ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ถ้าเพิ่มออฟชั่น เช่น + Atk ลงไป จะทำให้สถานะอาวุธเปลี่ยนไปไหมครับ  (อ่าน 952 ครั้ง)

ออฟไลน์ unknowkick

• Sergeant
  • *
อยากทราบว่า ถ้าเพิ่มออฟชั่น เช่น + Atk ลงไป จะทำให้สถานะอาวุธเปลี่ยนไปไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 00:58:39 »
ถ้าผมดรอปได้ไอเทมดี แต่ไม่ตรงสายและจะเพิ่มออฟเข้าไป ไม่ทราบว่ามันจะแลกเปลี่ยนได้ไหมครับ

แต่ผมเคยทำโดยการเพิ่มเกรดมันครับ จากอาวุธที่ can traded กลายเป็น can't be traded

เลยสงสัยว่าถ้าเพิ่มจำพวกของออฟลงไปยังอุปกรณ์สำเร็จแล้ว มันจะยังแลกเปลี่ยนได้รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: อยากทราบว่า ถ้าเพิ่มออฟชั่น เช่น + Atk ลงไป จะทำให้สถานะอาวุธเปลี่ยนไปไหมครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 01:10:59 »
หลักการง่ายๆ ครับ การอัพเกรดหรือกระทำการใดๆ กับอุปกรณ์
โดยใช้ไอเทมทุกอย่างเช่น Ruby Emerald Sapphire
หรือแม้กระทั่ง Crystal ที่ "ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้"
จะมีผลทำให้อุปกรณ์นั้นๆ กลายเป็นสถานะ "ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้"

กลับกัน ถ้าอุปกรณ์ที่ได้อัพเกรด แลกเปลี่ยนได้ ไอเทมชิ้นนั้น ก็ยังจะสามารถแลกเปลี่ยนได้ครับ

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
Re: อยากทราบว่า ถ้าเพิ่มออฟชั่น เช่น + Atk ลงไป จะทำให้สถานะอาวุธเปลี่ยนไปไหมครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:32:49 »
หืมมมมม เหนมีแต่ แบบว่า ใส่ ของ แล้ว มันก็ แลกเปลี่ยนไม่ได้ละนี่คับ
ของใส่แล้ว จะทำยังไงให้ขายได้ละคับ

ออฟไลน์ Ai2ez

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 08:40:38 »
โดนมาแล้วดันเอาของที่เทรดไม่ได้ไปสุ่มออฟหอกของแชมออฟออกมาสวยด้วยแต่ขายไม่ได้ เซงจริงๆ

ออฟไลน์ naygue

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 17:18:06 »
มันก็เป็นงั้นแหละก่อนจะใส่ของมันก็เตือนแล้วนิ