ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอเรื่อง ให้มีระบบ Random เผ่าพันธุ์  (อ่าน 249 ครั้ง)

ออฟไลน์ violethomes

• Sergeant
  • *
เสนอเรื่อง ให้มีระบบ Random เผ่าพันธุ์
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 00:18:09 »
จากที่เห็นกระทู้หนึ่งตั้ง และเป็นความจริง และมาจาก ความรู้สึกที่ผม เล่น สปาต้า และ เอเทน มาแล้ว

Spata
1.เควสไม่เคยขาด
2.คนเล่นเยอะมาก สามารถหาตี้ได้ทุกเควส
3.เลเวลไม่ต่างกันมาก

เอเทน
1.เควสขาดเสมอ
2.คนเล่นน้อย ไม่สามารถ หาตี้ได้
3.เลเวลต่างกันมากมาย

+ สปาต้าคนเล่นเยอะทำให้มีสังคมที่ดีอยู่กว่า
+ ผมเล่น สปาต้า ผมทำเควสไม่เคยขาด เเม้กระทั่งถึงเวล60+ ก้อยังมีเควสให้ทำ
+ พอผมมาเล่น เอเทน ตอนเลเวล 36 เควสเริ่มขาด ทำให้เลเวลไม่อัพ
+ คนส่วนมากเน้น ฆ่าคนจึงเลือกเกิดที่ เมืองสปาต้า เนื่องจากมีคนเยอะกว่า ง่ายต่อการไล่ฆ่า

ออฟไลน์ ~SmilE~

• Colonel
  • เพื่อนกัน ไม่ทำแบบนี้
Re: เสนอเรื่อง ให้มีระบบ Random เผ่าพันธุ์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 18:33:00 »
รู้สึกเซิฟใหม่จะแรนดอมนะครับ อยุ่ที่จะมีคนเล่นหรือไท่แค่นั้นเอง

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver
บอร์ดกิลด์ครับ

ออฟไลน์ 水野 真美

• GodsWar Tester
  • Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
Re: เสนอเรื่อง ให้มีระบบ Random เผ่าพันธุ์
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 21:01:51 »
อ้างจาก: ~SmilE~ ที่ สิงหาคม 11, 2010, 18:33:00
รู้สึกเซิฟใหม่จะแรนดอมนะครับ อยุ่ที่จะมีคนเล่นหรือไท่แค่นั้นเอง

ที่ Random คือ Default ค่ะ (คือจริงๆ โผล่มาตอนแรกตัวเลือกจะอยู่ที่ Sparta โดยที่บางคนกดสร้างไปเลยโดยไม่เลอืกเผ่า เลยไปกระจุกอยู่สปาต้าร์หมด เลยเปลี่ยน Default ให้เป็น Random ค่ะ แต่ยังเลือกได้เหมือนเดิมค่ะ)

ออฟไลน์ oNuttYo

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 23:33:52 »
- - คิดว่า ถึง Random ไปก็เท่านั้นอะ
สมมติ ถ้าคนอยากเล่น ฝั่งไหน จริงๆ เขาก็ลบตัว สร้างใหม่ จนได้ เผ่าที่เขาต้องการได้อะ