GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคม DANGER งุงิ งุงิ งุงิ  (อ่าน 2662 ครั้ง)
Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

สมาคม DANGER งุงิ งุงิ งุงิ
« เมื่อ: 25-01-2008, 03:12:01 »

DANGER

สโลแกนของเราคือ DANGER แปลว่าไปตีหัวมัน

หุหุหุ มุขนี้สำหรับคนเคยดูส่งเจ้าพ่อไปสอนหนังสือเท่านั้น

หึหึหึ จุดประสงค์ในการตั้งสมาคมนี้คือ รวบรวมกลุ่มเพื่อนในเกมเข้าไว้ด้วยกัน
และ ช่วยเหลือคาเด็ทไร้ทางเกิดทั้งหลายให้เห็นทางสว่างซะบ้าง มีคนให้ช่วยเหลือก็ช่วยเหลือไปซะ

โดยทุกคนในสมาคมนี้มีจุดประสงค์ในการเข้าสมาคมนี้ต่างกัน

โดยมีผมเป็น รักษาการหัวหน้าสมาคม นายFox ชื่อตัวละครในเกม Spellsinger เป็นวิสาด
 Evil

สุดรวยประจำกิล 1ในรองหัวหน้าสมาคม มีไรอยากได้บอกพี่แกเดียวพี่แกจัดให้!!! ชื่อเล่น คีนนูลีฟ เรียกสั้นๆคีน  ชื่อตัวละครในเกม Keenmaster เป็นเทรเชอ
 Embarrassed

สมาชิก ปัจจุบันก็คือ

ดาบใหญ่ ชายคลั่ง ผู้บ้าBerserk ชื่อเล่นชื่อเป้ เพื่อนๆ เรียกว่าไอ้เฮี่ยเป้  ตัวละครในเกม Guts_Berserk เป็นเบอเซอร์เกอสายดาบใหญ่
Angry

แอสหญิงผู้ชอบเดินเที่ยวผู้สดใสน่ารัก นูดเดิ้ล หรือเพื่อนๆ จะเรียกเดิล ไช้ไอดีเดียวกับพี่สาวที่ชื่อเนม ตัวละครในเกม o_lave_o เป็นแอสหญิง
รัก

เบลดหญิงนักล่าตุเข้Vip ชื่อในบอร์ทคือ west-bless ชื่อในเกมก็เหมือนกันละ แต่ตัวที่เค้าใช้หลักและเข้าสมาคมนี้ก็คือ North-bless เป็นเบลดสายดาบคู่
 Smiley

ถึกทนไม่รู้เรื่องรู้ราว น้องชายหัวหน้าสมาคม ชื่อนั้นไม่ขอเอ่ยนาม เพราะ ชื่อมันยาวเหลือเกินจำไม่ได้  เป็นพาลาดิน
 Shocked

พญาหอกจอมสะสม เพชรฆาตผู้เป็นอริแห่งภูติผี ชื่อนั้น เจ้าชายน้อย ชื่อตัวละคร Naruta อาชีพนั้น พาลาดิน
 woon

สมาชิกก่อตั้งนะครับ ทั้งหมด7 คน รวมหัวหน้ากับรองด้วย

สมาชิกปัจจุบัน วันที่ 16 กุมภา

แอสสาวจอมเลี้ยงต้อย งุงิงุงิ พี่สาวของทุกคนในกิล และเป็นที่รักของทุกคน พี่เม ชื่อตัวละครในเกม Seime  สายแอสนั้นคือDEX  1ในรองหัวหน้ากิลคนปัจจุบัน Angry

นันสาวขี้เบื่อนักสะสมหมวก 1 ในเด็กเลี้ยงต้อยของพี่เม เก่งไม่เก่งไม่รุ แต่เรื่องตีบอสละคุณเธอถนัด เพื่อนๆเรียกมิ้งๆ ชื่อตัวละครในเกมMeng_Meng
สายนั้น นันสาวจอมลุย (= = ทำไมเราอ่านว่าเม้งๆ หว่า) laugh

จอมดาบผู้หลงไหลในชุดตะเข้ ที่มักโดนแฟนจ้องด้วยสายตาหื่นใส่!! ชื่อเล่นนั้นไม่รุ แต่ชื่อในเกมoLuvio เบลดดาบคู่อีกแล้ว!! Cry

จอมดาบกินแห้วเกือบโดดน้ำตายเพราะจะเข้ากิล ตัวฮาตัวไหม่ของDanger เพื่อนเรียกไรไม่รุเพราะมันเพิ่งเข้าเมื่อวาน ชื่อในเกมนั้น dewkiza เบลดดาบคู่อีก1ตัว  ใช่

= = พอก่อนดีกว่าเดียวค่อยๆอัพเดท
สมาคมDANGER ขอฟากตัวไว้ในที่นี้ด้วยครับ

!!!???
Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

Re: สมาคม DANGER (สมาคมใหม่) ขอฟากตัวด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-01-2008, 03:17:24 »

ประกาศสมาคม

เอาหละ ตัวรีจากไปแล้ว ได้เวลา โจะเวล ตืบบอส หาของ ตบเกรียน แกล้งเด็กพี่เม และ สำคัญที่สุดเก็บตัง  Shocked

Evil เอาหละ เหล่าลูกกิลทั้งหลายอย่างได้อะไรสั่งมาเน้อที่ไม่ไช่ของบอสจะพยายามไปเสาะหามาให้ แต่คิดตังค่าหานะ  Evil

=w= หึหึหึ งานtgs พวกเราไปปล้นหมวกเทพมาได้3ใบสบายใจสบายใจ

เรื่องเงินโซลมีโครงการรวมเงินซื้อโคดเพื่อนช่วยขาย เพราะ ชุดเก่าที่สั่งซื้อ มาเหลือ20ชุดแล้ว

ใครร่วมเงินได้เท่าไรก็ได้จำนวนโคดคืนไปตามส่วนนั้นโคดนึง55 บาท ได้10000โซลถูกกว่า@cashเยอะ
จะสั่งซื้อครั้งนึงไช้1605 บาทนะจ๊ะ ได้30โคด

ใครอยากจะเข้าสมาคมนี้ ลองทักมานะครับ เราจะลองทดสอบอุปนิสัยของคุณดูถ้าเข้ากับพวกเราได้ก็ยินดีรับครับ

laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh

!!!???
Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

Re: สมาคม DANGER (สมาคมใหม่) ขอฟากตัวด้วยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-01-2008, 03:17:52 »

ขอเก็บไว้เพื่อไส่ข้อมูลบางอย่าง  Evil

!!!???
KeenOsuke
Jr. Member
**

รู้สึกตัวอีกที ความฝันที่เคยมีก้อหายไปซะแระ

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-01-2008, 09:25:22 »

มาตั้งแล้วเรอะ  Shocked
ดีๆๆจ้า Smiley Smiley

West-BlesS
Jr. Member
**

Fierté et préjudice ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-01-2008, 19:53:05 »

ไม่ 'ฝาก' แต่จะ 'ฟาก' หรือพี่ ?!  Evil

(อ๊าก !! ล้อเล่น !! อย่าเพิ่งมาไล่ตีหัวค่า !!!)

PS. quote อ้างอิง : ถึกทนไม่รุเรื่องรู้ลาว น้องชายหัวหน้าสมาคม

(หันไปขำก๊ากนาน ๆ ก่อนจะวิ่งหนีไป)

/ me กระโดดหนีออกไปจากกระทู้ในทันทีที่โพสต์เสร็จ

Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-01-2008, 04:37:46 »

หุหุหุ ขอบคุณมากน้อง แต่พี่ไม่แก้ดีกว่าให้ ฮาๆ กันไว้

!!!???
West-BlesS
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-01-2008, 19:37:25 »

อ้างจาก: Fox ที่ 28-01-2008, 04:37:46
หุหุหุ ขอบคุณมากน้อง แต่พี่ไม่แก้ดีกว่าให้ ฮาๆ กันไว้

ไม่แก้ก็ดีไปอีกแบบค่ะพี่ ประจะ...เอ้อ ! เผยแพร่ไปนาน ๆ ให้รู้กันทั่วถึง  Evil

ปล. ขอถาม...เยตินี่เกิดที่แมพไหนบ้างคะ ?

ไม่ใช่อะไร...

หลงมานานแล้วค่า !!

KeenOsuke
Jr. Member
**

รู้สึกตัวอีกที ความฝันที่เคยมีก้อหายไปซะแระ

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-01-2008, 19:46:21 »

อ่ะๆๆๆ เข้ามาแจมด้วยหน่อย เห็นเกรียนกันอยู่2คนเอง เหงามะ  laugh laugh laugh

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-01-2008, 19:30:41 »

laugh laugh laugh

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

West-BlesS
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-01-2008, 22:49:56 »

อ้างจาก: KeenOsuke ที่ 28-01-2008, 19:46:21
อ่ะๆๆๆ เข้ามาแจมด้วยหน่อย เห็นเกรียนกันอยู่2คนเอง เหงามะ  laugh laugh laugh

เกรียน ?!  Shocked เปลี่ยนเป็นน่ารักกันอยู่สองคนไม่ได้รึพี่ ?!

Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-02-2008, 06:13:53 »

อ้างจาก: West-BlesS ที่ 28-01-2008, 19:37:25
อ้างจาก: Fox ที่ 28-01-2008, 04:37:46

ไม่แก้ก็ดีไปอีกแบบค่ะพี่ ประจะ...เอ้อ ! เผยแพร่ไปนาน ๆ ให้รู้กันทั่วถึง  Evil

ปล. ขอถาม...เยตินี่เกิดที่แมพไหนบ้างคะ ?

= = อย่าไปล่าเลยน้อง ฆ่ามันมา10ตัวได้ขนมา1อัน

!!!???
ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-02-2008, 09:16:35 »

เยติอยู่เขาวงกตครับ เดินเข้าป่าวงกต ขึ้นวาปกลาง ถอยหลัง ถอยหลัง ก้อถึงแล้วครับ แนะนำว่าต้องอดทนจริงๆ ถึงจะล่าได้งิ  รัก

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

West-BlesS
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 02-02-2008, 10:57:05 »

อ้างจาก: Fox ที่ 01-02-2008, 06:13:53
อ้างจาก: West-BlesS ที่ 28-01-2008, 19:37:25

= = อย่าไปล่าเลยน้อง ฆ่ามันมา10ตัวได้ขนมา1อัน

รู้ซึ้งถึงประสบการณ์ ล่าตั้งนานได้ขนมาสองอัน = =

อ้างจาก: อลงกรณ์ จันปุย ที่ 01-02-2008, 09:16:35
เยติอยู่เขาวงกตครับ เดินเข้าป่าวงกต ขึ้นวาปกลาง ถอยหลัง ถอยหลัง ก้อถึงแล้วครับ แนะนำว่าต้องอดทนจริงๆ ถึงจะล่าได้งิ  รัก

ขอบคุณที่บอกทางค่ะ ~ o(•๑•)o3 ! ที่นี้ล่ะไม่หลงแน่ = =+

}}}}8^V^8{{{{
Newbie
*

}}}}}meng_meng{{{{{

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-02-2008, 22:55:10 »

เล่น เทร อัพสกิว สายธนู จะดีมะ
และ เทร เล่นสายปืน แจ่มมะ

และชุดใส่อะไรบ้างอะถึงจะดี

งุงิ~~งุงิ
West-BlesS
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-02-2008, 23:03:14 »

เก็บตกโปรเจ็ควัน รูปหมู่ที่ไร้หัวหน้ากิล o(•w•)o''

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4