GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอสกิลของวอร์ลอค ให้ทีมงานพิจารณาดูจ้ะ  (อ่าน 330 ครั้ง)
นู๋คิซ
Full Member

แฟนประสาอะไร !~

เสนอสกิลของวอร์ลอค ให้ทีมงานพิจารณาดูจ้ะ
« เมื่อ: 06-03-2008, 10:52:54 »

เราแค่อยากเสนอสกิล

คือแบบว่าอย่างที่รู้ๆกันอยู่ละว่า วอร์ลอค เป็นอาชีพที่สกิลแย่ที่สุดในเกม ณ ปัจจุบันนะจ๊ะ

ด้วยเหตุผลหลายประการจากในหลายๆกระทู้ และเพราะว่าทีมงานยังไม่ได้อะไรมากกับอาชีพนี้

เพราะฉะนั้นจึงยังมีโอกาสในการปรับปรุง

สกิลที่อยากเสนอเลยก็คือสกิลคำสาปหมู่บ้าง

เช่น วางหมอกมืดไว้แล้วใครเดินผ่านหรือได้รับจะติดสถานะหินหมู่คล้ายๆอัคคีทำลายล้างประมาณนั้น

จริงๆสกิลนี้จะเป็นสกิลที่ดีมากเลยนะ (เอามาแทนบทสวดอาทรัมจะดีใจมาก) หรือจะเป็นเวทหนืดแบบที่คุณ  Kit_RunneR บอก  

แต่อาจจะโกงไปยังไงก็แล้วแต่พิจารณาอีกทีละกัน แต่ถ้าเทียบเรื่องคุณสมบัติก็ไม่ต่างจากอาทรัมเท่าไรเพียงแต่

จะเจาะจงลงไปว่า จะเอาเฉพาะคำสาปที่ให้เป็นหินเท่านั้น << แก้เป็นไม่ได้ เพราะอาจจะโกง >>

แล้วก็ๆๆๆ  ให้มันมีสกิลหยุดยั้งการร่ายเวทอีกฝ่ายตรงข้าม >w< แบบว่าถ้าฝ่ายตรงข้ามกำลังมีหลอดร่ายบนหัวอ่ะ

ไม่ว่าจะเป็นสกิลหรือเวทก็ตามน้ะ แล้วเรากดใช้สกิลนี้ใส่คนๆนั้น

สกิลที่ร่ายอยู่จะยกเลิกไป  คิดว่าเป็นไง  ชาววอร์ลอคที่ต้องการสกิลดีๆบ้างไม่ใช่เน่าเหมือนตอนนี้ก็ช่วยฝากไว้ให้ทีมงาน

เขาเอาไปพิจารณาดู  หรือจะเก็บความคิดพวกนี้ไว้ตอนคลาส 3 ก็ได้ไม่ว่ากัน

แต่คาดว่าอีกนานเลย - -*

อ้อ...อีกเรื่องนึงๆ สกิลที่มีอยู่ในตอนนี้ช่วยปรับให้ตามในหลายๆกระทู้จะดีมาก

ร่าน... แบบสุดแซ่บ
แอ๊บ... แบบน่าจูบ
สวย... แบบน่าลูบ
เห็นแล้วใจวูบ... นู๋คิซ
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: เสนอสกิลของวอร์ลอค
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-03-2008, 11:15:23 »

skill หินคือ skill ที่มีไว้สาปตัวเดียวคับ ถ้าหมู่ก็คงต้องมีเป็น แบบได้อย่างเสียอย่างนะคับ ต้องเข้าใจตรงนี้ก่อนคับ คำสาปหมู่ก็มีอยู่แต่มันสาป 4 อย่างคับ ไม่ควรจะสาปได้อย่างเดียวคับ ในตอนนี้นะคับ ฝนแห่งคำสาปตอนนี้เหมือนกับอัคคีทำลายล้างทุกอย่างคับ เพียงแต่ไม่ได้สาปแค่อย่างเดียวคับ (ถ้าเป็นเช่นนั้นอีก ก็คงไม่พ้น berserker อาชีพที่ 2 แน่ ๆ คับ แถมหมู่อีกต่างหาก berserker ก็โดนปรับด้วยระบบตีวืด ไม่ติด stun แล้วนะคับ(ใช้กับทุก skill ที่ติด สถานะ แต่ไม่รวมเวทย์ เพราะเวทย์ไม่มีทางวืด) ลองได้แล้วคับในนรก วันนี้-_-')

ส่วนเรื่องที่ให้ใบ้ตอนคนร่ายอยู่ ทางทีมงานก็ต้องการเช่นนั้นเหมือนกันคับ แต่ระบบเก่ามันไม่เอื่ออำนวย และคงต้องรอไปซักพักคับ เนื่องจากว่า สิ่งที่ต้องการจิงๆ แล้วมันคือ ถ้าร่ายอยู่ โดน มึน หรือ ใบ้ จะหยุดทันทีคับ ติดแค่ว่าต้องทำเพิ่มคับ

ตอบ ปล. คับ คือบาง skill ก็คิดว่าอะไรเป็นอะไรยัง ให้ไปลองในนรกคับ เนื่องจากปรับไปบ้างแล้ว แต่เท่าที่ให้ไปอ่าน บางกระทู้ก็คิดเป็นไปได้คับ แต่ไม่ใช่เอา ๆ อย่างเดียวและไม่ดูอาชีพอื่น ขออภัยที่บางคนโพสทุกอาชีพคับ เพราะเท่าทีอ่านดูมีเหตผลเฉพาะผู้ที่โพสหลายอาชีพคับ ส่วนคนที่โพสอาชีพเดียวผมคิดว่าบางคนเท่านั้นที่มีเหตผลพอสมควรคับ แต่จะเอา idea เหล่านี้มาแปรรูปใหม่คับ

ปล. ไปลองในนรกได้คับ ตอนนี้

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
นู๋คิซ
Full Member

แฟนประสาอะไร !~

Re: เสนอสกิลของวอร์ลอค
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-03-2008, 16:22:41 »

มีข้อเสนอสำหรับชาววอร์ลอคจ้า

คือเรื่องอัญเชิญอ่ะน้ะ

เราพอจะทราบมาว่ามีอัญเชิญหมาป่า มังกรและโกเลม

ไม่ทราบว่ามีแค่นี้และใช่ตามนี้หรือเปล่านะที่ทางทีมงานเขาจะทำ

แต่ในความคิดของเรา

เราคิดว่าการอัญเชิญน่าจะมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับความมืดสมกับที่เป็นนักเวทมืดสักหน่อย

จึงอยากเสนอว่าให้มีการอัญเชิญ " แมงมุมกินศพ " ดีมั้ย

เพราะในตอนนี้เราคิดว่ามอนที่ดูอัญเชิญแล้วเหมาะกับอาชีพนี้ที่สุดคือมอนตัวนี้

มันก็แล้วแต่ความคิดอะน้ะ แต่ หมาป่า โกเลม มังกร มันดูไม่เหมาะกับนักเวทมืดเท่าไร

ถ้าเป็นหมาป่าราตรี โกเลมดำ หรือมังกรนิลกาฬก็ว่าไปอย่างอ่ะเน๊อะ

แต่ถ้าดูมอนในตอนนี้ ข้อสรุปในความคิดเห็นของเราคืออัญเชิญแมงมุมกินศพน่าจะโอเคและเวิร์คมากๆเลยอ่าจ้ะ

ยังไงถ้าทีมงานยังพล็อตไม่ลงตัวก็ฝากไปคิดเพิ่มเติมทีนะหรือจะไม่สนใจก็ไม่เป็นไร

ก็แค่ความคิดเห็นที่อยากให้อาชีพมันดูตรงคอนเซ็ปท์มากขึ้นอ่ะน้ะจ๊ะ

แต่ถ้าทำเสร็จเป็นอันว่าความคิดนี้ยุบ - -*

ร่าน... แบบสุดแซ่บ
แอ๊บ... แบบน่าจูบ
สวย... แบบน่าลูบ
เห็นแล้วใจวูบ... นู๋คิซ
แฟนบลิง
Jr. Member
**

รักชายนี่ไม่ไหวแล้วสัญญาว่าจะรักตลอดไป

Re: เสนอสกิลของวอร์ลอค ให้ทีมงานพิจารณาดูจ้ะ
« ตอบ #3 เมื่อ: 11-03-2008, 21:12:42 »

อื้มมม มม  แบบนะ    รักมากอ่ะอาชีพนี้ รัก รัก Smiley รัก Smiley รัก laugh
เอาใจช่วยทีมงานนะ เห็นความสำคัญและเอาใจใส่ก่ะอาชีพนี้บ้าง Wink Wink
แบบอ่อนสุดยอดดดด Cry Cry Cry Cry

คิดถึงที่สุดไม่ไหวแล้ว จะรักตลอดไปๆ
นายกิต เพิ่มพูลพรอุทัย
Jr. Member
**

ในดวงตาข้า หามองเจ้าไม่

Re: เสนอสกิลของวอร์ลอค ให้ทีมงานพิจารณาดูจ้ะ
« ตอบ #4 เมื่อ: 12-03-2008, 17:42:12 »

อ่า อ่อนสุดยอดเลยหรอ O_o แต่ก้อเถียงไม่ออกแฮะ

ก็นะ ชีวิตคนเราอะไรๆก็มีแต่ผ่อน ตายก็ยังต้องผ่อน ><
ป้าย:
หน้า: [1]