GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ในเกม ProjectONE มีการสร้างบ้านเป็นของตัวเองแบบเกมอื่นๆบ้างครับ  (อ่าน 628 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

อยากให้ในเกม ProjectONE มีการสร้างบ้านเป็นของตัวเองแบบเกมอื่นๆบ้างครับ
« เมื่อ: 28-04-2008, 08:50:07 »

อย่างน้อยพอเกมแล็คก็ยังมีบ้านให้พักพิงครับ ว่าเข้านั่น

ให้เป็นบ้านแบบกดใช้หนะครับ

เช่น
วันเดอร์แลนด์ เต็นท์

อีโค่ สวนลอยฟ้า

ทริคสเตอร์ กระโจม

ถ้าออกจากเกมก็หายไป

ให้ขายบ้านเป็นโซลเอา

แล้วทีมงานจะได้ขายของแต่งบ้านด้วย

ถ้ากลัวแล็คก็ตั้งค่าให้กางในเมืองไม่ได้ไง กางในแม๊พมอนหนีมอนได้แต่ใช้แล้วจะเกิดความเสียเรื่อยๆต้องใช้ไอเทมซ่อมแต่ไม่สามารถกางบ้านในแม๊พบอสได้เพื่อป้องกันการหรอยบอส อะไรแบบนี้เป็นต้นอะครับ

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: อยากให้ในเกม ProjectONE มีการสร้างบ้านเป็นของตัวเองแบบเกมอื่นๆบ้างครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-04-2008, 08:56:55 »

คงจะยากมั้ง= ="

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

Re: อยากให้ในเกม ProjectONE มีการสร้างบ้านเป็นของตัวเองแบบเกมอื่นๆบ้างครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-04-2008, 12:10:56 »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง XD

-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-04-2008, 12:23:42 »

นั้นสิทำเเบบโปรเเกรมสร้างเเพนที่ของเกมโปรเจควัน

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-04-2008, 12:59:12 »

มันจะไม่วุ่นวายไปเหรอครับ
 Huh? Huh?

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
มะบอก หึหึ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-04-2008, 17:47:22 »

ผมว่ามันจะยิ่งวุ่นวายนะ
สมมุติว่าคนมีบ้านเลิกเล่นไป
บ้านก็ร้าง
ก็รก
เปลืองเนื้อที่
และมีไปก็ไม่ช่วยอะไร

ไม่แหล่ม
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-04-2008, 16:40:40 »

ไม่ต้องพูดไรมากมาย

เห็นด้วยเต็มๆ!!!

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-04-2008, 16:42:45 »

สร้างกระต๊อบอยู่ดีกว่า  Evil

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-04-2008, 16:59:21 »

ต้องมีระบบอัพเกรดบ้าน

แรกๆนอนเต็นท์

นอนบ้านกระต๊อบ

นอนบ้านไม้

นอนบ้านปูน

นอนคฤหาส *0*

เสนอว่า เอาแบบตั้งร้านก็ด้าย

เวลาใครจะซื้อของก็เข้าไปในบ้าน

มีไอเทมวางขายในบ้านเลือกซื้อเอา

ส่วนเจ้าของบ้านก็นอนหรือจะทำอาหารในบ้านก็ด้าย

(มีการทำอาหาร เย็บผ้า ตัดเกราะ ทำอาวุท)

เอาตามการงาน มาผสมด้วย

โอ้วโห เมกะ(เนะ)โปรเจ๊ค เลยละ

ถ้าทำได้จริง เกมส์นี้ ก็ไปไกลกว่าเกมอื่นๆเลย~

<เวลา>
Asura Tester
Full Member
*

♫ ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตก็ยังมีความหวัง ♫

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-04-2008, 17:16:45 »

Smileyกระทอ่มปลายนาๆ มีระบบแต่งง่านด้วยก็ดน้าคร้าบ สาวๆที่ร้ากมาแต่งงานกันน้า Shocked

อนนท์ บุบผาวาสน์
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-05-2008, 19:41:28 »

จะเอาอะไรกันหนักหนาเเค่นี้ก้อดีเเล้ว
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-05-2008, 22:46:42 »

ถ้าแก้เรื่องหยุมหยิมอื่นๆได้หมดก็ไม่แน่ครับ

ลายเซ็น
WoN-WoN
Sr. Member

OnCe uPoN A tIme StOrY

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-05-2008, 22:55:18 »

น่าหนุกนะ เอาแบบ ขำ ๆ แต่ถ้าทำให้ยิ่งแลคก็ขำมะออก อิอิ

hanniball
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-05-2008, 11:26:31 »

เต้นท์พกพาไง น้ำหนัก1000 Evil
Reality
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-05-2008, 00:06:59 »

แลคกว่าเติมแน่นอน

เพราะต้องแบกรับข้อมูลอุปกรณ์ภายในบ้านของแต่ละคน

เผลอๆจะทำ DB ใหญ่ขึ้น อีกเท่าตัว
ป้าย:
หน้า: [1] 2