GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ปุ่มเปลี่ยนคีย์ลัด เป็น Alt+{1,2,3,...,9} แทนการกด Ctrl+{Up,Down}  (อ่าน 445 ครั้ง)
GPower
Newbie
*

อยากให้ปุ่มเปลี่ยนคีย์ลัด เป็น Alt+{1,2,3,...,9} แทนการกด Ctrl+{Up,Down}
« เมื่อ: 10-03-2008, 13:41:14 »

การกด Ctrl+{Up,Down} บางทีตีม่อนรีบๆ ไม่ได้ดู กดผิดหน้าต่างคีย์ลัดบ้าง

ถ้าจะให้ดี กด Ctrl หรือ Alt ตามด้วยหมายเลขหน้าต่างคีย์ลัดเลยจะดีมากครับ

แต่เหตุที่ผมเลือก ปุ่มAlt เพราะปุ่มนี้ใช้หลายอย่างอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคอยสลับนิ้วไปกด Ctrl (ยิ่ง Notebook บางเครื่อง มีปุ่ม Ctrl ปุ่มเดียว อยู่ไกลอีกต่างหาก)

ยังไงทีมงานช่วยพิจารณาด้วยนะครับ

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
ป้าย:
หน้า: [1]