ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสแบถามเรื่องชุดขาวครับ  (อ่าน 398 ครั้ง)

ออฟไลน์ deathtyrune

• Sergeant
  • *
อยากสแบถามเรื่องชุดขาวครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:53:41 »
คือกระผมอยากสอบถามเรื่องเกราะชนิดหนึ่งที่เป็นชุดผ้าสีขาว คุณสมบัติป้องกันเวทย์มนต์ได้ เลยอยากทราบว่า มีแค่เพียงเลเวล30หรือ หรือมีมากกว่านั้น
ใน1ชุดประกอบด้วยอะไรบ้าง แล้วกันเวทย์เพียงแย่งเดียวรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathtyrune

• Sergeant
  • *
Re: อยากสแบถามเรื่องชุดขาวครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 11:57:29 »
ลืมไปขอเสริมนิดนึงครับ

แล้วชุดขาวนี้มีชื่ออะไร สามารถใส่ได้ทุกอาชีพหรือบางอาชีพครับ

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: อยากสแบถามเรื่องชุดขาวครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:05:12 »
ชุดแต่ละระดับเลเวลในเกมนี้ จะแบ่งเป็น 2 ประเภทใหญ่ๆ ครับ

1. ชุดป้องกับ Physical Damage
2. ชุดป้องกัน Magic Damage

ซึ่งเราจะต้องเลือกใส่ หรือใส่ผสมกันให้สมดุล และถูกต้องกับสถานการณ์ครับ
เพราะมอนสเตอร์ก็จะมี 2 ประเภทเช่นกัน คือ โจมตีเป็น Magic (พวกยิงไกล) และโจมตีเป็น Physical (ตีใกล้)

ออฟไลน์ จีเอ็มหนูนี่

• Captain
  • **
  • ผิดแก้ไข แต่ยังไงก็เคยผิดอยู่ดี~*
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 12:22:29 »
ชื่อเซตไอเทม  Shirt  มีทั้งหมด 3 ชิ้นครับ 

ถุงมือ เกราะ และ รองเท้า ครับ
สั่งซื้อบัตร GAMEINDY CARD ลด 5-10% ได้รับเงินเพิ่ม 20% คลิกเลย