ผู้เขียน หัวข้อ: Upgrade พาหนะ เขาทำกันแบบนี้จริงเหรอเนี้ย !!!!!  (อ่าน 1514 ครั้ง)

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
Upgrade พาหนะ เขาทำกันแบบนี้จริงเหรอเนี้ย !!!!!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 16:05:54 »
การบวกแต่ละขั้นมิใช่เพิ่มความเร็วในการเคลื่อนที่เท่านั้นยังรวมไปถึงการพัฒนาการของสัตว์ขี่ของเพื่อนๆ อีกด้วย  จะเปลี่ยนไปเป็นแบบไหนนั้นดูเลย !!

Upgrade To Strengthened +1  ต้องใช่ดังนี้

ใช้soul stone lv 50 จำนวน 50 ชิ้น

Upgrade To Strengthened +2  ต้องใช่ดังนี้

ใช้soul stone lv 60 จำนวน 60 ชิ้น

Upgrade To Strengthened +3  ต้องใช่ดังนี้

ใช้soul stone lv 70 จำนวน 70 ชิ้น

Upgrade To Strengthened +4  ต้องใช่ดังนี้

ใช้soul stone lv 80 จำนวน 80 ชิ้น

Upgrade To Strengthened +5  ต้องใช่ดังนี้

ใช้soul stone lv 90 จำนวน 90 ชิ้น

การจะสร้าง soul stone นั้นต้องให้อาชีพเสริม blacksmith เป็นผู้สร้างให้โดยจะใช้ของที่ใช้ในการผลิต soul stone ระดับต่างๆดังนี้

Soul Stone 50

Soul Stone 60

Soul Stone 70

Soul Stone 80

Soul Stone 90

ความสามารถที่เพิ่มขึ้นของพาหนะ และการอัพเกรดพาหนะที่เปลี่ยนไป

ใน Patch2.22 มีการเปลี่ยนแปลงในส่วนความสามารถของพาหนะซึ่งจะเพิ่มความสามารถให้ตัวละครของผู้เล่นไม่ว่าจะเป็นความเร็วในการเคลื่อนที่หรือว่าความสามารถของตัวละครที่เพิ่มขึ้น โดยเพื่อนๆ

ในส่วนแรกที่พูดถึงคือ คำสั่ง Mount Upgrade  ซึ่งจะเป็นการเปลียนความสามารถที่เพิ่มของพาหนะดังนี้ต่อไปนี้

พาหนะ +0  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 40 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 2,500  หน่วย
พาหนะ +1  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 50 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 2,800  หน่วย
พาหนะ +2  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 60 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 3,100  หน่วย
พาหนะ +3  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 70 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 3,400  หน่วย
พาหนะ +4  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 80 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 3,700  หน่วย
พาหนะ +5  จะเปลี่ยนเป็น พาหนะระดับ Lv 90 พร้อมทั้งเพิ่ม Hp  ให้ผู้เล่นอีก 4,000  หน่วย

ที่จะมาพูดถึงอีกส่วนคือ การตีบวกพาหนะที่เปลี่ยนไปในคำสั่ง Upgrade your mount  ซึ่งได้เปลี่ยนไปคือต้องใช้ Soul Stone ที่จะได้รับจากอาชีพ Blacksmithing

ซึ่งสามารถเพิ่มไปได้ถึงระดับที่ 120 เลยทีเดี่ยว

ตัวอย่างพาหนะพร้อมอุปกรณ์ครบชุดจ้า

ปล. ใน Patch นี้สัตว์จะสามาระเทรดได้ตามอิสระ นะจ๊ะ แลกเปลี่ยนกันขี่ได้เลย แต่ระวังยืมไปแล้วไม่คืนละทางทีมงานไม่ขอรับผิดชอบนะ

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
Re: Upgrade พาหนะ เขาทำกันแบบนี้จริงเหรอเนี้ย !!!!!
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 16:56:28 »
[GM] Patty  คับอยากรู้ว่าไม +1 ถึง +5   หมาป่ามันยังสภาพเดิมอยู่เลยอะ    :'(    เเพทใหนอะคับ หมาป่าถึง เปลี่ยนรูป  อิสฉา หมูป่า 

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

ออฟไลน์ ^^Enal3le^^

• Captain
  • **
Re: Upgrade พาหนะ เขาทำกันแบบนี้จริงเหรอเนี้ย !!!!!
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:14:51 »
อ้างจาก: ก้านมะยม ที่ กุมภาพันธ์ 26, 2011, 16:56:28
[GM] Patty  คับอยากรู้ว่าไม +1 ถึง +5   หมาป่ามันยังสภาพเดิมอยู่เลยอะ    :'(    เเพทใหนอะคับ หมาป่าถึง เปลี่ยนรูป  อิสฉา หมูป่า
หมาป่าไม่ต้องเปลี่ยนก็เท่แล้วงับ เปลี่ยนอีกเด๋วมองเป็นกิ้งก่าเปลี่ยนสีนะ :P

• Captain
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 22:23:57 »
อ้างจาก: ก้านมะยม ที่ กุมภาพันธ์ 26, 2011, 16:56:28

ขอติดไว้ก่อนนะครับ เอาไว้ไม่นานเกินรอผมจะหาข้อมูลมาให้เนื่องจากตอนนี้ข้อมูลต่างๆไม่ได้อยู่ในเครื่องนะครับ แต่รับรองว่าหมาป่านั่นดูดีขึ้นแน่้นอน(ผมเห็นมาแล้ว) ;D

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 18:16:50 »
อ้างจาก: [GM]Patty ที่ กุมภาพันธ์ 26, 2011, 22:23:57

ขอติดไว้ก่อนนะครับ เอาไว้ไม่นานเกินรอผมจะหาข้อมูลมาให้เนื่องจากตอนนี้ข้อมูลต่างๆไม่ได้อยู่ในเครื่องนะครับ แต่รับรองว่าหมาป่านั่นดูดีขึ้นแน่้นอน(ผมเห็นมาแล้ว) ;D

ขอบคุณมากคับ บังเอิญ  จิ๊ก หมาป่ามาได้555+  เลยอยากรู้นะคับ

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

• Captain
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 15:19:04 »

เท่ถูกใจกันมั้ย  8)

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:12:08 »
 :D ถูกใจสุดๆไปเลย จ้า  เเต่ของผม+3 เอง งะ :'(

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:23:07 »
[GM] Patty คับ  วอเเบบตั้งเเต่+1ถึง+5 เลยได้มะคับ    รบกวนนิดนึง       ผมคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากจะรู้อะคับ

• Captain
  • **
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:24:36 »
อ้างจาก: ก้านมะยม ที่ มีนาคม 02, 2011, 12:23:07
[GM] Patty คับ  วอเเบบตั้งเเต่+1ถึง+5 เลยได้มะคับ    รบกวนนิดนึง       ผมคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากจะรู้อะคับ
[GM] Patty คับ  ขอภาพเเบบตั้งเเต่+1ถึง+5 เลยได้มะคับ    รบกวนนิดนึง       ผมคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากจะรู้อะคับ

• Captain
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 12:45:43 »
อ้างจาก: ก้านมะยม ที่ มีนาคม 02, 2011, 12:24:36
อ้างจาก: ก้านมะยม ที่ มีนาคม 02, 2011, 12:23:07
[GM] Patty คับ  ขอภาพเเบบตั้งเเต่+1ถึง+5 เลยได้มะคับ    รบกวนนิดนึง       ผมคิดว่าคงมีหลายคนที่อยากจะรู้อะคับ

ต้องขอโทษด้วยครับ มีแต่ภาพที่เป็น+5แล้วครับเพราะในส่วนนี้เป็นข้อมูลของ sv. inter  ครับ  :'(

ออฟไลน์ Winter

• Major
  • อนาคต คือสิ่งไม่เเน่นอน
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:16:04 »
งุงิ+7สภาพเป็นไงหว้า
+8สภาพเป็นไงหว้า
+9 โครตเท่เลยอ่ะเปล่าอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ -[E]Razer-

• Sergeant
  • *
  • สนับสนุนทุกความคิด AllForone
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 20:25:54 »
ถ้ามี บวก10 ชาตินี้คัยจาได้วะๆ 5555

ออฟไลน์ _HIBARI_KYOYA

• Sergeant
  • *
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:13:57 »
แล้วไปเอาพาหนะมาจากไหนกันเหรอค่ะ  อยากมีบ้าง