GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เปลี่ยนการเเสดงข้อมูลในช่องสนทนาใหม่ อ่ะครับ  (อ่าน 426 ครั้ง)
Poochan`™©
Jr. Member
**

Spirited Away !!

อยากให้เปลี่ยนการเเสดงข้อมูลในช่องสนทนาใหม่ อ่ะครับ
« เมื่อ: 16-05-2007, 18:23:54 »

คือเรื่องของเรื่องเลย  ผมเป็นคนชอบเก็บเลเวล เเล้วชอบ คุยกับเพื่อนๆ ไปด้วย

ทําให้เวลาตีมอนตาย เเล้วได้ exp ข้อความที่เเสดงว่าได้ exp เท่าไหร่ก้ขึ้นมาใช่ช่องสนทนา

ทําให้ประโยคที่เพื่อนๆ คุยกับผมนั้น ปลิวหลุดลอยขึ้นไปข้างบน ซึ่งผมยังไม่ทันได้อ่าน -*-

บางคนอาจบอกว่า ก้กด Alt+x จะได้ช่องสนทนาใหญ่ๆจิ อ่านทันเเน่นอน เเต่ว่า มันดูเเล้วเต็มจอเกินไปทําให้ตาลายไปหมด

เเล้วทําให้ดูตัวละครเราไม่ถนัดด้วย

เพราะเหตุผล เช่นนั้น ผมจึงอยากเสนอให้ทีมงาน ทําเเบบในรูปนี้อ่ะครับ

คือให้เเบ่ง เป็น 2 ช่องไปเลย ให้้ช่องบนโชว์ ว่าได้ exp เท่าไหร่ เก็บของอะไรไปบ้าง

เเล้วช่องล่างเเสดงเฉพาะ ประโยคสนทนาเท่านั้น

รูปที่นํามาให้ดูนั้นมาจากเกม LC ครับ  เเต่ไม่ได้หมายความว่า จะต้องไปเลียนเเบบเค้านะครับ

อาจจะนํามาประยุคหรือ ออกเเบบ ใหม่ให้เข้ากับเกม มากที่สุดได้ก้จะดีครับ^^

เเล้วทางทีมงานกับเพื่อนๆ มีความคิดอย่างไรกันบ้าง comment กันหน่อยนะครับ

Poochan`™©
Jr. Member
**

Re: อยากให้เปลี่ยนการเเสดงข้อมูลในช่องสนทนาใหม่ อ่ะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-05-2007, 16:41:25 »

เงียบ...

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

Re: อยากให้เปลี่ยนการเเสดงข้อมูลในช่องสนทนาใหม่ อ่ะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-05-2007, 08:42:07 »

ให้ด้วยจ๊ะ เราคิดว่าจะแบ่งออกเป็น channel และแต่ละ channel จะอิสระต่อกัน สามารถเลือกดู channel ต่าง ๆ ได้ สามารถเปิด ปิด ได้ (สำหรับคนใช้เน็ตความเร็วต่ำ) แต่... ยังอยู่ในคิว ( ไม่ใช่อยู่ต้น ๆ คิวด้วยอะจ๊ะ Cry ) ยังไงก็รอหน่อยนะจ๊ะ

Poochan`™©
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-05-2007, 16:31:15 »

ง่า ของที่ใช้ อยู่ประจํา เเบบนี้ ยังอยู่ต้นคิวไม่ได้หรอครับ -*-

ต้องรออีกนานเลยซิเนี่ย เฮ้อ....

BlackSword[ช้างน้อย โซไซตี้]
Jr. Member
**

แบล็ค ซอร์ด บุรุษผ้าคลุมดำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-05-2007, 16:50:31 »

ก็สามารถกดเปลี่ยนช่องสนทนาจากทั้งหมดเปงสนทนาหรือถ้ามะอยากคุยกะไครก็อื่นๆประมาณงี้
ปล.ทำคล้ายๆโยวกังก็ดี แต่อย่าเหมือนมาก งิงิ

นิยายProjectONEฉบับ สกรีนช็อท

รับสมัครดาราสร้างภาพยนตร์จากสกรีนช็อท ติดตามรายละเอียดคลิกนี่http://forum.gameindy.com/index.php/to
ป้าย:
หน้า: [1]