ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้อง

• Captain
  • **
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:55:31 »
อุ่ย อุ้ย ให้ กุญแจ มา ผิดดอก อ่า เข้า ห้องผิด เลย ใคร ไม่รู้ อ้วน ดำ ล่ำ เตี้ย  :-X :-X :'( :'(

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:00:56 »
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:52:40
การศึกษามาดีนั้น ยังไงก็ตต้องอาศัย  Exp  ที่สะสมมานานนะขนอุย  แร้วผมถามหน่อย  ว่าทำไมเค้าไม่ออกมายืนยันตัวเองถึงวิธีที่ บริสุท ละครับ

เค้าอาจจะเก็บไว้นานแล้วอาม การรีเบิด ไม่จำเป็นต้อง 120 แล้วรี นะ  เพราะตอนแรกที่ดู ตอนมาครั้งแรง สัตว์ลีโอ รีเบิด 7  เหลืออีก 1

และอีกซักพัก ก็รีเบิด 8 ขึ้นมา  แต่จากสัตว์ 120 เหลือ 110 กว่า มันใช้เวลาไม่นานหรอก  สัตว์นะสามารถดองexp ได้นะ ดองได้ขนาดรีเบิด 2 3 ครั้ง ยังกลับมาเลเวล 120 ได้   

ง่ายๆนะ  สัตว์เรา สมัยก่อนยังหาน้ำยารีไม่ได้  เราเก็บ exp จน รีเบิด 2 ที รีกลับมา 120 เหมือเดิม แต่รี ครั้งที่ 3 กลับมาเหลือ 105

สัตว์ลีโอเอง คงดอง exp ไว้เช่นกัน แล้วสมัยนั้น มีใครมาบอทเทอโมบ้าง ตอนลีโอเลิก รู้สึก จะมี DarkZone ของสปา พี่บอย เปกาซัสของสปาเท่านั้นที่มาบอทเมอโม  ส่วนฝั่งนั้น ก็ พวกลีโอ  กว่าพวกเราจะมาบอท มารู้ได้ มันก็ล้าสมัยสำหรับพวกเค้าไปหมดแล้ว จริงมั้ย

และมันไม่ได้เล่นมา4เดือนเอาเวลาไหนไปหายารี จะบอกว่าดึงในพ้อยหรอ มีให้ดึง???

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:09:05 »
จากข้อสันนิษฐานของท่านคริสนะครับ ได้คำตอบว่า

1. ประการแรก Pet มีเลเวลลดลง ทั้งที่จำนวนการ Rebirth เท่าเดิม ในวันพุธที่ 16 ก.พ จนถึงวันเสาร์ที่ 19 ก.พ.
- ข้อมูล Pet ของ Lenonidas วันที่ 16 ก.พ.
Pet ID 15627
Smart Ester Bunny
Level 120
Merge 17
Rebirth 4
Left 2

Pet ID 18276
Grumpy Minotaur
Level 12
Merge 0
Rebirth 0
Left 2

- ข้อมูล Pet ของ Lenonidas วันที่ 19 ก.พ.
Smart Aviators
Level 118
Merge 19
Rebirth 8
Left 1

Pet ID 18276
Grumpy Minotaur
Level 13
Merge 0
Rebirth 0
Left 2

2. เลเวล Pet ที่สูงพรวดพราดจากเลเวล ภายใน 2-3 วัน << ข้อระบุ วันที่ต้องการตรวจสอบครับ

- อ้างอิงจากวันที่แจ้ง คือ พุธที่ 16 ก.พ. นะครับ ทำให้พบความจริงที่ว่า

1. Pet ID 15627 ได้เปลี่ยนจาก Bunny เป็น Wing Rage << ได้ทำการซื้อ Wing Rage Magic Jade มาจากตัวละครตัวหนึ่ง (ไม่สามารถเอ่ยนามได้)
2. จาก Rebirth 8 ครั้ง ภายในเวลา 4 วัน << มีการใช้ Morning Dew 5 ซึ่งได้จากโปรโมชั่น 1,000 ช่วงตรุษจีน เป็นจำนวนมาก
บวกกับการที่ Pet ตัวนั้นมี EXP สะสมอยู่ที่120 ในปริมาณเยอะมาก (400M โดยประมาณ) จึงอยู่ในสมติฐานที่เป็นไปได้ครับ

ทั้งหมดอ้างอิงจากข้อมูลที่ดึงมาจากเซิร์ฟเวอร์ครับ ซึ่งจะเก็บข้อมูลย้อนหลังของวันที่ 13 ก.พ. เป็น Back up ล่าสุด

ยังเปิดรับสำหรับข้อสันนิษฐานอื่นๆ ผมจะตรวจสอบให้โดยละเอียดครับ

• Colonel
« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:13:46 »
พอบอกได้มะไอexp 400mเอามาจากไหนไม่ได้เล่นไม่ได้บอท กลับมาหรอยแล้วก็เลิก และอยู่ดีๆก็มาหรอยและก็เลิกไป

เอาช่วงเวลาอะไรไปเก็บexpสิ่งมีชีวิต400m และไอที่ผมเห็นกันวันพุทธมันรี8 อะผมอาจเห็นคนเดียวบางคนเห็น7แต่ทำไมมาบอกว่ารี4 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:17:17 »
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:13:46
พอบอกได้มะไอexp 400mเอามาจากไหนไม่ได้เล่นไม่ได้บอท กลับมาหรอยแล้วก็เลิก และอยู่ดีๆก็มาหรอยและก็เลิกไป

เอาช่วงเวลาอะไรไปเก็บexpสิ่งมีชีวิต400m และไอที่ผมเห็นกันวันพุทธมันรี8 อะผมอาจเห็นคนเดียวบางคนเห็น7แต่ทำไมมาบอกว่ารี4 :-\ :-\ :-\

ข้อมูลของ Pet ตัวนี้ มี EXP ค้างมาตั้งแต่เดือน พ.ย. ปีที่แล้ว ครับ แทบไม่มีการขยับ เพราะไม่ได้ Log in เป็นนานมาก เกือบๆ 2 เดือน
ส่วนขอมูลที่ผมโพสไปนั้น ได้จากการดึงข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ครับ ไม่มีผิดพลาดแน่นอน หากใครมีความเห็นขัดแย้งในข้อนี้ สามารถแสดงภาพหลักฐานได้ครับ

ออฟไลน์ toomoon

• Sergeant
  • *
« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:24:30 »
ช่วงก่อนๆนานมาละ มีโปรฯเกี่ยวกับยาexpสัตว์เยอะเหมือนกันนะส่วนข้อมูลอื่นๆก็หมือนที่ท่านอุยว่าอะแหละ

ต้องตามดูต่อไป.........

• Colonel
« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:25:23 »
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:17:17
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:13:46

ข้อมูลของ Pet ตัวนี้ มี EXP ค้างมาตั้งแต่เดือน พ.ย. ปีที่แล้ว ครับ แทบไม่มีการขยับ เพราะไม่ได้ Log in เป็นนานมาก เกือบๆ 2 เดือน
ส่วนขอมูลที่ผมโพสไปนั้น ได้จากการดึงข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ครับ ไม่มีผิดพลาดแน่นอน หากใครมีความเห็นขัดแย้งในข้อนี้ สามารถแสดงภาพหลักฐานได้ครับ

อย่างที่ผมบอกว่าผมไม่คิดว่ามันจะหน้าด้านทำหน้าเกรียจขนาดนี้ ท่าผมรู้ว่ามันจะลดเวลpetมันผมคงถ่าย ซึ้งผมก็คนไม่ใช่พระเจ้าจะรู้ล่วงหน้าถามถึงหลักฐานผมคงไม่มี

แต่ท่าพยานผมว่ามีเยอะ และหลายคนมองเห็นว่ามันรีมา7แต่ว่าที่โชร์คือรี4ซึ้งผมมั่นใจว่าที่ผมเห็นมันรี8เพราะว่าหัวกิลผมรี8และสิ่งมีชีวิตเปลี่ยนรูปร่างไป และก็อย่าเรียกร้อง

ดูหลักฐานหรือรูปเลย พวกผมไม่มีถ่ายเก็บไว้หลอก ผมก็นั่งเล่นกะแฟนไปวันๆเดะก็เลิกแล้ว

ออฟไลน์ ต้มเปรต

• Sergeant
  • *
« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:27:41 »
รอดูคนหน้าแหกกันนะพวกเรา

ออฟไลน์ meannerss

• Captain
  • **
« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:45:40 »
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

บอทได้แล้ว สปาเลิกหมดแล้วเย้ๆๆๆ

ออฟไลน์ โจทาโร่น้อย

• Sergeant
  • *
« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:48:28 »
อ้างจาก: meannerss ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:45:40
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

บอทได้แล้ว สปาเลิกหมดแล้วเย้ๆๆๆ

เลิกอะไร ยังเล่นอยู่อยากมามา TH จิ

Thanks: ฝากรูป อยากรู้จักมากว่านี่ก็ แอดมา new123new123@hotmail.com
มีความมุ่งมั่นแล้วทุกอย่างจะสำเร็จ

ออฟไลน์ Mr.Palm

• Captain
  • **
« ตอบ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:39:56 »
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:48:18
อ้างจาก: sutthirakza4 ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:42:30
ถ้าจะสร้างตัวมาก็ให้เนียนหน่อย 2-3วัน อัพ เวล125 + ปั้มยา*200ยังไม่ไปไหนเลย ทำให้เค้าจับได้!!! คราวนี้จะทำไงพวกเติมเป็นแสนเจอแบบนี้ทำใจครับ ถึงท่าน+12 ก็สู้เสกเอาไม่ได้หรอก เสกโลโซ!!!! เพี้ยงเวล130

ตัว Lenonidas เป็นผู้เล่นที่เติมเงินสูงสุดอันดับต้นๆ อยู่แล้วครับ แถมยังเป็นผู้เล่นเก่าที่เล่นมาตั้งแต่ Close Beta
เช่นเดียวกับผู้เล่นบางท่านเช่น อาร์ม DISTURB, คริส Io8ลีลาD, บอย Pekasus, SonGoKu, สมองงง, และท่านอื่นๆ ที่กล่าวถึงในที่นี้ได้ไม่หมดครับ

ขอคำถามแบบชัดเจน เจาะจงเรื่องข้อมูล เพื่อให้ทีมงานง่ายแก่การตรวจสอบนะครับ
การแสดงความคิดเห็นส่วนตัว และการระบายอารมณ์ ที่ปราศจากข้อมูล ไม่ได้ให้ประโยชน์ใดๆ
หรือไม่ได้ช่วยให้เพื่อนๆ ได้คำตอบนะครับ

ทำไมไม่เอาชื่อผมไปใส่บ้างละ น้อยใจจัง ย.ยุ่น  :'(

• Captain
  • **
« ตอบ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:43:52 »
อ้างจาก: mameawoo ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 00:03:47
ดีจ้า  ไม่ได้โพสเสียนานลืมเลยว่าทำไง เค้าเรื่องเลยดีกว่า เรื่องลีโอ  (บอกได้คำเดียวว่าทำใจ)
ยุคแรก(ตอนเปิดเกมใหม่ๆ)ยุคนั้น ใครก็ว่าลีโอเป็นตัวสื่อ เรื่องนี้ถามคนที่เล่นในยุคแรกๆได้ โดยเฉพาะพีบอย
ยุคที่สองประมาณเกมเปิดได้สักพักใหญ่ ก็มีคนพูดกันมากว่าเป็นตัวของ จี เอง สร้างมาเพื่อสู้กับพี่บอยโดยเฉพาะยุคนี้หน้ากลัวอีกเรื่องนึงคือ ฝั่งเอเทนได้บัฟตอนลงวอ ประมาณว่าเพื่อให้ฝั้งสองฝั่งเกิดความสมดุลย์
มาถึงยุคปัจจุบัน ก็ว่าเป็นเด็กเส้น......ขอเดาว่าทุกครั้งที่มีการพูดถึงเรื่องลีโอกันหน้าปากละ ตัวลีโอเองจะหายไปสักพักแล้วเดี่ยวก็จะกลับมาอีก เห้ออ....
สุดท้ายก็เห็นด้วยนะที่ว่า ไม่บอท ไม่เควส เวลขึ้นเองได้แถมสิ่งมีชีวิต รีเบิด8 (เห็นกับตา) (ตั้งแต่ยุคแรกแล้วที่ไม่บอทไม่เควสเห็นแต่วิ่งไปวิ่งมา ถ้าลงจากม้าเมื่อไหรก็หมายถึงมาตีเรานั้นเอง)555
นี้ละเกมออนไล  จีเอมไทยจัดหายยยยยยย.........

คุณเเล่นมานานแค่ไหนหรอครับ สงสัยอะนะ เลยถาม

ถ้า ลีโอเส้น leonese ก้อ สงสัย เจ้าพ่อ gm  :'( โหดตั้งแต่ ฉฺ และ OB ใหม่ๆ เลย

• Captain
  • **
« ตอบ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:54:11 »
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:52:40
การศึกษามาดีนั้น ยังไงก็ตต้องอาศัย  Exp  ที่สะสมมานานนะขนอุย  แร้วผมถามหน่อย  ว่าทำไมเค้าไม่ออกมายืนยันตัวเองถึงวิธีที่ บริสุท ละครับ

เค้าอาจจะเก็บไว้นานแล้วอาม การรีเบิด ไม่จำเป็นต้อง 120 แล้วรี นะ  เพราะตอนแรกที่ดู ตอนมาครั้งแรง สัตว์ลีโอ รีเบิด 7  เหลืออีก 1

และอีกซักพัก ก็รีเบิด 8 ขึ้นมา  แต่จากสัตว์ 120 เหลือ 110 กว่า มันใช้เวลาไม่นานหรอก  สัตว์นะสามารถดองexp ได้นะ ดองได้ขนาดรีเบิด 2 3 ครั้ง ยังกลับมาเลเวล 120 ได้   

ง่ายๆนะ  สัตว์เรา สมัยก่อนยังหาน้ำยารีไม่ได้  เราเก็บ exp จน รีเบิด 2 ที รีกลับมา 120 เหมือเดิม แต่รี ครั้งที่ 3 กลับมาเหลือ 105

สัตว์ลีโอเอง คงดอง exp ไว้เช่นกัน แล้วสมัยนั้น มีใครมาบอทเทอโมบ้าง ตอนลีโอเลิก รู้สึก จะมี DarkZone ของสปา พี่บอย เปกาซัสของสปาเท่านั้นที่มาบอทเมอโม  ส่วนฝั่งนั้น ก็ พวกลีโอ  กว่าพวกเราจะมาบอท มารู้ได้ มันก็ล้าสมัยสำหรับพวกเค้าไปหมดแล้ว จริงมั้ย

เค้าก้อบอทนะขนอูย บอทอยู่ พานิต้าพอร์ท 55+ เทอโมเค้าบอทไมไ่ด้ มอนตบ 1 นาที นอน สมัยนั้นเค้าเปนพรีสอ่อนๆอยุ่เลย

ส่วนเรื่องสัตว์เลี้ยง สมัยก่อนไม่รุ้เรื่องว่าเอามาเมิจ รีเบิดได้ เลี้ยงมาเวล 70-80 ก้อ เอาไปเมิจ บ้าง ปล่อยไปบ้าง 555+ เมิจ 4 รอบแล้วปล่อยทิ้งก้อทำมาละ 555+

• Captain
  • **
« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:55:20 »
สุดท้าย ขอให้เล่นกัน ทะเลาะกัน แต่อย่าด่ากัน อิอิ

ปล. พรีสจงเจริญ O_o

ออฟไลน์ น้อง

• Captain
  • **
« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:58:30 »
อ้างจาก: Mr.Palm ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 13:55:20
สุดท้าย ขอให้เล่นกัน ทะเลาะกัน แต่อย่าด่ากัน อิอิ

ปล. พรีสจงเจริญ O_o
ปาล์มมี่ ยัง เป็น เมจ อยู่ ไม่ใช่ รึ อิอิ  :P