GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: -:- ~|•[lon€ly]•|~ -:- กิลด์โลนลี่มาแว้วจ้า!!!!  (อ่าน 2023 ครั้ง)
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

-:- ~|•[lon€ly]•|~ -:- กิลด์โลนลี่มาแว้วจ้า!!!!
« เมื่อ: 27-02-2008, 12:18:10 »

ตราสัญลักษณ์ ประจำสมาคม

Welcome to Lon€ly Club The Love of Black

ยินดีต้อนรับ สู่ บอร์ดสมาคมโลนลี่

กฏ กติกา มารยาท

1.ไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับคนในเกม ในสมาคม และทุกๆ ที่

2.คำพูดในสมาคมไม่จำเป็นต้องสุภาพมากนัก แต่อย่าหยาบ ถ้าข้างนอก อย่ามี

3.การขอพาเก็บเลเวล / ขอของ / ขอเงิน สามารถทำได้ในสมาคม หัวหน้า รองหัวหน้า และสมาชิกบางคน จะพิจารณาว่าช่วยหรือไม่ช่วย เว้นแต่จะว่าง

หรือไม่ว่าง ถ้าไม่ว่าง อย่าดื้อดึง จนก่อให้เกิดความรำคาญ ส่วนเงิน ถ้าจะเอาไปซื้อของลองพยายามเก็บด้วยตนเองก่อน ถ้าขาดบางส่วนมาขอได้

และของอาจจะมีแจก ตามโอกาสที่เหมาะสม

4.ถ้าจะออกจากสมาคมโปรดแจ้งมาที่ หัวหน้า รองหัวหน้า หรือสมาชิก ให้ฝากบอก

5.เข้าเล่นเกมบ้าง สม่ำเสมอ หรือนานๆ เข้าทีก็ได้ แต่อย่าหายไปนาน ไม่รู้สาเหตุว่าทำไมไม่เข้ามา ถ้าหากมีภารกิจ หน้าที่ต้องทำ ไม่สามารถเข้าเล่น

เกมได้ กรุณา ทิ้งข้อความไว้ในกระทู้นี้

6.ถ้าพบเห็นเพื่อนในสมาคมกระทำผิด ก็เตือนๆ กันไว้นะ จะได้ไม่ไปอยู่ในลานประหาร

7.สุดท้าย เล่นเกมอย่างสนุกสนาน ไม่เครียดจนเกินไป แบ่งเวลาเล่นให้เหมาะสม นะครับ ^^"

บทลงโทษ ผู้กระทำผิดในสมาคม

ขั้นที่ 1 เตือน

ขั้นที่ 2 เตือน

ขั้นที่ 3 เตือน

ขั้นที่ 4 เชิญออกจากสมาคม

ขั้นที่ 5 ไล่ออกจากสมาคม

สมาชิกในสมาคม

หัวหน้า        • Satirus <ป๊อบ> {Wizard} [หัวหน้าสุดหล่อที่ซู้ดดดในกิล]
รองหัวหน้า    • aleef11 <ลุงต้อม> {Asssasin} [ผู้อาวุโสของสมาคม]
               • -Honesty- <ต้อง>{Wizard}  [หล่อสุดในสมาคม (ชอบสีม่วงเปนพิเศษ อคิอคิ)]
สมาชิก       • -l3utsop- <ฝน> {Nun} [สาวสุดสวย]
               • KibumZ <คนเดียวกับคนบน ^^"> {Ranger}
               • -MooPOoPoO- <เฟิร์น>{Caster}  [น้องคนบน]
               • tin009 <ติน> {Blademaster} [คนเรียบร้อยของสมาคม]
               • nongpuza <พล>{Fighter}  [เงียบที่สุดของสมาคม]
               • HonzLife <ฮอล> {Caster} [พูดถึงชื่อแล้ว อยากกินฮอล (ลูกอม)]
               • N_a_R_u_T_o <?>{Ranger}  [?]
               • suputtra <?>{Cadet}  [?]
               • peemcxhd <พี> {Ranger} [........ไม่อยากจะเอ่ย]
               • FPDSF <นัด> {Fighter} [เล่นเรื่อง นัดกับนัด ช่อง 9 วันอาทิตย์ 17.00-18.00 อิอิ ล้อเล่น]

ระบบคลังสมาคม

ไม่ได้ขายแต่ให้ฟรีกับคนที่อยากได้ แต่ไม่มีจริงๆ และทำความดีให้สมาคม เสมอๆ

•หมวก•
ที่คาดผมไร้ออฟ <1>
หมวกซานต้า<6>
ใบไม้แปะหัวนักโทษจิตใจ<1>
ที่คาดผมคนจรแห่งผู้นำ<1>
หมวกดุ๊กกี้นักโทษผู้นำ<1>
หมวกดุ๊กกี้คนจรแห่งพลังงาน<1>
ใบไม้แปะหัวสามัญชนจิตใจ<1>

•หน้ากาก•
รออัพเดท

•อาวุธ•
มีดผลึกคนจรคลั่ง<1>
มีดพกแห่งความคลั่ง<1>
มีดผลึกทาสแห่งความรุนแรง<1>
มีดพกคหบดีแห่งความสมดุล<1>
หลาวคนจรคลั่ง<1>
มีดผลึกนักโทษแห่งความสมดุล<1>
มีดผลึกทาสแห่งการทำลาย<1>

•โล่•
รออัพเดท

•เสื้อ•
ชุดคลุมเอลฟ์ไร้ออฟ<2>
เสื้อเขียวลายใบไม้ไร้ออฟ<3>
เสื้อนอกเจ้าแห่งป่าไร้ออฟ<1>
เสื้อเขียวลายใบไม้กุลีแห่งความว่องไว<1>

•ผ้าคลุม•
ผ้าคลุมใบไม้ยาจกแห่งผู้นำ<1>
ผ้าคลุมใบไม้กุลีแห่งผู้พิทักษ์<1>
ผ้าคลุมใบไม้คนจรแห่งผู้นำ<1>
ผ้าคลุมเดินทางคหบดีแห่งผู้พิทักษ์<1>

•รองเท้า•
รออัพเดท

•เครื่องประดับ•
รออัพเดท

•เบ็ดเตล็ด•
รออัพเดท

ขอขอบคุณที่มาเยี่ยมชมสมาคมโลนลี่

Thank you to see Lon€ly

700kดาบดูลาฮาน

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
เดเหดหกด ดเดเพะดก
Newbie
*

Re: -:- ~|•[lon€ly]•|~ -:- กิลด์โลนลี่มาแว้วจ้า!!!!
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-02-2008, 12:47:26 »

...
มาร์คคุง
Jr. Member
**

Re: -:- ~|•[lon€ly]•|~ -:- กิลด์โลนลี่มาแว้วจ้า!!!!
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-02-2008, 13:14:42 »

หัวหน้ากิลมานเปงตุ๊ดคร้าบพี่น้อง Shocked Shocked

~•lloสnาnๆคuxนึ่ง•~
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-02-2008, 13:17:07 »

อ้างจาก: มาร์คคุง ที่ 27-02-2008, 13:14:42
หัวหน้ากิลมานเปงตุ๊ดคร้าบพี่น้อง Shocked Shocked

มากล่าวหากันได้ไงครับ ไอ....ดำ  Smiley

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
~•NoName•~
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-02-2008, 13:35:51 »

ดีจร๊า ลุงปอบ ~~!!!  Evil

มาขุดให้ ๆ ๆ ๆ ๆ  laugh

ไปละ ชะแว๊บ ~~!!!  Cool

Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-02-2008, 13:42:01 »

แง ไปไวจังมาขุดก่อนสิ - -* ให้ลุงตั้งไม่ใช่หยอ

~•NoName•~
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-02-2008, 13:47:31 »

โอ้ ~~!!! ลุงปอบบ สิงอยู่ในบอดด้วย  Shocked

ขุดจนจอบจะหมดบ้านแระ -....-  Evil

Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-02-2008, 14:01:52 »

สวยมั้ยๆ ทำตั้งนาน  Embarrassed

€•‘‘SerXz’’•3
Sr. Member

"• ผู้คุมกฏ แห่ง กระโป่ยแฟมิลี่ •"

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-02-2008, 14:05:19 »

5 5 5 + คอนเฟิมคับ  หัวกิลมานเปนตุ๊ด 5 5 5 +  จิงไหมเพื่อนมาค

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~  จงIจริญ!!~~
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-02-2008, 14:06:30 »

อ้างจาก: •l2yuz@kiL• ที่ 27-02-2008, 14:05:19
5 5 5 + คอนเฟิมคับ  หัวกิลมานเปนตุ๊ด 5 5 5 +  จิงไหมเพื่อนมาค

จะมาเพื่อด่า ไม่ต้องมาดีกว่านะ

อ้างจาก: ๛ • DevilAunZ • ๛ ที่ 27-02-2008, 13:47:31
โอ้ ~~!!! ลุงปอบบ สิงอยู่ในบอดด้วย  Shocked

ขุดจนจอบจะหมดบ้านแระ -....-  Evil

สมาชิกเอาลงไม่ได้เลย เพราะเซิฟปิด เอาข้อมูลมาฝากลุงหน่อยเด้อ ของเหลือๆ บริจาคได้ ลุงไม่ว่า งิงิ

~•NoName•~
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-02-2008, 14:10:42 »

อุยยยยย .. เกรงจายจัง ~~!!!  Evil

ของเหลือหยอ  Embarrassed

ใบไม้แปะหัว 8 อานนนนน !!!!  laugh

Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-02-2008, 14:11:29 »

กิลด์ใหม่น้องปอบบบบบ  laugh

Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-02-2008, 14:12:45 »

อ้างจาก: •Basagon• ที่ 27-02-2008, 14:11:29
กิลด์ใหม่น้องปอบบบบบ  laugh

รู้ได้งายย - -* Evil

~•NoName•~
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-02-2008, 14:14:48 »

ขุดๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เซิฟจงเปิดด ~~!!!  Cry

Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-02-2008, 14:16:31 »

อ้างจาก: ๛ • DevilAunZ • ๛ ที่ 27-02-2008, 14:14:48
ขุดๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เซิฟจงเปิดด ~~!!!  Cry

ตอนดึกๆ นู้นหลานฝนฝี้  Smiley

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4