ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับเกมส์นิดนึงครับ  (อ่าน 302 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lenny

• Sergeant
  • *
มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับเกมส์นิดนึงครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:44:36 »
คือว่า เรื่องการ +1+2+3+4+5 ม้าครับ

ผมทราบว่า ต้องใช้ ขยะ 99 รวมเป็น 1 ชิ้น

คำถามคือการรวบ 99 เป็น 1 ชิ้น ต้องไปที่ npc ตัวไหนครับ เลือกคำสั่งไหนครับ (มีรูปด้วยจะดีมากเลยครับ)

ต้องใช้วัสดุอะไรบ้าง ที่ต้องเก็บไป +ม้า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
Re: มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับเกมส์นิดนึงครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:18:30 »
คือถ้าทำการ +ม้าแล้วละก็ จะต้องใช้ copper หาได้จากการลงดันขุด วันอังคาร เสาร์ ทิตย์ เวลา 19.30-20.00น.

แล้ว ได้มาให้คนที่ทำอาชีพเสริม Bs ทำให้

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
Re: มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับเกมส์นิดนึงครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:42:07 »
อ้างจาก: Lenny ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:44:36
คือว่า เรื่องการ +1+2+3+4+5 ม้าครับ

ผมทราบว่า ต้องใช้ ขยะ 99 รวมเป็น 1 ชิ้น

คำถามคือการรวบ 99 เป็น 1 ชิ้น ต้องไปที่ npc ตัวไหนครับ เลือกคำสั่งไหนครับ (มีรูปด้วยจะดีมากเลยครับ)

ต้องใช้วัสดุอะไรบ้าง ที่ต้องเก็บไป +ม้า

ขอบคุณครับ

รูปแบบที่คุณสอบถามมานั่นเป็นการอัพเกรดม้ารุปแบบเก่า ซึ่งตอนนี้ได้เปลี่ยนแปลงระบบการอัพเกรดม้าเป็นรูปแบบใหม่แล้ว
โดยการให้อาชีพเสริม Blacksmith เป็นคนทำของที่ใช้ในการอัพเกรด และเรานำไปอัพเกรดที่ npc อัพเกรด ม้าตัวเดิมครับ :)

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:33:18 »
ผมเรียน เรียนอาชีพเสริมแล้ว แบคสมิท แล้วครับ

จะรวมขยะ ต้องทำไงอ่าครับ ต้องใช้อะไรในการรวมบ้างครับ วัสถุดิบ ขออย่างละเอียดๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:57:56 »
ของที่ใช้ในการทำของ อัพเกรดม้า ตอนนี้จะใช้แต่ copper ore ครับ แต่ขั้นตอนการสร้างนั้นจะยุ่งยากอยุ่พอควร

เพราะงั้นแล้วถ้า คุณเรียนเป็น Blacksmith ขั้นแรกให้ลองทำของต่างๆขั้นต้นไปก่อน เมื่อ lv ของอาชีัพเสริมของคุณ ถึงlv4

ก็จะเริ่มสร้างที่ อัพเกรด ม้า ระดับ 50 ได้(+1) ทีนี้คุณจะรู้ว่าใช้ของอะไรในการทำบ้าง (ใช้แต่Copper แต่ต้องเอาไปสร้างอย่างอื่นก่อนถึงเอามาผสมที่อัพม้าได้) :'(

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 12:07:37 »
ช่วยบอก วิธี สร้างไอเทม หน่อยได้มัยครับ

สกิลเสริมเนียดูตรงไหนครับว่า lv. อะไรแล้ว ใหม่มากๆ ครับ

soul เนี่ยมันสร้างกันยังไงครับ ช่วยบอกวิธีเพิ่มเวลม้าให้ทีน่ะครับ

ขออย่างละเอียดน่ะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ