ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้อง

• Captain
  • **
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:17:25 »
อ้างจาก: ..ยัJรัnlS๐... ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:21:02
แวะมาอ่านคะ ติดตามเรื่องราว ส่วนนายคนที่เจอกล่าวถึงไม่เคยเจอ เลยไม่รู้สิคะ

แต่ถ้าเป็นอย่าางนั้นจริงก็เกินไป

เกมนี้เราว่า ยิ่งไม่ค่อยสมดุลอยู่แล้วด้วย ระบบเติมเงินก็น้อย

ยังกะเล่นเซิฟเถื่อนก็ว่าได้

5555+  ถูกใจ             +100 โหลก
นั้นก็ อีก เหตุผล นึงที่ เลิก โดน ฮิต 1ดอก นอน เลย แมร่ง เลือด 50k ยัง นอน  หมด ความ อดทน  ว่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า   :P

ออฟไลน์ ย.ยุ่น

• Administrator
  • Colonel
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:33:28 »
โอ้โฮ... กระทู้ฮ็อตอย่างไม่น่าเชื่อ ใจเย็นๆ ทุกท่าน เชื่อว่าทุกความเห็นนั้นเต็มไปด้วยความหวังดี และต้องการให้ทีมงานตรวจสอบ
แต่การจะกล่าวใครนั้น จำเป็นต้องมีหลักฐาน เพื่อให้ความเป็นธรรมกับผู้ถูกกล่าวหา แต่หากไม่มีเราก็ต้องมาวิเคราะห์จากข้อสันนิษฐานกันนะครับ

ขอเชิญทุกท่านส่งข้อสันนิษฐานที่ต้องการให้ตรวจสอบมาได้ครับ
ทีมงานยินดีตรวจสอบให้หากไม่เป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผู้เล่นคนดังกล่าว

ปล. กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพ และแสดงความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ต่อทีมงาน และควรให้เกียรติกับผู้เสียหายด้วยครับ

ออฟไลน์ sutthirakza4

• Captain
  • **
« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:42:30 »
ถ้าจะสร้างตัวมาก็ให้เนียนหน่อย 2-3วัน อัพ เวล125 + ปั้มยา*200ยังไม่ไปไหนเลย ทำให้เค้าจับได้!!! คราวนี้จะทำไงพวกเติมเป็นแสนเจอแบบนี้ทำใจครับ ถึงท่าน+12 ก็สู้เสกเอาไม่ได้หรอก เสกโลโซ!!!! เพี้ยงเวล130

• Colonel
« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:48:18 »
อ้างจาก: sutthirakza4 ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:42:30
ถ้าจะสร้างตัวมาก็ให้เนียนหน่อย 2-3วัน อัพ เวล125 + ปั้มยา*200ยังไม่ไปไหนเลย ทำให้เค้าจับได้!!! คราวนี้จะทำไงพวกเติมเป็นแสนเจอแบบนี้ทำใจครับ ถึงท่าน+12 ก็สู้เสกเอาไม่ได้หรอก เสกโลโซ!!!! เพี้ยงเวล130

ตัว Lenonidas เป็นผู้เล่นที่เติมเงินสูงสุดอันดับต้นๆ อยู่แล้วครับ แถมยังเป็นผู้เล่นเก่าที่เล่นมาตั้งแต่ Close Beta
เช่นเดียวกับผู้เล่นบางท่านเช่น อาร์ม DISTURB, คริส Io8ลีลาD, บอย Pekasus, SonGoKu, สมองงง, และท่านอื่นๆ ที่กล่าวถึงในที่นี้ได้ไม่หมดครับ

ขอคำถามแบบชัดเจน เจาะจงเรื่องข้อมูล เพื่อให้ทีมงานง่ายแก่การตรวจสอบนะครับ
การแสดงความคิดเห็นส่วนตัว และการระบายอารมณ์ ที่ปราศจากข้อมูล ไม่ได้ให้ประโยชน์ใดๆ
หรือไม่ได้ช่วยให้เพื่อนๆ ได้คำตอบนะครับ

ออฟไลน์ ปลากระป๋อง

• Sergeant
  • *
« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:09:54 »
ไม่มีข้อมูล หรือหลักฐาน ใดๆ จบแล้วใช่ป่ะ......

ปล. ผมสงสัยเรื่องนึ่ง เมื่อก่อนมีกิจกรรมเก็บเขากวางไปแลก B-Gold และ คนที่รับแลก B-gold  ชื่อคล้ายกับคนที่โดนกล่าวหาในเรื่อง คนเดียวกันหรือเปล่า

ผมยังคุยเล่นกับเพื่อนอยู่เลยว่าเขามาได้อย่างไง (นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ ไม่ได้ออกมาสร้างกระแส)

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:21:57 »
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:48:18
อ้างจาก: sutthirakza4 ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:42:30

ตัว Lenonidas เป็นผู้เล่นที่เติมเงินสูงสุดอันดับต้นๆ อยู่แล้วครับ แถมยังเป็นผู้เล่นเก่าที่เล่นมาตั้งแต่ Close Beta
เช่นเดียวกับผู้เล่นบางท่านเช่น อาร์ม DISTURB, คริส Io8ลีลาD, บอย Pekasus, SonGoKu, สมองงง, และท่านอื่นๆ ที่กล่าวถึงในที่นี้ได้ไม่หมดครับ

ขอคำถามแบบชัดเจน เจาะจงเรื่องข้อมูล เพื่อให้ทีมงานง่ายแก่การตรวจสอบนะครับ
การแสดงความคิดเห็นส่วนตัว และการระบายอารมณ์ ที่ปราศจากข้อมูล ไม่ได้ให้ประโยชน์ใดๆ
หรือไม่ได้ช่วยให้เพื่อนๆ ได้คำตอบนะครับ

เอางี้นะครับย ยุ่น ท่าผมารู้ว่ามันจะลดlvสิ่งมีชีวิตผมถ่ายรูปให้ดูและผมก็ไม่คาดคิดมาก่อนว่ามันจะหน้าด้านทำถึงขนาดนี้ เมื่อวันพุทธที่16สิ่งมีชีวิตมันรี8เวล120แต่พอมาเจอมันวันเสาร์

ที่19สิ่งมีชีวิตมันรี8เวล118อยากทราบว่าเวลสิ่งมีชีวิตมันลดไปได้อย่างไร เอางี้ผมอาจมองผิดอาจจะเป็นรี7เวล120ไม่ว่ากันแต่2-3วันมันสามารถเก็บสิ่งมีชีวิตให้ได้118เลยหรอผมเล่น

มา6เดือนสิ่งมีชีวิตผมยังแค่108และผมก็เล่นวันนึงไม่ต่ำกว่า15ชั่วโมง มันไม่บอทไม่เควสแต่เวลไว ผมชี้ชัดพอไหมช่วยหาคำตอบและวิธีการหน่อย อย่าบอกว่ามันไปงานและได้

ถุงexpสิ่งมีชีวิต10ล้าน ท่าตอบแบบนี้ผมด่ายันโครตนะGmก็Gmไม่ใช่พ่อผม ขอเหตุผลที่เป็นสาระด้วย

• Captain
  • **
« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:30:13 »
ผมไม่ได้ ด่า ใครน่ะ ผม ด่า ตัวเอง ว่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ผม อยู่ อันดับ เติม น้อย สุด เลยมั้ง ว่ะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ^^'

• Colonel
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:30:43 »
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:21:57
อ้างจาก: ย.ยุ่น ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:48:18

เอางี้นะครับย ยุ่น ท่าผมารู้ว่ามันจะลดlvสิ่งมีชีวิตผมถ่ายรูปให้ดูและผมก็ไม่คาดคิดมาก่อนว่ามันจะหน้าด้านทำถึงขนาดนี้ เมื่อวันพุทธที่16สิ่งมีชีวิตมันรี8เวล120แต่พอมาเจอมันวันเสาร์

ที่19สิ่งมีชีวิตมันรี8เวล118อยากทราบว่าเวลสิ่งมีชีวิตมันลดไปได้อย่างไร เอางี้ผมอาจมองผิดอาจจะเป็นรี7เวล120ไม่ว่ากันแต่2-3วันมันสามารถเก็บสิ่งมีชีวิตให้ได้118เลยหรอผมเล่น

มา6เดือนสิ่งมีชีวิตผมยังแค่108และผมก็เล่นวันนึงไม่ต่ำกว่า15ชั่วโมง มันไม่บอทไม่เควสแต่เวลไว ผมชี้ชัดพอไหมช่วยหาคำตอบและวิธีการหน่อย อย่าบอกว่ามันไปงานและได้

ถุงexpสิ่งมีชีวิต10ล้าน ท่าตอบแบบนี้ผมด่ายันโครตนะGmก็Gmไม่ใช่พ่อผม ขอเหตุผลที่เป็นสาระด้วย

รับทราบข้อสันนิษฐานไว้ 2 ข้อนะครับ ท่านคริส

1. ประการแรก Pet มีเลเวลลดลง ทั้งที่จำนวนการ Rebirth เท่าเดิม ในวันพุธที่ 16 ก.พ จนถึงวันเสาร์ที่ 19 ก.พ.
2. เลเวล Pet ที่สูงพรวดพราดจากเลเวล ภายใน 2-3 วัน << ข้อรุบุ วันที่ต้องการตรวจสอบครับ

เดี๋ยวผมดึงข้อมูลออกมาให้ครับ ขอเวลาสักครู่

ปล. ถ้าท่าน Lenonidas มาอ่านพบข้อมูลที่ผมจะเปิดเผยเหล่านี้ ขอให้เข้าใจว่าทีมความทำด้วยความบริสุทธิ์ใจ
หากเป็นการละเมิดสิทธิ์ของท่าน ทีมงานขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียว

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:31:30 »
ผม ยอม รับ ในตัว ลีโอ นะ

ผมว่า ที่หลายคนสงสัย ว่ากลับมาแล้ว ทำไม สัตว์ไม่ได้บอทไม่ได้ไรเลย ทำไมรีเบิด 7

ผมว่า กว่าที่พวกคุณจะรู้เรื่องสัตว์กัน ลีโอ เค้ามีข้อมูลทางด้านนี้ดีอยู่แล้ว หลายคนที่ผมเห็น สมัยก่อน

ไม่ว่าจะเป็น ตง ที่เล่นตัวรัสเฟียน เก่า  เหรอ ว่า แพทเอง ต่างมีข้อมูลที่ศึกษามาจากเวปนอก

บางครั้งตอนที่ลีโอเลิกเล่นไป สัตว์ตัวนั้นเลเวลสูงแล้วนะครับ เพียงแต่ก่อนพวกเราๆเองไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องสัตว์เองด้วย

ผม ยอมรับการกลับมานะ  มันทำให้ตื่นตาในเรื่องการทำของ  จะทำของยังไง พลิกแพลงการเล่นยังไง ไม่ช่ายดักดานแต่ของออฟ 4เดิมๆ

หรือใช้หินโฮรีเดิมๆ เทคนิคต่างๆผมได้ลองปรับเพื่อให้รับมือได้ และ ก็ ศึกษาและบอกเทคนิคในกิลผมแล้ว

แม้การกลับมามันดูดุดัน เกรียน ก็ตาม ที่หร๋อยบอทจนหลายคนไม่พอใจ แต่ก็ได้เห็นแล้วว่า การ+เพียงอย่างเดียว มันไม่ได้ทำให้คุณเก่ง มันมีอีกหลายอย่าง ที่จะทำให้เก่งได้ ลองเรียนรู้ ทดลอง แล้วลองไปวัดเอา

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:31:35 »
คือ พวกผมไม่ได้ มา รวมแล้ว ประท้วงหรอกนะ  แต่คือ  หลายคนเหน   เระ ที่สงสัย เอาExp ที่มา กัน

เพราะ แต่ละครั้ง รีโอในดัส ออนตัวในเกมส์จิง แต่ไม่ได้บอท จีเอ็มลองคิดดู กดยา300  8 ชม ยังได้ไม่ได้เท่าไร  แล้วเอามาจากไหน  ในเมื่อ  บอทไม่ได้ เพราะทำคนอื่นไว้เยอะ   

จริงๆ ที่ผมพุด ไม่ต้องไปหาหลักฐานอะไรเรย ด้วยซ้ำ  ผมอยากให้  จีเอ็ม เค้ามา ถาม ในเกมส์ ตอนเย็นๆๆ

ดูเอาว่าที่ผมพูดจริงไหม

• Captain
  • **
« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:36:05 »
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:31:30
ผม ยอม รับ ในตัว ลีโอ นะ

ผมว่า ที่หลายคนสงสัย ว่ากลับมาแล้ว ทำไม สัตว์ไม่ได้บอทไม่ได้ไรเลย ทำไมรีเบิด 7

ผมว่า กว่าที่พวกคุณจะรู้เรื่องสัตว์กัน ลีโอ เค้ามีข้อมูลทางด้านนี้ดีอยู่แล้ว หลายคนที่ผมเห็น สมัยก่อน

ไม่ว่าจะเป็น ตง ที่เล่นตัวรัสเฟียน เก่า  เหรอ ว่า แพทเอง ต่างมีข้อมูลที่ศึกษามาจากเวปนอก

บางครั้งตอนที่ลีโอเลิกเล่นไป สัตว์ตัวนั้นเลเวลสูงแล้วนะครับ เพียงแต่ก่อนพวกเราๆเองไม่รู้เกี่ยวกับเรื่องสัตว์เองด้วย

ผม ยอมรับการกลับมานะ  มันทำให้ตื่นตาในเรื่องการทำของ  จะทำของยังไง พลิกแพลงการเล่นยังไง ไม่ช่ายดักดานแต่ของออฟ 4เดิมๆ

หรือใช้หินโฮรีเดิมๆ เทคนิคต่างๆผมได้ลองปรับเพื่อให้รับมือได้ และ ก็ ศึกษาและบอกเทคนิคในกิลผมแล้ว

แม้การกลับมามันดูดุดัน เกรียน ก็ตาม ที่หร๋อยบอทจนหลายคนไม่พอใจ แต่ก็ได้เห็นแล้วว่า การ+เพียงอย่างเดียว มันไม่ได้ทำให้คุณเก่ง มันมีอีกหลายอย่าง ที่จะทำให้เก่งได้ ลองเรียนรู้ ทดลอง แล้วลองไปวัดเอา

การศึกษามาดีนั้น ยังไงก็ตต้องอาศัย  Exp  ที่สะสมมานานนะขนอุย  แร้วผมถามหน่อย  ว่าทำไมเค้าไม่ออกมายืนยันตัวเองถึงวิธีที่ บริสุท ละครับ

• Major
« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:45:09 »
  ผม ยอม รับ การ กลับ มา ของ ลี โอ

แม้การกลับมามันอาจจะดูเกรียน ฆ่าบอท ตายเรียบทั่วแมพ  แต่หลายคนคงได้เห็นว่า สัตว์มันมีค่ายังไงถูกต้องมั้ย

ผมว่าลีโอมีข้อมูลมากพอสมควร ที่รู้ว่าจะทำอะไรกับตัวเองบ้าง คุณเองรู้มาก่อนเหรอเปล่าว่าสัตว์รีเบิดยังไง สัตว์ทำให้เทพ

และสัตว์ช่วยอะไรบ้าง ตอนลีโอเลิก ผมยังไม่รู้เรื่องสัตว์เลยซักนิด ว่าสัตว์ช่วยไรเราบ้าง และจะทำสัตว์ยังไง และหลายคนรู้เรื่องนี้เหรอเปล่า

แต่การกลับมาครั้งนี้ มันทำให้ทุกคนตื่นซักที  ตื่นจากการคิดจะ + ของอย่างเดียว ตื่นตัวมาทำของที่ไม่ใช่ดักดานใช้ของออฟ 4เดิมๆ

กลับมาทำหินโฮรี  ไม่ใช่ว่าเห็นคนนี้ใช้แบบนี้ กรุใช้ตาม ออฟสปีริทตาม แต่ไม่นึกถึกว่า ประสิทธิ์ภาพการแสดงผลของหินเป็นเช่นไร

การกลับมาของลีโอครั้งนี้ ปลุกให้ต้องคิดหาวิธีสู้ จนตอนนี้ ขอบอกว่า แชมป์ ฝั่ง เอเธน คนไหน เจอพรีสผมได้หมด ผมไม่กลัว

เพราะผมตื่นตัว ทำของใหม่ เพื่อแชมป์ เมจ ตีแรงๆทุกคน  ยอมรับกันเถอะ ว่าพวกเรามีข้อมูลน้อย แต่เค้ามีข้อมูลเยอะ

เราถึงรู้สึกว่าเราเขาเป็นเด็กเส้น แต่แท้จริง ข้อมูลพวกนี้ ทางลีโอ รู้กันตั้งแต่ต้นๆแล้ว เหตุที่กล้าพูดแบบนี้ จากประสบการณ์
ที่ผมเองไม่รู้ข้อมูลสมัยเก่า จนตอนนี้ มีข้อมูลพอสมควร ยอมรับ และ ปรับแผนสู้ จะดีกว่าไหม

• Captain
  • **
« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:49:41 »
ไม่ขนอูย คือประเด็น นั้น เราเข้าใจ ว่า สัตว์ช่วยเราได้มาก   แต่คือประเด็น  การเก็บExp การลดเวล ของสิ่งมีชีวิต  มันทำได้ด้วยหรอ   ทั้งที่ ท่าน รีโอ เค้า ไม่เคยบอท แระ แถบไม่ได้เควส

แล้วถ้าเราลองมอง กลับอีก มุม นึง   มันคือ  หลัก การ ขาย หรือเป่า  เราจะต้องเติม เท่าไหร่ ที่จะสู้ได้  พอ สัตว์ เรารีเบิด 8   รีโอ รีเบิด 16  เราก็เติมๆๆๆๆ   

พอมา ถึง จุด นี้ การเห็นกับตาตัวเอง  คือ การ ยืนยัน และผม เชื่อ ว่าหลายคนเหน ด้วย กันผม

• Major
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:52:40 »
การศึกษามาดีนั้น ยังไงก็ตต้องอาศัย  Exp  ที่สะสมมานานนะขนอุย  แร้วผมถามหน่อย  ว่าทำไมเค้าไม่ออกมายืนยันตัวเองถึงวิธีที่ บริสุท ละครับ

เค้าอาจจะเก็บไว้นานแล้วอาม การรีเบิด ไม่จำเป็นต้อง 120 แล้วรี นะ  เพราะตอนแรกที่ดู ตอนมาครั้งแรง สัตว์ลีโอ รีเบิด 7  เหลืออีก 1

และอีกซักพัก ก็รีเบิด 8 ขึ้นมา  แต่จากสัตว์ 120 เหลือ 110 กว่า มันใช้เวลาไม่นานหรอก  สัตว์นะสามารถดองexp ได้นะ ดองได้ขนาดรีเบิด 2 3 ครั้ง ยังกลับมาเลเวล 120 ได้   

ง่ายๆนะ  สัตว์เรา สมัยก่อนยังหาน้ำยารีไม่ได้  เราเก็บ exp จน รีเบิด 2 ที รีกลับมา 120 เหมือเดิม แต่รี ครั้งที่ 3 กลับมาเหลือ 105

สัตว์ลีโอเอง คงดอง exp ไว้เช่นกัน แล้วสมัยนั้น มีใครมาบอทเทอโมบ้าง ตอนลีโอเลิก รู้สึก จะมี DarkZone ของสปา พี่บอย เปกาซัสของสปาเท่านั้นที่มาบอทเมอโม  ส่วนฝั่งนั้น ก็ พวกลีโอ  กว่าพวกเราจะมาบอท มารู้ได้ มันก็ล้าสมัยสำหรับพวกเค้าไปหมดแล้ว จริงมั้ย

• Captain
  • **
« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:53:07 »
อ้างจาก: DISTURB ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:49:41
ไม่ขนอูย คือประเด็น นั้น เราเข้าใจ ว่า สัตว์ช่วยเราได้มาก   แต่คือประเด็น  การเก็บExp การลดเวล ของสิ่งมีชีวิต  มันทำได้ด้วยหรอ   ทั้งที่ ท่าน รีโอ เค้า ไม่เคยบอท แระ แถบไม่ได้เควส

แล้วถ้าเราลองมอง กลับอีก มุม นึง   มันคือ  หลัก การ ขาย หรือเป่า  เราจะต้องเติม เท่าไหร่ ที่จะสู้ได้  พอ สัตว์ เรารีเบิด 8   รีโอ รีเบิด 16  เราก็เติมๆๆๆๆ   

พอมา ถึง จุด นี้ การเห็นกับตาตัวเอง  คือ การ ยืนยัน และผม เชื่อ ว่าหลายคนเหน ด้วย กันผม

+10   #008