ผู้เขียน หัวข้อ: e-gold ใช้ทำอะไรเหรอคับ  (อ่าน 865 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~SmilE~

• Colonel
  • เพื่อนกัน ไม่ทำแบบนี้
e-gold ใช้ทำอะไรเหรอคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:30:53 »
ผมมี 333 แต่ไม่รุ้ใช้ทำไรได้อ่ะ

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver
บอร์ดกิลด์ครับ

ออฟไลน์ `猫は違法。<แมวเถื่อน>`

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
Re: e-gold ใช้ทำอะไรเหรอคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 17:43:38 »
เท่าที่รู้ มันมี NPC ที่ขายของแบบต้องใช้เงิน e-Gold นะ
แต่ไม่รู้รายละเอียดมาก ยังไงก็ลองเข้าเมืองไปดูเอง
ไม่ก็รอผู้รู้มาตอบดีกว่า  :P

ออฟไลน์ 水野 真美

• GodsWar Tester
  • Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 17:47:14 »
ใช้ซื้อไอเทมจาก NPC ในเมืองน่ะ

มันจะมีตัวขายของแคชส่วนนึงเป็น E-Gold อยู่

Ps. ถ้าใครได้ไปอ่านบอร์ดไกด์ของทางฝรั่ง ถ้าอ่านดีๆ

จะพบวิธีใช้ Master + Apprentice ให้เป็นประโยชน์

โดยที่ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่น และได้ตังกับ E-Gold ชิวๆด้วย

ออฟไลน์ oSeasonSo

• Captain
  • **
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 13:24:27 »
ใช้ซื้อของจากNPC ของก็มีพวก หินตี + ตี ออฟชั้น ตี อาวุธให้ชื่อฟ้า

แต่รายละเอียดของๆนั้นยังไม่รู้ว่าเอาไปทำอะไรนะเพราะยังไม่เข้าใจกับระบบนี้เท่าไหร

รอเข้าไทยอะครับ

แต่ของส่วนมากก็ราคาแพงอยู่นะ

ยังไง เลเวลแรงๆ มันมีเควสให้ทำอะ จะได้ของเหล่านี้มาก็ตีใช้กันไปก่อนนะเออ

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 17:42:51 »
^
^

*0* เพิ่งรุ้ว่าตีบวกได้ด้วย
แหล่ม  8)

• Colonel
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:06:14 »
ตีบวกยังไงอ่ะ

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver

ออฟไลน์ oSeasonSo

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:36:23 »
อ้างจาก: No-ComMenT ที่ มิถุนายน 23, 2010, 23:06:14
ตีบวกยังไงอ่ะ

นั้นแหละที่เป็นปัญหาของผม เพราะอ่าน ไม่ออกเท่าไหร

แต่ก็เดาๆไป

ในช่องไอเทมตัวละครอะครับ

ดูช่องล่าง

มันจะมี รูปค้อน กับรูปที่เป็นการขายของ

ให้เลือก รูปแรกแล้วมันจะมี ช่องมา แต่ที่งง คือมานมี 4 แบบ ให้ตี

แต่ที่ลองมาแล้ว คืออันช่องแรกอะครับ

ที่มี ช่องให้ไส่ไอเทม 4 ช่อง

ช่องบนใส่ อาวุธ

ขวา ใส่ คริสตัล

ซ้ายใส่หิน (ออฟชั้นสีเขียน ทำให้ชื่อฟ้าสีฟ้า เพิ่มระดับสีแดง)

พอใส่ดังนั้นปุ๊บกดตี อาวุธของเราก็จะมาอยู่ที่ช่องกลางอะจ๊ะ รู้มาเท่านี้เอา (แต่หินหายากมาก)

ออฟไลน์ meimee1

• Sergeant
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:27:20 »
E-Gold คือตังที่ซื้อของได้จาก NPC ที่มีคำว่า E-Gold  2คนยืนข้างๆกันนั้นแหละในเมืองหลวงของแต่ละฝ่าย
ของที่มีขายเหมือนใน Item mall ทุกอย่างแต่แลกเปลี่ยนกันไม่ได้ วิธีที่จะได้มาซึ่ง E-Gold
     1. จากเลเวลตัวละครอัพ
     2. เควส
     3. จากสัตว์เลี้ยงมันจะแรนดอมมาให้ถ้าเราออนไลน์
     4. จากการแข่งขันวิ่งมาราธอน จะมี 5 รอบต่อวัน วิธีนี้แหละที่ได้ E-gold มาง่ายและได้เยอะด้วย

• Colonel
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 14:50:24 »
อ้างจาก: meimee1 ที่ มิถุนายน 24, 2010, 09:27:20
E-Gold คือตังที่ซื้อของได้จาก NPC ที่มีคำว่า E-Gold  2คนยืนข้างๆกันนั้นแหละในเมืองหลวงของแต่ละฝ่าย
ของที่มีขายเหมือนใน Item mall ทุกอย่างแต่แลกเปลี่ยนกันไม่ได้ วิธีที่จะได้มาซึ่ง E-Gold
     2. เควส
     3. จากสัตว์เลี้ยงมันจะแรนดอมมาให้ถ้าเราออนไลน์
     4. จากการแข่งขันวิ่งมาราธอน จะมี 5 รอบต่อวัน วิธีนี้แหละที่ได้ E-gold มาง่ายและได้เยอะด้วย

แข่งวิ่งไปแข่งที่ไหนอ่ะ

• Colonel
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 19:08:51 »
อ้างจาก: No-ComMenT ที่ มิถุนายน 24, 2010, 14:50:24
อ้างจาก: meimee1 ที่ มิถุนายน 24, 2010, 09:27:20
     2. เควส

แข่งวิ่งไปแข่งที่ไหนอ่ะ

รู้สึกจะที่ Fitness Trainer นะ
เคยกดคุย แล้วมันมีเกี่ยวกับวิ่งแข่งนะ
แต่ยังไงก็ตาม ยังไม่เคยวิ่งแข่งเหมือนกัน
รอผู้รู้มาโช๊ะเด๊ะอีกทีดีกว่า  :P

ออฟไลน์ meimee1

• Sergeant
  • *
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 09:09:53 »
แข่งตรงนั้นล่ะครับแข่งจับเวลาใครได้น้อยที่สุดแต่ละสัปดาห์จะมีรางวัลให้ 1,000 e-gold และประกาศให้รู้ทั่วเชิพ
การเริ่มแข่งเวลาไดก็ได้แล้วแต่สะดวก  ให้ไปหา Fitness Trainer 1 แล้วคลิ้กขอเข้าร่วม แล้วก็ Start เลย จาก1 ก็ 2,3.......ไปเรื่อยๆแล้วก็มาจบลงที่ Fitness 1 ก็เป็นอันจบหรือจะวิ่งต่ออีกก็ได้ 3 รอบแรก จะได้รอบละ 140 E-gold หลังจากนั้นจะได้รอบละ 90 e-gold มี 5 รอบต่อวันครับ ยกเว้นวันอาทิตย์ไม่มี

• Colonel
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 18:41:24 »
^
^

5 รอบนี่หมายถึง เราสามารถเริ่มเมื่อไหร่ก็ได้ใช่ไหมครับ จนกว่าจะครบ 5 ครั้ง
ไม่จำเป็นต้องรอระยะเวลากิจกรรม .. ?

ออฟไลน์ chogo

• Administrator
  • Major
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 20:07:17 »
e-gold เป็นค่าเงินที่ 3 ของเกม GodsWar ครับ นอกเหนือจาก Silver (เงินในเกม) และ Gold (เงินเติม)

คือ e-gold นี้หาได้จากการเข้าร่วมกิจกรรมในเกมครับ และสามารถเอาไปซื้อของ (item) หลักๆ แบบเดียวกับที่ขายใน Mall ได้ด้วยผ่้าน NPC ตัวนึงในนั้น (แต่ก็ไม่ได้มีของ Mall ทุกชิ้นหรอกนะครับ)

ค่า e-gold สามารถหาได้จากอีกแหล่งคือค่า reputation ครับ (ประมาณ "ค่าชื่อเสียง") ซึ่งได้เยอะมากถ้าไปล่าหัวของอีกฝ่ายนึงได้ครับ หุหุ เข้าร่วมสงครามทีได้กลับมาเพียบ ถ้ายังไม่มั่นใจก้อไปด้อมๆ มองๆ แถวชายแดน แล้วก้อไปจิ้มๆ พวกผู้เล่นที่เปิด AFK เอาก็ได้ครับ

ป.ล. AFK = Away From Keyboard เป็นเหมือนบอทของเกมนี้ กดแล้วชิ่งไปต้มมาม่าให้บอททำเควสให้ สบายใจ หุหุ (กลับมาโดนฆ่าตายไปแล้ว ฮ่าๆๆ) แต่เรื่องนี้ลึกซึ้งครับ ต้องลองเล่นถึงจะได้ใจ

• Colonel
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 20:33:13 »
อ้างจาก: chogo ที่ มิถุนายน 28, 2010, 20:07:17
e-gold เป็นค่าเงินที่ 3 ของเกม GodsWar ครับ นอกเหนือจาก Silver (เงินในเกม) และ Gold (เงินเติม)

คือ e-gold นี้หาได้จากการเข้าร่วมกิจกรรมในเกมครับ และสามารถเอาไปซื้อของ (item) หลักๆ แบบเดียวกับที่ขายใน Mall ได้ด้วยผ่้าน NPC ตัวนึงในนั้น (แต่ก็ไม่ได้มีของ Mall ทุกชิ้นหรอกนะครับ)

ค่า e-gold สามารถหาได้จากอีกแหล่งคือค่า reputation ครับ (ประมาณ "ค่าชื่อเสียง") ซึ่งได้เยอะมากถ้าไปล่าหัวของอีกฝ่ายนึงได้ครับ หุหุ เข้าร่วมสงครามทีได้กลับมาเพียบ ถ้ายังไม่มั่นใจก้อไปด้อมๆ มองๆ แถวชายแดน แล้วก้อไปจิ้มๆ พวกผู้เล่นที่เปิด AFK เอาก็ได้ครับ

ป.ล. AFK = Away From Keyboard เป็นเหมือนบอทของเกมนี้ กดแล้วชิ่งไปต้มมาม่าให้บอททำเควสให้ สบายใจ หุหุ (กลับมาโดนฆ่าตายไปแล้ว ฮ่าๆๆ) แต่เรื่องนี้ลึกซึ้งครับ ต้องลองเล่นถึงจะได้ใจ

*0* ทริคแหล่มจริง ๆ
ซุ่มเก็บบอท  :P

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:26:23 »
การวิ่งมาราธอร์น สามารถเริ่ม Start ได้ที่ NPC Fitness Trainer 1 ที่อยู่ใน Suburb ของทั้ง 2 เมืองครับ
ใน 1 วันสามารถวิ่งได้ 7 รอบ โดยรอบที่ 1 และ 2 จะได้ผลตอบแทนรอบละ 140 E-Gold
รอบที่ 3-7 จะได้รอบละ 70 E-Gold โดยไม่จำกัดเวลาวิ่งในแต่ละรอบ ขอให้วิ่งจบรอบเป็นพอ
ในแต่ละสัปดาห์ จะมีเก้บสถิติของผู้ที่วิ่งเร็วที่สุด 3 อันดับแรก รับรางวัลเป็น E-Gold ก้อนโต และ ฉายาเจ๋งๆ ไปนอนกอด