GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Guild War Battle  (อ่าน 318 ครั้ง)
Basagon
Asura Special
Hero Member

เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Guild War Battle
« เมื่อ: 27-04-2008, 16:35:45 »

ได้เข้าไปสัมผัสกับบรรยากาศมาหลายรอบแล้ว รู้สึกว่า ทีมงานขาดสิ่งที่ต้องทำอีกหรือป่าวไม่รู้ หรือลืมหรือยังไม่ทำก็ไม่ทราบ แต่ผมมีเรื่องอยากให้ทีมงานพิจารณา สิ่งพวกนี้ครับ

1. เจ้าของปราสาท ไม่สามารถโจมตีกันเองได้ แต่ผู้เล่นที่ไม่ใช่เจ้าของปราสาทโจมตีกันเองได้ หรือแม้แต่กระทั่งปาร์ตี้ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย สังเกตว่า ผู้เล่นฝ่ายเข้าชิงเมือง เมื่อใช้สกิลหมู่จะมีโอกาสโดนกันเอง
      สิ่งที่อยากเสนอให้มี คือ  ให้ ฝ่ายที่โจมตีปราสาทไม่สามารถโจมตีกันเองได้ หรือ ให้ปาร์ตี้เดียวกันไม่สามารถโจมตีกันเองได้

2. ข้อนี้ผมรู้สึก 50-50 หากจะมีหรือไม่มี แต่ถ้ามีก็รู้สึกว่าดีเยี่ยมครับ
     เรื่องของเรื่องก็คือ หากจะมีการชุบกันได้ ในกิจกรรมนี้ ทั้งสองฝ่าย ซึ่งจะใช้ได้เฉพาะสกิล แต่ไอเทมใช้ไม่ได้ รวมทั้งชุบในกิจกรรม เลือดจะคืนมาเพียง 1 เท่านี้  ผมว่าข้อนี้อาจจะเพิ่มอรรถรจได้มากขึ้น

ป.ล. ข้อแรกนี่รู้สึก ปัจจุบันที่เป็นอยู่จะไม่ยุติธรรมต่อผู้เล่นฝ่ายชิงเมืองเท่าไหร่เลยครับ

สุดแล้วแต่ทีมงานจะนำไปประชุมพิจารณาครับ

LiGh
Jr. Member
**

Re: เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Guild War Battle
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-04-2008, 04:31:24 »

หือๆๆ เจ้าของปราสาทรับมือเปน10สมาคม เปนธรรมที่ต้องได้เปรียบจิค้าบบงั้นจะเปนไปทำไมเปนแล้วเสียเปรียบ เง้อๆๆ   woon

OHHo
ภรัณย์ ฉันธนารัตน์
Jr. Member
**

Comeon BaBy

Re: เพิ่มเติมเกี่ยวกับ Guild War Battle
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-04-2008, 04:59:52 »

เจ้าของประสาทต้องขึ้นชื่อว่าเสียเปรียบอยู่แล้วคับ

เพราะถ้าได้บ้านต้องใช้คนเข้าป้องกันไม่ใช่ใช้สิ่งของมาป้องกันแทนนะคับ

ส่วนใหญ่ฝ่ายตั้งรับจะเสียเปรียบ
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-04-2008, 05:13:59 »

อ้างจาก: Man  U ที่ 28-04-2008, 04:59:52
เจ้าของประสาทต้องขึ้นชื่อว่าเสียเปรียบอยู่แล้วคับ

เพราะถ้าได้บ้านต้องใช้คนเข้าป้องกันไม่ใช่ใช้สิ่งของมาป้องกันแทนนะคับ

ส่วนใหญ่ฝ่ายตั้งรับจะเสียเปรียบ
นี่เกมส์PJ1นะ ใม่ใช่หนังเรื่อง300 ที่จะให้สู้20คนต่อ100บู๊แบบเอาคนเข้าแลก คงใม่สามารถถึงขนาดนั้น

ปล.ถึงขนาดนี้แล้วฝ่ายกันบ้านยังเสียเปรียบใม่พออีกรึ

ป้าย:
หน้า: [1]