ผู้เขียน หัวข้อ: รับปรึกษาผู่เล่นไหม่งับ  (อ่าน 435 ครั้ง)

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
รับปรึกษาผู่เล่นไหม่งับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 00:24:05 »
สำหรับคนเล่นไหม่หรือคนเล่นที่สงสัยอะไรที่มันไม่เกินความสามารถผมถามาได้เลยแวะตอบทุก10นาทีเลยแวะมาดูทุกวัน

พอดีไม่มีเวลาเล่นแต่อยากมีส่วนร่วมกับเกมอะนะอิอิ :D

ถามมาได้เลย

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
Re: รับปรึกษาผู่เล่นไหม่งับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 00:42:41 »
เมื่อไรจะไปตายจ๊ะ

ออฟไลน์ Lenny

• Sergeant
  • *
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:16:20 »
คือผมสงสัย เรื่อง การเพิ่ม ออฟ อุปกรณ์อ่าครับ

เช่น มีได้หมวก มา อันหนึ่ง เดิมๆ มันมี 2ออฟ เกรด 1

ผมต้องการเพิ่มให้มันกลายเป็น 4 ออฟได้มัย ถ้าได้ จะเลือกออฟได้มัยครับว่าต้องอะไรให้เพิ่มออฟอะไรลงไป

ขอละเอียดนิดนึงน่ะครับ ผมมือใหม่มากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 13:06:55 »
อ้างจาก: Lenny ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:16:20
คือผมสงสัย เรื่อง การเพิ่ม ออฟ อุปกรณ์อ่าครับ

เช่น มีได้หมวก มา อันหนึ่ง เดิมๆ มันมี 2ออฟ เกรด 1

ผมต้องการเพิ่มให้มันกลายเป็น 4 ออฟได้มัย ถ้าได้ จะเลือกออฟได้มัยครับว่าต้องอะไรให้เพิ่มออฟอะไรลงไป

ขอละเอียดนิดนึงน่ะครับ ผมมือใหม่มากครับ ขอบคุณครับ

ดูได้จากลิ้งนี้เลยครับ กดเลยจ้า

• Colonel
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 22:09:44 »
ภาษตะกิดงับจีอ่ายาก

กรณีเพิ่ม4ออฟแพงมาก หินคุณสมบัติ890โก(89บาท) เฟมสปากหินยัด1500โก(150+) แถมต้อง+เวลไปอีกหลายบาทเลย

คือแนะนำว่าหมวกที่หาจากZone3ใช่ไหมคับหมวกนั้นไม่มีประโยชร์หรอกคับ เอาไว้แค่ส่งของ+ย่อยดัสไว้แลกไม่ได้ไว่ไส่หรอก

แนะนำว่าเอาหมวก105 ซึ่งมีขยาตามตลาดทั่วไปงับ จะมีออฟ พวก โจมatk hit phyatk% และก็เลือด ส่วนออฟเวทจะจากเลือดจะเปนมานาแทน

แนะนำว่าเอาหมวก สายatkไปเปี่่ยนเปน สายเวทแทน(สำหรับคนเล่นเวทนะเพราะจะได้ออฟเลือด)

ออฟไลน์ xdream

• Sergeant
  • *
ขอคำชี้แนะการอัพม้าคับ
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 12:06:27 »
อัพม้าใหม่ ทำยากจัง คับ ต้องไป ทำยังไงบ้างคับ ขอโดยละเอียดครับ

• Colonel
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:41:29 »
เอาง่ายๆเลยนะครับ หาcoper จากอะไรก็ไม่รู้ผมไม่เคยทำอะแต่หาง่ายๆ

1.ถ้าคุณมี2ตัวแจ่มเลยเวล70+ทำอาชีพเสรม soไรนี่แหละสามรถทำของที่ใช้ขุดได้คับ ถ้าตวเดียวซื้อเขาเอาไม่แพงมากส่วนอันใหนยังไม่รู้เช่นกันเพราะไม่เคยลงเดียวจะทำเพิ่มเติมให้คัรบ

2.คุณต้องเรียนอาชีพb...อาชีพนี้จำไม่ได้เหมือนกันมันสามรถอัพม้าได้

คุณต้องไส่ของตามที่มันบอกหลังจากเรียนอาชีพเสดแล้วสามรถทำำได้ตอนเลเวลอาชีพเวล4

npcอยู่ตรง ทางซ้ายจากคลังตรงตลาดนะคับ คุณสร้างม้ามาเยอะๆก่อนให้เลเวลอาชีพคุณเวล4

แล้วพอเวล4มันจะมีสกิลทำของไหม่คือSoul stone ต้องใช่50อันไปปอัพ คุณสามรถสร้างได้ทีละ1อัน คุณต้องสร้าง50อันพอดี

ซึ่งใช่ไอcoperเยอะมาก
พอได้50อันก้ไปอัพที่ npcอัพม้าเลย สงสัยpmในเกม SonGoKuออนเย็นๆ-ดึกๆบาย

ออฟไลน์ Leonidas

• Sergeant
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 00:28:09 »
เยี่ยมมาก SonGoku  :)

• Colonel
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 00:40:18 »
 ???ดีใจแปลกๆแฮะ

• Sergeant
  • *
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 14:52:00 »
แล้ว เรียน ได้ ทีละอาชีพหรอคับ เรียนพร้อมกันได้ ป่าว
แล้ว ถ้า ลืม อาชีพที่เรียน จะสามารถหา หนังสือเรียนใหม่ได้ อีกป่าว (ที่เดิมที่ไปรับจะมีไหมอ่ะ)
แล้ว ม้า อัพ ไปเยอะ เอาไปทำไรอ่ะ ผม อัพ เป็นสิบแล้วเนี่ย

• Colonel
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 18:54:07 »
เอาง่ายๆ

ข้อ1 ไม่แต่ละตัวละคนเรียนได้1อาชีพเท่านั้น มี 1ทำม้ายังไงก็ดี 2ทำชุด(หลังๆมีทำบรอนแวถุงดองเวล) 3ทำที่ขุด(มีหนังสือเรียนสกิลพิเศษ) 4ทำพวกเสริมการต่อสู้(ไบวาปก็มี)

ข้อ2 ก็เอาจากอาชีพทำที่ขุด

ข้อ3 อัพม้าแล้วเพิ่มเลือดเลเวลละ300มั่ง แต่ เมื่ออัพ1ทีจะใส่ของเพิ่มได้เพิ่มความสามรถอีกเยอะ

ออฟไลน์ CarNaGE

• Sergeant
  • *
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:06:58 »
มี sever ไหนที่เป็นภาษาไทยมังไหมครับ ตอนนี้เล่นแบบภาษาอังกฤษอยู่ อยากคุยภาษาไทยอ่ะ

ออฟไลน์ _HIBARI_KYOYA

• Sergeant
  • *
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 20:47:22 »
อยากรู้ว่าจะหาพาหนะมาได้จากไหนค่ะ

• Colonel
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 01:56:17 »
ม้าหรอ

ทำเอาจากอาชีพเสริมคับ

ส่วนพวกหมูหมา ของตามงานนะ

ส่วนม้า+ ได้จากการทำsoul stone ก็ทำจากอาชีพเสริมอะแหละ ถ้าหาไม่ได้จิงๆมาโพสนัดวันเวลาเลยจ้า เดียวเราทำให้เองม้าอะฟรี

• Sergeant
  • *
เขาหา อาวุธ lv 3 4 มาขาย กันมาจากไหนคับ
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:34:17 »
 :o  ช่ว่ยตอบกันหน่อย แม้กระทั้งของต่าง ๆ อ่ะคับ หากันมาจากที่ไหน