ผู้เขียน หัวข้อ: เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆครับ  (อ่าน 2846 ครั้ง)

ออฟไลน์ R-Kz~

• Captain
  • **
เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 17:39:48 »
Mage

อาชีพนี้จะเป็นอาชีพระยะไกลของเกมนี้ครับ ซึ่งอาชีพนี้จะมีพลังป้องกันกายภาพที่ต่ำ แต่กลับกันจะมีพลังป้องกันเวทมนตร์ที่สุงครับ ซึ่งจะนอกจากนั้นแล้วยังเป็นอาชีพที่มีพลังการดูดซับการโจมตีที่ดี และแน่นอนว่าพลังโจมตีเวทมนตร์, ค่า MP และค่าแม่นยำการโจมตีเวทมนตร์จะต้องสูง เพราะเป็นอาชีพนักเวทย์ครับ

นักเวทย์ก็เท่ใช่ย่อย

สำหรับสกิลของอาชีพอาชีพนี้ทุกสกิลเรียกว่าดีหมดเลยจะยกเว้นก็แต่ 2 สกิลที่ภายหลังเราไม่ได้ใช้ก็คือสกิล Fireball และ Lightball ซึ่งเป็น 2 สกิลที่หลังๆ จะเลิกใช้ครับ

TIP
สำหรับ อาชีพอย่างเมจก็คล้ายกับแชมเปี้ยตรงที่เราต้องฆ่าศัตรูให้ได้โดยไว และถ้าโดนสกัดก็อาจจะตายได้อย่างไวเลยละครับ ดังนั้น Dodge Rating Buff จึงจำเป็นเพื่อที่เราจะไม่โดนสถานะผิกปรกติทำให้ฆ่าศัตรูได้โดยไม่มีใครขัด ขวางครับ
เครดิต http://beta.online-station.net/news/guide/15414 เข้าไปศึกษาได้นะครับ

ออฟไลน์ ไร้นาม ♥

• Sergeant
  • *
Re: เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 01:01:11 »
Thank
This is Spata

ออฟไลน์ samkapuls

• Sergeant
  • *
Re: เกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:30:01 »
ผมว่าเราเลือกได้นะ ว่าจะใส่ชุดกันเวทหรือกันโจมตีกายภาพ มันมีสองแบบ ผมสลับใช้เอา

พอเจอมอนที่ยิงเวทก็ไส่ชุดกันเวท แต่พอเจอมันโจมตีธรรมดาก็ใส่ชุดกันกายภาพ 

ก็ดีไปอีกแบบนะโดนที่ละ1 ไม่ก็ miss  ^^"
เจตนาดี แต่ทำไม่ดี ก็คือคนเลว

ออฟไลน์ pritesd

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 22:06:41 »
เรื่องเมจ ผมยัดชุดพวกกันกายภาพ(กับเลือด แต่ส่วนใหญ่เน้นเวทย์อ่านะ) ไปกระดูดมอนอัดแทบไม่เข้า-..-
มานาก็ไม่ค่อยจะลดเท่าไหร่ ผมชอบก๊อดวอร์เพราะมันฟูเยอะ+ไวนี่แหละ^^
ปล.ตอนนี้เล่นวอ-_-

จิ้มเยอะๆน้า อยากได้พอยท์ ขี้เกียจเติมตังมากมาย จนจนจนจน