GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ลงเกมไม่ได้ เซ็งจัด ลองมาหลายวันแล้วววววววววว--อีกครั้ง พร้อมรูป  (อ่าน 919 ครั้ง)
I3astard
Newbie
*

!!! ลงเกมไม่ได้ เซ็งจัด ลองมาหลายวันแล้วววววววววว--อีกครั้ง พร้อมรูป
« เมื่อ: 11-05-2007, 16:48:42 »

vv อีกครั้ง พร้อมรูป vv
โหลดทั้งเกม ทั้ง patch มาเรียบร้อยแล้ว แต่ลงไม่ได้เลย
มันจะค้างตลอด สังเกตุดู มันจะเริ่มที่ patch ที่ 38 ซึ่งใน patch นี้จะมี 11 patchย่อย
มันจะค้างอยู่ที่ 3/11 5/11 10/11 หรืออื่น ๆ แล้วแต่มันจะค้าง
เวลาค้างนะ ต้องทำการ ปิด service มันถึงจะหาย มักมี service อื่น ด้วยเช่น bzip2.exe bspatch.exe
ลองมาหลายแบบแล้ว ทั้งลบ ลงใหม่ ทั้งปล่อยให้มัน patch ต่อเอง ทั้ง ให้มันโหลด patch เอง ไม่ได้เลยสักอย่าง

อยากจะบอกไว้หน่อย เกมคนไทย ผมก็อยากเห้น อยากสนับสนุนนะครับ น่าจะปรับปรุงให้การ setup มันเสถียรกว่านี้หน่อย
มันเหมือนกับเป็นปราการด่านแรกที่ผู้เล่น จะประทับใจนะครับ
ทั้งนี้ไม่ใช่ผมติ เพื่อความไม่พอใจนะครับ แต่ติเพื่อให้ปรับปรุง ร่วมด้วยช่วยกันครับ

ถ้าหากเพื่อนหรือ gm หรือทีมงานบอกวิธีแก้ให้ได้จะดีมากครับ(ผมก็จะลองหาวิธีต่อไป)

*ปล ลืมบอกสเปคเครื่องผม
notebook amd turion 64x2 1.6GHz
I3astard
Newbie
*

Re: !!! ลงเกมไม่ได้ เซ็งจัด ลองมาหลายวันแล้วววววววววว--อีกครั้ง พร้อมรูป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-05-2007, 16:51:46 »

โทษทีครับ post รูปแล้วมันบอก folderเต็ม ครับ
~<<<PlamaN>>>~
Sr. Member

<<<เกรียนที่ใจ ใช่ศีรษะ>>>

Re: !!! ลงเกมไม่ได้ เซ็งจัด ลองมาหลายวันแล้วววววววววว--อีกครั้ง พร้อมรูป
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-05-2007, 17:04:09 »

อยากทราบว่าตอนดาวน์โหลดใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด หรือโหลดแบบบิทรึเปล่าอะครับ

~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-05-2007, 17:07:41 »

อ้างจาก: ~<<<PlamaN>>>~ ที่ 11-05-2007, 17:04:09
อยากทราบว่าตอนดาวน์โหลดใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด หรือโหลดแบบบิทรึเปล่าอะครับ
เราว่าดปรแกรมช่วยดาวโหลดมะน่ามีปัญหานะเราใช แฟดเก็ต โหลดทั้งวุ้นสวรรค์ นรกเล่นได้หมดเลย

LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-05-2007, 20:01:34 »

เราใช้ duo core ก็เคยค้างเหมือนกัน (ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องเราเครื่องเดียว) ถ้าเป็นเฉพาะ duo core จะได้รู้ว่าเป็นเรื่องนี้และหาทางแก้ต่อไปนะจ๊ะ

ส่วนตอนนี้เราแนะนำให้
1. โหลดตัวเต็มตัวใหม่สุด (p42) ทีมงานกำลังทำตัว setup + upload อยู่
2. หรือ ให้เปิด task manager แล้วเปิด ProjectONE แล้วให้รีบกดที่ Task Manager หน้า Processes เลือก Project1.EXE แล้ว click ขวา เลือก Affi... แล้ว เลือกให้มีแค่ 1 CPU แล้วเลือก OK ก่อนที่จะเริ่ม PATCH ก็น่าจะ PATCH ได้ (งงไหมเอ่ย ถ้างงรอ 1. ละกันนะ)

LiLi
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-05-2007, 21:40:57 »

ตัวใหม่โหลดที่ ดาวน์โหลด

I3astard
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-05-2007, 22:26:58 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ขอตัวไปลองเลยแล้วกัน
LiLi
Full Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-05-2007, 22:53:24 »

ได้ผลอย่างไร ช่วยแจ้งด้วยนะจ๊ะ Cheesy

l2icad0
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-01-2010, 04:35:52 »

Smiley ผมรู้แล้วว่าทำไมโหลดpatch แล้วมันขึ้นว่าไม่พบbzip2.exe เพราะว่าไฟล์ตัวนี้หายไปจากโฟล์เดอร์ที่เราติดตั้งเกม

วิธีแก้ที่ผมทำคือ

ให้ไปที่ตัวเกมที่เราดาวน์โหลดมา
สร้างโฟล์เดอร์ขึ้นมาแตกzipในโฟล์เดอร์นั้น
แล้วcopy ไฟล์ที่เป็นbzip2 , bsp และ bspatch มาใส่ในโฟล์เดอร์ที่เราติดตั้งเกมครับ
จากนั้นก็ทำการ patch ดูอีกที จะสามารถเข้าเกมได้ครับ

ลองดูน่ะครับเพื่อนๆ  Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]