ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ระบบกิลหน่อยครับ  (อ่าน 166 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lenny

• Sergeant
  • *
ถามเรื่อง ระบบกิลหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:49:40 »
อัพ Lv กิลทำยังไงครับมีรูปด้วยจะดีมากเลย เอาง่ายๆน่ะครับ ทำไรไม่เป็นเลยเรื่อง กิล เป็นเป็นหัวกิล ครับตั้งไว้อยู่กับเพื่อนๆขำๆครับ

ต้องอัพอะไร ไว้ทำอะไร ต้องใช้อะไรบ้าง

-เรื่องทำเควส กิลส่งสเบียง คือว่า ผมมีไอเทม ที่จะส่งครบตั้ง 4 อัน แล้ว ทำไมหาเควสส่งเสบียงไม่ได้อ่าครับ งงมากเลยครับ

ผมเป็นหัวกิลน่ะครับ

ขอบคุณครับ

• Sergeant
  • *
Re: ถามเรื่อง ระบบกิลหน่อยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:42:22 »
สงสัย เกมส์จะร้าง จริงๆ

รออยู่ 2-3 วันไม่มีคนตอบกระทู้เลย

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
Re: ถามเรื่อง ระบบกิลหน่อยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:16:05 »
อ้างจาก: Lenny ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:49:40
อัพ Lv กิลทำยังไงครับมีรูปด้วยจะดีมากเลย เอาง่ายๆน่ะครับ ทำไรไม่เป็นเลยเรื่อง กิล เป็นเป็นหัวกิล ครับตั้งไว้อยู่กับเพื่อนๆขำๆครับ

ต้องอัพอะไร ไว้ทำอะไร ต้องใช้อะไรบ้าง

-เรื่องทำเควส กิลส่งสเบียง คือว่า ผมมีไอเทม ที่จะส่งครบตั้ง 4 อัน แล้ว ทำไมหาเควสส่งเสบียงไม่ได้อ่าครับ งงมากเลยครับ

ผมเป็นหัวกิลน่ะครับ

ขอบคุณครับ

คือกิลเนี้ยเกมส์นี้ไม่มีรูปกิลนะ  การจะทำให้กิลมีคุณภาพ นั้นคือการอัพ พวกที่เราต้องบูชา ทั้งหมด เช่น atk mtk def mef เป็นต้น พวกนี้ เมื่อเลเวลเต็ม 12 แล้ว การบูชาจะมีประสิธิภาพแหล่มมาก เงินกิลมาจากไหน มาจากเควสส่งสเบียง ถ้ามีลูกกิลเยอะๆทำเควสส่งสเบียงได้ทั้งเงินกิล และ เงินตัวเอง รวมทั้ง exp รวมทั้ง กิลใหญ่ส่วนมาก ทำการบูชาเต็มหมดแล้ว เงินเหลือยังสามารถอัพให้มีการคุณexp tp ได้อีก เป็นต้น อีกอย่าง วันพฤหัส เควส โทรจัน เควสนั้น ทำเยอะๆ จะได้เิงินกิลเยอะมาก

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:10:10 »
ผมเป็นหัวหน้ากิล

ทำเควส ส่งสเบียงไม่ได้อ่าครับ

งง ครับ ช่วยบอกทีครับ  เริ่มจากขึ้นตอนแรกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ  มีไอเทมส่งสเบียง 8 ชิ้นเข้าไปแล้วครับ

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:41:02 »
อ้างจาก: Lenny ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:10:10
ผมเป็นหัวหน้ากิล

ทำเควส ส่งสเบียงไม่ได้อ่าครับ

งง ครับ ช่วยบอกทีครับ  เริ่มจากขึ้นตอนแรกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ  มีไอเทมส่งสเบียง 8 ชิ้นเข้าไปแล้วครับ

กดดูตรงนี้ได้เลยครับ