GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: (ช่วยลงความเห็นทีจ๊ะ) อยากได้เซิพใหม่ หรือ เพิ่มเชนเนลใหม่  (อ่าน 832 ครั้ง)
คนหวังดี
Jr. Member
**

(ช่วยลงความเห็นทีจ๊ะ) อยากได้เซิพใหม่ หรือ เพิ่มเชนเนลใหม่
« เมื่อ: 17-03-2008, 20:02:16 »

ผมเห็นว่าบางคนบอกอยากเพิ่ม เชนเนล
แล้วส่วนใหญ่ก็บอกเซิพแล็ก ผมก็คิดว่าถ้าเพิ่มช่องรองรับผู้เล่นไป น่าจะลดอาการได้

ส่วนใครจะโพสก็ให้บอกเหตุผลด้วยน่ะจ๊ะ

ขอบใจจ๊ะ

ลายเซ็น
คนหวังดี
Jr. Member
**

Re: (ช่วยลงความเห็นทีจ๊ะ) อยากได้เซิพใหม่ หรือ เพิ่มเชนเนลใหม่
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-03-2008, 18:23:28 »

เออผมว่ามันแล็กขึ้นทุกวันเลยน่ะ อืม  Shocked

ลายเซ็น
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

Re: (ช่วยลงความเห็นทีจ๊ะ) อยากได้เซิพใหม่ หรือ เพิ่มเชนเนลใหม่
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-03-2008, 18:34:50 »

แลคบ่อยๆค่อยๆชิน   Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

แลคแล้วตายทุกทีเลย  เหอๆ

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
ลายเส้น
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-03-2008, 18:40:04 »

ถ้าเป็นเชนเนล แรร์คงจะล้นเมืองเป็นแน่  ราคาของตกฮวบ  หินตี+ราคาสูงปี๊ด ฮ่าๆๆๆ เอาเป็นเชนเนลดีกว่าค่าเงินจะได้อ่อนลง ก๊ากๆๆๆ laugh laugh laugh laugh

~wล~
Jr. Member
**

คนอาภัพแห่งปี

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-03-2008, 15:32:49 »

ชายแนลนี่ 1 เซพเวอร์ แบ่งเป็นห้องๆหรือเปล่า ผมโง่ครับไม่ค่อยเข้าใจ ถ้าใช่ก็ดีครับอยากได้แนวของเซพเมเปิ้ลอ่ะมีหลายห้อง ถึงอยู๋แมพเดียวกันแต่ก็อยู่คนละห้อง ไม่ได้เจอกันต่างคนต่างตี ได้มีที่เก็บเวลแยะๆ ดีๆๆๆๆ
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-03-2008, 21:15:09 »

ใช่ครับ แชนเนลคือช่องครับ คือตัวละคร 1 ตัว สามารถเชื่อมต่อได้หลายช่องทาง

ส่วนเซิพเวอร์ก็เห็นๆ นรก -สวรรค์

ลายเซ็น
-FiSON-
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-03-2008, 07:16:43 »

ผมว่าที่เปนแบบนี้น่าจะเปนทุนในการทำงานรึเปล่าอะ เพราะว่าเกมส์นี้ทุนไม่หนาเหมือนเกมส์นอกรึเปล่า แรงโปรโมทน้อย แต่อีกหน่อยคงก้าวไกลแน่ ๆ ดูแล้ว ถ้ายังมีคนเล่นเพิ่มเรื่อย ๆ มั้งเนอะ (คิดไปเองอะเป่าก้อไม่รู้นะ เพราะเครื่องเซิฟร์ก้อน่าจะแพงไหนจะเงินเดือนพนักงาน เฮ้อ...เหนื่อยแทน)

-Momo Claire-
Jr. Member
**

สวยโหด กาดึ๊บกาดึ๊บ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2008, 15:41:51 »

อยู่ที่งบประมาณค่ะ  Smiley

mart.....
Jr. Member
**

เป็นเป้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-03-2008, 16:38:35 »

เวลาแลคนะตัวเราจะหยุดแต่เวลาของเช่าน่ะเดินไม่หยุดเลย
จงใจไห้แลคหรือป่าวครับ ใช่ไม่ใช่ทีมงานตอบทีคร้าบ Angry
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-03-2008, 17:01:50 »

อ้างจาก: KPG_GG ที่ 23-03-2008, 07:16:43
ผมว่าที่เปนแบบนี้น่าจะเปนทุนในการทำงานรึเปล่าอะ เพราะว่าเกมส์นี้ทุนไม่หนาเหมือนเกมส์นอกรึเปล่า แรงโปรโมทน้อย แต่อีกหน่อยคงก้าวไกลแน่ ๆ ดูแล้ว ถ้ายังมีคนเล่นเพิ่มเรื่อย ๆ มั้งเนอะ (คิดไปเองอะเป่าก้อไม่รู้นะ เพราะเครื่องเซิฟร์ก้อน่าจะแพงไหนจะเงินเดือนพนักงาน เฮ้อ...เหนื่อยแทน)
จะให้บอกว่ามมีผลหมดดีไหมครับ
คือแต่ก่อนผมเล่นไม่แล็กเท่านี้หรอกครับ ตอนนั้นยังเก็บตังอยู่
แต่พอเปิดเล่นฟรี อาการแล็ก ก็รุนแรงขึ้นเรือยๆ
ตอนนี้ผมเห็นว่าทีมงานได้ทำการออกขาย status ทำให้ผมก็เข้าใจว่า ทีมงานจะเร่งระดมทุนให้สูงๆ เอาไว้พัฒนาเกม
แต่ว่าผมคิดว่า ระบบนี้ จะทำให้โปรเจ็กวันขาดความสมดุล

ลายเซ็น
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-03-2008, 17:10:29 »

ถ้าให้ลองขายเป็นแบบอื่นแทน
เช่น

setไอเทมสวมใส่ ขายเงินโซล
หมวกราศีถาวร
กล่องพิศวงที่ขายเป็นแบบหลายๆกล่อง แล้วขายถูกๆ
กล่องเปิดแหวน (ในนรก) ผมคิดว่าเป็นไอเทมที่น่าจะขายดีในอนาคต
หินตีบวกเงินโซล (อันนี้คาดว่าน่าจะมาเร็ว)
ไอเทมที่ไว้ใช้เพิ่มเนื้อที่เก็บของในคลัง

set สุดคุ้มสุดๆประกอบด้วย
exp*2 30day
super ฮึดสู้ 30day
ขี้เกียจเก็บของ 30day
ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา 30day
วาปหาเพื่อน 30day

ลายเซ็น
-FiSON-
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-03-2008, 18:39:43 »

อ้างจาก: คนหวังดี ที่ 23-03-2008, 17:01:50
อ้างจาก: KPG_GG ที่ 23-03-2008, 07:16:43
จะให้บอกว่ามมีผลหมดดีไหมครับ
คือแต่ก่อนผมเล่นไม่แล็กเท่านี้หรอกครับ ตอนนั้นยังเก็บตังอยู่
แต่พอเปิดเล่นฟรี อาการแล็ก ก็รุนแรงขึ้นเรือยๆ
ตอนนี้ผมเห็นว่าทีมงานได้ทำการออกขาย status ทำให้ผมก็เข้าใจว่า ทีมงานจะเร่งระดมทุนให้สูงๆ เอาไว้พัฒนาเกม
แต่ว่าผมคิดว่า ระบบนี้ จะทำให้โปรเจ็กวันขาดความสมดุล
ผมมาเล่นหลัง ๆ พอดีเลยไม่ค่้อยรู้ เล่นตอนแลคเทพพอดี เศร้า

สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 24-03-2008, 15:18:02 »

ผมตอบไม่ได้หรอก มันมีอยู่สองสาเหตุหลักตามที่ จขกท. ตั้งกระทู้มานั่นแหละ
ตามที่ป๋มเข้าใจนะ
ถ้าสาเหตุมาจากเซร์ฟเวอร์โหลด เพิ่มแชนแนลก็ไม่ใช่ตัวแก้ปัญหา ที่จะแก้ก็ต้องอัพสเป็กของเซิร์ฟมากกว่า หรือเพิ่มจำนวนเซิร์ฟก็ได้ (อันนี้แชนแนลน่าจะสามารถเพิ่มตามได้ด้วย)

ถ้าสาเหตุมาจากแบนวิธการรับส่งข้อมูลน้อย ก็ต้องเพิ่มความเร็วช่องสัญญาณหรือเพิ่มแชนแนลนะป๋มว่า

สุดท้าย ทีมงานต่างหากที่จะต้องลงมาดูอะ เพราะเป็นแต่ผู้เดียวที่สามารถมอนิเตอร์เน็ทได้อะฮับ

แต่ถ้าทีมงานอยากเอาใจผู้เล่น อัพมันให้หมดเลยฮับ แหะ แหะ (ฝันป่าววะเนี่ยะ)

๓ ฯ๑๔ ๑๐
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 25-03-2008, 19:08:20 »

ผมก็อยากให้ทีมงานอัพให้หมดเหมือนกัน  Evil
แต่อาจต้องรอให้ทีมงานมีทุนหนาๆก่อนมั้งครับ

ลายเซ็น
คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-04-2008, 22:09:02 »

ขุดๆ รอวันที่มีเซิพใหม่ ผมจะได้มาเล่น  woon

ลายเซ็น
ป้าย:
หน้า: [1] 2