GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ผู้ที่โดนลงโทษติดคุก ติดใบ้ ไม่สามารถสร้างหรือลบตัวละคร จนว่าจะพ้นโทษ  (อ่าน 286 ครั้ง)
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

อยากให้ผู้ที่โดนลงโทษติดคุก ติดใบ้ ไม่สามารถสร้างหรือลบตัวละคร จนว่าจะพ้นโทษ
« เมื่อ: 10-03-2008, 12:53:23 »

ตามหัวข้อค่ะ

อยากให้ผู้ที่โดนลงโทษไม่ว่าจะติดคุก ติดใบ้

ไม่สามารถสร้างตัวละครใหม่ หรือลบตัวละครที่โดนลงโทษ หรือไม่สามารถเล่นตัวละครตัวอื่น(ที่ไม่ได้กระทำผิด)

จนว่าจะพ้นตัวละครที่กระทำผิดจะพ้นโทษนั้นๆ ค่ะ

ทั้งนี้ เพราะตัวละครในไอดี หนึ่งๆ เป็นคน คนเดียวกันเล่น

การที่เค้า สร้างตัวละครใหม่ขึ้นมาเพื่อก่อกวน ย่อมมีผลกระทบต่อความสงบสุข เรียบร้อย ภายในเกมค่ะ

เป็นการลด ผู้กระทำผิดเดิมๆ ลงค่ะ

เห็นทั้งในลานประหาร หรือในภายแล้ว พักนี้วุ่นวายน่าดู - -*

รบกวนทีมงานด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ^^
illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้ผู้ที่โดนลงโทษติดคุก ติดใบ้ ไม่สามารถสร้างหรือลบตัวละคร จนว่าจะพ้นโทษ
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-03-2008, 13:01:13 »

ผมว่าเวลาลงโทษควรที่จะลงโทษทีทั้ง ID เลย ไม่ใช่ตัวละครเดียว จะเข้าท่ากว่ากันมั้ยคับ
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

Re: อยากให้ผู้ที่โดนลงโทษติดคุก ติดใบ้ ไม่สามารถสร้างหรือลบตัวละคร จนว่าจะพ้นโทษ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-03-2008, 13:24:24 »

ถ้าลงโทษทั้งไอดี แบบที่ตัวละครที่ไม่ได้กระทำผิด ติดสถานะใบ้ หรือโดนส่งไปขังคุกด้วย อันนี้กิฟไม่ค่อยเห็นด้วยค่ะ

เพราะเจตนาทีมงาน ให้โอกาสผู้กระทำผิดได้กลับตัว

ดังนั้น ที่กิฟเสนอ ก็คือ แค่ ระงับ(freeze) ไม่ให้สามารถเล่นตัวละครอื่น หรือ กระทำการใดๆ(สร้าง/ลบ) ในไอดีนั้นๆ จนกว่า ตัวที่กระทำผิดจะพ้นโทษค่ะ
ป้าย:
หน้า: [1]