ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากรู้เรื่อง Pet ยกมือขึ้น  (อ่าน 395 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
ใครอยากรู้เรื่อง Pet ยกมือขึ้น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 17:44:11 »
เมื่อคืน มีคนถามเรื่องการเลือก Pet และมีอีกหลายคนยังไม่รู้เรื่องของ Pet   ก็เลยคิดว่าจะทำข้อมูลมาให้ แต่อยากรู้ว่า อยากรู้ข้อมูล เกี่ยวกับ Pet เรื่องอะไรบ้าง

เพื่อนๆคนไหน สงสัยเรื่องนี้ ลองทิ้งข้อสงสัยไว้นะ เดียวจะได้รวบรวมทำข้อมูลให้ จะได้เข้าใจและรู้ซึ้งถึงกับเพื่อนรักข้างกายเราซะที   ;D

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
Re: ใครอยากรู้เรื่อง Pet ยกมือขึ้น
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 17:53:05 »
รออ่านนะอิอิ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
Re: ใครอยากรู้เรื่อง Pet ยกมือขึ้น
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 17:56:47 »
แล้วจะรอนะว่าแต่มีอะไรไว้ในใจบ้างแล้วหรือยัง  :D

• Major
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:02:04 »
ว่าจะทำเรื่อง pet ไหนเมาะกับอาชีพไหนนะครับ ดูยังไง ว่า pet เมาะกับเรา  และ การผสม อะไรจะได้จากการผสมบ้าง  แต่ไม่รู้จะตรงความต้องการอยากรู้ของเพื่อนๆเหรอเปล่า เอาแน่ๆ เลยมาถามก่อนจะดีกว่าจะได้หาข้อมูลตรงจุด ^^

ออฟไลน์ [GM]Patty

• Global Moderator
  • Captain
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:14:11 »
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:02:04
ว่าจะทำเรื่อง pet ไหนเมาะกับอาชีพไหนนะครับ ดูยังไง ว่า pet เมาะกับเรา  และ การผสม อะไรจะได้จากการผสมบ้าง  แต่ไม่รู้จะตรงความต้องการอยากรู้ของเพื่อนๆเหรอเปล่า เอาแน่ๆ เลยมาถามก่อนจะดีกว่าจะได้หาข้อมูลตรงจุด ^^

แล้วทางคุณจะทำการนวดคลายจุดให้สินะครับ  ;)

• Major
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:16:21 »
อ้างจาก: [GM]Patty ที่ กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:14:11
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 04, 2011, 18:02:04

แล้วทางคุณจะทำการนวดคลายจุดให้สินะครับ  ;)

ห่ะนวดคลายจุด  ประเด็นนี้ ไปแถวพระราม9 ดีกว่าครับ  ผมว่าตรงจุด ที่จะคลายดี

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 20:46:34 »
ขนอุยไปบ่อย ใช่ป่ะๆๆ   

มาเริ่ม คำถาม เรย จะได้ มีคำตอบ

เล่น อาชีพ แชมใช้สัตว์อะไรดีครับ     และก็  เมิจกับ รีเบิด อันไหน จะคุ้มกว่ากัน ครับ 

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 20:05:13 »
สงสัยเจ้าของกระทู้ชื่ออุย จริงๆก็ไม่รู้ไรหรอก แต่ยังไม่ถึงกับมีเรื่องที่อยากรู้

ตัวเรา ยังรีเบริท ไม่เป็นเลย และไม่รู้มันรีไปเพื่อ?? ยังมีอีกเยอะ
แค่อัพเลเวลม้า็ก็ยังไม่เป็นเลย เหอๆ

ออฟไลน์ Zariche

• Major
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 22:02:11 »
อ้างจาก: DISTURB ที่ กุมภาพันธ์ 04, 2011, 20:46:34
ขนอุยไปบ่อย ใช่ป่ะๆๆ   

มาเริ่ม คำถาม เรย จะได้ มีคำตอบ

เล่น อาชีพ แชมใช้สัตว์อะไรดีครับ     และก็  เมิจกับ รีเบิด อันไหน จะคุ้มกว่ากัน ครับ 

ไว้แพทกับอุยเรียบเรียงอะไรเรียบร้อยแล้วจะบอกอุยให้ลงนะอามไม่นาน

อ้างจาก: ..ยัJรัnlS๐... ที่ กุมภาพันธ์ 05, 2011, 20:05:13

สงสัยเจ้าของกระทู้ชื่ออุย จริงๆก็ไม่รู้ไรหรอก แต่ยังไม่ถึงกับมีเรื่องที่อยากรู้

ตัวเรา ยังรีเบริท ไม่เป็นเลย และไม่รู้มันรีไปเพื่อ?? ยังมีอีกเยอะ
แค่อัพเลเวลม้า็ก็ยังไม่เป็นเลย เหอๆ

เรื่อง pet รอตามได้ไวๆนี้ครับทั้งเรื่อง เมิทแล้วก็รีเบิร์ด

ส่วนเรื่อง อัพม้า จะรีบทำแถมไปด้วยเลยละกันนะครับแต่อาจจะช้านิดหน่อยนะ ^^" ไม่ค่อยมีงบทำของเท่าไรหุหุ

• Major
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 22:56:12 »
อ้างจาก: ..ยัJรัnlS๐... ที่ กุมภาพันธ์ 05, 2011, 20:05:13

อย่างนี้ต้องใช้เวลา หน่อยนะ เงิน Bg ไม่มีพอซื้อเมิทสปีริท ไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ดูได้นะค่ะ รอหน่อยนะค่ะ  เงิน G ก็ตี +แหก หมดนะค่ะ 

ส่วนเรื่องรู้ไม่รู้ ผมอาจจะไม่รู้ลึกๆ แต่เดียวจะเขียนเท่าที่รู้นะค่ะ  รอวิ่งม้าซื้อก่อนนะจ๊ะ  จะทำให้เห็นว่าค่าของหมา กับค่า ของเอลฟ์มันต่างยังไง นะค่ะ จนนะค่ะ