GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริคเก้บตกต่างๆที่พอจะรู้ อาจจะเป้นประโยชน์ไม่บ้างก็น้อย  (อ่าน 5985 ครั้ง)
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

ทริคเก้บตกต่างๆที่พอจะรู้ อาจจะเป้นประโยชน์ไม่บ้างก็น้อย
« เมื่อ: 30-03-2007, 22:52:30 »

ทริคไขข้อข้องใจเกี่ยวกับ Def หน้า/หลัง ของเครื่องป้องกัน
Defข้างหน้าจะนับเป้นหน่วย Defข้างหลังจะนับเป็นเปอร์เซ็น ถ้าโดนมอนตีโดนตีที่ละน้อยๆ ข้างหน้าจะดี แต่ถ้าโดนตีหนักๆข้างหลังจะดี
ยกตัวอย่าง สมมุตเราโดนมอนตี100 ลดแบบหน่อวเราจะโดน 50 ลดแบบปอร์เซ็นเราจะโดน50 ผมคือโดนเท่ากัน 50 แต่ถ้ามอนตีที่ละ50 แปบหน่วยจะตีเราไม่เข้า แต่แบบเปอร์เราจะโดน25 แต่ถ้าโดนที่ละ1000แบบหน่วยเราจะโดน 950 แต่แบบปอร์เราจะโดน 500

ทริคเก้บตกเฉพาะสายไฟเตอร์สายAGI  
ถ้าคุณเล่นไฟเตอร์สายAGI แล้วเล่นสายAGI จิงสายAGIต้องการค่าหลบหลีกมากกว่า ค่าป้องกัน เรามีวิธีเพิ่มค่าหลบหลีกให้อีกหน่อยเป็นวิธีง่ายๆ คือ ลองดูค่าหลบหลีกระหว่างตอนใส่เกราะที่มีน้ำหนักกะไม่ใส่สิ สังเกตไหมว่าค่าหลบหลีกจะเพิ่มขึ้นเวลาเราถอดเกราะที่มีน้ำหนักออก ฉะนั้นแสดงว่า ถ้าเราใส่เกราะหรือเสื้อแบบน้ำหนักเบา เราจะได้ค่าหลบหลีกคืนมาจากที่เราใส่เกราะหนัก แต่ผลเสียคือเราจะโดนหนักก่าเดิมหน่อย เพราะกราะมันบาง (ผมเน้นแต่หลบหลีก ป้องกันไม่ค่อยสน)

ทริคขอไฟเตอร์ ที่จะทำให้ค่าต่อเนื่องเหลือ แค่3 (ฟันไวมาก หนุกนะ^^)
1. อัพเอจิให้ได้ AGI 46 +สกิลฟันไว ก็จะได้ค่าต่อเนื่อง3 แต่ช่วงแรกๆอาจจะฟันเบามากนะ เพราะเอาแต้มลงAGIเยอะ
2. ใช้สกิลฟันไว +น้ำยาซุปเปอร์ฮึดสู้(ขวดใหญ่) ก็จะได้ค่าต่อเนื่อง 3 เหมือนกัน
ข้อ2 มีข้อดีคือ เราสามารถเทแต้มไปลงSTRได้เยอะหน่อย ทำให้ตีแรง ข้อเสียคือ เปลีองตังโซล^^

ทริคการเดินออกจากป่าวงกต
คาดว่าทุกคนคงเคยเดินหลงอยู่ในป่าวงกตใช่ไหม ตอนนี้เราจะบอกจุดวาปที่จะทำให้ออกจากป่าวงกตให้นะ^^
พยายามเดินไปให้เข้าถึงแผนที่ windle_wood/field 10 ให้ได้ก่อน พอถึงแล้วให้เดินลงไปที่วาปมุมขวาล่าง (ย้ำนะ มุมขวาล่างไม่ไช่วาปกลางล่าง) เพียงเท่านี้ท่านก็จะออกมาจากป่าวงกตได้แล้ว ง่ายใช่ไหมละ^^

ปล. ใครมีทริคเด๊ดๆอะไรที่อาจจะเป้นประโยชน์ เอามาลงให้ดูได้นะ ^^
•predator•
Jr. Member
**

TOUCH DOWNNNNN

Re: ทริคเก้บตกต่างๆที่พอจะรู้ อาจจะเป้นประโยชน์ไม่บ้างก็น้อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2007, 23:03:05 »

งืมๆๆๆ เพิ่งรู้นะเนี้ย ขอบตุงคร้าบ

Meowยึด
Asura Tester
Jr. Member
*

Re: ทริคเก้บตกต่างๆที่พอจะรู้ อาจจะเป้นประโยชน์ไม่บ้างก็น้อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2007, 23:05:32 »

มีใครเป็นแรนเจอยังน้า?

แนะนำสำหรับสายAGI

ช่วงนี้ โดนรุมก็ไม่ค่อยลดการหลบเท่าไหร่เลย สบาย^^.
แนะนำ ใส่ รองเท้าขนนัล เป็นอย่างแรกเลย(ป้องกัน0+1 แต่ หลบ+5น้า)

อื่นๆ

สายมีดอ่า str ไม่ค่อยจำเป็นนะคะ อัพไว้ซัก10-20ก็พอนะ
เพราะถ้าวัดกันแล้ว สายเน้นstr จะตีแรง ไม่เร็ว ไม่พริ้ว + มีดมันโจมตีเบา(มีดเวล31 ตีไม่ถึง50)นะคะ

สายAGI ถ้าใครอยากลองเล่นกับ ธนู ก็พอได้นะ ไม่ต้องกลัวเปลืองธนู
ถึงยิงไม่แรง แต่คันธนูทดแทนได้ แรงพอได้

มีอะไรเพิ่มเติม หรือข้อมูลเราผิดตรงไหน แย้งได้เลยๆ
เล่นแต่แรนเจอร์ กะ แคส เลยไม่สันทัดเรื่องไฟท์ ขอขอบคุณคะ กบ

Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31-03-2007, 00:11:37 »

ไว้นึกทริคอะไรได้แล้วจะเอามาลงอีก แต่อยากได้ของอาชีพอื่นด้วยอะ เพราะจะได้ความรู้มาเพิ่มเติมอีกหน่อย^^ สู้ๆๆ
Naraku
Jr. Member
**

<Yagami Raito> <เรียกข้าว่าพระเจ้า>

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-03-2007, 00:28:18 »

โว้วว

มีประโยชน์มาก ๆ  Thx ja  ^&^

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม
~<<<PlamaN>>>~
Sr. Member

<<<เกรียนที่ใจ ใช่ศีรษะ>>>

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-03-2007, 09:56:08 »

ไฟท์เตอร์ ถ้าใส่เกราะดีๆ Vit 25 ก็ถึกละ

Fera, The Foxy Hound
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 31-03-2007, 11:42:40 »

งุงิ คำแนะนำสำหรับ เรน สาย ธนู (อ้างอิงจากเซิร์ฟนะนรก)

ตอนแรกอัพ dex 10 แล้วอจิล้วน ไม่ลง str เลย จะเก็บเลเวล ง่ายที่สุด - -"

ส่วนสกิลที่อัพให้อัพแต่ชำนาญธนูกับระยะทาง เพื่อเพิ่มพลังโจมตี
เพราะว่าธนูในแพชนรกนั้น โจมตีแรงมากๆ (ธนูแรกสุดพลังโจมตี 50+) ถึงไม่อัพก็พอจะตีแรงได้อยู่แล้ว ถ้าเน้นหลบจะเก็บง่ายกว่า

พออัพ agi ซัก 40 (ต่อเนื่อง 10) ค่อยลง str และ dex (อันนี้แล้วแต่คน สูตรการอัพไม่เหมือนกัน)
สำหรับตัวเราจะชอบ dex นำ str อยู่นิดหน่อย เพราะตีแม่น + เดเมจไม่แกว่งมากแต่เรื่องพลังโจมตีอาจเทียบสาย Str ล้วนไม่ได้

ส่วนลูกธนู ถ้ามีธนู ก็เอาเหล็กกล้าดีกว่านะ (เพราะว่ามัน +10 โจมตี ช่วยได้เยอะ) แต่ไม่มีก็ยอมใช้ลูกธนูไม้ไปก่อง

vit int luk ไม่ต้องไปแตะ....

สำหรับสกิล มีสกิลหลักคือ

ชำนาญธนู 10
ระยะยิง 5
แม่นราวจับวาง 5
พริ้วดั่งสายลม 5
แม่นธนู 10

ตอนนี้จะเหลือเหรียญ 5 เหรียญ ให้เลือกอัพระหว่างหมอกควัน(ไว้หนี) กับยิงธนูปูพรม(ไว้ลาก)
Mr_KaFaEsOd
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-03-2007, 16:09:39 »

มีประโยชน์เยอะเลยงับกระทู้นี้ อิอิ

Sven
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 31-03-2007, 18:47:18 »

โดนใจเลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ แต่อยากได้ ข้อมูลของไฟเตอร์ สายหอกอ่ะครับ ช่วยเน้นๆจ่ะๆให้ทีนะครับ  ขอบคุณ จ๊ะ
~ Melody ~
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-03-2007, 19:27:28 »

ขอบคุณมากคับรู้อะไรขึ้นเยอะเลย Smiley
Fera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 31-03-2007, 20:35:29 »

ความจริงแล้ว ก็อยากช่วยเรื่องไฟต์หอกนะ แต่ตอนนี้กะลังทดลองอยู่ + สกิลมันยังมาไม่ครบ
FIFA-Kids!!!
Newbie
*

FIFA-Kids วุ้นสวรรค์!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 31-03-2007, 21:01:15 »

อ้างจาก: Fera ที่ 31-03-2007, 20:35:29
ความจริงแล้ว ก็อยากช่วยเรื่องไฟต์หอกนะ แต่ตอนนี้กะลังทดลองอยู่ + สกิลมันยังมาไม่ครบ

ทำเสร็จแล้วนำมาเผยแพร่ด้วยนะครับ  Grin  Grin
ข้อมูลน้อยมากๆ สงสัยจะเป็นสายในตำนาน
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-03-2007, 22:50:06 »

อ้างจาก: FIFA-Kids!!! ที่ 31-03-2007, 21:01:15
อ้างจาก: Fera ที่ 31-03-2007, 20:35:29

ทำเสร็จแล้วนำมาเผยแพร่ด้วยนะครับ  Grin  Grin
ข้อมูลน้อยมากๆ สงสัยจะเป็นสายในตำนาน
ถ้าจะดูรายละเอียด เกี่ยวกับไฟเตอร์ ทุกสายว่าสกิลนี้มีรายละเอียดอะไร เข้าไปดูได้ในห้อไฟเตอร์เลยนะ
Fera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 02-04-2007, 10:56:48 »

งึม เพิ่งเปิดกระทู้ของเรนเจอร์เมื่อวานซืน

ชาวเรนเจอร์ทั้งหลายไปดูได้ที่นี่นะจ๊ะ

index_t243.0.html
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-04-2007, 15:39:46 »

ไปเจอทริคการเดินออกจากป่าวงกตมาแล้วนะ  ขึ้นไปดูได้ที่กระทู้แรกข้างบนเลยนะ เขียนไว้ให้ดูละ ที่นี้ป่าวงกตก็ไม่หลงทางออกละ ง่ายกว่าที่คิดอีก^^
ป้าย:
หน้า: [1] 2