ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์มีแต่ภาษาอังกิจเยอะแยะ ใครยากจะเล่น คนไทยเก่งอังกิจตายล่ะ  (อ่าน 358 ครั้ง)

ออฟไลน์ gumadee52

• Sergeant
  • *
เกมส์มีแต่ภาษาอังกิจเยอะแยะ ใครยากจะเล่น คนไทยเก่งอังกิจตายล่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 11:54:04 »
ช่วยทำชื่อเป็น ภาษาไทยเหอ รู้สึกว่ามันจะเป็นอังกิจเยอะกว่าไทยอีกเกมส์นี้

คนไทยก็รู้ๆกันอยู่นะ ไม่เก่งอังกิจ ถ้าเป็นแบบนี้  คนก็เลิกกันหมดและครับ  ช่วยแก้ด้วยนะครับ GM และ เรื่องเซฟแลคนี้ สุดยอด ไม่ต้อง

บอกเลย แลคมาก เด๋วค้าง เด๋วกระทุก ทำเซฟย่อย บ้างก็ได้นะครับ เซฟจะไม่ไหวแล้ว ....

ออฟไลน์ Al2atroSS

• Sergeant
  • *
Re: เกมส์มีแต่ภาษาอังกิจเยอะแยะ ใครยากจะเล่น คนไทยเก่งอังกิจตายล่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 15:35:59 »
ก็เพราะว่าไม่เก่ง แล้วยังไม่ขวนขวายที่จะศึกษาไงครับ เมื่อผมก็ไม่เก่ง แต่เพราะเล่นเกมเซิฟนอกบ่อย มันเลยเป็นการฝึกไปด้วย ปกติเจอเควสภาษาอังกฤษมาผมนั่งเอ๋อ เดี๋ยวนี้นั่งแปลเองได้แล้ว เกมมันช่วยได้จริงๆนา

ออฟไลน์ 水野 真美

• GodsWar Tester
  • Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
Re: เกมส์มีแต่ภาษาอังกิจเยอะแยะ ใครยากจะเล่น คนไทยเก่งอังกิจตายล่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 17:50:20 »
อ้างจาก: Al2atroSS ที่ สิงหาคม 09, 2010, 15:35:59
ก็เพราะว่าไม่เก่ง แล้วยังไม่ขวนขวายที่จะศึกษาไงครับ เมื่อผมก็ไม่เก่ง แต่เพราะเล่นเกมเซิฟนอกบ่อย มันเลยเป็นการฝึกไปด้วย ปกติเจอเควสภาษาอังกฤษมาผมนั่งเอ๋อ เดี๋ยวนี้นั่งแปลเองได้แล้ว เกมมันช่วยได้จริงๆนา

+ 100

ถ้ายังไม่หัดที่จะอ่าน แล้วเมื่อไหร่มันจะอ่านออก

ภาษาอังกฤษนี่ล่ะ เราว่าอ่านง่ายสุดแล้ว ถึงจะพิมพ์ผิดๆถูกๆแต่ก็ยังพอจับใจความได้

เล่นเกมภาษาอังกฤษมันช่วยได้จริงๆล่ะ เล่นไปเยอะๆ เดี๋ยวก็รู้เรื่องเอง

ออฟไลน์ parksaowgo

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 21:58:55 »
อ้างจาก: 水野 真美 ที่ สิงหาคม 09, 2010, 17:50:20
อ้างจาก: Al2atroSS ที่ สิงหาคม 09, 2010, 15:35:59

+ 100

ถ้ายังไม่หัดที่จะอ่าน แล้วเมื่อไหร่มันจะอ่านออก

ภาษาอังกฤษนี่ล่ะ เราว่าอ่านง่ายสุดแล้ว ถึงจะพิมพ์ผิดๆถูกๆแต่ก็ยังพอจับใจความได้

เล่นเกมภาษาอังกฤษมันช่วยได้จริงๆล่ะ เล่นไปเยอะๆ เดี๋ยวก็รู้เรื่องเอง

+100 ทั้ง2คนเลยครับ อีกอย่างเจ้าของกระทู้ช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกด้วยนะครับ
ก่อนที่จะใช้ภาษาอื่นให้ถูกต้องเราควรที่จะใช้ภาษาของตัวเองให้ถูกต้องก่อนด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 22:32:06 »
ทีมงานกำลังไล่แปล เท่าที่จำเป็นต้องแปล อยู่ครับ
ยังขาดอีกหลายส่วนที่มันค่อนข้างลเอียด ต้องแปลให้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ ^^