GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 106 107 [108] 109 110 ... 459
ผู้เขียน หัวข้อ: -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- ~~~ ขออยู่กันแบบใจรัก ~~~  (อ่าน 149626 ครั้ง)
ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

Re: สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส
« ตอบ #1605 เมื่อ: 30-01-2008, 20:33:47 »

เหอๆ
 Evil  Evil  Evil  Evil

อำกันละนิดชีวิตสุขีๆ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #1606 เมื่อ: 30-01-2008, 22:27:57 »

เอ้า งง กิลกะบาล

Huh? Huh? Huh?

เรื่องไรกันหว่า

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #1607 เมื่อ: 30-01-2008, 23:36:33 »

อ๋อ ไม่มีอะไรหรอกจ้า  แค่เพื่อนๆ อำกันเล่นๆ Smiley

แต่ ท่านฟาง หุุหุ  ค้างบัญชีไว้เยอะเลยน้า ฮิฮิ Evil Evil

ฉีพร้อมมะไหร่ ส่งข่าวบอกด้วย  งานนี้  มีเฮ laugh

อำใดใครก่อ  อำนั้นคืนสนอง  เอิ๊กๆๆๆ Evil Evil Evil ( เน้นๆ  อำ  มิใช่ กรรม )

เอาคืนวันละนิด  จิตก้อแจ่ม..สาย...ย... Evil Evil

Sr. Member

« ตอบ #1608 เมื่อ: 31-01-2008, 11:16:42 »

ถึง ทุกคนในสมาคม ด้วยใจรัก
          ตั้งแต่วันแรกที่ผมได้สัมผัสเกมนี้มา ผมคิดว่าเกมอะไรนะ ไม่น่าเล่นเท่าไหร่ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมประทับใจมากที่สุดคือ สังคมของเกมนี้ ควมเป็นเพื่อน ความสุภาพ ซึ้งกินใจผมเสมอมา
          จนกระทั่งวันที่ 18 มีนาคม 2550 ผมได้ห่างหายจากเกมนี้ไป แต่ในความทรงจำยังคงคิดถึงอยู่เสมอ แต่ด้วยเหตุผลบางประการผมถึงต้องยุติการเล่นเกมนี้ไป
          วันที่ 12 พฤศจิกายน 2550 ผมได้กลับมาเล่นเกมนี้อีกครั้ง ด้วยเหตุที่ว่าเปิดให้เล่นฟรี แล้วในที่สุดผมก็กลับมาสู่เกมอันเป็นที่รักอีกครั้ง
          ผม...มีความภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของสมาคมลึกลับแห่งอาโปบิสนี้ รักทุกคนในสมาคม ถึงแม้ว่าวันนี้จุดยืนของผมจะไม่เหมือนก่อนแล้ว แต่ผมก็ยังคงเต็มใจ ด้วยจิตแห่งอาโปบิสนี้
          ไอซ์...เพื่อนคนแรกในเกมของผม เพื่อนคนที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขก่อตั้งอาโปบิสยุคแรกๆ ถึงวันนี้นายจะไม่เล่นแล้ว แต่เราก็ไม่ลืมความทรงจำดีๆ สมัยพากันไปสดบอสมาหลายครา
          ฉี...นายเป็นเพื่อนเก่าเพื่อนแก่ตั้งแต่นายยังเล่นไฟเตอร์ในวุ้นนรก ตอนนั้นเรายังเรียกนายว่าเทพฉี เพราะว่านายเล่นก่อนเรานานมาก นายอยู่กิลด์นี้นานที่สุด ดังนั้นนายเป็นเหมือนเพื่อนที่สำคัญ คนปรึกษาที่ดีของเรา
           กิ๊บ...พอเริ่มเล่นเกมครั้งใหม่ จำได้ว่ากิ๊บเป็นคนพาเราเวล ตอนนั้นกิ๊บไปประกวดขวัญใจอะไรซักอย่างนี่ล่ะ กิ๊บคือคนแรกที่ช่วยเราเวลตั้งแต่เล่นเกมนี้มา กิ๊บเป็นเพื่อนที่คุยได้สนุกที่สุด คุยได้ทุกเรื่อง
          เกม...เธอคือเพื่อนที่เราคิดว่าสนิทที่สุด มีอะไรเราก็คุยกัน เธอเป็นคนน่ารัก นิสัยดี วันไหนที่เข้าเล่นเกมแล้วไม่เห็นเกม เหมือนกับว่าวันนี้ไม่ได้เจอเพื่อนที่สนิท มันเหงาๆ
          ต้อม...นายเป็นแฟนเกม แต่นิสัยต่างจากเกมมากๆ แต่รู้มั้ยว่านายน่ะเป็นคนที่ดีคนนึง ดูแลเกมให้ดีๆนะเพื่อน
          แบงค์...ตอนนี้นายหายไปเลย รีบๆกลับมานะ
          อิฐ...เพื่อนเก่าตั้งแต่วุ้นนรก ไม่ได้เจอกันตั้งนาน หวังว่าคราวนี้คงอยู่ด้วยกันนานๆ
          เพื่อนๆ อาโปบิสทุกท่าน...ทุกคนคือเพื่อนของผม ผมอาจทำให้ทุกท่านไม่พอใจในบางครั้ง ต้องขออภัยด้วย
          และสุดท้าย..เค้ก...คนที่สำคัญที่สุดในชีวิตผม คนที่ผมวางอนาคตไว้กับเธอ สิ่งที่ผมบอกไม่ใช่แค่ผมรักเธอ แต่เธอคือทุกสิ่งในบทชีวิตของผม

รักทุกคนมากๆ...อ่านข้อความนี้แล้วอย่าคิดมาก ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ผมยังอยู่กับทุกท่าน อาโปบิส....

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

じ GreenTea `☆
Sr. Member

« ตอบ #1609 เมื่อ: 31-01-2008, 11:42:29 »

ดูรักกันดีจังเลยสมาคมนี้

^^

แวะมาทักทายนะคะ

เพิ่งตั้งสมาคมใหม่  อารมณ์ดี ค่ะ ^^~

แวะไปพูดคุยกันได้นะคะ Smiley

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #1610 เมื่อ: 31-01-2008, 16:32:46 »

อ้างจาก: ดาร์คแคท ที่ 31-01-2008, 11:16:42

อิฐ...เพื่อนเก่าตั้งแต่วุ้นนรก ไม่ได้เจอกันตั้งนาน หวังว่าคราวนี้คงอยู่ด้วยกันนานๆ
          เพื่อนๆ อาโปบิสทุกท่าน...ทุกคนคือเพื่อนของผม ผมอาจทำให้ทุกท่านไม่พอใจในบางครั้ง ต้องขออภัยด้วย

รักทุกคนมากๆ...อ่านข้อความนี้แล้วอย่าคิดมาก ผมไม่ได้หายไปไหนหรอก ผมยังอยู่กับทุกท่าน อาโปบิส....

Winkซึ้งมากเลยฟาง  ความรู้สึกที่อิฐมีให้เพื่อนๆทุกคน ก้อไม่ต่างจากที่ฟางมีเท่าไหร่หรอก

น้อยใจบ้างที่เพื่อนเก่าบางคนจำเราไม่ได้  แต่เราดันทักถูก Embarrassed

เขินบ้างเหมือนกันที่บางคนทักเรามา แต่เราดันจำชื่อเค้าไ่ม่ได้  ขออภัยด้วยค๊าบ Cry

ถึงความรู้สึกที่มี มันจะมากมายมหาศาล  ชนิดที่คงไม่มีอะไรมาทำลายความเป็นเพื่อนไปได้  แต่ก้อนะ.. Evil Evil

ความรักที่เพื่อนมีให้  มิได้หมายความว่าจะไม่มีการเอาคืน  เหอะๆๆ Evil Evil

แต่ยังมิใช่ตอนนี้หรอก   ขอรวบรวมบัญชี และ หาแนวร่วมซักนิดนึงก่อน เหอะๆๆ Evil Evil

วันนั้นมาถึง  แล้วเพื่อนจะซึ้ง จนอดร้อง..ม่าย ด้าย..ย.. เหอๆๆๆ Evil Evil รัก รัก

กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #1611 เมื่อ: 31-01-2008, 23:18:35 »

อ้างจาก: ดาร์คแคท ที่ 31-01-2008, 11:16:42
          ฉี...นายเป็นเพื่อนเก่าเพื่อนแก่ตั้งแต่นายยังเล่นไฟเตอร์ในวุ้นนรก ตอนนั้นเรายังเรียกนายว่าเทพฉี เพราะว่านายเล่นก่อนเรานานมาก นายอยู่กิลด์นี้นานที่สุด ดังนั้นนายเป็นเหมือนเพื่อนที่สำคัญ คนปรึกษาที่ดีของเรา
อืม
ขอบไจนะที่เขียนถึงงิ
แต่ทว่า ฉ้านไม่เคยเล่นไฟ-*-
เล่นเรนมาตลาดกาล งี้แหละ
คนแก่ขี้หลงขี้ลืมหึหึชอบเล่าฟามหลัง

ปล.วันเสาร์อาทิดนี้ไปเข้าค่ายจบแระ
ไม่ออนนะ(พรุ่งนี้ก็อาจไม่ออน)

SaWad_De
Jr. Member
**

.สูบเดียว400.

« ตอบ #1612 เมื่อ: 01-02-2008, 02:04:36 »

^
^
^
^
โอ้ แล้ว ตกลง ฉี นี่ เป็นเกร์ จิงไหม๊ นะ ?(หรือ ฉีชอบแต่ หูแมว )

เซียน หอย บ่นซะ อย่าง กะ จิหายไหน

Hero Member
*

« ตอบ #1613 เมื่อ: 01-02-2008, 09:04:59 »

ขอเปลี่ยนแนวนิดนึงนะ

เนื่องจากหลายๆคนบ่นเหลือเกินว่าใช้สีแดงแล้วมันลายตา   Shocked

น้ำเงินก้อจ้าเกินไป Shocked

ก้อเลยคิดว่าสีที่น่าจะดีที่สุด  สบายตาที่สุดก้อสีนี้แหละ

สี ม่วง Evil

แต่  เห้ยๆ..  อย่าคิดไปไกล.... Shocked

ไม่ใช่พวกอนุรักษ์นะค๊าบ ไม่ ไม่ ไม่

แค่เป็นสีที่ชอบมาอันดับ 1 และดูแล้วมันมีความหมาย... Embarrassed

ไม่มีไรแระ  เป็นข้ออ้างมาขุดน่ะ  เหอะๆๆ laugh laugh

Sr. Member

« ตอบ #1614 เมื่อ: 01-02-2008, 09:06:46 »

เหอๆ ไฟดับตั้งแต่ตี 4 กำลังจะมาเนี่ย
ฝนตกหน้าหนาว ไม่ดีเลย

Hero Member
*

« ตอบ #1615 เมื่อ: 01-02-2008, 09:19:31 »

เหอะๆๆ Evil Evil

นึกว่าจะชอบ   ให้บรรยากาศมันพาไป  อุอุ Evil Evil

นู๋กิ๊บ ซ่าส์
Sr. Member

« ตอบ #1616 เมื่อ: 02-02-2008, 00:57:07 »

พรุ่งนี้กิ๊บไม่อยู่น๊า
ไปออกทริป
กลับวันอาทิตย์
 Cool Cool
อัญชลี ชีวะเสรีชล
Jr. Member
**

« ตอบ #1617 เมื่อ: 02-02-2008, 09:12:10 »

หวัดดี หายไปนาน จะกลับมาเล่นละนะ แต่ตอนนี้ขอเคลียร์งานก่อน เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบอก อิอิ

เพิ่งได้ตำแหน่งใหม่อะ สุดยอดมะ ยังจำเพื่อนคนนี้ได้ป่าวน้อ ไอซ์ ฟาง ฉี นัท น้องเจน่ารัก ยังอยุ่กันครบป่าวคะ ช่วงนี้เอ็มทีทำงานออนไมได้ด้วย เซ็ง
Hero Member
*

« ตอบ #1618 เมื่อ: 02-02-2008, 12:27:16 »

เด็กเก่าจำป้าได้ทุกคนแหละ  Smiley

ว่าแต่ป้าจี้ จำอิฐได้ป่าวล่ะ  ตอนนี้กลับมาอยุ่บ้านเกิดแล้วน้า... Evil laugh

กลับมาพัฒนาบ้านเกิดด้วยกันนะป้า   ( คือหวังจะให้ช่วยแม่ชีเก็บเวลน่ะแหละ ) คิคิ Evil Evil

คิดถึงป้าจังเลย  ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะคับ laugh laugh

ซักพักนึงก้อคงได้มีงานเลี้ยงสมาคม ( รึป่าว )  Huh?

คืนสู่เหย้า  ชาวอาโปบิส     ประมาณนี้เพื่อต้อนรับสมาชิกเก่าที่ได้กลับมา ( เหอะๆ..ชั้นก้อคนนึงด้วยนี่หว่า ) คิคิ laugh laugh

Fera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1619 เมื่อ: 02-02-2008, 13:01:25 »

ง่ะ

แย่แล้ว เผลอกดออกกิล  Shocked

ใครก็ได้เอาเข้ากิลทีจิ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 106 107 [108] 109 110 ... 459