ผู้เขียน หัวข้อ: ทริคง่ายๆ ในการ Rank 5 สำหรับ เด็กใหม่  (อ่าน 650 ครั้ง)

ออฟไลน์ —•::ByตัวณNPสุดเขต::•—

• Captain
  • **
  • มั่วแต่รอ จะเทพได้ยังไงละคร๊าฟ
ทริคง่ายๆ ในการ Rank 5 สำหรับ เด็กใหม่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 22:36:21 »
ขั้นแรกพึ่งเล่นเกมส์นี้
กรุณา อย่าทิ้ง ของ 4 ออฟ ที่ ได้จาก NPC เพราะเห็น เด็กใหม่ ส่วน มาก ชอบใส่ของไม่มี ออฟ กันแล้วบ่นว่ามันไม่ถึก

2. ประกาศหา อาจาร์ เลย คับ เล่นให้เวล 50 ก้อ ได้ B-Gมา ฟรีๆ

3. อย่าชื้อหินมั่ว แบบ ผมที่เพิ่งเล่นใหม่ๆ เจาะจง เก็บ คิส ลง เบหาหิน ไปจับมังกร ดองคิส

4.เวลา จะชื้อคิส ให้ชื้อเวล 2 แทนแล้วไป ย่อย จะได้ 8 ก้อน ได้ กำไร ฟรี 1 ก้อน

5 . ให้ ตี ของ 4 ออฟทั้ง ตัว จนถึง ระดับ Good หรือ super ไปเลยก้อได้ ทั้งตัวนะ

6.แล้ว ก้อทำหินเวล 2 - 3 ไว้ หลายๆ ก้อน ต่อมา ถ้าได้ super ทั้งตัวแล้ว แปปเดียว เท่านั้น แหละ ตีเกรด 5 ให้ได้ทั้ง ตัว เกรด 6 อีก 2 ชิ้น

7 . ผม ลองมา แล้ว คับ ตัวผม เพิ่งเวล 75 จะ Rank 5 แล้ว งับ เหลือ เกรด 5 3 ชิ้น

8 . ผมไม่เคยวิ่งเลย งับ ผม รับ B-G ฟรี 1500 เวลาเทศการ มา 5 รอบ เอง คับ รวมกันประมาณ 10000K b-g นับเป็นเงินที่ไม่เยอะ นะคับ

อาวุด เกรด 7 Classic

ผม สามารถ ไปที่โหดๆ ได้สบาย เพราะ มีของ 4 ออฟ

ทั้งตัว เด็กที่เพิ่งเล่นใหม่จำไวนะคับ จะออฟเวล ไรก้อ ตาม ขอ ให้ใส่ไป ก่อน คับ มัน ถึก กว่า ใส่ของไม่มีออฟ เยอเลย คับ

ผม แนะนำ วิธี นี้ผม เล่นมาไม่เกิน เดือนตัวเด็ก ไฟจะลุกชะแล้ว

เดววันที่ 3 ผม ไฟลุกแล้ว  :D :D

ทำตามได้สบาย คับ

อีก อย่าง ออกมา นอกสปา แล้วตี + กด Enter ตาม ด้วย อิอิ มะรุ้ช่วยได้มะ

นับเป็นวิธี การที่ดีมาก คับแปป เดว ก้อมีตัวไปโชว์สาว แร้วเกี่ยวใหมเนี้ย

ออฟไลน์ nokhaha

• Sergeant
  • *
Re: ทริคง่ายๆ ในการ Rank 5 สำหรับ เด็กใหม่
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:22:04 »
ขอบคุณครับ

แต่สงสัยนิดนึงอ่ะครับ

ว่าจับมังกร มันจับยังงัยเหรอ Treasure Island ใช่ป่าวครับ

แล้วที่เอาคิสมาย่อย คืออะไรอ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าใจ  ;D ;D

ออฟไลน์ —•::ByตัวณNPสุดเขต::•—

• Captain
  • **
  • มั่วแต่รอ จะเทพได้ยังไงละคร๊าฟ
Re: ทริคง่ายๆ ในการ Rank 5 สำหรับ เด็กใหม่
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 15:07:35 »
คือ สมมุติ นายจะ ตี + ใช่ ปะ นายใช้คิสเวล 1
ในการตี+ นายก้อเอา b-g ไปชื้อคิส เวล 2 มาแทน ก้อนละ 70 B-G
แล้วก้อไปหา NPC ทำClass suit ไปย่อยคิสเป็นเวล หนึง ง่ายๆ คือ ทำให้คิส เวล 2 กล้ายเปง คิส เวล 1 8 ก้อน
คุณก้อจะประหยัด ไป กอง 30 - 40 b-g/g

แค่เนี้ย

ออฟไลน์ nokhaha

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 15:54:59 »
ขอบคุณมากครับ

แล้วจับมังกรอ่ะครับ ยังสงสัยอยู่ครับ

ออฟไลน์ meannerss

• Captain
  • **
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 02:51:23 »
ตอนนี้มัน มีเด็กใหม่ด้วยเหรอ  เห้อ ผมไม่เจอนานละ