GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโป๊ะหน่อยครับ(ทีมงานตอบด้วย)  (อ่าน 3371 ครั้ง)
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

ถามเรื่องโป๊ะหน่อยครับ(ทีมงานตอบด้วย)
« เมื่อ: 30-03-2008, 11:28:42 »

จากเรป
อ้างจาก: cyclop ที่ 03-02-2008, 10:31:16
เอ่อ จะบอกว่าแอสไม่ได้อ่อนลงนะครับ เพราะว่า มันอาจจะป้องกันโป๊ะอ่อนลงก็จริง แต่กลับโจมตีติดโป๊ะบ่อยกว่าเดิมด้วยซ้ำ เดี๋ยวผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟังนะครับ
สมมุติว่าเราเล่นแอสเลเวล 70 มีอัตราการติดโป๊ะ 10 % (ไม่รวมสกิล)
*ของเก่า เมื่อรวมสกิลโจมตีจุดสำคัญ จะทำให้อัตราโป๊ะเป็น 35%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 3% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 32%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 5% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 15% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 20%
--- เมื่อโจมตีมอนที่อัตราโป๊ะ 50 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 5% (สาเหตุที่เหลือ 5 ก็เพราะว่า ต่อให้เราโป๊ะน้อยกว่าศัตรูยังไง อัตราโป๊ะขั้นต่ำจะเหลืออยู่ 5 ไม่ใช่ 0)

*กลับกัน ของใหม่
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 3% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 32% ((10 -3) + 25 = 32)
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 5% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% ((10 -5) + 25 = 30)
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 15 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% (เพราะ 10 น้อยกว่า 15 ระบบจึงทำให้อัตราโป๊ะกลายเป็นขั้นต่ำสุด นั่นคือ 5 และบวกด้วยความสามารถสกิลซึ่งจะคำนวนก่อนที่ศัตรูจะเสียเลือด 5 + 25 = 30)
--- เมื่อโจมตีมอนที่อัตราโป๊ะ 50 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% (เพราะ 10 น้อยกว่า 50 ระบบจึงทำให้อัตราโป๊ะกลายเป็นขั้นต่ำสุด นั่นคือ 5 และบวกด้วยความสามารถสกิลซึ่งจะคำนวนก่อนที่ศัตรูจะเสียเลือด 5 + 25 = 30)

นั่นก็คือ หากโจมตี ไม่ว่ายังไงก็จะมีโอกาสติดโป๊ะขั้นต่ำ 30 % เพียงแต่หากโดนโจมตี ก็จะมีโอกาสโดนศัตรูโจมตีติดโป๊ะเช่นเดียวกัน
ผมเคยpmถามทีมงานผู้หนึ่งเมื่อราวๆต้นเดือด
รอคำตอบเล็กๆน้อยๆจนวันนี้เกือบเดือนเเล้ว
ไร้คำตอบกลับ(น้อยไจอยู่) เรื่องสกิลหมื่นไม่โป๊ะนี้บั๊คเข้าไจครับ
แต่เวลาตีทำดามันก็ไม่โปะครับ ผมเคยตีเบลดโดยไม่ติดโป๊ะเรย
อยู่นาน(บัฟอมตะนะตอนนั้น)งงมากมายไหนบอกว่า30%ขั้นต่ำ
แล้วที่เห็นชัดเจนคือเด๋วนี้ตีเบอไม่โป๊ะเลยสักครั้ง
ไม่ทราบขอเวลาเพียง1นาทีมาตอบไห้หายข้องไจหน้อยได้ไหมครับ
เพียง1นาทีที่ขอจากผม ลูกค้าคนนึงคงไม่เสียเวลาเยอะนะ
ที่จะตอบกระทู้นี้

ปล.T Tไครบอกpmไปทีมงานอ่านแน่นอนฟร่ะ
เกือบเดือนแระยังไม่ตอบกลับมาเลย(ขอตัวไปนั่งนึกก่อน)

SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

Re: ถามเรื่องโป๊ะหน่อยครับ(ทีมงานตอบด้วย)
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2008, 11:46:25 »

ทีหลังเซฟ ข้อวามก่อนส่งออก มานมีระบุวันที่อยุ่

Evil Evil
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: ถามเรื่องโป๊ะหน่อยครับ(ทีมงานตอบด้วย)
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2008, 14:28:29 »

อ้างจาก: ลูกเป็ดพันธุ์เสือ ที่ 30-03-2008, 11:28:42
จากเรป
อ้างจาก: cyclop ที่ 03-02-2008, 10:31:16
เอ่อ จะบอกว่าแอสไม่ได้อ่อนลงนะครับ เพราะว่า มันอาจจะป้องกันโป๊ะอ่อนลงก็จริง แต่กลับโจมตีติดโป๊ะบ่อยกว่าเดิมด้วยซ้ำ เดี๋ยวผมจะยกตัวอย่างง่ายๆให้ฟังนะครับ
สมมุติว่าเราเล่นแอสเลเวล 70 มีอัตราการติดโป๊ะ 10 % (ไม่รวมสกิล)
*ของเก่า เมื่อรวมสกิลโจมตีจุดสำคัญ จะทำให้อัตราโป๊ะเป็น 35%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 3% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 32%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 5% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30%
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 15% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 20%
--- เมื่อโจมตีมอนที่อัตราโป๊ะ 50 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 5% (สาเหตุที่เหลือ 5 ก็เพราะว่า ต่อให้เราโป๊ะน้อยกว่าศัตรูยังไง อัตราโป๊ะขั้นต่ำจะเหลืออยู่ 5 ไม่ใช่ 0)

*กลับกัน ของใหม่
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 3% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 32% ((10 -3) + 25 = 32)
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 5% จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% ((10 -5) + 25 = 30)
--- เมื่อโจมตีมอนที่มีอัตราโป๊ะ 15 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% (เพราะ 10 น้อยกว่า 15 ระบบจึงทำให้อัตราโป๊ะกลายเป็นขั้นต่ำสุด นั่นคือ 5 และบวกด้วยความสามารถสกิลซึ่งจะคำนวนก่อนที่ศัตรูจะเสียเลือด 5 + 25 = 30)
--- เมื่อโจมตีมอนที่อัตราโป๊ะ 50 % จะทำให้อัตราโป๊ะของเราเหลือ 30% (เพราะ 10 น้อยกว่า 50 ระบบจึงทำให้อัตราโป๊ะกลายเป็นขั้นต่ำสุด นั่นคือ 5 และบวกด้วยความสามารถสกิลซึ่งจะคำนวนก่อนที่ศัตรูจะเสียเลือด 5 + 25 = 30)

นั่นก็คือ หากโจมตี ไม่ว่ายังไงก็จะมีโอกาสติดโป๊ะขั้นต่ำ 30 % เพียงแต่หากโดนโจมตี ก็จะมีโอกาสโดนศัตรูโจมตีติดโป๊ะเช่นเดียวกัน
ผมเคยpmถามทีมงานผู้หนึ่งเมื่อราวๆต้นเดือด
รอคำตอบเล็กๆน้อยๆจนวันนี้เกือบเดือนเเล้ว
ไร้คำตอบกลับ(น้อยไจอยู่) เรื่องสกิลหมื่นไม่โป๊ะนี้บั๊คเข้าไจครับ
แต่เวลาตีทำดามันก็ไม่โปะครับ ผมเคยตีเบลดโดยไม่ติดโป๊ะเรย
อยู่นาน(บัฟอมตะนะตอนนั้น)งงมากมายไหนบอกว่า30%ขั้นต่ำ
แล้วที่เห็นชัดเจนคือเด๋วนี้ตีเบอไม่โป๊ะเลยสักครั้ง
ไม่ทราบขอเวลาเพียง1นาทีมาตอบไห้หายข้องไจหน้อยได้ไหมครับ
เพียง1นาทีที่ขอจากผม ลูกค้าคนนึงคงไม่เสียเวลาเยอะนะ
ที่จะตอบกระทู้นี้

ปล.T Tไครบอกpmไปทีมงานอ่านแน่นอนฟร่ะ
เกือบเดือนแระยังไม่ตอบกลับมาเลย(ขอตัวไปนั่งนึกก่อน)
PM มันตกไปหลายหน้าอะคับเลยไม่ได้สนใจ-_-' โทดทีคับแล้วมันอยู่อันสุดท้ายของหน้าก็เลย....
คือยังไงคับ อ่านแล้วง คือ ตีปกติไม่โป๊ะกะคนอื่นหรือยังไงคับ? ขอละเอียดหน่อยคับ เช่นตีปกติกับเบอแล้วไม่โป๊ะเชะ? หรือยังไงคับ ขอ step ละเอียดหน่อยคับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-03-2008, 17:21:48 »

งั้นยกตัวอย่างที่เคยเจอ2เคสละกานนะครับ
ผมไม่ค่อยเข้าpvpบ่อยเรยไม่มีเยอะ
ผมเคยตีกะเบลดคนนึง(จำไม่ได้เเระชื่อไร)
ตั้งกะก่อนแหวนหลบโป๊ะมานะครับ(ไม่ไช่แหวนหลบโปะแน่นอนไง)
แต่เบลดคนนั้นไส่เซ็ต(เห็นมีแสง) ผมได้บัฟอมตะเรยไปลองตีกะเค้า
ปรากฎว่า15วินาที ผมตีติดโป๊ะไม่ถึง5ครั้งเอง(2-3เองมั้ง)
แอสสายมีดความเร็วสูงสุดของการตีอยู่ที่ 2 ที ต่อ 0.3 วินาที
เพราะงั้น15วิผมก็ตีไปราวๆ100ครั้ง
มันไม่น่าจะติดโป๊ะแค่ไม่กี่ครั้งนิครับ
อีกอานคือเบอเซิก
ไม่ว่าจะตีสเต็ปไหนแอสก็ตีไม่ค่อยติดโป๊ะเรยครับ
(เคยโดนไล่หวดหลายที)มานดูแปลกๆนะ ถึงกันโป๊ะเบอเซิกจะเยอะ
แต่แอสโจมตีโดยตรงไม่หักเพราะงั้นไม่น่าจะขนาดนั้น

ปล.ทีมงานลองดูเองนะครับ แอส(ไม่รู้เป็นทั้งเรนคลาสป่าว
แต่ผมเล่นตะแอสเรยเอาข้อมูลแอสมา)ตีเบอไม่ค่อยติดโปะครับ
ทั้งๆที่%โป๊ะแอส30% จนเด๋วนี้หลายๆคนนึกว่าแอสต้องหักล้างกันโป๊ะกันหมดแล้ว

มาร์คคุง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-03-2008, 18:24:32 »

ผมก้อเปงเเอสคนหนึ่ง เวลก้อ70ก่าๆเเละ เรื่องโป๊ะอ่า เเอสม่ายค่อยโป๊ะเบอเซอเลย
เเล้วอีกอย่างเรื่องโป๊ะ30%ขั้นต่ำของเเอสที่พูดกานอะ มานจาเปงไงกะสกิลของพาราหรอ พารามีสกิลลดโป๊ะ25%อะ
สมมุตผมมีโป๊ะคัวละคร10 มีสกิลอีก25  พารามีโป๊ะตัวละคร 7 มีสกิลลดโป๊ะ25
มานจาเปงอย่างงี้ป่าว  (10-7)+(25-25)=3

~•lloสnาnๆคuxนึ่ง•~
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-03-2008, 18:42:17 »

จากที่อ่านมา
น่าจะบัคนะ เพราะเบอปกติโป๊ะ50+(ตอนคลั่ง)
แอสก็น่าจะมีโอกาศโป๊ะ30%นิ(ตามที่บอกมา) แต่ทำไม มันไม่ค่อยโป๊ะอ่ะ อันนี้น่าคิด
เวลาผมแบทเทิลแต่ล่ะทีหาคนโป๊ะผมน้อยมากเลยๆ(เปงเบอเน้อ)
ปล.อยากให้เปลี่ยนโป๊ะตอนคลุ้มคลั่งให้ไปเพิ่มตอนโจมตีอย่างเดียวได้ม่ะคับ ไม่ต้องเอามาคิดตอนป้องกัน

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-03-2008, 20:39:28 »

เดวจะดูให้คับ เอาแบบนี้นะคับ วันจันตอนเย็นๆ จะสรุปให้คับ
1. แอส up เต็มที่ ไปตีเบรดที่มีโป๊ะสูงๆ
2. แอส up เต็มที่ไปตีเบอที่โป๊ะสูงๆ
ตีแบบปกติ ไม่ใช้ หมื่นมีดนะคับ และมีแบบ
1. lv เท่ากัน
2. lv แอสต่ำกว่าเบอ หรือเบรด 5 lv
3. lv แอสสูงกว่าเบอ หรือเบรด 5 lv

ปล. แล้วจะสรุปให้คับ
ปล. พาลาดินหักล้างกันตอนป้องกัน ซึ่งหมายความว่า หักล้าง skill ของเรนเจอได้คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
SeSSiE
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-03-2008, 20:46:04 »

นอกเรื่องซักนิด

เมื่อไหร่ บัคหมื่นมีดจะแก้ให้คะ - -*

ไม่โป๊ะแบบนี้ อยากรีสกิลเหลือเกิน

ตีธรรมดาโป๊ะเอา โป๊ะเอา.. ใช้สกิลหมื่นมีด ดันโป๊ะ 1-2 ครั้ง

ทั้งๆที่ค่าโป๊ะหน้าช่องแสดงผล 20% ลงลัค 99 นะคะ มันควรจะโป๊ะ 40%+ ไม่ใช่เหรอ - -*
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-03-2008, 22:35:59 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 30-03-2008, 20:39:28
เดวจะดูให้คับ เอาแบบนี้นะคับ วันจันตอนเย็นๆ จะสรุปให้คับ
1. แอส up เต็มที่ ไปตีเบรดที่มีโป๊ะสูงๆ
2. แอส up เต็มที่ไปตีเบอที่โป๊ะสูงๆ
ตีแบบปกติ ไม่ใช้ หมื่นมีดนะคับ และมีแบบ
1. lv เท่ากัน
2. lv แอสต่ำกว่าเบอ หรือเบรด 5 lv
3. lv แอสสูงกว่าเบอ หรือเบรด 5 lv

ปล. แล้วจะสรุปให้คับ
ปล. พาลาดินหักล้างกันตอนป้องกัน ซึ่งหมายความว่า หักล้าง skill ของเรนเจอได้คับ
ขอบคุนครับ

ไซโต ฮาจิเมะ
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #9 เมื่อ: 02-04-2008, 01:31:13 »

Evil

มิน่า แอสตีผมไม่ค่อยโป๊ะ

สกิลของพาราดินมันเจ๋งจริงๆ

25 เปอ เริ่มมีประโยชน์ มหาศาล

Smiley

Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-04-2008, 23:31:14 »

ขุดๆ

nilekung
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-04-2008, 21:52:39 »

ไป ลองมาแล้ว ครับ

ถ้าไม่ไช้ สกิล พราง ไม่มีทางโป๊ะ 100% เป็น บัค หรือปล่าวครับ ??

แอส อ่อน สุดใน pvpแล้วครับเนี่ย ตีเบอ ไม่ถึง 100 โอ้ว อะไรจะเทพขนาดนั้น โดน เบอโป๊ะกลับ วิ่งหนีแทบไม่ทัน

assasin= นักฆ่าผู้โดนฆ่า???

Angry
nilekung
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-04-2008, 22:00:15 »

แล้ว ถ้ามอง อีกมุมนะครับ แอส อัพ luk 99 เอาโป๊ะ?

เบอ ไม่ต้อง อัพแหะ สะดวกสบาย คอดๆ
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-04-2008, 00:59:44 »

ยังคงรอผลการเทสอยู่T T

nilekung
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-04-2008, 02:07:27 »

ครับ จะรอนะ  Wink

ขอแต่เรา ติดโป๊ะเบอ มั่ง Embarrassed
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3