GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมเด็กน้อยคลับ เปิดให้ฮากานอีกแล้ว & มาเข้าสมาคมกันเลยครับ  (อ่าน 1201 ครั้ง)
ณิชกมล มีพัฒน์
Newbie
*

สมาคมเด็กน้อยคลับ เปิดให้ฮากานอีกแล้ว & มาเข้าสมาคมกันเลยครับ
« เมื่อ: 28-04-2007, 21:23:43 »

สวัสดีครับน้องๆนี่คือสมาคมเด็กน้อยคลับของเราถ้าน้องๆจะเข้าสมาคมโพสชื่อเลยครับ  
                                 ที่มาของสมาคม
      คือที่มานี้เราต้องการรับคาเดทที่ยังไม่เปลี่ยนอชีพรับเข้าสมาคมเด็กน้อยคลับของเราพื่อที่จะเวลาไปเจอสมาคมเดียวกันก็ขอให้ช่วยกันเก็บเวลจะได้เปลี่ยนอาชีพนะครับ

Cheesyเงื่อนไขการเข้าสมาคม Wink
1.ตัวละครของท่านจะต้องเวล10ขึ้นไป
2.พร้อมตั้งฉายา  เด็กน้อยคลับ]~[ตามด้วยฉายา
3.ก็มาโพสชื่อในบอร์ดเลยครับ
4.น้องๆก็อย่าเล่นเกมส์ถึงกับไม่กินข้าวะครับเล่นวันละ2-3ชั่วโมงก็พอ
5.ปล.ถ้าเกิดจะเข้าสมาคมก็ซิบมาบอกที่ หัวหน้าสมาคมได้เลยนะครับ ชื่อ gumma_loki
6.เมื่อเจอสมาคมตัวเองเมื่อสมาชิกผู้นั้นถูกมอสเตอร์โจมตีสู้ไม่ได้ก็ขอให้ช่วยกันนะครับ                                      
                                                            Cheesyกิจกรรมต่างๆใหม่ๆ Cheesy

http://wiki.gameindy.com/

ดูที่เวปนี้เลยครับ

ดูเพิ่มอีกได้ที่กระดาษทดนักออกแบบ

น้องๆที่สนใจจะเป็นสมาชิกโพสชื่อเลย
                                       รักษาสุขภาพให้ดีดีนะครับ อย่าเล่นเกมส์มากเกินไปนะครับ
                                       ขอให้มีความสุขในโปรเจ็ควันนะครับ
                                                   Grinเควสใหม่ๆครับ Grin 

เควสล่าน้ำมันดิบ
                                   1.เราต้องไปรับเควสจ่าเฟรซต์ (ที่วินเดิ้ลวู๊ด)
                                   2.ไปรับเควสอีกที่นึง(ป้อมเดสวอนเล่) เควสน้ำมันดิบแลกของ
                                   3.ไปตีวุ้นทาร์ ให้ครบ40ชิ้น
                                   4.ไปแลกขอกะทหารที่อยู่ล่างสุด
                                   5.เขาจะสุ่มว่าจะได้อะไร
                  -ถ้าได้ดีเซลก็จะได้ทำเควสล่าน้ำมันดิบสำเร็จ
                  -ถ้าได้อย่างอื่นเช่น ที่พอรู้นะครับ             
                                                              1.เงิน3พันกว่า
                                                               2.ดีเซล
                                                               3.แหวนเหล็ก
                                                               4.และแร่(อะไรสักอย่างนี่แหละครับ)

*ถ้าได้ดีเซลก็ทำเควสสำเร็จได้ไปท้ายหมู่บ้านวินเดิ้ลวู๊ดถ้าไม่ได้ก็ขยันตีให้ได้40ต่อไปเถอะครับ           

เควสกวาดล้างเขี้ยวทมิฬ1
                                    1.ไปรับเควสจากหมู่บ้านวินเดิ้ลวู๊ด จากหมวดเฟรอดินานซ์
                                    2.รายละเอียดก็จัดการกับพวกเขี้ยวทมิฬแล้วเก็บรวบรวมหลักฐานมา
                                    3.มารับค่าตอบแทนจาก หมวดเฟรอดินานซ์
                                    4.แล้วหมวดเขาจะบอกว่าไปจัดการกับเขี้ยวทมิฬต่อ
                                    5.แค่นี้ก็ทำเควสสำเร็จ แต่ต้องไปจัดการกับชาวนัลต่อนะครับ

โค๊ด:
*ถ้าขี้เกียจตีแล้วก็กดเลิกรับงานเลยครับ

เควสกวาดล้างเขี้ยวทมิฬ2

*ก็คล้ายกันครับกับกวาดล้างเขี้ยวทมิฬ1ครับ แต่ต้องไปจัดการกับหัวหน้ากองเขี้ยวทมิฬครับ 

ค่าสถานะพลัง

STR - พละกำลัง ซึ่งจะช่วยเพิ่มพลังโจมตีและความสามารถในการถือของผู้เล่น
VIT - พลังกาย ซึ่งจะช่วยเพิ่มพลังชีวิตและพลังป้องกันที่ช่วยลดความเสียหายที่ได้รับจากการสู้กับสัตว์ประหลาด
DEX - ความคล่องแคล่ว ซึ่งจะช่วยเพิ่มความแม่นยำในการโจมตีเป้าหมาย ลดเวลาการร่ายเวทย์ ทำให้ใช้เวทย์มีอัตราพลังเวทย์แรงสูงสุดมีสูงขึ้น
AGI - ความรวดเร็ว ซึ่งจะช่วยเพิ่มความว่องไวในการโจมตี และ เพิ่มอัตราการหลบหลีกเมื่อต่อสู้
INT - ปัญญา ซึ่งจะช่วยเพิ่มความสามารถด้านเวทย์มนต์ ทั้งการโจมตีด้วยพลังเวทย์และป้องกันความเสียหายจากมัน
LUK - โชค ซึ่งจะช่วยเพิ่มอัตรา โปะเช๊ะ และโอกาสได้รับ Item ดีๆ ให้สูงขึ้น

Cheesyคติพจน์ของสมาคมเด็กน้อยคลับ Cheesy

Grin*พึ่งเปิดสมาคมใหม่ ต้องขยัน เป็นทุกฝ่ายในสมาคม* Grin
การใส่รูป
1.หาภาพแล้ว Upload ลง http://www.uppic.net/
2.คลิกที่ภาพที่ Upload เสร็จแล้ว (ภาพจะใหญ่ขึ้นมั้ง?)
3.คลิกขวา ที่ภาพเราเลือก Properties
4.Copy Address(URL) ของภาพ
5.ลงบอร์ดโดยวิธีการ   [ i m g ] http://Address(URL) [ / i m g ]

ปล. [ i m g ]  << หัวของภาพ
     [ / i m g ] << ปิดท้ายภาพ

~<<<PlamaN>>>~
Sr. Member

<<<เกรียนที่ใจ ใช่ศีรษะ>>>

Re: สมาคมเด็กน้อยคลับ เปิดให้ฮากานอีกแล้ว & มาเข้าสมาคมกันเลยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-04-2007, 12:11:54 »

ก๊อปมาทั้งดุ้น !
ให้เครดิตเจ้าของ Guide ด้วยนะครับ

๐คริต๐ ๐คริต๐
Newbie
*

Re: สมาคมเด็กน้อยคลับ เปิดให้ฮากานอีกแล้ว & มาเข้าสมาคมกันเลยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29-04-2007, 13:09:32 »

มือใหม่หัดเล่นกับ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-04-2007, 13:18:28 »

มือใหม่เลเวล13จะ14แล้วคับ
Newbie
*

Re: สมาคมเด็กน้อยคลับ เปิดให้ฮากานอีกแล้Ū
« ตอบ #4 เมื่อ: 29-04-2007, 14:39:43 »

Cheesyรายชื่อในสมาคม Cheesy

1.gumma_loki (ปริม) (ประธานสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             2.gamegood (คริสต์) (สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             3.stoberrychratcake(บีม) (รองประธานสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             4.best2400(เบส)    (สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             5.Harlequin (กุ้งฝอย)(สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             6.GhostRaider(หนึ่ง)(สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             7.Utraman1(เอ๊ก)(สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             8.bell 2150 (เบลล์)(สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
             9.GoDe(สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ)
                คนที่จะเข้าสมาคมเราโพสชื่อเลยครับ 

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-04-2007, 17:32:08 »

Cheesyข้อมูลรายชื่อสมาชิกในสมาคมเด็กน้อยคลับCheesy

1.ชื่อตัวละคร-gumma_loki
ชื่อเล่น-ปริม
สถานะ-ประธานสมาคมเด็กน้อยคลับ

2.ชื่อตัวละคร-stoberrycheatcake                                                                                               
ชื่อเล่น-บีม
สถานะ-รองประธานสมาคมเด็กน้อยคลับ

3.ชื่อตัวละคร-gamegood
ชื่อเล่น-คริสต์
สถานะ-สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ

4.ชื่อตัวละคร-best2400
ชื่อเล่น-เบส

5.ชื่อตัวละคร-Harlequin
ชื่อเล่น-กุ้งฝอย

6. ชื่อตัวละคร- GhostRaider
ชื่อเล่น-หนึ่ง

7.ชื่อตัวละคร-Utraman1
ชื่อเล่น-เอ๊ก

8.ชื่อตัวละคร-bell 2150
ชื่อเล่น-เบลล์

9.ชื่อตัวละคร-GoDe
ชื่อเล่น-ไม่ได้ระบุ
สถานะ- สมาชิกสมาคมเด็กน้อยคลับ

HarLequin
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-04-2007, 23:37:29 »

ดีคับ  Grin
ผมชื่อ กุ้งฝอย
ในเกม Harlequin นะคับ
DJ-Pak `•
Full Member

๏ ~ Pakky ^^" ~ ๏

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-04-2007, 04:52:57 »

ให้เครดิต ตารางสกิล + แนวทางการเล่นแต่ละอาชีพด้วยนะครับ เด่วเจ้าของเขาจะมาว่ามา  Grin Grin

– I Yuri –

BlackSword[ช้างน้อย โซไซตี้]
Jr. Member
**

แบล็ค ซอร์ด บุรุษผ้าคลุมดำ

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-04-2007, 09:24:10 »

เด๋วนะ เจ้าของสมาคมนี้ หญิงหรือชายหว่า? เห็นดูข้อมูลว่าเปนหญิง พอพูดก็เปนชายพูว่าครับ งงอ๊ะ สับสนๆ Huh?

นิยายProjectONEฉบับ สกรีนช็อท

รับสมัครดาราสร้างภาพยนตร์จากสกรีนช็อท ติดตามรายละเอียดคลิกนี่http://forum.gameindy.com/index.php/to
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-04-2007, 21:15:10 »

อ้างจาก: red_cliff ที่ 30-04-2007, 09:24:10
เด๋วนะ เจ้าของสมาคมนี้ หญิงหรือชายหว่า? เห็นดูข้อมูลว่าเปนหญิง พอพูดก็เปนชายพูว่าครับ งงอ๊ะ สับสนๆ Huh?
เอาไอดีน้องมาตั้งสมาคมครับไอดีผมหมดอายุขี้เกียจเติมพอดีไอดีน้องยังไม่หมดเลยเล่นด้วยนะครับอย่าสงสัยมากนะครับ Cheesy
สิโรตม์ นาคสินธุ์
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-05-2007, 22:43:39 »

ดีทุกคน เจอกันก็ทักบ้างน้า

เราชื่อโฟม ชื่อในเกม GigKaPoO and PlaGirl น้า

ขอไม่เอาออกนะครับ เพราะคลับนี้เป็นคลับแรก ใน Asura
   รับทุกคนเข้าสมาคม  "ช้างน้อยคลับ"  ไม่ยากแค่พิมพ์
  /set_alias ช้างน้อย คลับ] ♫ [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
  **หมายเหตุ ♫ กด Alt+014

*********Remote*********
             +++++-o f . F r a m e !!o-+++++
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-05-2007, 18:41:32 »

ดีคร้าบบ ผม คริตนะครับ จะเจอปริมได้เมื่อไหร่คับ
เวลาเล่นซิปหน่อยนะครับ
DaknessBoy
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-05-2007, 15:24:03 »

ข้อมูลผู้สมัครmanga0062--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
บทความ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมสมัครเป็นจีเอ็มอาสาเพราะว่าผมเคยฝันว่าอยากเป็นจีเอ็ม
ในที่สุดผมก็มีโอกาสได้เข้าคัดเลือกเป็นจีเอ็มอาสา
ผมอยากที่จะช่วยเพื่อนๆทุกคนและช่วยจีเอ็มในการจัดกิจกรรมต่างๆและอื่นๆ
ผมเล่นเกมนี้มาตั้งเเต่gobal questยางไม่เสร็จจนตอนนี้ผมได้เปลี่ยนเป็นไฟเตอร์เลเวล44แล้ว
ถ้าเพื่อนๆคิดว่าผมดีพอสำหรับเป็นจีเอ็มอาสาช่วยเลือกผมด้วยนะครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อมูลส่วนตัว
เรียนอยู่ชั้นม.1/1 เล่นประจำ:ทุกวันหยุดครับ,ว่างก็เล่น^^
ชื่อในเกมDarknessBoy และLightnessBoy
โหวตที่ไหน?
Linkสำหรับโหวต:index_t1640.0.html
ID:manga0062 ครับ
ข้อมูลผู้สมัครmanga0062

หัวหน้าหน่วยโจงตีผลึกคลับDarknessBoy
<•KoddJaMann•>
Full Member

เรารู้จาย...เพราะเรา...ฮั้วกาน...

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-05-2007, 22:30:44 »

โย่ว มาแวะดูนะครับเจอในเกมทักด้วยนะครับ

*******KoddJaMann*******
   ///////ตลิ่งชันมาสเตอร์\\\\\\\

คลิกที่รูปเพื่อไปยังบอร์ดการ์ตูนของผมเอง
อดิศักดิ์ พันธ์เกษกรณ์
Sr. Member

อุจิวะ ซาซึเกะ

« ตอบ #14 เมื่อ: 12-08-2007, 22:16:44 »

ช่วยขุด

ป้าย:
หน้า: [1] 2