาเติมเลย แฟนเราก็ไม่ต้องออกจากบ้าน เราก็ไม่ต้องออกด้วย (เปลืองค่ารถ ประหยัดน้ำมัน ช่วยโลกร้อนได้อีกนะ) +++ ถ้าบอกว่าทำไมไม่ใช้non-cardที่บ้านไม่มีคนใช้AISอะคะ ไม่ชอบ -*- ถ้ามีค่ายอื่นบ้างก็โอเคนะคะ แต่ช่วยเอาแบบเป็นpost paidด้วยเพราะใช้รายเดือน

อ้างจาก: [P]uN-[K]unG ที่ 13-06-2008, 22:40:59

คือเกมส์บางเกมส์อื่นที่เขาเดลของแคชได้ ก็ไม่เห็นมีปัญหาแบบโยวนี่คะ ที่โยวคนเลิกเล่นเพราะมันมีแต่โปรกับบอทเสรีอะค่ะ คนที่เล่นเองที่ไหนจะไปอยากเล่น เห็นเกมส์นั้นวันๆก็บอทๆๆๆๆ ละก็เอาเงินเอาของมาขาย เขาไม่เรียกแบบนั้นว่าเล่นเกมส์หรือเกมส์ที่มีไว้เล่นหรอกค่ะ อย่าเอามาเทียบเลยงิ

ที่กิฟของได้อ่ะเห็นด้วย เพราะเราก้มีหลายไอดีแต่ขี้เกียจเติมตัวเก่ายังมีโซลค้างอยู่เลย = =

ส่วนที่บอกว่าคนเลิกอ่ะไม่ใช่หมายถึงอย่างนั้น สังคมแต่ล่ะเกมมันต่างกันนะโย_กังเดลของแคชได้คนส่วนใหญ่รับได้

แต่สังคมpj1อาจจะรับไม่ได้ไง(หรือมีเราคิดคนเดียว= =) ช่วงนี้คนยิ่งชอบบ่นว่าเห็นแก่เงินกันอยู่ถ้าเดลของโซลได้ไม่ยิ่งแย่เรอะ

พงษ์ศิริ ตันติเอกอนันต์
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-06-2008, 12:41:12 »

การเดลของโซลได้เราว่ามันก็ดีนะ  Smiley แต่อาจจะมีปัญหาตามมาเยอะก็ได้เช่นกัน Shocked
ผมคิดว่าไม่ต้องเดลของโซลระหว่างผู้เล่นก็ได้ แต่อยากให้สามารถฝากที่อะคาเดมี่ได้อ่ะ
จะได้เปลี่ยนตัวเล่นได้อ่ะคับพวกของเช่าทั้งหลายอ่ะคับมันฝากที่อะคาเดมี่ไม่ได้อ่ะ
อยากให้ฝากได้นะครับ
 laugh Evil laugh Evil รัก

"เพื่ออดีตอันไกลโพ้น และอนาคตอันแสนไกล"

iioKaioii
Jr. Member
**

มีเพียงหาดทราย ทะเล สายลม และสองเรา * 3 *

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-06-2008, 00:52:55 »

ง่ะ ง้านมิรุและอาค่า จากที่ทุกคนพูดมาเราก็เข้าใจนะ แต่คือแค่เห็นว่ามันน่าจะเดลกันได้หรือgiftกันได้จิงๆอะค่ะ โดยจุดประสงค์ส่วนตัวไม่ต้องการจะซื้อ-ขาย เลยอะค่ะ เล่นมาหลายเกมส์มากๆ ปั่นเวลเก็บเงินเองตลอด ที่แค่ต้องการจะเดลกันเองในไอดีที่มีอย่างที่คุณpun-kungได้โพสไว้นั่นก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ทำให้เห็นด้วยกับกระทู้นี้มากๆ  รวมถึงที่กล่าวข้างต้อนเรื่องการที่ให้แฟนเราส่งหรือเพื่อนเรา(ที่รู้จักกันแบบตัวเป็นอะนะ)กิพหรือของมาให้ได้ เพราะบางทีเราก็ออกจากบ้านไม่ได้อาค่ะ แล้วของมันก็ราคาไม่มาก มันเปลืองค่ารถงิ =  ='
++ละก็เราก็ไม่ทราบนะคะ ว่าจะยังไงเรื่องเห็นแก่เงิน ไม่เห็นแก่เงิน เกมส์นี้พูดตรงๆสังคมไม่ใหญ่อาค่ะ เรื่องแค่นี้ถ้าคุมกันไม่ได้ก็คงแปลกๆละค่ะ เพราะคนที่ขายนี่ส่วนมากก็คงจะเป็นพวกที่เลเวลสูงแล้ว และคนที่เลเวลสูงก็คงจะต้องมีคนรู้จักหรือคนเคยเห็นละค่ะ ซึ่งถ้าพูดๆแล้วการรณรงค์เรื่องพวกนี้ ไม่ใช่เรื่องยากเลยนี่คะ สำหรับสังคมที่อยู่กันไม่เยอะอย่างนี้ หรือว่าเราคิดแง้ดีไปเองหว่า --  --' ( พวกที่ปั้นไอดีเด็กมานั่งรับบัตรเนี่ยทีมงานcheck ip trackตามไปไอดีหลักได้อยู่แล้วนี่คะ(ชิมิ?) ถ้าจะบอกว่าเดวมีคนปั้นตัวเล็กมารับบัตร )

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 15-06-2008, 14:16:42

เงินเอาของมาขาย เขาไม่เรียกแบบนั้นว่าเล่นเกมส์หรือเกมส์ที่มีไว้เล่นหรอกค่ะ อย่าเอามาเทียบเลยงิ

จิงๆมันผิดกฎน่ะ ไปแจ้งที่ลานประหาร ได้เลย ถ้าเห็น
จุดประสงค์ ที่ให้หัวกิลดีลของโซลได้เพราะ ให้เอาไว้ช่วยเหลือ คนในสมาคม

[คุณ]เรื่องที่เห็นว่า เขาทำกัน อย่านึกว่ามันเป็นปกติสามัญทุกเรื่องสิ - -"

แหะๆ เราก็ไม่ได้เห็นเป็นเรื่องปกติสามัญนะคะ แต่เห็นบางคนก็ออกจะดังในบอด ยังไปตั้งร้านตั้งห้องรับเยย ( เป็นใครก็คงเห็นอยู่ ) ก็ไม่ได้ว่าใครนะคะ ถ้ากระทบใครก็ขออภัยงิ แต่ก็นะ เห็นพูดแบบนี้ก็เลยขอแก้ต่างให้ตัวเองนิ้ดนุง เพราะส่วนตัวแล้วก็ไม่ชอบเรื่องการนำของในเกมส์มาขายกันเป็นเงินจริงได้แบบเสรีเหมือนค่ายเกมส์อื่นเหมือนกัน =  ='

ปล.เรดคลิพเห็นทุกวันเลยนะงิ ถึงได้โพสลงไปว่าแบบนั้น -*-

ปลล.แค่กิพกะพอนะความจิงคิดไปคิดมา ไม่ต้องเดลกะได้แบบว่าเทรดกับเงินบิลล่าไม่ได้อะงิ แต่สามารถส่งของข้ามไอดีได้อ๋าไม่งั้นเสียดายของงิ ซื้อแพคสุดคุ้มมาทีเอาให้ตัวอื่นในไอดีใช้ก็ไม่ได้ จะให้อีกไอดีที่มีใช้ก็ไม่ได้ ถ้าต้องซื้ออีกก้อคงถลุงเงินในกระเป๋าเพิ่มขึ้นอีกไม่น้อยเลยทีเดว   Cry Cry Cry Cry

เอ๊า !!! ใครไม่แลคยกมือขึ้น !!! สูงๆ !! โอ้ ยกกันตั้ง 0 คนแนะ = 0 =
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-06-2008, 03:00:57 »

พูดตรงๆเลยนะ ประเด็นซื้อขายพวกยารีสกิล/สเตตัสหรือของโซลอื่นๆ มันมีจุดบอดตรงที่ คนขายหรือคนซื้อ จะใช้วิธีเอาคนขายหรือคนซื้อเข้ากิล เพื่อที่จะได้โอนขายกันได้ ระหว่างหัวหน้ากิลหรือรองหัวหน้ากิล กับลูกน้องในกิล ซึ่งทีมงานบอกเองว่าการโอนของโซลในกิลไม่มีความผิดโอนกันได้ อันนี้ละเป้นจุดบอดที่เหล่าผู้เล่นใช้ซื้อขายสินค้าเงินโซลกัน
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-06-2008, 19:16:44 »

อ้างจาก: E20WYL ที่ 16-06-2008, 12:41:12
การเดลของโซลได้เราว่ามันก็ดีนะ  Smiley แต่อาจจะมีปัญหาตามมาเยอะก็ได้เช่นกัน Shocked
ผมคิดว่าไม่ต้องเดลของโซลระหว่างผู้เล่นก็ได้ แต่อยากให้สามารถฝากที่อะคาเดมี่ได้อ่ะ
จะได้เปลี่ยนตัวเล่นได้อ่ะคับพวกของเช่าทั้งหลายอ่ะคับมันฝากที่อะคาเดมี่ไม่ได้อ่ะ
อยากให้ฝากได้นะครับ
 laugh Evil laugh Evil รัก

ผมก็อยากให้เป็นแบบนี้เหมือนกัน ทีมงานน่าจะรับไว้พิจารณานะครับ

---------------

เรื่องเดลโซลในกิลนั้น ยกเลิกไปเลยดีกว่าไหมครับ

ลายเซ็น
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-06-2008, 19:23:30 »

ผมคิดว่าไม่หน้าจะเป็นไปได้ เพราะแบบนี้มันผิดกฏข้อที่ 11 ของเกมส์เกมส์นี้นะครับ   

11. ห้ามผู้เล่นเสนอซื้อขาย/แลกเปลี่ยน ID เกม ProjectONE เงินภายในเกม บัตรเติมเงิน ไอเท็มภายในเกม หรือสิ่ง ของอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ไอเท็มในเกมตามปกติ ในรูปแบบของเงิน ภายในเกมและเงินจริง

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-06-2008, 19:26:13 »

อ้างจาก: --•QuoLL•-- ที่ 18-06-2008, 19:23:30
    ผมคิดว่าไม่หน้าจะเป็นไปได้ เพราะแบบนี้มันผิดกฏข้อที่ 11 ของเกมส์เกมส์นี้นะครับ   

11. ห้ามผู้เล่นเสนอซื้อขาย/แลกเปลี่ยน ID เกม ProjectONE เงินภายในเกม บัตรเติมเงิน ไอเท็มภายในเกม หรือสิ่ง ของอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ไอเท็มในเกมตามปกติ ในรูปแบบของเงิน ภายในเกมและเงินจริง

หมายถึงอะไรครับ

ลายเซ็น
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-06-2008, 19:34:27 »

อ้างจาก: คนหวังดี ที่ 18-06-2008, 19:26:13
อ้างจาก: --•QuoLL•-- ที่ 18-06-2008, 19:23:30

กฏของเกมส์นี้ไง ตอนสมัครเกมอะ ถ้าสามารถเดลของซื้อขายสินค้าเงินโซลได้   
    กฏของเกมส์เกมส์นี้จะต้องเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย     

http://www.projectone.in.th/cms/profile/agreement

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-06-2008, 19:36:06 »

อ้างจาก: --•QuoLL•-- ที่ 18-06-2008, 19:34:27
อ้างจาก: คนหวังดี ที่ 18-06-2008, 19:26:13

กฏของเกมส์นี้ไง ตอนสมัครเกมอะ ถ้าสามารถเดลของซื้อขายสินค้าเงินโซลได้   
    กฏของเกมส์เกมส์นี้จะต้องเปลี่ยนแปลงตามไปด้วย     

http://www.projectone.in.th/cms/profile/agreement

อ้อใช่ครับ

งั้นเอาระบบเดลโซลในกิลออกเลยม่ะ

ลายเซ็น
ป้าย:
หน้า: [1] 2