ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยนะครับอยากทราบวิธีการอัฟ Talent skill  (อ่าน 3655 ครั้ง)

ออฟไลน์ ws1234

• Sergeant
  • *
รบกวนด้วยนะครับอยากทราบวิธีการอัฟ Talent skill
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:44:52 »
คือว่าไปลองเล่นในเซิร์ฟนอกมา Talent Skill นั้นสามารถอัฟได้ยังไงหรอครับ ถ้าพวก ative skill ต้องมีหนังสือใช่มั้ยครับ Talent skill นี่เหมือนกันมั้ยครับ แล้วถ้ามีหาได้จากไหนบ้างอ่าครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
หากเอเทนต้องการการป้องกัน  ข้าจะเป็นโล่คอยปกปักรักษา
หากเอเทนต้องการการต่อสู้     ข้าจะเป็นดาบคอยประหัตย์ศัตรู

ออฟไลน์ oSeasonSo

• Captain
  • **
Re: รบกวนด้วยนะครับอยากทราบวิธีการอัฟ Talent skill
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:13:13 »
อ้างจาก: ws1234 ที่ มิถุนายน 23, 2010, 10:44:52
คือว่าไปลองเล่นในเซิร์ฟนอกมา Talent Skill นั้นสามารถอัฟได้ยังไงหรอครับ ถ้าพวก ative skill ต้องมีหนังสือใช่มั้ยครับ Talent skill นี่เหมือนกันมั้ยครับ แล้วถ้ามีหาได้จากไหนบ้างอ่าครับ

เท่าที่เดาเอานะ งิงิ สกิล แรกเลยอะคือ ที่อยู่บนสุดแล้วแยก ออกมา อีก 4 สกิล

แต้มที่ใช้อัพคือ ได้มาจากเควสซะส่วนใหญ่

แล้วก็ดูที่ความสามารถของสกิวว่าเราต้องการอะไรก่อนหลัง

โดย อัพสกิลอันแรงยืนพื้นเลย 1 /60 (สกิลเต็ม 60)

หลังจากนั้นเราจะเลือกแพ อีก 4 สกิลได้

ก็เลือกเอาว่าจะอัพอะไรนะ

ถ้าเราอัพสกิลด้านขวาไป 1 มันก็จะให้ไปอัพสกิลที่ 2 ที่ต่อจากมัน หรือถ้าไม่อัพก็ได้

ถ้าต้องการจะอัพ สกิล ด้านขวา อีก ก็ให้เรากลับไปอัพสกิลแรกสุดให้เป็น 2

ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆอะ

หวังว่า คง งงนะเพราะเราพิมพ์เองยัง งง เลย

• Sergeant
  • *
Re: รบกวนด้วยนะครับอยากทราบวิธีการอัฟ Talent skill
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:15:56 »
ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะเอาไปลองดู
หากเอเทนต้องการการป้องกัน  ข้าจะเป็นโล่คอยปกปักรักษา
หากเอเทนต้องการการต่อสู้     ข้าจะเป็นดาบคอยประหัตย์ศัตรู

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:30:09 »
ได้แล้วครับขอบคุณมาก ๆ ครับ ว่าแต่พอเปิดเซิร์ฟ จะเล่นฝั่งไหนหรอครับ เอเทน หรือ สปาร์ต้า

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:48:36 »
เอเทน จ๊ะ เมจนะครับป๋ม

แล้วเล่น อาชีพไรหละนั้น

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 12:58:26 »
เอเทนครับ warrior ครับ

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 13:18:59 »
โคส ไทย เจอกาน งิงิ เดียวรอดูก่อนว่า ไทยจะมีกี่เซิพนะ จะได้นัดรวมตัวคนเล่น เอเทน

• Sergeant
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 13:23:00 »
ครับ ;D

ออฟไลน์ `猫は違法。<แมวเถื่อน>`

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 17:46:46 »
เอาจริง ๆ มีสัก 2 - 3 เซิฟเวอร์ก็พอแล้ว
หลายเซิฟเวอร์เกิน คนมันน้อย หรือไม่ก็บางเซิฟเวอร์ก็ร้างไปเลย
ถ้า2 - 3 เซิฟเวอร์ คนจะอยู่ในระดับปานกลางถึงมาก ทำให้ไม่ค่อยมีปัญหาในเกมส์
เรื่องเควสที่ต้องไปเป็นปาร์ตี้ หรืออะไรต่างๆนานา  :D

• Captain
  • **
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:38:42 »
ใช่ๆ ลืมเควสปาร์ตี้เลย เพราะเล่นอินเตอร์ แค่ขอเค้าตี้แล้วก็ลุยเดียว เซงมานเลเวลกานสูงๆ หมดแล้วอะ

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 19:07:33 »
อ้างจาก: oSeasonSo ที่ มิถุนายน 24, 2010, 08:38:42
ใช่ๆ ลืมเควสปาร์ตี้เลย เพราะเล่นอินเตอร์ แค่ขอเค้าตี้แล้วก็ลุยเดียว เซงมานเลเวลกานสูงๆ หมดแล้วอะ
บางเควส ต้องมีปาร์ตี้ ถึงจะตีมอนขึ้นด้วย - -
เรียกได้ว่า ต้องมีพวกเยอะ ๆ เลยล่ะ -*-

• Captain
  • **
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 05:25:02 »
ใช่ๆ รอของไทยเนี่ยไง เพราะคุยกะเค้ามะรู้เรื่อง แต่ไง ของไทยจะมีคนเล่นบ้างไหมนะ

• Colonel
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:28:32 »
อ้างจาก: oSeasonSo ที่ มิถุนายน 26, 2010, 05:25:02
ใช่ๆ รอของไทยเนี่ยไง เพราะคุยกะเค้ามะรู้เรื่อง แต่ไง ของไทยจะมีคนเล่นบ้างไหมนะ
ถ้าเปิดตอนนี้ คนเล่นน้อยแหง ๆ ... ดูจากสมาชิกคนในบอร์ดสิ = ="
ปกติเวลาเกมส์ไหนเปิด คนจะเล่นบอร์ดเยอะมาก ตื่นเต้นรอจนกว่าจะเปิด

ออฟไลน์ coalapanda

• Administrator
  • Colonel
  • www.godswar.in.th
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 15:58:36 »
อ้างจาก: ws1234 ที่ มิถุนายน 23, 2010, 10:44:52

ถูกต้องแล้วครับ Talent Skill เป็น คล้ายๆกับ Passive ของตัวละครน่ะครับ ว่าจะอัพทางไหน เหมือนกับ status หรือค่าโบนัสที่เพิ่มนั่นเอง ทางที่ดีควรเลือกอัพโดยเน้น

จากอาชีพของเราว่าเหมาะกับด้านไหน แต่ถ้าหากอัพหมดแบบกว้างๆ ก็ถือว่าไม่เสียหายอะไรครับเพราะยังไงมันก็ต้องใช้ทุกๆ Talent ที่มีให้อัพอยู่ดี เพราะว่าตอนเลเวลสูงๆ

ค่าสเตตัสของตัวเราจะขาดบางอย่างไปทำให้มีจุดด้อยในด้านนั้นๆ ก็เลยต้องเอา Talent ด้านนั้นๆมาเสริมครับ ซึ่ง Talent สามารถเก็บได้เรื่อยๆ ไม่ต้องกลัวว่าเราจะอัพผิด

แต่อย่างใด

ออฟไลน์ ~SmilE~

• Colonel
  • เพื่อนกัน ไม่ทำแบบนี้
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 16:47:10 »
ผมอัพเ่ท่าากันทุกอันเลย

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver
บอร์ดกิลด์ครับ