GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมกัีปตันแมนเดลา เปิดตัวแล้วจ้าาาาาาา  (อ่าน 4211 ครั้ง)
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

เกมกัีปตันแมนเดลา เปิดตัวแล้วจ้าาาาาาา
« เมื่อ: 18-02-2008, 12:29:57 »

สวัสดีครับเพื่อนๆ พวกเรานอกจากจะทำเกม ProjectONE เพื่อความบันเทิงแล้ว
ทีมงานยังมีความเชื่อว่าเกมสามารถทำได้มากกว่าให้ความบันเทิงเท่านั้น เราสามารถทำเกมเพื่อให้สาระความรู้ต่างๆอีกด้วย

ทีมงานได้มีโอกาสได้ร่วมงานกับหน่วยงานเอกชนและภาครัฐ พัฒนาเกมเพื่อเผยแพร่ให้ความรู้เกี่ยวกับ HIV/AIDS

ชื่อว่า เกมกัีปตันแมนเดลา:ภารกิจรณรงค์ต้านโรคเอดส์

เกมนี้เป็นเกม ออฟไลน์ แต่เพื่อนสามารถลงทะเบียนเพื่อ อัฟเดตแพทช์ และ ส่งคะแนนมาแข่งกันได้

เพื่อนๆ สามารถดาวโหลดเกมนี้ได้ที่เว็บไซด์ หรือขอรับ CD Client ได้ที่งาน TGS (ในแผ่นมีแถม Client ProjectONE ด้วยจ้า)

มาลองเล่นเกมแนวเล่นเพื่อสาระกันบ้างนะครับ เอาให้พวกผู้ใหญ่ได้รับรู้ว่าเกมดีๆ ก็เปลี่ยนแปลงโลกได้เหมือนกัน

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: [1]